ถามคุณ Watchy และท่านอื่นๆเรื่อง BMW ทำไมต้องปี 1969

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถามคุณ Watchy และท่านอื่นๆเรื่อง BMW ทำไมต้องปี 1969

Junior Member
    สถานที่
    BMW Society
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามคุณ Watchy และท่านอื่นๆเรื่อง BMW ทำไมต้องปี 1969

อยากเรียนถามคุณ Watchy และท่านอื่นๆน่ะครับ ว่าทำไม BMW ที่พูดถึงกันมากในบ้านเรา ทั้งรุ่น 50/2, 60/2 และ 69S ถึงต้องเป็นปี 1969 ในเรื่องออปชั่นผมเข้าใจว่ามีแตกต่างกันแน่นอน แต่เรื่องรายละเอียดก็ไม่ค่อยรู้เท่าไหร่ครับ และเรื่องราคาค่าตัวนั้นจะแตกต่างกัน มากไหมครับในบ้านเราถ้าเทียบระหว่างรถปีเก่ากับปี 69?? อีกทั้งเรื่องความนิยมในต่างประเทศเขานั้นจะเน้นรุ่น นี้ปีนี้เหมือนบ้านเราไหมครับ

ที่ขึ้นหัวเรื่องถึงคุณ Watchy ก็ไม่ได้เจาะจงให้คุณ วัชตอบคนเดียวนะครับ แค่ผมเป็นปแฟนประจำของกระทู้ของคุณวัชน่ะครับเพราะแก ตอบได้แน่นและตรงดีครับ ท่านอื่นถ้ามีข้อแนะนำก็ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wutty111 : 03-08-2011 เมื่อ 08:47

Watchy's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อยากแสดงความคิดเห็นนะครับ........แต่

ผมขอรอดูก่อนดีกว่าครับ..ว่าจะมี ท่านอื่นๆมาแสดงความคิดเห็นหรือไม่
    ทั้งๆที่คนเข้ามาในบอร์ดนี้ มีเยอะแยะนะครับ

และผมก็เชื่อว่าเกือบทุกคนที่เล่นBMW และรักBMW
    ก็ต้องเข้ามาอ่านกระทู้นี้แน่นอน....
    หลายๆคน เป็นผู้หลักผู้ใหญ่ มีความรู้เยอะแยะ ถือรถกันไว้ก็เยอะแยะ
    บางคนมีหน้ามีตาในสังคม เป็นที่นับหน้าถือตา ภาพลักษณ์ชั้นเยี่ยม

หรือไม่ว่าจะเป็นเพื่อนๆหรือน้องๆอีกหลายคน ก็มีความรู้เกี่ยวกับ
    รถมอเตอร์ไซค์bmw แบบเรียกว่าดีมากๆ ก็มีหลายคน

ลองให้ท่านเหล่านั้น มาแสดงความคิดเห็นก่อนดีกว่าครับ

แว่วๆมาว่า..แค่นี้หลายคนก็หมั่นไส้ผมเยอะแล้วครับ.. .555+++..

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : watchywat@gmail.com

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

สถานที่
    BMW Society
    ขอบคุณ
    0

ด้วยความเคารพ รุ่นใหญ่ๆที่มีประสบการณ์เหล่านั้นก็มีอยู่หลายท่านค รับที่ให้คำตอบดีๆและอธิบายได้เยี่ยมอยู่เสมอแต่บางท ่านอาจไม่ค่อยว่างมาตอบคำถามยาวๆ ละเอียดๆทางเวปบอร์ด ซึ่งผมก็เกรงใจท่าน ไม่อยากรบกวนพี่ๆเหล่านั้นมากเกินไป ผมก็เลยเขียนในหัวข้อเจาะจงถามคุณวัชเพราะรู้ว่าต้อง ได้คำตอบแน่นอน 555
    ขอเชิญทุกท่านที่รู้และต้องการแชร์ประสบการณ์ช่วยอธิ บายด้วยครับ เพราะการกระจายความรู้ทั่วไปแล้วย่อมดีกว่าเก็บไว้แน ่นอน ถือเสียว่าช่วยอธิบายให้คนที่ใหม่ในวงการอย่างผมและก ับพี่ๆน้องๆหลายๆท่านที่ต้องการรู้จักกับ bmw vintage ให้มากกว่านี้ได้ความกระกระจ่างเพื่อขอมีส่วนร่วมในว งการนี้ต่อไปด้วยเถิดครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wutty111 : 03-08-2011 เมื่อ 13:49

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Watchy อ่านข้อความ
    อยากแสดงความคิดเห็นนะครับ........แต่

ผมขอรอดูก่อนดีกว่าครับ..ว่าจะมี ท่านอื่นๆมาแสดงความคิดเห็นหรือไม่
    ทั้งๆที่คนเข้ามาในบอร์ดนี้ มีเยอะแยะนะครับ

และผมก็เชื่อว่าเกือบทุกคนที่เล่นBMW และรักBMW
    ก็ต้องเข้ามาอ่านกระทู้นี้แน่นอน....
    หลายๆคน เป็นผู้หลักผู้ใหญ่ มีความรู้เยอะแยะ ถือรถกันไว้ก็เยอะแยะ
    บางคนมีหน้ามีตาในสังคม เป็นที่นับหน้าถือตา ภาพลักษณ์ชั้นเยี่ยม

หรือไม่ว่าจะเป็นเพื่อนๆหรือน้องๆอีกหลายคน ก็มีความรู้เกี่ยวกับ
    รถมอเตอร์ไซค์bmw แบบเรียกว่าดีมากๆ ก็มีหลายคน

ลองให้ท่านเหล่านั้น มาแสดงความคิดเห็นก่อนดีกว่าครับ

แว่วๆมาว่า..แค่นี้หลายคนก็หมั่นไส้ผมเยอะแล้วครับ.. .555+++..
    เอาเลยครับพี่ที่เห็นๆก็ไม่ค่อยมีใครตอบแบบลึกซึ้งแล ะเข้าใจได้ดีเท่าพี่แล้วละ
    ลายละเอียดแน่นดีผมชอบอ่านเวลาที่พี่ตอบเพิ่มความรู้ ให้กับน้องๆขึ้นอีกดีครับจัดไปครับพี่อย่าให้เสีย

ขอบคุณ
    0

เห็นว่าเกรงใจกันไปมา ไม่มีใครอยากตอบปัญหานี้ เลยขอว่าที่เขียนนี้ เป็นความคิดของตัวเอง...
    แล้วแต่คนจะคิดครับ...เราเล่นรถมอเตอร์ไซด์โบราณ...ข องเก่า...ปีเก่า...น่าจะมีคุณค่า...
    "1969" เป็นปีสุดท้ายของรถ Earles Fork หลายรุ่น โดยเฉพาะ R69s ก็อาจมีความหมายที่ดีในการเป็นเจ้าของ...
    ถ้าเรามีเองสักคัน...ปีอะไรก็ดี...ดูแลเขาดีดี...มีค ุณค่าต่อไปแน่นอน เพราะที่เราอยากมีคือ...รถที่ดีสมบูรณ์...

Member Original Classic's Avatar
    สถานที่
    maeklong classic club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คนนี้ยกให้คนครับ

สุดยอดทั้งความรู้และประสบการณ์ คับ ถามเป็นได้คำตอบที่ดีคับ พี่เค้าหน้านับถือมากๆคับ ไว้มีสองสูบแล้วจะไปปรึกษาบ้างนะคับ

ขอบคุณ
    0

คุณ Original Classic เขียนซะดีมากเลย ทำให้คนอื่นไม่อยากตอบคำถามนี้

อยากให้หลายคนตอบเพราะเป็นคำถามที่ดี และ มีหลายมุมมอง ถ้าส่วนนี้ของ thaiscooter.com เป็นแหล่งที่คล้าย Yahoo ทำอยู่จะดีมาก เพราะเป็นแหล่งแลกเปลี่ยนความรู้เกี่ยวกับ BMW โดยสุดยอดผู้รู้จริง ผมได้เรียนรู้มากจากที่นั้นมาก แต่ภาษาอังกฤษอย่างเดียว

ความจริงไม่ต้องมีสองสูบ หรือ สูบเดียวก็คุยกันเรื่อง BMW ได้ครับ

ตอบซะหน่อยครับพี่วัช รออ่านอยู่ลูกพี่

Bookmarks