ช่วยกันชี้แจงให้ทราบด้วยนะครับ

ชื่อกระทู้: ช่วยกันชี้แจงให้ทราบด้วยนะครับ

Junior Member see's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยกันชี้แจงให้ทราบด้วยนะครับ

คือว่าไม่ได้มาโชว์รถอะไรหรอกครับ แต่ว่าผมมีรถกับเขาคันนึงก็ตั้งใจจะทำไว้ขี่กับลูก แต่ทีนี้ผมไม่มีข้อมูลอะไรเลย ผมอยากทราบว่าใช่ 59 หรือเปล่า เห็นไมล์เหลี่ยม แล้วดุมหน้าตรงรุ่นหรือเปล่า เลขตัวถังไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหน
    อยากให้ช่วยกันแนะนำด้วยนะครับ
    ไมล์เหลี่ยมตรงรุ่นประมาณไหน พอจะมีรูปก็ดีนะครับ
    แตร
    ไฟท้าย
    ราคาเครื่อง ด้วยนะครับ หรือใครพอจะมีเครื่องก็บอกได้นะครับ
    หรือรูปที่ตรงปี กับรถของผม
    ผมก็ตั้งใจเต็มที่ว่าทำให้สำเร็จ แม้ของที่มีจะไม่แท้ก็ไม่เป็นไร ช่วยผมด้วยนะครับ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย see : 16-01-2007 เมื่อ 11:36
    รถอะไรไม่รู้ ... สวยเป็นบ้า

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รับข้อมูลไม่จำกัดครับ

รับข้อมูลไม่จำกัดครับ

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รับข้อมูลไม่จำกัดครับ

รับข้อมูลไม่จำกัดครับ

รูป รูป    

Cr@ve Scooter Club terng's Avatar
    สถานที่
    สมาคมหื่นสกูตเตอร์
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ๊ากกก...ไมล์เหลี่ยมด้วย.....อยากเป็นลูกจังอ่ะ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แนะนำได้นะครับ

แนะนำติชมได้ตามสบายครับ ผมตั้งใจไว้ขี่กับลูกจริงๆครับ

รูป รูป    

Vespa 1964 Sim PX 150 ( ,")..bArbEer Oo's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Scooter Club( MSC. )
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up แห้งได้จัยจิงๆๆ

สุดๆครับ ปลุกมันเส็ดแล้วเอารูปมาลงให้ดูด้วยนะครับ

<<<<< Vespa Or Vesba >>>>>

Senior Member Vespa_Galz's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

อะไรจะแห้งขนาดน้านนนน........ อย่าลืมเอารูปตอนที่ทำสำเร็จแล้วมาให้ชมบ้างนะคะ
    Mali_3*

http://kerokobiz.multiply.com

http://www.facebook.com/kobiz.lambretta

Senior Member Kaidow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดครับ สำหรับที่จะทำกับพี่เอ็มก็ดีครับ พี่เอ็มแกชอบทำรถสภาพนี้อยู่แล้วด้วย อิอิ
    ☻☻ ♂ เราจะเดินทางสู่อนาคตได้อย่างไร หากเราไม่รู้จัก อดีต☻☻

★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★
    ★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★

Datsun PA10,Sprint 150
    E-mail : [email protected]
    http://www.facebook.com/mykaidow

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

- ถ้า 59 ช่วงตูด น่าจะเปนมดน่ะครับ
    แต่เอ.... หัวไมล์เหลี่ยม ไม่แน่ใจ(เปลี่ยนหัวมารึเปล่านะ)
    - แต่ถ้าบอดี้ เปนพวกตระกูล 64 ก็น่าจะพวก 63-66 ล่ะ(ต้องเช็คที่ซี่รี่ย์บอดี้อ่ะ)
    ว่าเปน VBB หรือ VLB หรือ ไม่มีรหัส ทั้งสองตัวนี้(ก็อินเดีย)

- ถามนิดนึง
    1. สายร้อยท่อตรงคอรถ ออกตรงกลางหมด หรือออกข้างซ๊าย-ขวา
    2. ถ้าผมสังเกตุไม่ผิด เหมือน บังลม มันจะเล็กรึเปล่าครับ
    3. เครื่องยังอยู่ไหมครับ ถ้าอยู่ ช่วงซ๊ายล่างของเครื่องพิมพ์ว่าอะไร
    เพียจจิโอ - ตัวพี - บาจาจ

ขอโทษที่ถามและวิจารณ์นะครับ

ถ้ามีเลขซีรี่ย์ ดังนี้ ก็ลองเทียบรุ่นดูครับ
    1958 VBA1T 1001 - 16515
    1959 VBA1T 16516 - 88519
    1960 VBA1T 88520 - 125040
    VBB1T 1001 - 16070
    1961 VBB1T 16071 - 96683
    1962 VBB1T 96684 - 146000
    VBB2T 146001 - 155712
    1963 VBB2T 155713 - 198232
    1964 VBB2T 198233 - 240757
    1965 VBB2T 240758 - 273260
    1966 VBB2T 273261 - 279948

วิธีดูเลขเครื่อง เลขโครง ก็ตามรูปเลยครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PORTH : 04-01-2007 เมื่อ 19:16
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

รถลุลุบ่เกยจุ๊ไผ๋'s Avatar
    สถานที่
    อยู่กลุ่มอินทรีตอนเรียนลูกเสือ
    ขอบคุณ
    0

ไฟท้ายกับบังโคลนหน้าไม่ใช่59 ถ้าผิดพลาดขออภัยด้วยครับ

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Talking

เท่าที่ดู หัวนะ59 แน่นอน
    แต่โคลงรถน่าจะเป็น64 เพราะท้ายมันเป็นท้ายตัด (ถ้าเป้น59 และ 62 ท้ายจะมน) ลองศึกษาดู
    บังโคลนหน้า หน้าจะเป็น ของ 62-64 (ไม่ใช่59 แน่นอนครับ)

**แนะนำนะครับ**
    ถ้าอยากให้ใช้งานได้จริงๆ และมีทะเบียน
    ผมว่านะจะ ซื้อ สปริ้นมีทะเบียนซักคัน(ถูกๆ) ยกเครื่อง และตรอกเลขโคลงใหม่ หรือตัดจากเลขโคลงของสปริ้นมาใส่แทน (แต่งบจะสูงและมีทะเบียน ขี่ได้ชั่วร์ ยันลูกโตเลยครับ) **แต่รถจะไม่เดิม**

หรือไม่ก็ซื้อเครื่อง แล้วใส่ไป และหาของจนครบทั้งคัน แล้วซื้อเล่ม มาตรอกเลข
    หรือไม่ก็ แต่งพอขี่ได้พอ

**เพราะเห็นบอกว่า จะแต่งให้ลูกขี่**

ทำขึ้นมาให้ได้นะครับ..ลูกชายจะได้ดีใจ (ผมน่าจะมีพอแบบนี้มั้ง)
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Cr@ve Scooter Club terng's Avatar
    สถานที่
    สมาคมหื่นสกูตเตอร์
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania003 อ่านข้อความ
    เท่าที่ดู หัวนะ59 แน่นอน
    แต่โคลงรถน่าจะเป็น64 เพราะท้ายมันเป็นท้ายตัด (ถ้าเป้น59 และ 62 ท้ายจะมน) ลองศึกษาดู
    บังโคลนหน้า หน้าจะเป็น ของ 62-64 (ไม่ใช่59 แน่นอนครับ)

**แนะนำนะครับ**
    ถ้าอยากให้ใช้งานได้จริงๆ และมีทะเบียน
    ผมว่านะจะ ซื้อ สปริ้นมีทะเบียนซักคัน(ถูกๆ) ยกเครื่อง และตรอกเลขโคลงใหม่ หรือตัดจากเลขโคลงของสปริ้นมาใส่แทน (แต่งบจะสูงและมีทะเบียน ขี่ได้ชั่วร์ ยันลูกโตเลยครับ) **แต่รถจะไม่เดิม**

หรือไม่ก็ซื้อเครื่อง แล้วใส่ไป และหาของจนครบทั้งคัน แล้วซื้อเล่ม มาตรอกเลข
    หรือไม่ก็ แต่งพอขี่ได้พอ

**เพราะเห็นบอกว่า จะแต่งให้ลูกขี่**

ทำขึ้นมาให้ได้นะครับ..ลูกชายจะได้ดีใจ (ผมน่าจะมีพอแบบนี้มั้ง)
    โหว...พี่บอยครับ เเต่ผมอยากเป็นน้องเเท้ๆของพี่บอยจัง
    ข้อมูลเเน่นเลย..งานนี้...ความรู้ทั้งนั้น

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆนะครับ โดยเฉพาะคุณ porth คุณ lammani 003 คุณ arcrow ที่ช่วยให้ข้อมูล นะครับ
    ***งั้นก็พอสรุปได้ว่า บอดี้กับบังโคลนหน้าอาจจะเป็น 64 แต่หัวก็คือ 59 ก็จะพยายาม ดูเลขตัวถังอีกทีนะครับ แต่สภาพมันสุดๆ ไม่รู้จะถอดออกไหมฝาข้างด้านซ้าย แถมถอดได้ก็ไม่รู้จะเจอเลขหรือเปล่าครับ

ตอบคุณ PORTH
    1 เรื่องสายเดี๋ยวผมขอดูอีกทีนะครับ
    2.บังลมผมว่ามันเล็กเหมือนกัน เดี๋ยวจะลองเอาตลับเมตรวัด แล้วถ่ายรูปมาให้ดูใหม่นะครับว่าขนาดเท่าไหร่ ส่วนตัวก็ดีใจนะครับถ้าเป็น 64 เพราะเห็นว่าอะไหล่แท้ + เทียม มีให้เลือกค่อนข้างมาก (ตอนนี้ไม่ซีเรียสครับว่าต้องของแท้ เพียงแต่ว่ามีรถอยู่ก็อยากทำให้ใช้ได้ครับแต่ก็ขอพอส วยงาม)
    3.เครื่องมีครับแต่ไม่ครบ เรียกว่าซื้อเครื่องลุกใหม่ดีกว่าครับ แต่พิมพ์ว่า เพจจิโอ ด้านล่าง
    ช่วยชี้แจงให้ทราบอีกนะครับ ไม่มีโกรธไม่มีเคืองครับ แสดงความคิดเห็นกันเต็มที่ครับ มีอะไรอยากแนะนำก็ช่วยชี้แจงผมด้วยนะครับ

ก็ตั้งใจเต็มที่ว่า จะเอาไว้ขี่พาลูกไปเที่ยวแถวๆบ้าน (ตอนนี้อายุ 6 เดือนเอง) ก็ต้องขอรบกวนทุกท่านช่วยชี้แจงให้ทราบอีกนะครับ

สอบถามอีกนิด

-แล้วชุดล้อหน้าทั้งหมด นี่ตรงรุ่นไหมครับ
    -แล้วเครื่อง เราจะหาซื้อที่ไหนได้ครับ

*****************************ขอบคุณจากใจจริงๆๆครับ ********************
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย see : 05-01-2007 เมื่อ 16:50

Senior Member max's Avatar
    สถานที่
    MAMMOD'S CLUB
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แห้งสุดๆ เห็นแล้วหิวน้ำ

ทำเสร็จแล้วอย่าลืมเอามาให้ดูด้วยนะคับ
    LOVE MAMMOD'S

[email protected]

Bookmarks