เเนะนำตัวครับ โอ๋ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เเนะนำตัวครับ โอ๋ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมเป็นน้องของพี่ปู่และเป็นน้องของพี่โออีกทีครับ ถ้าผมนับไม่ทราบแรงครับ นับได้แค่ ต คนเดียวมั้งครับ ส่วนผมนับได้ แรง ป ครับ ด้วยความเคารพครับ พี่ปู่
    น่ารักที่สุดพี่กํานัน^_^....

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    น่ารักที่สุดพี่กํานัน^_^....
    ของพี่โอที่นับเได้เกือบ 100 แรงแล้วมั้งครับ 555
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Tunya Kubkub อ่านข้อความ
    แนบเอกสาร 2770624
    เเนะนำตัวครับ โอ๋ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    บ้านอยู่ชลบุรี เเถวตัวเมืองชลครับ (ใกล้บ้านพี่โย เเละน้องปั๊ก)
    เหตุผลที่ชอบMazda เพราะสัมผัสมาตั้งเเต่เด็กๆ ก๋งซื้อ(ก๋งคือพ่อของพ่อ) พ่อใช้ต่อ มาถึงผมใช้จนพัง5555 เเต่พึ่งมาเห็นคุณค่าก็ตอนที่ก๋งจากไป มาเห็นรูปเก่าๆ ก็นึกขึ้นได้
    ว่าเราควรจะหารถกระบะ ที่ก๋งเคยใช้มาเป็นที่รำลึก
    ศึกษาเก็บข้อมูลไปๆมาสักพัก ก็ไปเจอรถกระบะสีขาว จอดอยู่เเถวๆบ้าน ลงไปเดินวนดู2รอบ ทำไมมันสวยจังว่ะ โลโก้ไรไม่รู้จัก (ตัวMที่กระจังหน้า)
    เจ้าของเป็นใครก็ไม่รู้ (มารู้อีกที รถของพี่โยนั้นเอง)
    หลังจากนั้นก็หาข้อมูลไปเรื่อยๆเป็นปีๆ หาในเว๊ปบ้าง ถามคนนู้นคนนี้ จนมาต้นปี เจอเจ้าคันเหลือง จอดอยู่ เลยลงไปถาม คุยไปคุยมา
    คนกันเองนี้เอง เลยขอความกรุณา น้าๆหารถเเบบนี้ให้คันน่ะครับ สุดท้าย ก็ได้เจ้าคันเหลืองมาดูเเลต่อ (น้าที่กล่าวถึงก็คือ พ่อของน้องปั๊กนั้นเอง)

พอได้เจ้าเหลืองมาครอบครอง ญาติๆเห็นก็บอก ซื้อมาตั้งใจให้รำลึกถึงก๋ง ญาติๆพี่น้องก็เห็นด้วย เเละ ตั้งใจเก็บรักษาส่งต่อให้ลูกให้หลาน
    เเละเเล้วก็มีเรื่องที่อัศจรรย์เกิดขึ้น
    ไปไหว้ อากง (พ่อของเเม่) ครบรอบวันตาย ปรกติ ปีนึงจะไปไหว้ที่บ้านอากง 2-3ครั้ง คุยกะญาติๆ คุยไปคุยมา อากู๋ก็พาไปดูโกดังหลังบ้าน
    (ซึ่งตอนเด็กๆเคยไปวิ่งเล่น พอโตก็ไม่เคยไปเลย)

โอ๋---"เฮ้ย 8เเรงนี้หว่า รถใคร ทำไมอยู่นี้ มีได้ไง มาได้ไง งงๆๆๆๆ"
    อากู๋---รถอากงไง มีตั้งเเต่โอ๋ยังไม่เกิด อาม่า อากู๋ อาอี๊ เเละก็เเม่เรา นั้งไปเที่ยวกันเต็มกระบะรถเลย
    โอ๋----ก็ากกกกกกก นั้นโอ๋ขอน่ะ

หลังจากนั้นก็ได้มาเเบบงงๆ
    จะเอาบูรณะใหม่ ฝากดูเเลด้วยน่ะครับ ขอคำชี้เเนะด้วยครับ

ปล."ของทุกสิ่งถ้าเราสร้างstoryให้กับเค้า จะทำให้เราเห็นคุณค่าเเละคู่ควรเเก่การเก็บรักษานานเ ท่านาน"
    ยินดีแล้วก้อดีใจมากคับคุนโอ๋
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

สวัสดีครับ ผมน้องตั๋งครับ เป็นน้องพี่ปู่กับพี่วีครับ อยู่เพชรบูรณ์
    กำลังทำแปดแรงอยู่เหมือนกัน ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนครับ

ขอบคุณสำหรับ การต้อนรับที่อบอุ่นทุกท่านครับ
    มีกิจกรรมบอกกล่าวด้วยครับ อยากเจอพี่ๆน้องๆอีกครับ
    ปล.คนกับรถ หล่อหลอมกันเป็น มิตรภาพ

Senior Member oh_nan's Avatar
    ขอบคุณ
    2

หวัดดีครับ ผมโอ๋ครับ อยู่น่าน ยินดีที่ได้รู้จักครับ

Bookmarks