งง

ชื่อกระทู้: งง

thitinan thi_tinan's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน งง

รบกวนพี่ๆเพื่อนๆช่วยด้วยครับมีอใหม่อาการเริ่มแรกไม ่อยู่บ้านนานจอดทิ้งไว้มาเปิดนำมันเครื่องดูไม่ติดก้ านวัดเลยเติมเข้าไปอีกเยอะเหมือนกันก็ขับได้นะครับวน ในหมู่บ้านทื้งไปอีกหลายวันเพราะกับบ้านเฉพาะเสาร์อา ทิตย์ก็ลองสตาร์ทดูกลับมีนำมันเครื่องไหลออกมาลองเปิ ดกรองอากาศดูน้ำมันไหลออกมาบานเลยลองขับได้ประมาณนึง ก็นึกว่าไม่เป็นอะไรจากนั้นก็มีอาการสตาร์ทติดครั้งแ รกแล้วลองดับเครื่องดูก็สตาร์ทไม่ติดเลยพอทิ้งไว้สัก พักก็ไปสตาร์ทดูไหม่ก็ติดพอดับเครื่องจะลองสตาร์ทใหม ่ดันไม่ติดงงจริงๆ

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thi_tinan อ่านข้อความ
    รบกวนพี่ๆเพื่อนๆช่วยด้วยครับมีอใหม่อาการเริ่มแรกไม ่อยู่บ้านนานจอดทิ้งไว้มาเปิดนำมันเครื่องดูไม่ติดก้ านวัดเลยเติมเข้าไปอีกเยอะเหมือนกันก็ขับได้นะครับวน ในหมู่บ้านทื้งไปอีกหลายวันเพราะกับบ้านเฉพาะเสาร์อา ทิตย์ก็ลองสตาร์ทดูกลับมีนำมันเครื่องไหลออกมาลองเปิ ดกรองอากาศดูน้ำมันไหลออกมาบานเลยลองขับได้ประมาณนึง ก็นึกว่าไม่เป็นอะไรจากนั้นก็มีอาการสตาร์ทติดครั้งแ รกแล้วลองดับเครื่องดูก็สตาร์ทไม่ติดเลยพอทิ้งไว้สัก พักก็ไปสตาร์ทดูไหม่ก็ติดพอดับเครื่องจะลองสตาร์ทใหม ่ดันไม่ติดงงจริงๆ
    เอสอาร์จะมีท่อหายใจ เป็นท่อที่ต่ออยู่ระหว่างเครื่องกับกรองอากาศ
    ซึ่งโดยปกติภายในระบบ นม. หล่อลืนของเอสอาร์ ภายในถังน้ำมันเครื่อง
    จะเป็นสูญญากาศ ถ้าไม่มีแรงดูด น้ำมันเครื่องจะไม่ไหลลงสู่เครื่อง
    ถังน้ำมันเครื่องจะอยู่ที่เฟรมด้านบน + เฟรมหน้า ซึ่งเป็นจุดสูงสุด
    ถ้าเครื่องไม่ติด น้ำมันเครื่องจะไม่ไหล

ความเป็นไปได้ น่าจะมาจาก ที่ปิดฝาน้ำมันเครื่องไม่แน่น ทำให้น้ำมันเครื่องไหล
    ย้อนขึ้นไปที่กรองอากาศ
    แก้ไขเฉพาะหน้าไปก่อน โดยการถอดเอาฟองน้ำกรองอากาศออกมาล้าง เพราะ
    มีนม.เครื่องไปกองอยู่ที่กรองอากศ ทำให้อากาศไม่เข้า ล้างฟองน้ำกรองอากาศ
    ก็น่าจะสตาร์ทติดครับ

Ton up Boy Mellow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มีเหตุผลที่มาที่ไปดีจังครับพี่กิต
    สุดยอดเลยพี่
    em90

Mellow'
    The Return of the Cafe' Racer

Talking

เหมือนกระผมเลยครับ แรกๆไม่รู้ นึกว่ามันแห้ง เติมเข้าไปอีกแต่ที่ไหนได้มันลงไปอยู่ข้างล้างอ่ะครั บพอสตาทมันก้อขึ้นมาปรกติ พอเติมไปเยอะๆแล้วมันก้อเหมือนมัน ล้น อ่ะครับไหลออกมาที่กรองอากาศตรงรูเล็กอ่ะครับบานเลย( ก้อที่ผมโทรไปหาพี่กิตนั้นแหละครับ)แต่ตอนนี้ก้อปรกต ิดีแล้วคงเป้นเพราะว่า น้ำมันเครื่องมันเยอะเกินไปมันเลยอวกออกมาหรือเปล่าไ ม่รู้นะครับ(เหมือนกินเหล้าเยอะๆแล้วอวกหรือเปล่า อิๆ)
    ***จำหน่ายสีทาสนามเทนนิส(SEE-COURT)สีทาพื้นสนามกีฬาทุกชนิดรายแรกในราคาโรงงาน***

รับเหมาก่อสร้างซ่อมแซมทาสีพื้นสนามกีฬาทุกชนิด
    ด้วยระบบพื้นผิวระดับมาตราฐานในราคากันเอง

สนใจติดต่อ 083-4482123 วีรยุทธ์

รายละเอียดเพิ่มเติมตามลิ้งค์ด้านล่าง

คนขี้อิจฉาริษยา ย่อมเป็นสหายที่แย่ที่สุด
    โจรที่ว่าเลวนั้นยังอาจกลับใจเป็นคนดีได้...
    แต่คนที่ไม่ใช้โจรนั้นกลับมิอาจกลับใจเป็นคนดีได้...
    ฉันใดก็ฉันนั้น...เป็นเพราะว่าจิตใจคนบางคนนั้นมันไม ่ดี...
    มัวแต่คิดอิจฉาริษยาคนอื่น...
    จะให้แก้ไขอย่างไรนั้นมันก็ดียาก...

thitinan thi_tinan's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกคำตอบครับอย่างนี้ต้องเลี้ยงขอบคุณซะแว้วผม ชื่ออั้นครับอยู่รามอินทรา45อยากรู้จักทุกคนเลยครับe m95

Bookmarks