ช่วยด้วยคับรถเป็นไรไม่รู้

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยคับรถเป็นไรไม่รู้

มาตรฐาน ช่วยด้วยคับรถเป็นไรไม่รู้

รถผมเป็น59แต่ทำ4เกียร์ขี่ประมาณเกียร์2มันจะกระตุดๆ เหมือนบีมคลัสแล้วปล่อยอ่ะเป็นตลอดเกียร์2เลยอ่ะเกีย ร์3ก็เป็นอ่ะแต่เป็น2ครั้งแล้วก็ไม่เป็นเกียร์4ก็ธรร มดาใครรู้ช่วยบอกด่วน

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

เวลาเข้าเกียร์ตรงล็อกรึยังครับ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

ก็ตรงนะคับแต่มันจะกระตุกแบบเหมือนมีไรมาดึงสายครัสไ ว้คับ

Junior Member GoLemZ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่แน่ใจนะคับ แต่ที่เคยเป็นมาเหมือนกัน ก็ มาจาก ปลอกยางที่สวมสายคลัช สั้นไปอ่ะครับ มันเลยไม่ถึงตัวรับ ยังไงลองเชคดู ก็ดีครับ เพราะถ้าเปนจากอาการนี้ ก็ คิดว่าถูกที่สุดแล้วอ่ะครับ

ถ้าไม่ใช่ หรือผิดพลาดประการใด ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วย

รอผู้รอบรู้มาช่วยกันแก้ปัญหา ครับผม

Get High with my WEED Dude !!

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ GoLemZ อ่านข้อความ
    ไม่แน่ใจนะคับ แต่ที่เคยเป็นมาเหมือนกัน ก็ มาจาก ปลอกยางที่สวมสายคลัช สั้นไปอ่ะครับ มันเลยไม่ถึงตัวรับ ยังไงลองเชคดู ก็ดีครับ เพราะถ้าเปนจากอาการนี้ ก็ คิดว่าถูกที่สุดแล้วอ่ะครับ

ถ้าไม่ใช่ หรือผิดพลาดประการใด ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วย

รอผู้รอบรู้มาช่วยกันแก้ปัญหา ครับผม
    มันเหมือนแบบว่ามีอะไรมาดึงสายคลัสอ่ะคับมันจะกระตุก ตลอดๆเกียร์2อ่ะ
    เข้าเกียร์3เป็น2ทีมาเกีนร์4ไม่ก็ขี่ธรรมดาแล้วก็เสี ยงคลัสมันหอนๆๆคับ

รถผมก็เป็นเหมือนกันครับ มันเหมือนบีบครัชนิดหนึ่งแล้วปล่อยอ่ะครับ รถผมสปริ้นอ่ะครับ

Bookmarks