ขอถาม เกี่ยว กับ การต่อทะเบียน(รถโอนไม่ได้) และ เรื่อง ทำประกันอุบัติเหตุ ครับ

ชื่อกระทู้: ขอถาม เกี่ยว กับ การต่อทะเบียน(รถโอนไม่ได้) และ เรื่อง ทำประกันอุบัติเหตุ ครับ

มาตรฐาน ขอถาม เกี่ยว กับ การต่อทะเบียน(รถโอนไม่ได้) และ เรื่อง ทำประกันอุบัติเหตุ ครับ

ประเด็นคือ

1 ผมซื้อรถต่อจากเค้า มา ไม่มีชุดโอนและขาดต่อมาเป็น 10 กว่าปี

ผมจะสามารถต่อทะเบียน ทำ พรบ ได้ไหมคับ และค่าใช้จ่ายเท่าไร เอกสารใช้ไรบ้างคับ

2 รถมีทะเบียนแต่ไม่ได้โอน

สามารถทำประกันอุบัติเหตุเหมือน จยย.ทั่วไปได้หรือไม่ และ ในประกันจะเป็นชื่อ เรา(เจ้าของปัจจุบัน) หรือเจ้าของในเล่มครับ

ผู้รู้ตอบที ครับ!!! ขอบคุณครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    สวดยอดครับ ลูกเพี้ย...............

ตอบหน่อย ครับ
    สวดยอดครับ ลูกเพี้ย...............

Bookmarks