รบกวนขอแสดงความรู้สึกดีๆ กับแม่ทัพปุ๊หน่อยครับ

ชื่อกระทู้: รบกวนขอแสดงความรู้สึกดีๆ กับแม่ทัพปุ๊หน่อยครับ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

Thumbs up รบกวนขอแสดงความรู้สึกดีๆ กับแม่ทัพปุ๊หน่อยครับ

....เรื่องราวทุกอย่างที่โหมเข้ามาในชีวิตผมตอนนี้เย อะเหลือเกินกว่าที่ผมจะรับไหวแล้วครับผมพยามทำทุกอย่ าที่ผมจะสมารถทำได้และจะทำให้ดีที่สุด ผมเก็บความไม่สบายใจนี้มาหลายเดือนเข่นกันครับไม่ได้ มีความสุขเลยและไม่ได้อยู่เฉยด้วยครับแก้ปัญหาอย่างน ึงได้อีกอย่างก็ตามมาติดๆๆ แต่ผมก็สู้ทำทุกอย่างเพื่อให้มันออกมาดีที่สุดแต่มัน ก็ไม่เป็นไปตามที่ผมต้องการมีอุปสรรคเข้ามาตลอดและที ่ผมเจ็บปวดที่สุดก็ตรงที่การตัดสินใจที่ผิดพลาดของผม ไปทำร้ายจิตใจคนที่ผมรัก เคารพ.......ผมขอโทษครับผมเสียใจเช่นกัน........เพื่ อเป็นการแสดงความรับผิดชอบผมจึงขอยุติบทบาทของผม ณ ตั้งแต่วินาทีนี้ครับ...ผมไม่อยากให้บ้านนี้ต้องมั่ว หมองและคนที่ผมเคารพยิ่งต้องมาด่างพร้อยเพราะผม....ป ล..ผมไม่เคยปิดโทรศัพย์และไม่เคยวิ่งหนี้ปัญหาผมทำทุ กอย่างด้วยใจมาตลอดเต็มที่ทุกครั้งที่ช่วยเหลือเมื่อ มันบกพร่องผมก็ต้องเฟรสตัวเองออกครับ...

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ....เรื่องราวทุกอย่างที่โหมเข้ามาในชีวิตผมตอนนี้เย อะเหลือเกินกว่าที่ผมจะรับไหวแล้วครับผมพยามทำทุกอย่ าที่ผมจะสมารถทำได้และจะทำให้ดีที่สุด ผมเก็บความไม่สบายใจนี้มาหลายเดือนเข่นกันครับไม่ได้ มีความสุขเลยและไม่ได้อยู่เฉยด้วยครับแก้ปัญหาอย่างน ึงได้อีกอย่างก็ตามมาติดๆๆ แต่ผมก็สู้ทำทุกอย่างเพื่อให้มันออกมาดีที่สุดแต่มัน ก็ไม่เป็นไปตามที่ผมต้องการมีอุปสรรคเข้ามาตลอดและที ่ผมเจ็บปวดที่สุดก็ตรงที่การตัดสินใจที่ผิดพลาดของผม ไปทำร้ายจิตใจคนที่ผมรัก เคารพ.......ผมขอโทษครับผมเสียใจเช่นกัน........เพื่ อเป็นการแสดงความรับผิดชอบผมจึงขอยุติบทบาทของผม ณ ตั้งแต่วินาทีนี้ครับ...ผมไม่อยากให้บ้านนี้ต้องมั่ว หมองและคนที่ผมเคารพยิ่งต้องมาด่างพร้อยเพราะผม....ป ล..ผมไม่เคยปิดโทรศัพย์และไม่เคยวิ่งหนี้ปัญหาผมทำทุ กอย่างด้วยใจมาตลอดเต็มที่ทุกครั้งที่ช่วยเหลือเมื่อ มันบกพร่องผมก็ต้องเฟรสตัวเองออกครับ...
    ไอ้ปุ๊.............เป็นห่วงเพื่อนวะ.......เย็นๆจะเ ข้าไปหา

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

เข้ามาอ่านเรื่องราวคร่าวๆ พอเข้าใจทั้ง 2 ท่านครับ ก็คงไม่ได้ช่วยอะไรน่ะครับ
    แค่เข้าเล่าให้ฟังว่า ผมเป็นห่วงพี่น้องทุกคนเช่นกัน ท่วมมา 2 วันแล้ว(หนองคาย)
    อ้าว เริ่มใหม่ครับ เรื่องการทำงานต่างๆ ที่โดนเลื่อนหรือเบี้ยวงาน ผมโดนมาตั้งแต่
    ขายของแรกๆ กลางสนามหลวง แต่ตัวเงินไม่มากแต่ก็เก็บมาคิดว่าจะไม่พลาดอีก
    สนามหลวงคนที่ไม่รู้จักพอ คือแหล่งทดสอบความสามารถทุกแขนง รวมเทพฯ
    ในด้านต่างๆ ไม่เจ๋งจริงอยู่ได้ไม่นานครับ สำหรับที่แห่งนี้(รวมแหล่งค้าขายด้วย)
    ผ่านมานานวัน ผมก็โดนอีก เงินเริ่มหลักพัน คนที่เข้ามาเก่งมากๆ อันนี้ยอมมัน
    ก็ตั้งใจแล้วว่าต่อไป ต้องยอมเป็นคนใจดำ ใจร้ายบ้าง เพื่อรักษาตัวเองให้รอดบ้าง
    จนมาล่าสุด ได้ร่วมงานกับเพื่อนปุ๊ ก็ต้องยอมในความกล้า บ้าบิ่นของพี่ปุ๊เค้าครับ
    ผลงานที่ผ่านๆ มาที่ผมเคยคิดและทำใช่ว่าจะเป็นเรื่องง่าย และยิ่งทำเพื่อนส่วนรวม
    หลากคน มากความ ตลอดเวลาที่ผมทำงานมา มันสะสมจนอิ่มตัว ดันตัวเองออกมา
    เปิดร้านขายน้ำ ตกแต่งเอาความชอบตัวเอง ใครมาติก็ช่าง มันคือรถผมไม่ใช่ลูกค้า
    ระยะเวลา 3 ปี ทั้งติทั้งชม อารมณ์ศิลปินวิ่งขึ้นลงตามสถานการณ์(เก็บไม่ค่อยอยู่ )
    แต่ผมก็ยังเป็นผมครับ อ้าวเลยเรื่องพี่ปุ๊อีกล่ะ หลังจากเข้ามาร่วมงานครั้งนี้ ช่างเนียน
    และมีเทคนิคที่เขาเข้าใจความอยากของคนมากครับ ผมยอมโอนเงินและทำงานด้วย
    สุดท้ายเสียทั้งเงิน ของตัวอย่างหลายชิ้น ยังอยู่ที่บ้านเค้าเลยครับ ปิดบ้านซะงั้น งัดก็ไม่ได้
    หลายคนก็คงว่าของท่านไม่แพงนิ ก็ไม่แพงมากครับ หกพันห้าครับ แต่ยังมีเรื่องหลัง
    ที่เกี่ยวกับมาสด้า อันนี้เกือบๆ ครึ่งแสนครับ แต่ผมก็อดทนรอวันคลี่คลาย(งดถามครับ)
    พูดมาซะเยอะก็อยากให้เพื่อนๆ พี่ๆ พูดคุย ตกลงกันด้วยดีก่อนกระทำการใดๆ ครับ
    ผมไม่รับจ้างทำใดๆ แต่ถ้าผมจะทำเรื่องใดๆ ส่วนใหญ่ผมจะแจ้งมาและใครจะทำด้วยเท่านั้น
    และถ้าไม่มีใครทำ ผมก็ไปทำคนเดียว ถึงแม้ราคาจะสูงหน่อย มานึกย้อนหลังก็ทำไม่ได้
    ในเรื่องบางเรื่อง เพราะบางครั้งทำด้วยใจ และตั้งใจเท่านั้นครับ ก็ขอให้กระทู้นี้เป็นที่พูดคุย
    ในเรื่องดีๆ กันน่ะครับ แก้ปัญาหาไม่ได้ก็คงเริ่มเรื่องแรกน่ะครับ คือเงินครับ

ขยันจริง ขยันจัง ตังค์ก็ไม่ค่อยมี อ้าวมีแต่หม_ย และรอยยิ้มครับ ไปวรจักรดีกว่า ^_^

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

บางแคไม่มีอะไหล่แต่มีหัวไหล่ให้ซบเสมอ....

สู้ต่อไปไอ้น้อง...รัก

kongsak's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

Cool รบกวนขอแสดงความรู็สึกดีๆ กับแม่ทัพปุ๊ หน่อยครับ

ก่อนอื่น ผมต้องออกตัวก่อนนะครับ ว่าผมและคุณปุ๊ ไม่เคยรู้จักกันเป็นการส่วนตัว
    เรื่องมีอยู่ว่า ผมตัดสินใจหา Mazda สักคัน ซื้อมาแล้ว แต่มีปัญหาคือ ปั๊มเบนซินรั่ว ( หาข้อมูลในบ้าน Mazda มาพอสมควร )
    จัดแจงเปลี่ยน ปั๊มแล้ว Start ไม่ติด ( เอาแล้วไง ) จำได้ว่า เริ่มกัน 16.30 น. จนถึง 21.30 ต้องยอมแพ้ วันแรกที่เจอกันกับคุณปุ๊ พยายามหาทาง ทำให้รถ Start ให้ติด ไม่สำเร็จ พรุ่งนี้จะมาลากรถให้โอ้โห บ่้าน Mazda นี่น่าอิจฉาเนอะ มีแม่ทัพ ที่คอยดูแล เอาใจใส่ เทคแคร์ ปลื้มมากสำหรับผม
    วันรุ่งขึ้น คุณปุ๊ อาสามาลากรถให้ จากห้วยขวาง ไปพระประแดง ไปส่งช่างประจำตัวของคุณปุ๊ ปลื้มอีกแล้วสำหรับผม
    จนที่สุด ผมก็ฝากคุณปุ๊ขายรถ ขายไปเรียบร้อยแล้ว
    สำหรับผม คนที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน ทุ่มทุนสร้างกันขนาดนี้ บ้านหลังนี้ บอกตรงๆ ว่าน่าอยู่มากครับ นิสัยใจ ความเป็นกันเอง
    และก็ใจเกิน 100 ครับ สำหรับคนนี้
    อ้อ และก็เรื่องอะไหล่ ใครฝากคนนี้ซื้อ ไม่ต้องกลัวโดนฟันครับ แค่ ค่าเสียเวลาเค้ายังไม่คิดเลย
    ขอชื่นชมที่บ้านหลังนี้ มีคนดีๆ หายากๆ ในยุคนี้ครับ
    ขอปรบมือดังๆครับคนนี้
    /\2 /\2

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ก่อนจะอ่านให้ปุ๊ทำความเข้าใจก่อนนะว่า...พี่กำลังจะสอนน้องและให้กำลังใจเสมอ...ปัญหามาปัญ ญาต้องมี...ปุ๊แก้หรือทำคนเดียวอาจจะไม่ได้ และอาจไม่รอบคอบอย่างที่ปุ๊เองคิดในใจ ที่สำคัญทำไม่ได้ต้องยอมรับว่าทำไม่ได้ อย่าหน้าใหญ่ใจโต หรือทำเกินกำลัง ประเมินตัวเองประเมินสิ่งที่ทำและที่สำคัญ ปุ๊ต้องรายงาน โดยเฉพาะคนที่ปุ๊ถือว่าเป็นลูกค้า มีการสั่งของการโอนเงิน ก็ต้องแจ้งกำหนดการจัดส่งที่แน่ชัดและทำได้!!!เรื่อง ชื่นชมของปุ๊ พี่ก็เคยชื่นชมและเห็นในน้ำใจอยู่บ่อยๆ หลายเรื่องที่พี่อยากตำหนิ และไม่เข้าใจ แต่คงไม่ใช่โอกาสนี้ เอาไว้ไปจับเข่าคุยกันสองคนดีกว่า .........มีอะไรที่ขอให้พี่ช่วย โทรมา...พี่ช่วยน้องพี่ไม่ตายหรอก ช่วยได้พี่ก็จะช่วย ช่วยไม่ได้พี่ก็จะบอกว่าช่วยไม่ได้ ตรงไปตรงมา(ที่เคยเอ่ยปากขอมา พี่ยังจำได้ทุกเม็ดนะปุ๊นะ ถ้าจำเป็นมาเอาไปเคลียร์ซะ อย่าให้เสียมิตรภาพ..โดยเฉพาะกับคนที่ขึ้นชื่อว่าเพื ่อน,พี่,น้อง)...สุดท้าย..ทำอะำไรนึกถึงใจเค้าใจเรา แล้วน้องจะไม่พลาด ทุกคนย่อมต้องการคนที่เห็นความสำคัญในตัวเองเสมอ...พ ลาดแล้วต้องแก้..ไม่ใช่ถอย...แมนก็ต้องแมนให้สุด..เช ่นเดียวกัน ปุ๊เคยเป็นคนที่มีน้ำใจที่สุด..ก็ต้องทำให้มันคงอยู่ นะไอ้น้อง...ลุกขึ้นแล้วสู้ความจริงครับ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

ตอนนี้ผมกำลังตามหา ไอ้ด่าง ที่มันกัดข้างหลังผม..
    พอมาอ่านข้อความกระทู้นี้แล้ว..ปล่อยให้เรื่องมันผ่า นไปดีกว่า..
    ยังมีอีหลายเรื่องและอีกหลายคน..ที่หนักกว่าเรา..
    ทำให้มันสนุกเข้าไว้..ผู้มากบารมีเขาบอกมา..รักนะฉึก ๆ..
    ปล..พี่ปุ๊ครับขวากหนามมีไว้ฟันฝ่าให้ก้าวข้ามไป..เป ็นกำลังใจให้ครับ..

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    ตอนนี้ผมกำลังตามหา ไอ้ด่าง ที่มันกัดข้างหลังผม..
    พอมาอ่านข้อความกระทู้นี้แล้ว..ปล่อยให้เรื่องมันผ่า นไปดีกว่า..
    ยังมีอีหลายเรื่องและอีกหลายคน..ที่หนักกว่าเรา..
    ทำให้มันสนุกเข้าไว้..ผู้มากบารมีเขาบอกมา..รักนะฉึก ๆ..
    ปล..พี่ปุ๊ครับขวากหนามมีไว้ฟันฝ่าให้ก้าวข้ามไป..เป ็นกำลังใจให้ครับ..
    ถ้าไม่บาดเจ็บมากมานั่งโ๊ต๊ะป้ากาญจน์กับป้าแดงก็ได้ ครับ โต๊ะนี้มียาทำแผลชั้นดี ถามป้ากาญจน์ได้ครับ ป้ากาญจน์มีดบาดมือแต่ป้าแดงเอายาแก้ปวดหัวมาให้แทน - -"

รักษาไม่เคยตรงโรคแต่ตรงใจเสมอ....

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ถ้าไม่บาดเจ็บมากมานั่งโ๊ต๊ะป้ากาญจน์กับป้าแดงก็ได้ ครับ โต๊ะนี้มียาทำแผลชั้นดี ถามป้ากาญจน์ได้ครับ ป้ากาญจน์มีดบาดมือแต่ป้าแดงเอายาแก้ปวดหัวมาให้แทน - -"

รักษาไม่เคยตรงโรคแต่ตรงใจเสมอ....
    ถั่วต้มครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    ถั่วต้มครับ
    17วันครับที่จะได้วิ่งไปพร้อมๆกัน เหล่าฮีโร่ของผม...ผมเอาแต่หัวใจไปครับ ใครอยากเห็นหัวใจของjodeciมาด้วยกันครับ ใครอยากได้เสียงหัวเราะและกำลังใจมาแวะโต๊ะของป้ากาญ จน์และป้าแดงได้...หุหุ เมาหัวทิ่มเขาค้อแน่ๆ 5555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    ถั่วต้มครับ
    ไม่ได้เจ็บที่ร่างกายซิครับ.แต่.มันเจ็บในทรวงไม่หาย .ไม่เด่นไม่ดัง..(ต่อเอาเองเด้อ)..
    มียารักษาไหมครับทั้ง2ท่าน..

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    ไม่ได้เจ็บที่ร่างกายซิครับ.แต่.มันเจ็บในทรวงไม่หาย .ไม่เด่นไม่ดัง..(ต่อเอาเองเด้อ)..
    จะไม่หันหลังกลับไป ทุกวันคืนนอนร้องไห้ อีกเมื่อไหร่จะโชคดี....

ผมก็เคยโดนไอ้ด่างกัดครับ ผมเนี่ยโคตรรักหมาเลยใครๆก็ทราบ หมาก็รู้ครับว่าผมรักมัน แต่ผมก็เตะหมาด้วยครับพี่ตั้ม 5555+++

Senior Member klonglao's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอาใจช่วยลูกเพ่ บางครั้งหยุดพักสักเดี๋ยว มีแรงค่อยเดินต่อพี่

จะไม่หันหลังกลับไป ทุกวันคืนนอนร้องไห้ อีกเมื่อไหร่จะโชคดี....

ผมก็เคยโดนไอ้ด่างกัดครับ ผมเนี่ยโคตรรักหมาเลยใครๆก็ทราบ หมาก็รู้ครับว่าผมรักมัน แต่ผมก็เตะหมาด้วยครับพี่ตั้ม 5555+++

นี่ผมก็อยากเตะมันครับ..แต่มันดันเป็นหมาเด็กครับ..เ ลยปล่อยมัน..
    เขาค้อร้องให้ฟังด้วยนะเพลงนี้..

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

มีครับ แต่ต้องมาเมืองกาญนะ

Bookmarks