จัดทริป ปั่นจักรยาน ไปต่างจังหวัดกันหน่อยเป็นไร เสนอจังหวัดที่อยากไปแล้วเรามาโหตรกัน

ชื่อกระทู้: จัดทริป ปั่นจักรยาน ไปต่างจังหวัดกันหน่อยเป็นไร เสนอจังหวัดที่อยากไปแล้วเรามาโหตรกัน

Junior Member TAK_classic's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน...
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จัดทริป ปั่นจักรยาน ไปต่างจังหวัดกันหน่อยเป็นไร เสนอจังหวัดที่อยากไปแล้วเรามาโหตรกัน

ปั่นไปต่างจังหวัดกันดีกว่า.....สนป่าว สนใจช่วยกันโหวตหน่อย
    สร้างทุกอย่างด้วยมือเป็นเรื่องที่ยากหนักหนา แต่ยังมียากยิ่งกว่าก็คือได้อยู่ยืนนาน

เอาแบบขึ้นรถไฟไป แล้วไปปั่น หรือปั่นไปกันตั้งแต่ต้นทาง ถ้าเอาความคิดที่ผมอยากไปนะ อยากไปทะเลทางชลบุรี,ระยอง,จันทบุรีบ้าง(แวะไปเยี่ยม เยียนพี่ใหญ่ด้วยร่วมสมทบกันปั่น)แต่ปันหาสายตะวันออ กมันไม่มีรถไฟไปอะดิ ทำไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YUT MCOT : 29-07-2011 เมื่อ 21:45

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

ไปๆๆๆๆๆๆ ทะเลบางขุนเทียนพอแล้ว ปั่นถึง ไม่เอาเมืองกาญนะ เดียวคอปเตอร์ตกใส่หัว 5555+
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

Junior Member TAK_classic's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    ไปๆๆๆๆๆๆ ทะเลบางขุนเทียนพอแล้ว ปั่นถึง ไม่เอาเมืองกาญนะ เดียวคอปเตอร์ตกใส่หัว 5555+
    นี่แหละประเด็น พวกเราก็เอาจักรยานขึ้นคอปเตอร์ไปกันไง 555 เสียวดี ได้ลุ้นด้วย 5555
    สร้างทุกอย่างด้วยมือเป็นเรื่องที่ยากหนักหนา แต่ยังมียากยิ่งกว่าก็คือได้อยู่ยืนนาน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ YUT MCOT อ่านข้อความ
    เอาแบบขึ้นรถไฟไป แล้วไปปั่น หรือปั่นไปกันตั้งแต่ต้นทาง ถ้าเอาความคิดที่ผมอยากไปนะ อยากไปทะเลทางชลบุรี,ระยอง,จันทบุรีบ้าง(แวะไปเยี่ยม เยียนพี่ใหญ่ด้วยร่วมสมทบกันปั่น)แต่ปันหาสายตะวันออ กมันไม่มีรถไฟไปอะดิ ทำไง
    ไปแถวนั้นก็ดีเหมือนกันนะคร้าบ เพราะแถบ ๆ โน้นก็มีกลุ่มจักรยานเหมือนกัน จะได้ไปพบปะสังสรรค์กันหน่อย น่าสน ๆ เหนือนกันนะคร้าบ

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน ไปแบบอดทน และอดออม ต้องเส้นนี้

กทม. ถึงบ้านโป่ง ...แวะไปเมืองกาญ ลงแพเมืองกาญ(ใช้เวลา 2 วัน 1คืน) ทุกๆๆการเดินทางรถไฟ (แต่ไม่มีรถไฟชนกันแน่นอน ผมเป็นนายสถานี) ........... (ข้อความนี้สมมุติ)
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TAK_classic อ่านข้อความ
    ไปแถวนั้นก็ดีเหมือนกันนะคร้าบ เพราะแถบ ๆ โน้นก็มีกลุ่มจักรยานเหมือนกัน จะได้ไปพบปะสังสรรค์กันหน่อย น่าสน ๆ เหนือนกันนะคร้าบ
    0837773139 นง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong&saab อ่านข้อความ
    กทม. ถึงบ้านโป่ง ...แวะไปเมืองกาญ ลงแพเมืองกาญ(ใช้เวลา 2 วัน 1คืน) ทุกๆๆการเดินทางรถไฟ (แต่ไม่มีรถไฟชนกันแน่นอน ผมเป็นนายสถานี) ........... (ข้อความนี้สมมุติ)
    ไปทางนี้ก็ได้ๆๆๆๆ อาจมีการปั่นจักรยานแล้วสะพายเบ็ดตกปลาติดหลัง like like like ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YUT MCOT : 29-07-2011 เมื่อ 21:40

ถ้าปั่นข้ามจังหวัดจริง เดี๋ยวน่าจะ มีสมทบครับ ^^
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

Member
    สถานที่
    ชมรมจักรยานโบราณสุวรรณภูมิ 54
    ขอบคุณ
    0

น่าสนครับ หลังฤดูฝนน่าจะดี กลุ่มผมมีประมาณ 4 คน

katika's Avatar
    สถานที่
    ทุกกลุ่มที่ต้อนรับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ YUT MCOT อ่านข้อความ
    ถ้าจะมาทางภาคตะวันออกนี้ก็มีรถไฟครับพี่ยุทธ แต่จะมาถึงพัทยา นะครับ แล้วก็ปั่นต่อไปหาพี่ใหญ่ที่เมืองจันทน์ อิอิ (แค่ อีก 100 กว่า ๆ )

รถไฟ:
    มีรถไฟบริการวันละ 1 เที่ยววิ่งจากสถานี่กรุงเทพไปยังพัทยา:
    ออกเดินทางจากสถานีหัวลำโพง กรุงเทพมหานคร, ทุกวัน เวลา 7.00 น., ถึงพัทยา เวลา 10.25 น.
    (สอบถามรายละเอียด โทร. 0 2223 7010, 0 2223 7020, 0 2223 0341)

ในระหว่างเดินทางจะจอดแวะตามสถานีต่าง ๆ นอกจากนี้การเดินทางโดยรถไฟนี้น่าสนใจมากเนื่องจากรถ ไฟจะแล่นผ่านชนบทซึ่งจะไม่สามารถมองเห็นทัศนียภาพเหล ่านี้ได้หากเดินทางโดยรถยนต์
    katika(noom) 086-7888405

ความรู้คือการเดินทาง การก้าวย่างคือการเสาะหา

เมื่อล้อหมุน เรื่องราวต่าง ๆ ก็เกิดขึ้น

วันหนึ่ง สิ่งที่เรามีหรือครอบครองจะต้องเปลี่ยนไป ไม่มีวันอยู่กับเราได้ตลอดไป
    เราจะต้องไม่ประมาท ใช้สติ ใช้ปัญญา รักษาสิ่งที่เรามีให้มั่นคงยืนนานที่สุด

กติกา (หนุ่ม) รังษีธนะไพศาล
    34 ซ.นาคนิวาส 42 ถนนนาคนิวาส เขตลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230

ช่องทางการเงินครับ

กติกา รังษีธนะไพศาล
    กสิกรไทย 3352118396
    ธนชาต 6076007298

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ katika อ่านข้อความ
    ถ้าจะมาทางภาคตะวันออกนี้ก็มีรถไฟครับพี่ยุทธ แต่จะมาถึงพัทยา นะครับ แล้วก็ปั่นต่อไปหาพี่ใหญ่ที่เมืองจันทน์ อิอิ (แค่ อีก 100 กว่า ๆ )

รถไฟ:
    มีรถไฟบริการวันละ 1 เที่ยววิ่งจากสถานี่กรุงเทพไปยังพัทยา:
    ออกเดินทางจากสถานีหัวลำโพง กรุงเทพมหานคร, ทุกวัน เวลา 7.00 น., ถึงพัทยา เวลา 10.25 น.
    (สอบถามรายละเอียด โทร. 0 2223 7010, 0 2223 7020, 0 2223 0341)

ในระหว่างเดินทางจะจอดแวะตามสถานีต่าง ๆ นอกจากนี้การเดินทางโดยรถไฟนี้น่าสนใจมากเนื่องจากรถ ไฟจะแล่นผ่านชนบทซึ่งจะไม่สามารถมองเห็นทัศนียภาพเหล ่านี้ได้หากเดินทางโดยรถยนต์
    ขอบคุณครับพี่หนุ่ม แต่100กว่าโลนี่ ถ้าเป็นจักรยานจำพวกเสือภูเขาหรือเสือหมอบสู้เต็มที่ เลยครับ แต่พวกเราจักรยานโบราณนี่ไม่ขาบวมก็จักรยานพังกันไปก ่อนแน่ๆเลยครับ 55+
    อยากไปทะเลตะวันออกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ100กว่าโล กลุ่มฝั่งธนสู้กันไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YUT MCOT : 29-07-2011 เมื่อ 22:58

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับพี่หนุ่ม แต่100กว่าโลนี่ ถ้าเป็นจักรยานจำพวกเสือภูเขาหรือเสือหมอบสู้เต็มที่ เลยครับ แต่พวกเราจักรยานโบราณนี่ไม่ขาบวมก็จักรยานพังกันไปก ่อนแน่ๆเลยครับ 55+
    อยากไปทะเลตะวันออกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ100กว่าโล กลุ่มฝั่งธนสู้กันไหม
    :ซาวเสียงดิ ผมยังไงก็ได้ๆๆๆๆๆๆๆ
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

Bookmarks