ขอให้พี่ๆทุกคนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอให้พี่ๆทุกคนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

Junior Member umtim's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Red face ขอให้พี่ๆทุกคนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

คือให้พี่ๆช่วยตัดสินใจหน่อยค่ะว่าจะซื้อเวสป้ารุ่นไ หนดี ระหว่าง 50,90,125 เพราะชอบ small frame จริงๆ รุ่นที่บอดี้ใหญ่ก็ขี่ไม่ไหวเคยลองแล้วมันหนักๆค่ะแล ้วก็ชอบรุ่นเล็กด้วยน่ารักดี
    - อะไหล่ small frame หายากจริงไหมคะถ้า small frame ด้วยกัน 50,90,125 ใส่กันได้ไหมกลัวเสียแล้วซ่อมไม่ได้
    - อยากได้รุ่นที่มีทะเบียนค่ะ จะหายากไหม
    - รุ่นไหนที่พอจะขี่ไปไกลๆได้บ้างคะเผื่อจะตามพี่ๆไปเท ี่ยวไกลๆบ้าง เดี๋ยวตามไม่ทัน

ขอบคุณพี่ๆที่ตอบนะคะ สิ้นเดือนนี้จะซื้อแล้วค่ะกำลังหารถสวยๆตัดสินใจอยู่ ถ้ามีอะไรจะเข้ามาถามอีกค่ะ

um_tim@hotmail.com อั้มค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย umtim : 05-01-2007 เมื่อ 15:02

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

- เรื่องอะไหล่ก็จริงครับ แต่ไม่ถึงกับหาไม่ได้ ถ้าเป็นกทม. หรือเหนือก็อาจจะหาง่ายขึ้น เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย คนเล่นเยอะ รุ่นเล็กค่อนข้างจะซ่อมยากกว่าจุกจิก แต่ถ้าชอบก็ไม่ขัด สาวๆขี่เท่ห์
    -มีทะเบียน ก็ 90 หรือ 125 50 No-Bookครับจดไม่ได้ 90นั่นพอหาได้ แต่125ทะเบียนโอนหายากหน่อย
    - ถ้าเล่น แนะ 125 แรงดีขี่ไกลน่าจะเหมาะกว่า มี125et3 ซีดีไอ แต่No-Book หรือ125 พรีมาเวร่าตัวเก่าทะเบียนแท้หายากหน่อย หรือจะหาสวมก็อีกเรื่องคับ
    ปล. อยากสบายใจเน้นมีทะเบียนครับ ซื้อง่ายขายคล่อง ขี่สบายใจ รุ่นอื่นอย่างซุปเปอร์ล้อ8ก็คันไม่ใหญ่มากนะน่าลองนะ ครับ
    ปล. ความคิดเห็นส่วนตัวครับ ถ้าข้อมูลผิดพลาดขออภัยด้วย

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ราคา

แล้วพี่คะราคาของ 125พรีเมวีร่ามีทะเบียนนี่อยู่ในช่วงประมาณเท่าไหร่ค ะตอนนี้

Junior Member adidog69's Avatar
    สถานที่
    COOLCLUB
    ขอบคุณ
    0

เย้เย้ สาวกสมอลเฟรม
    90 มีทะเบียนก็โอเคแล้วคับ
    มีทั้ง3เกียร์ และ4เกียร์ เลือกเอาแล้วแต่ชอบ 3เกียร์รู้สึกว่าจะถูกกว่านะคับ
    สู้ๆคับ
    COOLCLUB

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ adidog69 อ่านข้อความ
    เย้เย้ สาวกสมอลเฟรม
    90 มีทะเบียนก็โอเคแล้วคับ
    มีทั้ง3เกียร์ และ4เกียร์ เลือกเอาแล้วแต่ชอบ 3เกียร์รู้สึกว่าจะถูกกว่านะคับ
    สู้ๆคับ
    สวัสดีค่ะ แล้ว90 3เกีย กับ4เกีย มันต่างกันยังไงคะ หรือว่าต่างกันที่ราคาอย่างเดียว จะได้หาดูค่ะแต่ซื้อทั้งทีก็อยากเล่น 125 ไปเลยเพราะถ้าซื้อแล้วไม่คิดจะขายค่ะ

Junior Member adidog69's Avatar
    สถานที่
    COOLCLUB
    ขอบคุณ
    0

4เกียร์บอดี้มันจะเหมือนกับ 125เลย
    แต่3เกียร์ไมล์จะกลม ไม่มีเก๊ะด้านข้างกะทะล้อไม่เหมือนกันกับ4เกียร์
    จะว่าจุกจิกผมว่าก็ไม่นะเพียงแค่ว่ามันอาจซ่อมยากกว่ า150เพราะมันเล็กทำอะไรได้ยากกว่า อะไหล่อาจหาได้ยากกว่าแต่ก้มีแน่ ก็ลองดูครับเป็นอีกรุ่นที่น่าเก็บ
    ปล.ผมว่า 125 มีทะเบียนหายากอะ ลองดู 90 4เกียร์ก็ได้ บอดี้เหมือนกันเลย
    COOLCLUB

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะงั้นตอนนี้ฟันธง หารุ่น 90สี่เกีย กับ 125พรีเมวีร่า ค่ะแต่มีคนเอามาขายน้อยจัง สงสัยต้องหาอีกนานเลย ค่อยดูไปดีกว่าซื้อทั้งที

มาตรฐาน ตัดสินใจถูกแล้วที่เลือกรุ่นเล็ก

เรื่องอะไหล่ ไม่ต้องเป็นห่วงครับ หาไม่ยากอย่างที่น้องคิดหรอก เรื่องปัญหาไม่ค่อยมีครับ ถือว่าเป็นรุ่นที่ปัญหาจุกจิกน้อย จะมีปัญหาใหญ่เลยก็เรื่องของจานเหล็กคลัชแท้ที่ตอนนี ้หาได้ยากมาก แต่ก็มีวิธีแก้ไขไปพลางๆก่อน ถ้าจะเอาไว้ขี่ไกลก็ 125 เลย แต่ใช่ว่า 50 และ 90 จะไม่ไหวนะ 50 ของผมเคยขับไปทริปมาแล้ว อัดได้อึดพอๆกับสปริ๊นเลยนะ

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

รถ 90 ครับ น่าจะเหมาะสุด ตัวมีทะเบียนยังพอหาได้ ส่วน125มีทะเบียนคงต้องรอนานหน่อย อะไหล่แพงไม๊ ก้อพอสมควรครับ แต่ก้อยังพอรับได้ แต่อะไหล่บางอย่างของ125 ค่อนข้างหายาก ส่วนด้านความทนทานไม่แพ้รุ่นอื่นเลยนะ ทั้งเรื่องโครงสร้าง และส่วนประกอบภายในเครื่องเพียงแต่มันย่อส่วนลงมานิด หน่อย ยังไงขอให้ได้รถดีๆครับ ค่อยๆดูไป

มาตรฐาน *-*

90 ก็ได้หาไม่อยาก แล้วก็มาเปลี่ยนชุดลูก 125 ก็ได้คับ แต่ต้องเสียตังหน่อย ถ้าเปลี่ยนมาแล้วรับรองคับวิ่งไม่แพ้ 125 เลยคับ
    แล้วแต่ชอบนะคับ
    I Love Small Frame

Reynolds9992@hotmail.com

ถ้าไม่ลองก้าว จะไม่มีวันรู้ได้เลยว่า ข้างหน้าเป็นอย่างไร
    หนทางอันยาวไกลนับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกก่อนเสมอ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณทุกคนเลยค่ะ ตอนนี้เช็คราคาอยู่ เห็น 90 มีทะเบียนอยู่ช่วงประมาณ 35000 - 40000 แต่ 125 ไม่ค่อยเห็นคนขายแบบมีทะเบียนเลยยังไม่รู้ราคาท่าทาง จะหายากกว่า90จริงๆ มีคำถามอีกค่ะ
    - 90 4เกียกับ 3เกีย นี่ต่างกันแค่มีกระเป๋าเก็บของด้านข้างเองหรอค่ะ แล้วเขาจะทำ 4เกีย มาทำไมสงสัยจัง เห็นราคาก็ไม่ต่างกันมากด้วย
    - ลองไปดูรูปของรุ่น 90 มามันอีกอีกรุ่นหนึ่งที่ที่มีถังน้ำมันตรงกลางแล้วมี ล้ออะไหร่หรือเปล่าไม่แน่ใจว่ารุ่น 90 super sport หรือ super sprint ใช่ไหมคะไม่เคยเห็นมีคนขายเลยสงสัยจะแพงและหายากมากๆ เลยใช่ไหมคะ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนน่ารักมากๆเลยที่มาตอบตอนนี้อั้มขายฮ อนด้า c ที่บ้านหมดแล้วหวังว่าเร็วๆนี้จะได้ vespa มาขี่แทนเพราะรอมานานแว้ว/\8

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

- 3เกียร์4เกียร์มันก็ต้องต่างครับ ดูที่รหัสรถด้วยครับ 4เกียร์ผลิตน้อยกว่านะ4เกียร์วิ่งดีกว่าครับ ไม่ได้ต่างที่เก๊ะตรงฝาข้างซะอย่างเดียวนะ ที่มองดูง่ายๆหน่อยถ้ารถแบบเดิมไมได้ เป็นพวกยำอะไหล่เปลี่ยนใส่กัน ที่สังเกตง่ายหน่อย ก็
    * มีเก๊ะข้าง ถ้า3เกียร์ไม่มี
    * ไมล์เป็นแบบครึ่งลงกลม เหมือนพวกรุ่นซุปเปอร์ ถ้า3เกียร์จะไมล์กลมเล็ก
    * ดุมล้อ ไม่ได้เป็นกระทะล้อแบบพวก90 3เกียร์
    -ที่คุณบอก90ss มันก็หายากมาก ต่างจากพวกนี้เลย หายากตัดไปได้เลย
    ปล.อันที่จริงแล้ว 125น่าเล่นกว่าเพราะเรื่องเครื่องแรงดีไม่ดูอืดเหมือ นรุ่นอื่นๆเว้นซะแต่โมแรง แต่125มีทะเบียนหายาก อันที่จิงถ้าไม่ซีเรียสทะเบียนไปเอา125อีที3ก็ดี สดดี แต่อย่างว่ามีทะเบียนดีสุดไปไหนมาไหนสะบายใจ ก็แล้วแต่ชอบครับหาไปเรื่อย ช่วงนี้รุ่นเล็กมีออกมาเยอะ ใจเย็นๆค่อยๆหาไปรถดีๆต้องใช้เวลา เอาพวกของครบๆสภาพดีๆเน้นเครื่องดีๆไว้ เดี๋ยวได้มาไม่ครบไม่ดีตามเก็บยากนะรุ่นเล็กไม่เหมือ นรุ่นใหญ่ **ไม่ได้ชี้นำนะครับแค่แนะนำเฉยๆ** มีไรก็ถามต่อครับเพื่อนๆเยอะคงมาตอบเพียบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย omen666 : 09-01-2007 เมื่อ 21:44

Bookmarks