มาสด้า ! - หน้า 7

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 12 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: มาสด้า !

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ

พี่แทบไม่ได้ขับเลยแหล่ะเจี๊ยบ แต่ยังต้องผ่อนทุกเดือนๆละหมื่น กำลังคิดในใจ เบื่อๆ ไม่ได้ใช้จะขายซะเลย เอาเงินที่ไม่ต้องส่งผ่อนมาทำเพิร์ลเป็นซุปเปอร์คาร์ ดีกว่า..5555..แต่กะว่าทะเบียนคงไม่ขายไปกับรถ อุตส่าห์จอง รอตั้งเจ็ดเดือน 9333....ปอลิง..ยังอยู่ในขั้นแค่คิดในใจน่ะ รอตกตะกอนก่อน ค่อยปฎิบัติจริง
    5555 น่าเสียดายครับ เพราะผมจองไปแล้วอ่ะดิ งิงิ

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    5555 น่าเสียดายครับ เพราะผมจองไปแล้วอ่ะดิ งิงิ
    น่าเสียดายเรื่อง??..เรื่องพี่จะได้ไม่เป็นหนี้ผ่อนร ถอ่ะเหรอ555 ...อ๋อ..เข้าใจแระ..ดีแล้วครับเจี๊ยบ ถ้าไหวจะซื้อก็ซื้อป้ายแดง สบายใจ ไม่ต้องลุ้นครับเพราะเรามือแรกแน่ๆ..มือสองเราไม่รู้ เจ้าของเก่าเค้าใช้มาขนาดไหน..เจอดีก็ดีไป5555...จอง สีอะไรไปหล่ะ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

Name:  matsuda06.jpg
Views: 212
Size:  24.0 KB

อยากรู้จังครับ พี่อ๊อคเป็นสาวกนาดี้หรอครับ เห็นประทับอยู่ทั้งเดอะเพิลด้วยลุงนมข้น 2 คันเลยอ่า.... เห็นแล้วอยากได้ๆ

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ฝั่งซ้ายตอนนี้ไม่งามเท่าไหร่ครับ..เพราะพี่แงะเอาสี โป๊วปูดๆออกมาดูสนิม เพราะคิดว่ายังไงก็ต้องทำเพราะ ไม่ค่อยถูกโฉลกกะสีขาวครับ ก็กะว่าจะทำสีทหารให้ลุงนมข้นซะเลย มีจุดต้องเคาะๆสามสี่ที่ครับ นอกนั้นโดยรวมขัดกระดาษทรายแล้วน่าจะพ่นได้เลย ข้อดีของสีทหารคือ..ไปครูดอะไรมา มีรอยตรงไหน..ล้างรถแล้วพ่นทับได้เลย พอแห้งก็จะเนียนแบบไม่ต้องเคลือบ แบบเดียวกับรถจี๊ป รถแลนด์โรเวอร์ ไม่ต้องดูแลมากมาย เอาไว้ลุยเท่านั้นครับ
    สีทหารผมว่าทำง่ายนะครับ..ว่าแต่เอาทหารใหนหรือครับ บก เรือ อากาศ.....น่าจะทหารบกแล้ว เห็นยกตัวอย่างจี๊บ....
    เคยมีโอกาศได้พ่นสีแลนโลเวอร์ มาครั้งหนึ่ง แต่เป็นสีทหารอากาศ ออกฟ้า (เมื่อสมันเรียน ปวส.)บอดี้เป็นอลูทั้งคัน....
    ขอบอกว่าเมามากๆ...พ่นภายในออกแนวตู้แวน แต่พ่นสีฟ้าทหารเงาพร้อมเคลือบนะครับ....(ตอนเรียนโค ตรภูมิใจเลย คนเดียวได้พ่นรถตั้ง 3 คัน)
    เพื่อนๆนั่งดู สมน้ำหน้าอยากเก่งเอง555...ยินดีช่วยเหลือรื้อฝีมือด ูครับ...ค่าแรงหมูปิ้ง 20 ไม้ก็เหลือแล้วครับ

เดี๋ยววันที่ 1 ดูตัวอย่างสีลายฆ้อน ได้ครับ ว่าห่วยขนาดใหน....พ่นตอนมืดๆ ทุ่มหนึ่ง.ไฟไม่พอ..มองไม่เห็นความหนาของสี
    ลายฆ้อนเลยไม่ค่อยออก หรือลายเล็กกว่าที่ตั้งใจ....แต่ก็ดีครับแนวดี ที่แน่ๆพอๆกับลายทหารหละครับ
    แถมดูว่าจะอายๆกับความใหม่ของรถอยู่(กล้าขับใหม) เลยยังไม่ได้ประกอบไฟเลยครับ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

น่าเสียดายเรื่อง??..เรื่องพี่จะได้ไม่เป็นหนี้ผ่อนร ถอ่ะเหรอ555 ...อ๋อ..เข้าใจแระ..ดีแล้วครับเจี๊ยบ ถ้าไหวจะซื้อก็ซื้อป้ายแดง สบายใจ ไม่ต้องลุ้นครับเพราะเรามือแรกแน่ๆ..มือสองเราไม่รู้ เจ้าของเก่าเค้าใช้มาขนาดไหน..เจอดีก็ดีไป5555...จอง สีอะไรไปหล่ะ
    ตัวนี้ สีนี้ รุ่นนี้ครับ รุ่นต่ำสุด แต่ไม่เป็นล้อกระทะอีกต่อไป + ถุงลม + กระจกพับไฟฟ้าครับ

อย่าซีเรียสครับ น้องเก่ง..อาจจะสวยแค่ในรูปเอง..รถยังต้องทำอีกพอประ มาณ..พี่ไม่ได้ขายใครก็กะทำแบบที่ใช้ประโยชน์ได้และท ี่เราชอบดีกว่า..จุดประสงค์หลักที่ซื้อคันนี้คือจะเอ าไว้ขนต้นไม้ อุปกรณ์ทำสวนให้แม่ครับ5555 ไม่ก็กะว่า..ติดเก้าอี้แบบรถถ่ายหนังหมุนได้รอบทิศ เอาไว้ให้โปรตุ่ยช่างภาพมือหนึ่งของบ้านมาสด้า ถ่ายรูปมุมสูงตอนออกทริปในอนาคต ...คิดไปเรื่อยๆครับเหมือนที่ท่านแม่ทัพบอกไว้ ทำให้สนุกเข้าไว้..555555
    น่าสนุกดีครับพี่ ขอผมขึ้นไปช่วยพี่แกถ่ายด้วยอีกคนนะครับ

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    สีทหารผมว่าทำง่ายนะครับ..ว่าแต่เอาทหารใหนหรือครับ บก เรือ อากาศ.....น่าจะทหารบกแล้ว เห็นยกตัวอย่างจี๊บ....
    เคยมีโอกาศได้พ่นสีแลนโลเวอร์ มาครั้งหนึ่ง แต่เป็นสีทหารอากาศ ออกฟ้า (เมื่อสมันเรียน ปวส.)บอดี้เป็นอลูทั้งคัน....
    ขอบอกว่าเมามากๆ...พ่นภายในออกแนวตู้แวน แต่พ่นสีฟ้าทหารเงาพร้อมเคลือบนะครับ....(ตอนเรียนโค ตรภูมิใจเลย คนเดียวได้พ่นรถตั้ง 3 คัน)
    เพื่อนๆนั่งดู สมน้ำหน้าอยากเก่งเอง555...ยินดีช่วยเหลือรื้อฝีมือด ูครับ...ค่าแรงหมูปิ้ง 20 ไม้ก็เหลือแล้วครับ

เดี๋ยววันที่ 1 ดูตัวอย่างสีลายฆ้อน ได้ครับ ว่าห่วยขนาดใหน....พ่นตอนมืดๆ ทุ่มหนึ่ง.ไฟไม่พอ..มองไม่เห็นความหนาของสี
    ลายฆ้อนเลยไม่ค่อยออก หรือลายเล็กกว่าที่ตั้งใจ....แต่ก็ดีครับแนวดี ที่แน่ๆพอๆกับลายทหารหละครับ
    แถมดูว่าจะอายๆกับความใหม่ของรถอยู่(กล้าขับใหม) เลยยังไม่ได้ประกอบไฟเลยครับ
    เลือกอยู่ครับ แนวโน้มน่าจะทหารบก ไม่เขียวขี้ม้าก็น้ำตาลไหม้ อีกสีที่น่าสนใจก็กากีหลังคาน้ำตาล ต้องหารูปเป็นแบบที่จะพ่นก่อนครับ อีกอย่างคงต้องต่อเติมด้วยบาร์ กันชน บันได ตะแกรงต่างๆให้เรียบร้อยก่อน จะได้พ่นทีเดียวเลย..5555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ตัวนี้ สีนี้ รุ่นนี้ครับ รุ่นต่ำสุด แต่ไม่เป็นล้อกระทะอีกต่อไป + ถุงลม + กระจกพับไฟฟ้าครับ

lสวยดีครับ เพิ่มออฟชั่นให้อีกหลายรายการเชียว ตอนพี่ซื้อ ในโบว์ชัวร์รุ่นนี้ไม่มีอะไรให้เลย เลยข้ามไปรุ่นรองท๊อป โดยเฉพาะรุ่นนี้จะไม่ได้ระบบช่วงล่างแบบสปอร์ตซะด้วย ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Punyaa อ่านข้อความ
    น่าสนุกดีครับพี่ ขอผมขึ้นไปช่วยพี่แกถ่ายด้วยอีกคนนะครับ
    ยินดีครับ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

สีสวยมากๆอ่ะพี่เจี๊ยบน้องโอขอนั้งบางนะ^_^......... ....

สถานที่
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ krissada_mazda 1300 อ่านข้อความ
    Name:  matsuda06.jpg
Views: 212
Size:  24.0 KB

อยากรู้จังครับ พี่อ๊อคเป็นสาวกนาดี้หรอครับ เห็นประทับอยู่ทั้งเดอะเพิลด้วยลุงนมข้น 2 คันเลยอ่า.... เห็นแล้วอยากได้ๆ
    ส่วนตัวชอบนาดี้(Nardi)ครับ..พอดีหาพวงมาลัยตรงรุ่นแ บบสภาพสวยๆ ไม่ค่อยมี เลยเลือกนาดี้ครับ ไม้เค้าลายสวยกว่ายี่ห้ออื่นๆ และทรงก็คลาสสิกครับ รถพระเอกในเรื่อง"เราสองสามคน"ก็ใช้นาดี้รุ่นนี้ละคร ับ ก้านคว่ำ14.2" เข้ากับภายในสีน้ำตาลแบบมูลค่าเพิ่ม..555
    ส่วนเพิร์ลใช้นาดี้ของ เฟอรารี่,ปอร์เช่ ครับขนาดใหญ่สุดตรงยุค สามก้าน 15.1" ราคามือสอง (ของแท้ๆ) พอจับต้องได้ครับ แต่อย่ารีบถ้าจะหาวงสวยๆ เพราะถ้ายังสวยอยู่ไม่ค่อยมีคนปล่อยครับเต้

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

รายงานผลกันนิสสส ครับวันนี้(เย็น)....
    1.ก็ได้ทำการทำสีหน้ากาก แบบกาก มากๆ
    2.พันท่อไอเสียแก้อาการความร้อน ทะลุเข้าห้องโดยสาร และก็แก้อาการความร้อนละเหยน้ำมันคลัทช์ จนหมดไป 3 รอบแล้ว
    3.ลอกลายโลโก้ มาสด้า เพื่อมาตัดสติ๊กเกอร์..ฝาท้าย....

ลองดูรูปคร่าวๆแล้วกันครับ..........ปล.ไม่ชอบสีนี้ค รับเลยยังไม่เคลียบแลกเกอร์...
    คงต้องทำใหม่ให้มันเก่าๆเดี๋ยวไปหาวิธีทำก่อน....ทำส ีใหม่ๆให้เก่า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RD-VINAI : 28-09-2011 เมื่อ 20:52

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เก่งมากพี่วินัย ผมว่าพี่ต้องเจอสีแห้งๆน่าจะเหมาะกับพี่มากกว่าประมา ณสีฮอนด้าคุรุสภาครับ

ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เก่งมากพี่วินัย ผมว่าพี่ต้องเจอสีแห้งๆน่าจะเหมาะกับพี่มากกว่าประมา ณสีฮอนด้าคุรุสภาครับ
    แห้งๆนั่นคือสิ่งที่ชอบ...
    ของผมต้องขับแบบนี้ครับถึงจะโดน.................... ..........(จับ)ใจ

ขอบคุณ
    0
    1

เอาน่า ยังเหลือน้องแตงโม มาสด้่า 1000 อีกคัน ที่ยังแห้งๆอยู่

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

lสวยดีครับ เพิ่มออฟชั่นให้อีกหลายรายการเชียว ตอนพี่ซื้อ ในโบว์ชัวร์รุ่นนี้ไม่มีอะไรให้เลย เลยข้ามไปรุ่นรองท๊อป โดยเฉพาะรุ่นนี้จะไม่ได้ระบบช่วงล่างแบบสปอร์ตซะด้วย ครับ
    ลืมบอกไปครับ มี abs ด้วย อิอิ แต่ช่วงล่างแบบสปอร์ตต้องตัวรองท็อปขึ้นไปครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    สีสวยมากๆอ่ะพี่เจี๊ยบน้องโอขอนั้งบางนะ^_^......... ....
    วันขึ้นบ้านใหม่ท่านปลัด ผมจะขับไปให้นั่งอย่างสมใจครับ อิอิ

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 12 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks