Traval Style Ride with Pride:Freedom and Friendship at Pattaya 29-31 july 2011 - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: Traval Style Ride with Pride:Freedom and Friendship at Pattaya 29-31 july 2011

บรรยากาศยามค่ำคืนของพัทยา เต็มไปด้วยแสงสีเสียง และสิ่งยั่วตายวนใจเหลือเกิน

รูป รูป      

ดึก ๆ มีโรงเรียนรับเปิดสอนภาษาด้วยนะครับ มีัทั้งภาษาท้องถิ่น ภาษาต่างประเทศ คอร์ดนึงก็ ประมาณ 300 -1500 บาทแล้วแต่คุณครูครับ

รูป รูป      

และแล้วก็มาถึงอีกวันที่จะต้องเดินทางสู่เกาะล้าน วันนี้ได้ข่าวว่ามีมรสุมเข้าซะด้วย คลื่นลมแรงมาก อาจจะทำให้การเดินเรือเต็มไปด้วยการตีคลื่นบนผิวฝั่ง นี่แหละเป็นที่มาของการเมาเรือ ดังนั้นให้ดีเราต้องเมาก่อนที่จะเมาเรือ โดยกินยาแก้เมาก่อนขึ้นเรือด้วยนะครับ
    ปล.ค่าเรือจากท่าเรือบาฮีฮาย คนละ 30 บาท/เที่ยว ไปถึงที่ท่าปุ๊ปได้ขึ้นทันทีไม่ต้องรอ เพราะมีเรือออกตลอดเวลาครับ จ่ายตังค์ก็จ่ายก่อนลงเรือเลยไม่ต้องซื้อตั๋วครับ การเดินทางก็ประมาณ 45 นาทีครับผม

รูป รูป      

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดเลยครับพี่แดน

ลงเรือปุ๊ป ไม่ค่อยเมาเรือเท่าไหร่ แต่เกิดอาการขาดตอน บนเรือไม่มีขายซะด้วย เซงครับงานนี้ ต้องรอเทียบท่าก่อน พอเทียบท่าปุ๊ปก็เจอของทะเลมาขายกันสด ๆ กันหน้าท่าเรือหน้าบ้านครับ ราคาไม่แพง กุ้งกิโล 300 บาท ก้ามกรามเลยนะครับ

รูป รูป      

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pot_belove อ่านข้อความ
    สุดยอดเลยครับพี่แดน
    ขอบคุณครับ ที่สุดยอดก็คือที่พักครับ หลากหลายสีสันมาก เหมาะแก่การพากิ๊กไปเที่ยวเป็นอย่างยิ่งครับ ดูตัวอย่างห้องครับ
    รีสอร์ทที่ไปพักชื่อ "ลองดู" รีสอร์ทครับ คืนละ 1200 รวมอาหารเช้า พร้อมเช่ามอเตอร์ไซด์เที่ยวรอบเกาะอีกคันละ 300 บาทครับ
    ปล.มาถึงก็กินยาแก้เมาเรืออีกรอบ

รูป รูป      

ขับมอเตอร์ไซด์เช่ามาเที่ยวรอบเกาะครับ งานนี้เราเฉพาะเจาะจงที่ "หาดตาแหวน" ที่นักท่องเที่ยวเยอะที่สุดครับ มาถึงก็เช่าเตียงนวมอาบแดด คนละ 50 บาท มีร้านอาหารเยอะมาก ทั้งอาหารกิน และอาหารตา

รูป รูป      

เช่าห่วงยางอันละ 100
    ส้มตำจาน 60 กุ้งย่างจานละ 100 เบียร์เย็น ๆ ขวด 40
    ส่วนบิกินี ฟรีเด้อ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mr.DAN CHIANGMAI : 01-08-2011 เมื่อ 17:01

บรรยากาศดี เบียร์เย็น ๆ แค่นี้ก็ "สุโก่ย"

รูป รูป    

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    กอดพี่เคเคพี่ซิกแซกเผื่อผมรึป่าวน่ะ
    อิจฉาจังครับอยากมีเวลาไปแบบนี้บ้าง
    รถพี่ๆๆโนสคูลทุกคันสุดๆๆไปเล๊ยยยยยยแนวนี้พิดโลกกำล ังมา
    มาสักทีดิครับ นู๋ บอย อิ อิ
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.DAN CHIANGMAI อ่านข้อความ
    บรรยากาศดี เบียร์เย็น ๆ แค่นี้ก็ "สุโก่ย"
    สุดยอดครับ ท่านแดน เสียดาย มิได้ไปพบเจอ ไว้มีโอกาสครั้งต่อไปครับ ไม่น่าพลาด
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

สุดยอดครับพี่ แดน จากเชียงใหม่สู่พัทยา

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

ยินดี และเปรมปรีด์ อย่างยิ่งกับการมาเยือน ของท่านแดน แห่งเมืองล้านนา
    ยอมรับหัวใจของท่าน กับการได้พูดคุย เหมือนเราได้พบเจอกันมาแรมปี
    เหมือนกับที่ท่านได้เอ่ยในวงสนทนาของเรา ว่า มันเป็นเรื่องแปลก เราไม่เคยพบเจอกันมาก่อน
    แต่พอเจอกันครั้งแรกเราก็โผกอดกันอย่างไม่มีเงื่อนไข และพูดคุยกันอย่างมีความสุข
    เรื่องราวต่างๆ ไม่รู้ว่ามันพรั่งพรูมาจากไหนมัน เหมือนเรื่องราวการพูดคุึยของ
    เรามันจะไม่มีวันจบสิ้น เหมือนสหายรักที่ไม่เจอกันมานับแรมปี หวังว่าเวลาคงจะนำพา
    เวลาดีๆอย่างนี้มาสู่ผองเราอีก ขอโทษท่านพี่ด้วยถ้าต้อนรับท่านไม่ดีพอ ขาดตกบกพร่อง
    อะไรขอท่านอย่าได้ถือสา ถ้าฟ้าดินเป็นใจ เราคงได้ไปเยือนท่าน ณ ดินแดนล้านนามนต์แห่งเมืองเหนือ
    สุดท้ายนี้ ขอยืมคำกล่าวของท่านพี่ jodeci ขอศิโรราบ ด้วยหัวใจ
    ซิกแซก เคเค no school today pattaya

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    สุดยอดครับ ท่านแดน เสียดาย มิได้ไปพบเจอ ไว้มีโอกาสครั้งต่อไปครับ ไม่น่าพลาด
    อย่าได้เสียดายไปใย วันหน้าฟ้าใหม่ยังพบกันได้อีกครั้ง ตั้งแต่ช่วงนี้ถึงหนาวจะปักหลักรอสหายอยู่ที่เจียงให ม่เจ้านะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    สุดยอดครับพี่ แดน จากเชียงใหม่สู่พัทยา
    ขอบคุณครับพี่วินัย ตำนานของพี่ก็สุดยอดเหมือนกันครับ จากทะเล ขึ้นมาเหนือสุึดยอดแดนสยาม หากมาอีกซักครั้งคราวนี้จะไม่ใช่เมนูกุ้งเผาแล้วนะคร ับ จะพาไปกินลาบครับพี่

รูป รูป      

Bookmarks