Traval Style Ride with Pride:Freedom and Friendship at Pattaya 29-31 july 2011 - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: Traval Style Ride with Pride:Freedom and Friendship at Pattaya 29-31 july 2011

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ยินดี และเปรมปรีด์ อย่างยิ่งกับการมาเยือน ของท่านแดน แห่งเมืองล้านนา
    ยอมรับหัวใจของท่าน กับการได้พูดคุย เหมือนเราได้พบเจอกันมาแรมปี
    เหมือนกับที่ท่านได้เอ่ยในวงสนทนาของเรา ว่า มันเป็นเรื่องแปลก เราไม่เคยพบเจอกันมาก่อน
    แต่พอเจอกันครั้งแรกเราก็โผกอดกันอย่างไม่มีเงื่อนไข และพูดคุยกันอย่างมีความสุข
    เรื่องราวต่างๆ ไม่รู้ว่ามันพรั่งพรูมาจากไหนมัน เหมือนเรื่องราวการพูดคุึยของ
    เรามันจะไม่มีวันจบสิ้น เหมือนสหายรักที่ไม่เจอกันมานับแรมปี หวังว่าเวลาคงจะนำพา
    เวลาดีๆอย่างนี้มาสู่ผองเราอีก ขอโทษท่านพี่ด้วยถ้าต้อนรับท่านไม่ดีพอ ขาดตกบกพร่อง
    อะไรขอท่านอย่าได้ถือสา ถ้าฟ้าดินเป็นใจ เราคงได้ไปเยือนท่าน ณ ดินแดนล้านนามนต์แห่งเมืองเหนือ
    สุดท้ายนี้ ขอยืมคำกล่าวของท่านพี่ jodeci ขอศิโรราบ ด้วยหัวใจ
    ซิกแซก เคเค no school today pattaya
    ครับท่านซิกแซก ท่านเคเค
    คราวถึงเชียงใหม่ได้ส่งข้อความถึงสหายทางมือถือข้อคว ามดังนี้
    "ถึงเชียงใหม่ในรัตติกาลที่ละอองฝนโรยระรินอย่าง หนัก
    อากาศเช่นนี้เหล้าเท่านั้นที่จะทำให้คลายหนาว
    แต่เหล้าจอกไหนก็ไม่สำราญเท่าจอกที่ได้ร่ำกับสหายรัก
    เมื่อคืนวาน แล้วพบกันใหม่สหาย"

รูป รูป  

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.DAN CHIANGMAI อ่านข้อความ
    บรรยากาศดี เบียร์เย็น ๆ แค่นี้ก็ "สุโก่ย"
    ^_^.....กล้ามเป็นมัดๆเลยพี่แดน^_^.....เคยเห็นแต่แต งไท..นั้นแตงอะไรครับ....^_^....

และแล้วก็ได้เวลากลับขึ้นฝั่งก่อนพายุ "นกเตน" จะเข้าแบบเต็มที่ งานนี้รีบเก็บกระเป๋าภายใน 5 นาทีเพราะตื่นสายมาก เที่ยวเรือกลับเวลา 09.30 น. หากเลยเวลานี้ก็จะต้องกลับเที่ยงวันเลยทีเดียว ค่าเรือ 30 บาท/คน

รูป รูป      

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ^_^.....กล้ามเป็นมัดๆเลยพี่แดน^_^.....เคยเห็นแต่แต งไท..นั้นแตงอะไรครับ....^_^....
    555 ที่เห็นเป็นแค่ภาพลวงตาครับ มองลึกลงไปอีกก็จะเหลือแต่โครงกระดูกครับท่าน แต่คิดแล้วสยิว ยุบหนอพองหนอ
    มาดูวิวเมืองพัทยามุมสูงกันบ้างครับ ก่อนกลับ
    ปล.เดี๋ยวนี้ท่านโอสุดหล่อ แอบมีอีโมชั่นหน้ายิ้ม ( ^_^ ) นะครับน่ะ สงสัยแชตกะสาวในเฟคบุ๊คเยอะล่ะสิครับ อิอิ

รูป รูป      

ดูมุมสูงกันแล้ว มาดูของสูงบ้าง คนนี้ "นางฟ้าเช็คอิน" ณ สนามบินสุวรรณภูมิ เดินทางจากท่ารถทัวร์ที่พัทยา คนละ 124 บาท เดินทาง 1.45 นาที ก็ถึงสนามบินกันเลยทีเดียวครับ

รูป รูป      

มาดูคนบ้ามารอเครื่องขึ้นก่อนเวลา ตั้ง 3 ชั่วโมง ไม่มีไรทำไปนั่งกินข้าวจานละ 150 บาท โคตรแพง ขนาดโค้กยังกระป๋อง 40 บาท สะใจ

รูป รูป      

ทางเดินเข้า Gate way ยาวเหยียดเป็นกิโล ระหว่างทางมีเครื่องเล่นอินเตอร์เนตด้วย เลยขอแวะดูความเคลือนไหวของสหายในบอร์ดกันบ้าง แต่มีเวลาจำกัดแค่ 15 นาทีต่อครั้งนะครับ

รูป รูป    

Good bye pattaya .see you again...my friend.All Good Memory in there 2011..

รูป รูป      

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ยินดี และเปรมปรีด์ อย่างยิ่งกับการมาเยือน ของท่านแดน แห่งเมืองล้านนา
    ยอมรับหัวใจของท่าน กับการได้พูดคุย เหมือนเราได้พบเจอกันมาแรมปี
    เหมือนกับที่ท่านได้เอ่ยในวงสนทนาของเรา ว่า มันเป็นเรื่องแปลก เราไม่เคยพบเจอกันมาก่อน
    แต่พอเจอกันครั้งแรกเราก็โผกอดกันอย่างไม่มีเงื่อนไข และพูดคุยกันอย่างมีความสุข
    เรื่องราวต่างๆ ไม่รู้ว่ามันพรั่งพรูมาจากไหนมัน เหมือนเรื่องราวการพูดคุึยของ
    เรามันจะไม่มีวันจบสิ้น เหมือนสหายรักที่ไม่เจอกันมานับแรมปี หวังว่าเวลาคงจะนำพา
    เวลาดีๆอย่างนี้มาสู่ผองเราอีก ขอโทษท่านพี่ด้วยถ้าต้อนรับท่านไม่ดีพอ ขาดตกบกพร่อง
    อะไรขอท่านอย่าได้ถือสา ถ้าฟ้าดินเป็นใจ เราคงได้ไปเยือนท่าน ณ ดินแดนล้านนามนต์แห่งเมืองเหนือ
    สุดท้ายนี้ ขอยืมคำกล่าวของท่านพี่ jodeci ขอศิโรราบ ด้วยหัวใจ
    ซิกแซก เคเค no school today pattaya
    สำหรับสหายแล้ว ไม่มีคำว่า ขาดตกบกพร่อง หรอกครับท่าน แค่มีเวลานั่งสนทนากันมันก็มีความสุขแล้วครับ
    ไม่ต้องคิดมาก และผมก็เชื่อว่า ท่านแดนก็คิดเหมือนผม รักษาสุขภาพด้วย
    ting2220@hotmail.com 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

ต้องใช้ไม้สอยเลย คับ

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.DAN CHIANGMAI อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับพี่วินัย ตำนานของพี่ก็สุดยอดเหมือนกันครับ จากทะเล ขึ้นมาเหนือสุึดยอดแดนสยาม หากมาอีกซักครั้งคราวนี้จะไม่ใช่เมนูกุ้งเผาแล้วนะคร ับ จะพาไปกินลาบครับพี่
    โอ้ ...ขอเป็นลาบฝั่งลาว นะครับท่านพี่แดน

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

ดูมุมสูงกันแล้ว มาดูของสูงบ้าง คนนี้ "นางฟ้าเช็คอิน" ณ สนามบินสุวรรณภูมิ เดินทางจากท่ารถทัวร์ที่พัทยา คนละ 124 บาท เดินทาง 1.45 นาที ก็ถึงสนามบินกันเลยทีเดียวครับ
    เห็นเคาน์เตอร์สแตนเลสแล้วทำไห้คิดเมื่อซักหลายๆปีก่ อนน้องบอยก็อยุ่ในไลน์เชื่อมสแตนเลสไอ้เคาน์เตอร์นี่ แหละครับเมดอินอิตารี่แต่ทำที่บางบัวทอง
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

มาดูคนบ้ามารอเครื่องขึ้นก่อนเวลา ตั้ง 3 ชั่วโมง ไม่มีไรทำไปนั่งกินข้าวจานละ 150 บาท โคตรแพง ขนาดโค้กยังกระป๋อง 40 บาท สะใจ
    อร่อยไหมท่านแดน เผื่อมีโอกาสจะไปชิมบ้าง

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ผมเองก้ขับโปรซีดเหมือนท่านแดน แต่ไม่ยักกะมีปัญญาขึ้นเครื่อง
    ได้แค่ เครื่องวิน หน้าปากซอย เอาน่าตั้งใจนั้งไปเชียงใหม่อยู่เหมือนกัน

ใช้กล้องรุ่นใหนครับพี่แดน รูปสวยทุกภาพเลยท่าน ผมใช้ตัวละ 9990 เอง อิๆ ชิวๆ
    ชอบกล้องครับแต่ บ่มีปัญญาเช่นเดิม

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ชอบจังอยากมีความสุขแบบนี้บ้างไรบ้าง....

Bookmarks