เขาค้อลัลลา: เล่าขานความประทับใจ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ดูผลการโหวต: ความประทับใจในทริปเขาค้อ Aug 19-21, 2011

ผู้โหวต
35. ไม่อนุญาติให้โหวตกระทู้นี้
  • ประทับใจมาก อยากให้จัดแบบนี้อีก

28 80.00%
  • ไม่ประทับใจ เหนื่อย ไม่เป็นไปตามที่คิด

0 0%
  • อยากให้ปรับปรุง อื่นๆ

0 0%
  • กด Love

20 57.14%
  • กด Like

18 51.43%
สำรวจความนิยมหลายตัวเลือก
หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 26 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เขาค้อลัลลา: เล่าขานความประทับใจ

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    ผมก็ประทับใจท่านหมอโอ๊คมากครับ..ยิ่งตอนดูดนี่แก้มต อบเลย..สุดยอดมากครับ..ประทับใจ
    5555..ผมไม่กล้ามองตอนคุณหมอดูด..ต้องหันหน้าหนี..มั นเสียวแว้บบบบบ..5555555ด้วยความเคารพ!!!
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ยังอิ่ม กับความสุขครั้งนี้แบบว่า ตื้นตันจนพิมพ์ไม่ค่อยออกเลยครับ
    เพียงแค่เห็นรอยยิ้มของทุกท่าน ผมก็พลอยสุขไปด้วย
    อย่ากให้เมืองไทยมีแต่แบบนี้ครับ

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    ยังอิ่ม กับความสุขครั้งนี้แบบว่า ตื้นตันจนพิมพ์ไม่ค่อยออกเลยครับ
    เพียงแค่เห็นรอยยิ้มของทุกท่าน ผมก็พลอยสุขไปด้วย
    อย่ากให้เมืองไทยมีแต่แบบนี้ครับ
    อย่าลืมก้มดูเสื้อตัวเองก่อนน่ะน้องชาย..ว่ามันเลอะม ั๊ย..555555...ด้วยความรักครับ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    ขอบคุณพี่วินัยมากๆครับ สำหรับ อ้อมกอด เเละรอยยิ้มเช่นกัน.............

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    อย่าลืมก้มดูเสื้อตัวเองก่อนน่ะน้องชาย..ว่ามันเลอะม ั๊ย..555555...ด้วยความรักครับ
    5555 อย่างว่าครับ พี่ชาย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ขอบคุณพี่วินัยมากๆครับ สำหรับ อ้อมกอด เเละรอยยิ้มเช่นกัน.............
    ครับท่าน ปุ้ย

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

5555 อย่างว่าครับ พี่ชาย

ครับท่าน ปุ้ย
    อุ้ยครับพี่.............55+
    เตรียมตัีวไว้ให้ดีๆ ปุ๊กับอุ้ยหนวดจะไปหา...............555+

สถานที่
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    เตรียมตัีวไว้ให้ดีๆ ปุ๊กับอุ้ยหนวดจะไปหา...............555+
    วินัยเรียกรวมชื่อเลย..อุ้ยกับปุ๊..เป็นปุ้ย..5555

Senior Member DogGedly's Avatar
    ขอบคุณ
    0

* - ความประทับใจ
    : ประทับใจชาว มาสด้าทุกคน มีความจริงใจและรักกันมากๆ

* - การเดินทาง
    : สำหรับการเดินทาง จากสายอีสาน ถือว่าอันตรายเล็กน้อย ซึ่งได้ขึ้นเขาปีนป่ายกันพอสมควร
    แต่ก้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี โดยมีทีมช่างจาก พี่แดง paraman

* - มิตรภาพ
    : มิตรภาพของชาวมาสด้า ยิ่งใหญ่มาก ยากแท้เกินบรรยาย ต้องสัมผัสเอง ถึงจะรู้...

* - อุปสรรค
    : ไม่มีจร้า

* - ให้คะแนนทีมงานครับ
    : อุปสรรคไม่มี นั้นแสดงให้เห็นว่า ทีมงานทุกคน สุดยอดครับ

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

ขอขอบคุณ พี่วีและทีมจัดงานทุกๆคนมากๆครับสำหรับการเสียสละ
    ขอบคุณ พี่กระตั๋งและพี่กระแตสำหรับ สถานที่พัก อาหารการกินและเจ้าบ้านที่น่ารัก
    ขอบคุณ พี่วินและพี่ตาลสำหรับพิธีกร ดำเนินกิจกรรมที่สนุกสนาน
    ขอบคุณ พี่อ็อกสำหรับเสียงเพลงที่ขับกล่อม
    ขอบคุณ พี่นันสำหรับไฟท้ายน้าโมจิ พี่โอ๊ค พีเกริก พี่ติ่ง พี่ตั้ม สำหรับเรื่องราว บทสนทนาต่างๆ
    ขอบคุณ พี่ zigzagc และพี่ๆ no school today pattaya ทุกท่านสำหรับตัวตนที่น่ารักๆ
    ขอบคุณ พี่ๆสายอิสานที่มาร่วมร้อยเรียงและบันทึกเรื่องราวร่ วมกัน
    ขอบคุณ พี่ๆที่ภูพ่อบทและพี่โชว์เฟอร์สำหรับการบริการที่ประ ทับใจ
    ขอบคุณ พี่ๆชาวม้าสด้าที่น่ารักทุกท่านที่ร่วม เขาค้อลั้นลา ที่ทำให้คืนและวันบนเขาค้อ เป็น "ช่วงเวลาที่ดีที่สุดช่วงนึงในชีวีต"
    และสุดท้าย ขอขอบคุณ "มาสด้า" ที่นำพา.......มาบรรจบกัน ^__^

ปล.สุดท้าย2 ขอขอบคุณโปรตุ๋ย สำหรับภาระอันหนักอึ้งในการแบกกล้องเพื่อทำหน้าที่หย ุดกาลเวลาให้เป็นภาพแห่งความประทับใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vespeno90 : 22-08-2011 เมื่อ 18:44

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

ขอผมบ้างครับ หือๆๆ

แจ้งเพื่อทราบครับ เมื่อคืนป้ากาญกลับไม่ถึงท่าม่วงครับ ป้าหมดลมหายใจ แถวๆบ้านทับกระดาน อ.สองพี่น้องครับ.
    หลังจากป้ากาญกัดฟันสู้มาตั้งแต่ลงเขาค้อแล้วครับ อาการของป้าสาหัสครับ หัวใจหยุดเต้น หม้อน้ำเดือด ทำงานใด้แค่3 สูบ
    หายใจไม่ทัน ฯลฯ ขอบคุณป้ากาญที่สู้เพื่อผมครับ ที่พาผมกลับบ้านใด้ครับ

ตอนนี้ป้าอยู่ในความดูแลของท่านปลัดโอครับ แล้วก็ขอบคุณเจ้าถั่วต้มที่พาผมกลับบ้านครับ
    อ่อนล้ามากกกกครับ ใด้นอนตอนตีสามครับ หกโมงต้องไปทำงานต่อ แต่ก็สู้ครับ

และที่ขาดไม่ใด้ ขอขอบคุณทีมเซอร์วิสครับ
    หมอโอ๊ก ผู้ไม่เคยยอมแพ้ ถ้าไม่เห็นกำแพงกั้น
    ท่านนัน คาร์บู ผู้ไม่เคยถอย
    น้องบิ๊ก ผู้ช่วยหมอ
    พี่วินัย 2 มิลครับ555
    ท่านตั๋ง ที่คอยโทรหาตลอดตี1แล้วยังไม่นอนโทรถามอาการตลอด
    และทุกท่านนะครับ
    และทีมเซอวิสเรา ไม่มีคำพูดนี้ครับ 555 เฮ้ยเฮียแล้ว และ มันมาจากใหนฟะ

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ดูดอะไรครับพี่ตั้ม แต่ผมไม่ได้ดูดแบบพี่อะลาดินนะครับพี่555
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    ผมก็ประทับใจท่านหมอโอ๊คมากครับ..ยิ่งตอนดูดนี่แก้มต อบเลย..สุดยอดมากครับ..ประทับใจ

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ขอบคุณและประทับใจพี่ๆทุกๆท่านครับ ทั้งปีลึก และปีไม่ลึก ทุกๆท่านทำให้มีวันนี้ครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ป้ากาญจน์สู้สุดๆจริงครับ......

ปล...มีอะไรให้ช่วยบอกน่ะครับ เครื่อง a14-15 ที่ลพบุรี มีอีกเยอะครับ

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

พอดีวันนี้มาสายครับ เพิ่งตื่น ...
    ความประทับใจ ถ้าเอ่ยชื่อคงเอ่ยไม่หมด เกรงว่าหน้าบอร์ดจะแตก 55555
    สายตาแรกที่มองเห็น เหล่าการรวมพลของพี่น้อง ยิ่งใหญ่ อลังการ จนหาที่เปรียบไม่ได้ ...........
    เป็นความสุขที่บอกไม่ถูก ตามองตา ก็รู้บ่งบอกถึงอะไร พี่ชายพี่สาว พี่น้อง ทุกท่านคือ ครอบครัว
    ขอขอบคุณ แม่ทัพ JODECI ที่วางแผนงานได้อย่างเป็นระบบ ท่านเป็นมืออาชีพจริงๆ ,
    ขอขอบคุณ พี่แตพี่ตั๋ง กับความเสียสละของท่าน จัดแจงทุกอย่าง เพื่อให้เหล่าสหาย ได้อิ่มเอมทั้งกายและใจ
    ขอขอบคุณ ทีมงานเซอร์วิส ที่ดูแลพวกเราอย่างไม่รุ้จักเหน็ดเหนื่อย และ ฮึกเหิมอยู่ตลอดเวลา
    ขอขอบคุณ พี่นาวินพี่ตาล พิธีกรคู่รัก ที่ทำให้เราสนุกสนาน เหมือนได้กลับไปสู่วัยเด็กอีกครั้ง
    ขอขอบคุณ เสียงเพลงจากพี่อ๊อค,พี่วินัย,พี่แอ๊ด ที่ขับกล่อม ให้ค่ำคืน ที่เขาค้อ รื่นรมย์น่าพิศมัยเป็นยิ่งนัก
    ขอขอบคุณ ป๋าติ่ง ที่ถามใถ่อยู่เสมอ ไม่ห่างกาย
    ขอขอบคุณ พี่นัน ที่คอยห่วงตลอดเวลา อย่างไม่คลาดสายตา
    ขอขอบคุณ น้องบอยและน้องเจนจัด ที่คอยหยอกล้อน้องพรู อยู่้เสมอ ๆ
    ขอขอบคุณ คุณครูทรัพย์และคุณครูแอ๊ด กับรอยยิ้มและเสียงหัวเราะใสๆ ที่ทำให้น้องๆ อิ่มเอนได้ตลอดเวลา ,
    ขอขอบคุณ คุณปุ๊ทะริ กับแนวความคิดของท่าน กับมุมมองสังคมคนไทย !! ที่แตกต่าง
    ขอขอบคุณ พี่อุ้ย หนุ่มหนวดงาม ที่คอยวิ่งดูแลความสะดวกสบาย และกอดอยู่ตลอดเวลา
    ขอขอบคุณ พี่เขียว หนุ่มมาดนิ่ง ที่ดูอายุน้อย ที่อยู่เฉยๆก็ยังดูดี ....
    ขอขอบคุณ หมอโอ๊ค พี่เกริก พี่ตั้ม น้องบิ๊กไซด์ น้องเจี๊ยบ 007 น้องท็อป น้องเต้ น้องน้ำ(สาวน้อยของพี่อ๊อค) และน้องๆพี่ๆ ที่ไม่ได้เอ่ยนาม ....
    ที่สละเวลามาร่วมกันสร้างประวัติศาตร์ อบอุ่นจริงๆ
    ขอขอบคุณ พี่เสือพี่กุ้ง กับน้ำใจไมตรี ที่อาสามาส่ง พี่จิ๋วและน้องเพลง ถึงที่พัทยา ... น้ำใจงดงามเสียจริงๆ
    ขอขอบคุณ พี่ตุ่ยช่างภาพ กับภาพสวยๆ จากนิก้อน D 90 และ แคนนอน 50 D ที่ทำงานไม่รุ้จักเหน็ดเหนื่อย
    ขอบคุณอาหารเขาค้อ ขอบคุณแม่ครัว ขอบคุณภูพ่อบท ขอบคุณเบียร์ ขอบคุณโซดา น้ำแข็ง
    ขอบคุณสายฝน ที่ตกมาโปรยปราย ให้ได้บรรยากาศ และกลิ่นกาแฟ ยามเช้า
    ขอบคุณหมอก ที่ปกคลุม ภูเขา ขอบคุณหัวใจ ขอบคุณความกล้า ขอบคุณความสุข ขอบคุณรอยยิ้ม ขอบคุณใออุ่นจากอ้อมกอดของสหายทุกท่าน
    ขอบคุณพี่วินัย ที่ขับรถ มารับน้องเพลงและพี่จิ๋วที่พัทยาด้วยหัวใจ ที่แรงกล้า
    สุดท้าย ขอบคุณ คุณลุงโปรซีสที่นำพา ผมมาที่เขาค้อ ด้วยความปลอดภัย
    และที่ลืมไม่ได้ ขอบคุณพี่ปู่ กับเสียงนุ่มๆ ฟังแล้วอบอุ่นใจ ,เหลือเกินน

อยากจะบอกรักสักหมื่นล้านครั้งก็ยังไม่รุ้ว่า จะเพียงพอหรือเปล่า ?
    กับความรักของผม ที่มีให้พี่น้องทุกท่าน หัวใจของผม มันเต็มมันอิ่ม อย่างบอกไม่ถูกครับ ..
    ปล. ขอบคุณพี่โอ สุพรรณ ที่โทรคอยห่วงน้องตลอดระหว่างการเดินทาง แต่หัวใจของท่านได้ร่วมเดินทางไปกับผมแล้ว
    ขอบคุณพี่ชา พี่ชายแห่ง no school today ที่มาส่งพวกเราตอนเคลื่อนทัพตอนตี 2พร้อมพวงมาลัย 3 พวงสำหรับไหว้แม่ย่านาง ..
    และคำอวยพรให้เราเดินทางปลอดภัย หัวใจพี่ยิ่งใหญ่จริงๆครับ
    และพี่โย ฟีคิก ที่คอยห่วงใยน้องโนสคูล

จากนาทีนี้ไป ผมจะไม่ละสายตาจากพี่น้องของผม ในบ้านมาสด้าคลับ. สัญญาครับ
    - zigzag no school today pattaya

ขอบคุณ
    0
    1

555 โทษที หูผมเหน่อไปนิด อิๆ

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 26 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks