ถามความต่างระหว่างสปิ้นธรรมดากับ V

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถามความต่างระหว่างสปิ้นธรรมดากับ V

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามความต่างระหว่างสปิ้นธรรมดากับ V

มันต่างกันยังไงเหรอคับ กำลังอยากจะได้สปิ้นวีแต่ดูไม่เป็นไม่อยากโดนหลอก เอาแบบว่ารายละเอียดภายนอกนะคับเช่นเลขเครื่องเลขตัว ถังอะไรอย่างเนี๊ย ขอบคุณทุกท่านไว้ล่วงหน้าเลยนะคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ตัวแรกๆหัวเหลี่ยม ตัวหลังสปริ้นวีหัวโต รหัสจำไม่ได้ลองหาดูในบอร์ด
    ถ้าผิดพลาดขออภัยด้วยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน งั้นละมั้ง

เท่าที่พอรู้อ่ะนะครับ
    สปริ้นหัวเหลี่ยม (ธรรมดาที่ว่า) จะเป็นเครื่องที่มีวาล์วไอดี 2 port เครื่องจะปั๊มเป็นรูปตัว P (สัญลักษ์ของ vespa แบบเดิม)
    สปริ้นหัวโต (V ที่ว่า) จะเป็นเครื่องที่มีวาล์วไอดี 3 port ทำให้อัตราการไหลเวียนของเชื้อเพลิงดีกว่า หรือ แรงกว่านั่นเอง
    เครื่องจะปั๊มเป็นรูปตัวใบโพธิ์ (สัญลักษณ์ของ vespa แบบใหม่)

เอ้า ที่รู้ก็มีแค่นี้แหละครับ
    จะผิดจะถูกก็รอคนมาตอบเพิ่มนะครับ

ส่วนเรื่องเลขตัวถังก็ดูในหมวด vespa ของ thaiscooter นี่แหละครับ
    มีบอกอยู่ พวก VLB เทือกนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gototon : 06-01-2007 เมื่อ 07:36
    แม้ปลายตา มิอาจมองเห็นฝั่ง แม้ปลายเท้า มิอาจหยั่งถึงพื้นทราย แต่ยังคงแหวกว่ายต่อไป :cool:

Vespa_S_พัทลุง vespa_fever's Avatar
    สถานที่
    ZiGGy AntZ
    ขอบคุณ
    0

ขแงผม สปริ๊นหัวเหลี่ยม เจ้าของเก่าเค้าบอกว่า แปลงมาจาก 64 ตั้งแต่คนรุ่นก่อน ที่ตัวเครื่องปั๊ม ว่า เพียจจิโอ มันเป็นเครื่องอะไรคับ เค้าบอกว่า 2 พอต อยากรุ้จิง ๆ ครับ อ่อ ระบบไฟ เป็น 6v นะครับ เพิ่มเป็น 12v หรือ เป็น cdi กีครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ ผู้รู้ช่วยให้คำตอบด้วยครับ

GL in mod style OfFline's Avatar
    สถานที่
    Lampang Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

รถผมเปลี่ยนเป็นจานไฟ12โวล์ตครับ ละก้อเปลี่ยนคอล์ยแสงกับทองขาวใหม่

สตาร์ทติดง่าย ไฟหน้าสว่างกว่า6โวล์ตเยอะเลย แตรดังดีด้วย
    "มีรถล้อเล็กให้ขี่ ก็ดีมากแค่ไหนแล้ว"

" งอย่าโกรธที่มันพาไปไม่ถึง ... ต่จงชื่นชมที่มันพาไปได้ตั้งไกล "

mod's Lampang Scooter

facebook.com/VespaGLmods
    champ_mar@hotmail.com

Bookmarks