ช่วยผมที่กัฟ เพ่ๆ มีปันหาเกี่ยวกับ ระบบไฟ c 92 อ่าา - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ช่วยผมที่กัฟ เพ่ๆ มีปันหาเกี่ยวกับ ระบบไฟ c 92 อ่าา

Senior Member tobe1234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เซ็คให้ดีๆก่อนอย่าพึ่งเปลี่ยนคอยล์ เพราะราคาก็เอาการอยู๋นะ

อยากรู้ว่า ขี่ไปคอยล์ร้อนนี้ รู็ได้ไงว่าคอยล์มันร้อน
    ได้เอามือไปจับคอยล์ดูหรือเปล่า

ปกติถ้าไฟออกมาข้างนึง ไม่น่าจะเสียนะ เพราะตามวงจรแล้ว
    หมูเรามัน 2 หัวเทียนก็จริงแต่มันใช้คอยล์ขดเดียวกัน

ลองเซ็คดูว่า คอยล์ร้อนจริงหรือเปล่า เพราะคอยล์อยู๋ในตัวถัง ขี่ไป
    เอามือไปจับดูยากอยู๋นะ

ผมสงสัยว่า คอยล์มันร้อนจริงหรือเปล่า เอาให้ชัวร์ๆ
    ลองดูสายหัวเทียนมาจากคอยล์ต่อดีมั้ย ซ็อตมั้ย

ถ้าเซ็คแน่ใจแล้วว่าคอยล์ร้อนจริง และสายหัวเทียนภายนอกไม่ซ็อต แต่คอยล์ร้อนค่อยเปลี่ยน

เสียดายตังค์ซื้อคอยล์ เพราะผมก็โดนมาแล้วเรื่องเปลี่ยนคอยล์
    แต่สุดท้ายคอยล์ไม่เสีย ตอนนี้เลยมีคอยล์อยู๋ 2 อัน 555

ตอนนั้นยังใหม่ ช่างให้เปลี่ยนก็เปลี่ยน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tobe1234 : 24-08-2011 เมื่อ 17:57

Bookmarks