รบกวนขอแสดงความรู้สึกดีๆ กับแม่ทัพปุ๊หน่อยครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: รบกวนขอแสดงความรู้สึกดีๆ กับแม่ทัพปุ๊หน่อยครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    มีครับ แต่ต้องมาเมืองกาญนะ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    นี่ผมก็อยากเตะมันครับ..แต่มันดันเป็นหมาเด็กครับ..เ ลยปล่อยมัน..
    เขาค้อร้องให้ฟังด้วยนะเพลงนี้..
    อย่าไปเลยครับท่าม่วง เบียร์เมามาก 555

อย่าเตะหมาเด็กครับ สงสารมัน เดี๋ยวผมร้องให้ฟังครับ เขาว่าผมร้องเหมือนมากครับ...เหมือนบ่นอะครับ - -"

Senior Member DogGedly's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เพื่อความรัก และ สันตินะครับ
    ไม่ว่าเราจะเป็นใครยังไงก็แล้วแต่
    ชีวิตคนเราย่อมมีล้มลุกคลุกคลาน
    จงสู้ต่อไป อย่ายอมแพ้ เอ้อววว!!!!

Senior Member weangsan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ได้คุยกับเฮียปุ๊ เรื่องน้ำใจเปา บุ้นจิ้นคนนี้สุดยอดครับ แต่ผมอยากให้เฮียสู้ต่อไป ปัญหามันมีทางแก้อยู่แล้วครับ ท้อแต่อย่าท้อถอยครับ

อีกประมาณ 2 เดือนจะเข้า กทม. ครับ จะไปเยือนเฮียปุ๊ และท่านนาวีด้วยนะครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด 555
    "ผมขออยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอกับสิ่งที่ผมมี"

นายเวียงสรรค์ ภูศรี (สรรค์ขอนแก่น)
    TEL: 089-4228263
    โอนเงินมาที่บัญชีนายเวียงสรรค์ ภูศรี เลขที่ 4250114252 ธนาคารกรุงไทย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

กำลังใจจากคนรอบข้างสำคัญมาก
    ตอนนี้คุณปุ๊ได้รับแล้ว ขอให้สู้ต่อไปครับ แค่นี้ไม่ถึงตายครับพี่ สู้โวียยย

Senior Member weangsan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ใช่ครับ คนนี้สวดยอดครับ ผมยกใจให้เลยคนนี้ ผู้ชายอะไร หน้าตาไม่ตรงกับใจเลย
    "ผมขออยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอกับสิ่งที่ผมมี"

นายเวียงสรรค์ ภูศรี (สรรค์ขอนแก่น)
    TEL: 089-4228263
    โอนเงินมาที่บัญชีนายเวียงสรรค์ ภูศรี เลขที่ 4250114252 ธนาคารกรุงไทย

Senior Member Mr.DAN CHIANGMAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=579305&page=1

อะไรกัน อะไรกัน มาดูกระทู้ท่องเที่ยวเชิงนิเวศน์กันดีกว่า มะ ตามมาพวกเรา

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สู้ต่อไปครับ พี่ปุ๊ ทุกอย่างอยู่ที่การพูดคุย
    คอเดียวกัน พี่น้องกันทั้งนั้น เจตนาดีด้วยกันหมด
    แต่อาจขาดการพูดคุยกันไปหน่อยเท่านั้นเองครับ
    ผมก็ยังอยากให้ทุกอย่าง เหมือนเดิม ทั้งรอยยิ้ม และมิตรภาพ
    เราพี่น้องกันทั้งหมด ถึงไม่ใช่ ก็ต้องเป็นเพื่อนกันครับ อิ อิ
    ถอยคนละก้าว รับเหตุผลกันคนละนิ ใช้คำว่า ไม่เป็นไร เยอะๆครับ
    ไม่เป็นไร เรายอมเสียนิดหน่อย แต่ใจเราจะพองโตมากกว่าครับ
    สู้กันต่อไป ไม่เป็นไร นิดเดียวเอง
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    สู้ต่อไปครับ พี่ปุ๊ ทุกอย่างอยู่ที่การพูดคุย
    คอเดียวกัน พี่น้องกันทั้งนั้น เจตนาดีด้วยกันหมด
    แต่อาจขาดการพูดคุยกันไปหน่อยเท่านั้นเองครับ
    ผมก็ยังอยากให้ทุกอย่าง เหมือนเดิม ทั้งรอยยิ้ม และมิตรภาพ
    เราพี่น้องกันทั้งหมด ถึงไม่ใช่ ก็ต้องเป็นเพื่อนกันครับ อิ อิ
    ถอยคนละก้าว รับเหตุผลกันคนละนิ ใช้คำว่า ไม่เป็นไร เยอะๆครับ
    ไม่เป็นไร เรายอมเสียนิดหน่อย แต่ใจเราจะพองโตมากกว่าครับ
    สู้กันต่อไป ไม่เป็นไร นิดเดียวเอง
    อะไรโตๆนะฟังไม่ถนัด..................555+
    ฝนตกนะดูเเลตัวเองด้วย

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    อะไรโตๆนะฟังไม่ถนัด..................555+
    ฝนตกนะดูเเลตัวเองด้วย
    เช่นกัน ตัวเอง หวานออกสื่อ ให้คนอื่น อายเลยดีกว่า 555
    โคตรคิดถึงว่ะ 5555 ฝากดูแลน้า เช ด้วยนะ
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    เช่นกัน ตัวเอง หวานออกสื่อ ให้คนอื่น อายเลยดีกว่า 555
    โคตรคิดถึงว่ะ 5555 ฝากดูแลน้า เช ด้วยนะ
    ครับ............คิดถึงนะดูเเลกุ้งด้วย บ่นมาว่าเสือไม่ค่อยสนใจ............555+

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ครับ............คิดถึงนะดูเเลกุ้งด้วย บ่นมาว่าเสือไม่ค่อยสนใจ............555+
    ได้เสมอ อิ อิ เดี๋ยวเจ๊แต ต้องมาแจม แต่ว่า ช่วงนี้ไม่ค่อยเห็นเจ๊เข้าบอร์ด
    นินทา หน่อยดีกว่า เจ๊แกทำไรอยู่ครับ ตัวเอง 5555

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ก่อนจะอ่านให้ปุ๊ทำความเข้าใจก่อนนะว่า...พี่กำลังจะสอนน้องและให้กำลังใจเสมอ...ปัญหามาปัญ ญาต้องมี...ปุ๊แก้หรือทำคนเดียวอาจจะไม่ได้ และอาจไม่รอบคอบอย่างที่ปุ๊เองคิดในใจ ที่สำคัญทำไม่ได้ต้องยอมรับว่าทำไม่ได้ อย่าหน้าใหญ่ใจโต หรือทำเกินกำลัง ประเมินตัวเองประเมินสิ่งที่ทำและที่สำคัญ ปุ๊ต้องรายงาน โดยเฉพาะคนที่ปุ๊ถือว่าเป็นลูกค้า มีการสั่งของการโอนเงิน ก็ต้องแจ้งกำหนดการจัดส่งที่แน่ชัดและทำได้!!!เรื่อง ชื่นชมของปุ๊ พี่ก็เคยชื่นชมและเห็นในน้ำใจอยู่บ่อยๆ หลายเรื่องที่พี่อยากตำหนิ และไม่เข้าใจ แต่คงไม่ใช่โอกาสนี้ เอาไว้ไปจับเข่าคุยกันสองคนดีกว่า .........มีอะไรที่ขอให้พี่ช่วย โทรมา...พี่ช่วยน้องพี่ไม่ตายหรอก ช่วยได้พี่ก็จะช่วย ช่วยไม่ได้พี่ก็จะบอกว่าช่วยไม่ได้ ตรงไปตรงมา(ที่เคยเอ่ยปากขอมา พี่ยังจำได้ทุกเม็ดนะปุ๊นะ ถ้าจำเป็นมาเอาไปเคลียร์ซะ อย่าให้เสียมิตรภาพ..โดยเฉพาะกับคนที่ขึ้นชื่อว่าเพื ่อน,พี่,น้อง)...สุดท้าย..ทำอะำไรนึกถึงใจเค้าใจเรา แล้วน้องจะไม่พลาด ทุกคนย่อมต้องการคนที่เห็นความสำคัญในตัวเองเสมอ...พ ลาดแล้วต้องแก้..ไม่ใช่ถอย...แมนก็ต้องแมนให้สุด..เช ่นเดียวกัน ปุ๊เคยเป็นคนที่มีน้ำใจที่สุด..ก็ต้องทำให้มันคงอยู่ นะไอ้น้อง...ลุกขึ้นแล้วสู้ความจริงครับ
    พี่กัปตันครับ กินตับเอ้ย!กินใจครับ^_^..ท่านผู้พี่ทั้ง2ก็เป็นที่ร ักของบ้านมาสด้าการคุยกันสําคัญที่สุดหากไม่คุยกัน.. จะให้แปลความหมายว่าอย่างไร หรือให้นึกเอาเองก็คงไม่ถูกต้องนัก^_^ยกตัวอย่างเช่น ผม อ ไม่รับโทรศัพท์ ต เพราะงานยุ่งอยู่ ต ก็ว่า อ ไม่สนใจพานไม่รับโทรศัพท์ของ อ บ้าง! แล้วแบบนี้เมื่อไหร่จะเข้าใจกัน
    แต่ อ รัก ต มากนะถ้าผ่านมาอ่านเจอรับสาย อ ด้วยนะ อ รัก ต มากๆครับ^_^...

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

เห็นด้วยกับพี่อ๊อกครับ เอาใจช่วยน้องปุ๊ครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ก่อนจะอ่านให้ปุ๊ทำความเข้าใจก่อนนะว่า...พี่กำลังจะสอนน้องและให้กำลังใจเสมอ...ปัญหามาปัญ ญาต้องมี...ปุ๊แก้หรือทำคนเดียวอาจจะไม่ได้ และอาจไม่รอบคอบอย่างที่ปุ๊เองคิดในใจ ที่สำคัญทำไม่ได้ต้องยอมรับว่าทำไม่ได้ อย่าหน้าใหญ่ใจโต หรือทำเกินกำลัง ประเมินตัวเองประเมินสิ่งที่ทำและที่สำคัญ ปุ๊ต้องรายงาน โดยเฉพาะคนที่ปุ๊ถือว่าเป็นลูกค้า มีการสั่งของการโอนเงิน ก็ต้องแจ้งกำหนดการจัดส่งที่แน่ชัดและทำได้!!!เรื่อง ชื่นชมของปุ๊ พี่ก็เคยชื่นชมและเห็นในน้ำใจอยู่บ่อยๆ หลายเรื่องที่พี่อยากตำหนิ และไม่เข้าใจ แต่คงไม่ใช่โอกาสนี้ เอาไว้ไปจับเข่าคุยกันสองคนดีกว่า .........มีอะไรที่ขอให้พี่ช่วย โทรมา...พี่ช่วยน้องพี่ไม่ตายหรอก ช่วยได้พี่ก็จะช่วย ช่วยไม่ได้พี่ก็จะบอกว่าช่วยไม่ได้ ตรงไปตรงมา(ที่เคยเอ่ยปากขอมา พี่ยังจำได้ทุกเม็ดนะปุ๊นะ ถ้าจำเป็นมาเอาไปเคลียร์ซะ อย่าให้เสียมิตรภาพ..โดยเฉพาะกับคนที่ขึ้นชื่อว่าเพื ่อน,พี่,น้อง)...สุดท้าย..ทำอะำไรนึกถึงใจเค้าใจเรา แล้วน้องจะไม่พลาด ทุกคนย่อมต้องการคนที่เห็นความสำคัญในตัวเองเสมอ...พ ลาดแล้วต้องแก้..ไม่ใช่ถอย...แมนก็ต้องแมนให้สุด..เช ่นเดียวกัน ปุ๊เคยเป็นคนที่มีน้ำใจที่สุด..ก็ต้องทำให้มันคงอยู่ นะไอ้น้อง...ลุกขึ้นแล้วสู้ความจริงครับ

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    พี่กัปตันครับ กินตับเอ้ย!กินใจครับ^_^..ท่านผู้พี่ทั้ง2ก็เป็นที่ร ักของบ้านมาสด้าการคุยกันสําคัญที่สุดหากไม่คุยกัน.. จะให้แปลความหมายว่าอย่างไร หรือให้นึกเอาเองก็คงไม่ถูกต้องนัก^_^ยกตัวอย่างเช่น ผม อ ไม่รับโทรศัพท์ ต เพราะงานยุ่งอยู่ ต ก็ว่า อ ไม่สนใจพานไม่รับโทรศัพท์ของ อ บ้าง! แล้วแบบนี้เมื่อไหร่จะเข้าใจกัน
    แต่ อ รัก ต มากนะถ้าผ่านมาอ่านเจอรับสาย อ ด้วยนะ อ รัก ต มากๆครับ^_^...
    ง่า...พี่เวียนหัวกะตัวย่อท่านปลัดจริงๆน่ะ..555...ป อลิง..ผมสอนน้องอ่ะครับ..ถ้าผมไม่รัก..ผมจะไม่พูดและ ไม่ยุ่งเลยสักนิ๊ดดดดด...แต่ลืมบอกไปว่า..ให้อ่านที่ ผมพิมด้วยความอ่อนโยนนะครับ เพราะถ้าตัวหนังสือผมแสดงอารมณ์ได้..ก็จะได้ยินเสียง ผมที่ค่อยๆพูดและอ่อนโยน...ไม่ใช่ดุหรือว่ากล่าวให้น ้องเสียขวัญ.....และ..ผมคิดยังไงพูดอย่างงั้น..ด้วยค วามเป็นห่วงน้องครับ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ได้เสมอ อิ อิ เดี๋ยวเจ๊แต ต้องมาแจม แต่ว่า ช่วงนี้ไม่ค่อยเห็นเจ๊เข้าบอร์ด
    นินทา หน่อยดีกว่า เจ๊แกทำไรอยู่ครับ ตัวเอง 5555
    นินทาอะไรดังจริงจริ๊งงง 55555+
    แล้วเกิดอันหยังขึ้นละเนี่ย......เพิ่งเข้าบอร์ด ไปแวะเยี่ยมลุงเต้าหู้ และไปกินเอ็มเค กลับมาบ้านขี้แตกด้วยอ่ะ

Bookmarks