Traval Style Ride with Pride:Freedom and Friendship at Pattaya 29-31 july 2011

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: Traval Style Ride with Pride:Freedom and Friendship at Pattaya 29-31 july 2011

มาตรฐาน Traval Style Ride with Pride:Freedom and Friendship at Pattaya 29-31 july 2011

ชีวิตคนเราเฉลี่ยแล้ว 30,000 วัน คิดแล้วมันน่าใจหาย ตอนนี้ก็ใช้ไปแล้วครึ่งทาง อีกครึ่งจะทำยังไงต่อดีล่ะ จะนั่งเฉย ๆ คอยโชควาสนา หรือว่ามุ่งหน้าลุยกันเข้าไป คิดได้เลยจับเสื้อผ้ายัดใส่กระเป๋าออกเดินทางไปสถานท ี่ที่ยังไม่เคยไป และที่แน่นอนต้องมีสหายอยู่ที่จุดหมายปลายทาง ว่าแล้วการทริปครั้งนี้ เรามุ่งหน้าสู่กลิ่นไอ สายลม แสงแดด คลื่นทะเล แห่งเมืองพัทยา ที่ที่ซึ่งมีเหล่าสหายชาว noschool today ท่านซิกแซก ท่านเคเค ท่านออฟ ประจำการอยู่ ณ หัวเมือง แหล่งรวมทุกสิ่งอยู่ ณ ที่นี่ กระทู้นี้ตั้งขึ้นเพื่อบอกเล่าเรื่องราวการเดินทาง ให้เป็นการแนะนำแนวทางหากเพื่อนท่านใดต้องการท่องเที ่ยวในสถานที่นี้ ปะ เราไปด้วยกัน

รูป รูป  

การเดินทางครั้งนี้ เป็นการเดินทางที่ไม่เป็นทางการ เวลาอันนั้นกับการเดินทางแสนไกล ต้องมีการวางแผนการเดินทางที่ดี ครั้งนี้เราเลือกมาทางสายการบิน Bangkok Airway ที่จองตั๋วกันก่อนล่วงหน้า 1 เดือน จองที่พักที่พัทยาไว้ 1 คืน และจองที่พักบนเกาะไว้ 1 คืน รวมระยะเวลา 3 วัน 2 คืน ที่เราจะลุยกัน จากเชียงใหม่มาถึงสุวรรณภูมิใช้เวลา 1 ชั่วโมง จากนั้นก็นั่งแท็กซี่เพื่อไปยังสถานีขนส่ง (รถตู้) หน้ามหาวิทยาลัยรามคำแหง ปล.ที่ออกมาไกลเพราะว่าต้องมารับคุณหญิงไปด้วยครับงา นนี้ ค่าแท็กซี่จากสุวรรณภูมิมายังหน้าม.รามคำแหง จัดไปที่ 170 บาท ระหว่างทางได้สนทนากับลุงคนขับแท็กซี่ซะยาวเหยียดจนล ืมเวลาว่าใช้ไปนานเท่าไหร่ แต่ก็พอจะรู้ได้ว่า ลุงแกมีเมียมาแล้ว 11 คน ขับรถรุ่นไหนบ้างตลอดชีวิตแก และสุดท้ายก่อนลงรถ ผมบอกกับแกว่า "ผมดีใจ ที่วันนี้ ผ่านมา 30 ปี ผมได้มาเจอลุง"

รูป รูป      

จากคิวรถตู้ หน้าม.รามคำแหง ค่าโดยสารคนละ 130 บาท ใช้เวลาเดินทาง ร่วม 2 ชั่วโมง (รถไม่ติด) ระหว่างทางท่านซิกแซกได้โทรเข้ามาตลอดทางว่า "พี่ชายถึงไหนแล้ว น้องรออยู่" แค่นี้ก็ชื่นใจ มาถึงพัทยาก็หัวค่ำพอดีเข้าเช็คอินโรงแรมที่สหายได้จ องไว้ให้ ดีนะที่ช่วง Low season เพราะได้ห้องที่โอเคเลยกับราคา 1600 บาทรวมอาหารเช้า มุมมองเห็นทะเลชัดเจน

รูป รูป      

tommycm's Avatar
    สถานที่
    RetroClub
    ขอบคุณ
    0

ปาดดดดดดดดดดดดดดดดด

มาถึงก็ได้มาลิ้มลองอาหารทะเลสด ๆ กับร้านอาหารแถบชายหาดจอมเทียน อยู่เมืองเหนือกินแต่ลาบ มาคราวนี้ได้กินกุ้ง หอย กะเค้าซักที สนนราคาดังนี้
    - หอยนางรมทรงเครื่อง
    - ต้มยำทะเลรวม
    - ย่างรวมทะเล
    - หอยลวก
    - ข้าวเปล่า
    - ที่ลืมไม่ได้ เบียร์สิงห์ 2 ขวด
    เช็คบิลที่ 1,250 เน้อเจ้า ราคาก็ไม่แพงอย่างที่คิด

รูป รูป      

หรือใครจะชอบแบบเป็น ๆ สด ๆ ก็มีให้ อย่างที่เห็น เจ้าคู่หูกุ้งมังกร สนนราคาที่ตัวละ 2,000 พร้อมเสริ์ฟ โอ้แม่เจ้า

รูป รูป      

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

วันที่ 4 ตอนเย็นทำตัวให้ว่างด้วย จะพาไปขับโปรซีด กลับบ้าน
    วันที่ 6 โปเต้ จากอุตดิตถ์ ไปเชียงใหม่ เตรียมตัวด้วย
    วันที่ 12 ไปประจวบฯ กับผมมั้ยครับท่าน เดี๋ยวพาไปเที่ยวทะเล ภาคใต้
    วันที่ 19 ไปเขาค้ออีก...5555555
    ting2220@hotmail.com 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

เวลาขณะนั้น ก็สามทุ่มได้ที่ ก็ว่าทำไมถนนช่างเงียบเชียบ สืบถามผู้คนแถวนั้นบอกว่า เวลาพัทยา จะเริ่มครื้นเครงกันตั้งแต่ 5 ทุ่ม ยัน ตี 5 โอ้ว สวรรค์บนดินแท้ ๆ เอาล่ะ ได้เวลามาเยี่ยมเยียนสหายชาว MAZDA RIDE WITH PRIDE ท่านซิกแซก และท่าน เคเค แห่ง noschool today pattaya กันแล้ว มิตรภาพและการพบกันครั้งแรก การมาหาท่านทั้ง 2 ไม่ยาก หลังจากที่ได้สอบถามเส้นทางทางโทรศัพท์ ท่านซิกแซกบอกว่า "พี่ชาย มาถนนเส้นพัทยาสาย 3 ได้เลยครับ" เราก็ว่าถนนช่างยาวเหยียดแล้วจะรู้ไหมว่าร้านไหน แต่พอขับมาเห็นรถคลาสสิคอยู่เต็มหน้าร้าน โปรซีดคันงามจอดด้านหน้า นี่แหละที่หมายของเรา

รูป รูป      

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    วันที่ 4 ตอนเย็นทำตัวให้ว่างด้วย จะพาไปขับโปรซีด กลับบ้าน
    วันที่ 6 โปเต้ จากอุตดิตถ์ ไปเชียงใหม่ เตรียมตัวด้วย
    วันที่ 12 ไปประจวบฯ กับผมมั้ยครับท่าน เดี๋ยวพาไปเที่ยวทะเล ภาคใต้
    วันที่ 19 ไปเขาค้ออีก...5555555
    คิวยาวเหยียดเลยนะพี่ ไม่ได้ซ่อมรถหลายอาทิตย์แล้ว สมาชิกใหม่จากเชียงใหม่ผุดขึ้นมาเยอะมาก อาทิตย์นี้ขอเปิดสำนักต้อนรับสมาชิกใหม่ที่บ้านนะครั บผม

มาแล้วครับ การพบเจอกันกับสหายที่เป็นศิลปินเต็มเปี่ยม การต้อนรับที่อบอุ่นเหมือนกับพวกเราได้เจอกันมาหลายส ิบปี เจอกันครั้งแรกก็แอบกอดท่านซิกแซกแบบประทับใจสุด ๆ ครับงานนี้

รูป รูป      

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

กอดพี่เคเคพี่ซิกแซกเผื่อผมรึป่าวน่ะ
    อิจฉาจังครับอยากมีเวลาไปแบบนี้บ้าง
    รถพี่ๆๆโนสคูลทุกคันสุดๆๆไปเล๊ยยยยยยแนวนี้พิดโลกกำล ังมา
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    กอดพี่เคเคพี่ซิกแซกเผื่อผมรึป่าวน่ะ
    อิจฉาจังครับอยากมีเวลาไปแบบนี้บ้าง
    รถพี่ๆๆโนสคูลทุกคันสุดๆๆไปเล๊ยยยยยยแนวนี้พิดโลกกำล ังมา
    สหายชนแก้วพันจอกไม่เมามาย แค่ประโยคสนทนาจากใจไม่กี่คำ ก็สุดแสนประทับใจ จากคนไกล สู่คนใกล้ จากการพบปะ ย่อมมีจากลา แต่สัญญาว่าวันหน้าเราจะมาพบกันใหม่

รูป รูป      

ขอบคุณเพื่อนสหายที่ร่ำสุรา ในราตรี กลางเมืองที่ผู้คนทั่วโลกใฝ่ฝันจะย่ำกราย ขอบคุณน้ำใจไมตรีที่มีให้กัน ขอบคุณ ขอบคุณ

รูป รูป      

This is Arts Machine on the world...

รูป รูป      

สหาย ซิกแซก และสหาย เคเค ผู้นำทัพแห่งเมืองพัทยา ผมขอยกตำแหน่งนี้ให้ครับท่านทั้งสอง

รูป รูป      

งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกรา ค่ำคืนนี้ขอลาเพื่อน ๆ และเจ้าม้าศึกแห่งพัทยาเพื่อกลับไปปฏิบัติหน้าที่เป็ นผู้ติดตามที่ดีต่อไป หวังว่าโอกาสหน้าคงได้ต้อนรับสหายจากพัทยาสู่นครล้าน นาในยามหนาวนี้บ้างนะครับ แล้วเจอกันสหาย

รูป รูป    

Bookmarks