มาสด้า ! - หน้า 12

ชื่อกระทู้: มาสด้า !

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    เป็นหว่งครับพี่ชาย ใครจะไม่หว่งพี่ชายของน้องฮิปขนาดนี้ ถ้ามีโอกาสจะไปนั่งช่วยขายของเลย
    จะได้ฝึกภาษาไปในตัว หรือเราฝึกแบบตัวต่อตัวพี่ชายว่าดีม่ะ!
    ถามน้อง ต. หรือยังหงะ....

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    พี่วินัยครับดีแม็กลุยนําแล้วเกิดอาการครัชแข็งเวลาป ล่อยจะมีอาการดังถืดๆๆๆมันเป็นอะไรเยอะมั้ยครับ
    ลุยบ่อยมากในรถเหม็นหมดแล้ว^_^....
    โอ้ว พิ่งเข้ามาดูครับพี่โอ....
    ถ้าให้ผมเดานะครับ ..เกิดยางหุ้มตรงแขนกดคลัทช์ ขาดหรือหลวมทำให้น้ำเข้าไปได้ ทำให้น้ำไปโดนกับชุดหวีคลัทช์ แล้วก็ไม่ค่อยได้ใช้งานบ่อยๆ(จอดทิ้งใว้ 1-2 วัน)
    ทำให้อุปกรณ์หวีกดคลัทช์ โดนสนิมรับประทาน ทำให้ฝืด (คลัทช์แข็งแต่ต้องเข้าเกียร์ง่ายนะครับ ถ้าเข้ายาก อีกเรื่องหนึ่ง)
    วิธีการแก้ไขนะครับ
    วิธีที่ 1 ของเหยียบแบบย้ำๆบ่อยๆดู เผื่อดีขึ้นครับ
    วิธีที่ 2 (อีันนี้ไม่แนะนำ) ลองถอดยางกันฝุ่นออกกก่อน แล้วโช้โซเน็ก ที่มีท่อสีแดงยางๆฉีดเข้าที่จุดหมุนของหวีคลัทช์บางๆ ห้ามโดนแผ่นคลัทช์นะครับ
    วิธีที่ 3 ถอดยางกันฝุ่นออก แล้วฉีดน้ำเข้าไปที่หวีคลัทช์เลยครับ ส่วนอีกคนก้เหยียบคลัทช์ ไปด้วยขณะฉีดนะครับ
    วิธีที่ 4 กรณีทำทั้งสามวิธีแล้วไม่หาย และก็ระบอาการแข็งนั้นไม่ได้ก็คงต้อง ยกเกียร์ออกมาเพื่อกอดเอาชุดหวีคลัทช์มาแช่น้ำมันโซล ่าดูครับ

ประมาณนี้ครับพี่โอ ขอบอกก่อนนะครับว่าเดา ล้วนๆครับพี่

อีกนิดครับพี่โอ หลังน้ำลงแล้วให้เปลี่ยนถ่ายของเหลว+อัดจารบี ทุกจุดด้วยนะครับ ด้วยความหวังดีครับ
    เฟืองท้ายอย่าลืมนะครับ สำคัณนะครับ
    อย่างไรเสียรบกวนพี่ถามผู้รู้อีกทีนะครับ

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    น้องแตไม่ว่าอะไรครับ แต่น้องตั๋งอยากไปกับพี่โอด้วยครับ.......อ้าว ต. เดียวกันรึเปล่าหว่า

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    น้องแตไม่ว่าอะไรครับ แต่น้องตั๋งอยากไปกับพี่โอด้วยครับ.......อ้าว ต. เดียวกันรึเปล่าหว่า
    ผมก็อยากจะให้ที่บ้านเป็น ป. เดียวกันครับ 5555 วันนี้หล่อนประกาศกร้าวว่าไม่ฟังลูกทุ่งในไอพอด ผมก็โมโหแล้วบอกว่า ทำไม! หล่อนก็บอกว่าจะฟัง จัสตินบีเบอร์โหลดใส่ให้ด้วย!

ผมอารมณ์ค้างและคิดว่าวันนี้เป็นไงเป็นกันเลยตะโกนไป ว่า

เอาทั้งอัลบั้มหรือเพลงฮิตหละ...ตรึกโป๊ะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมก็อยากจะให้ที่บ้านเป็น ป. เดียวกันครับ 5555 วันนี้หล่อนประกาศกร้าวว่าไม่ฟังลูกทุ่งในไอพอด ผมก็โมโหแล้วบอกว่า ทำไม! หล่อนก็บอกว่าจะฟัง จัสตินบีเบอร์โหลดใส่ให้ด้วย!

ผมอารมณ์ค้างและคิดว่าวันนี้เป็นไงเป็นกันเลยตะโกนไป ว่า

เอาทั้งอัลบั้มหรือเพลงฮิตหละ...ตรึกโป๊ะ
    สวัสดีครับ บ้านมาสด้าอบอุ่นจริง ๆ เลยครับ มีทั้งไมตรีจิตและเสียงหัวเราะ 555
    ตำนานไม่ได้สร้างจากรถ ต้องสร้างจากตัวเรา

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โปรซีด หน้ายักษ์ อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ บ้านมาสด้าอบอุ่นจริง ๆ เลยครับ มีทั้งไมตรีจิตและเสียงหัวเราะ 555
    ผมนิยามบ้านนี้ไว้ตลกๆว่า เหมือนคนบ้าถวิลหากันมาเนิ่นนาน 55555 ด้วยความเคารพครับ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

ขอบคุณพี่วินัยมากครับ^_^
    ขอบคุณพี่แตครับ ที่ยอมไขกุญแจมือให้พี่ตั๋ง5555กลับมาคงโดนทั้งมือทั ้งขา55555555
    ขอบคุณท่านหัวหน้าครับที่เป็นหว่งลูกน้อง5555 ต บอกว่าตูดูมึนพิมทุกวันแหละ!!!!

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ขอบคุณพี่วินัยมากครับ^_^
    ขอบคุณพี่แตครับ ที่ยอมไขกุญแจมือให้พี่ตั๋ง5555กลับมาคงโดนทั้งมือทั ้งขา55555555
    ขอบคุณท่านหัวหน้าครับที่เป็นหว่งลูกน้อง5555 ต บอกว่าตูดูมึนพิมทุกวันแหละ!!!!
    ไม่น่าบอกเลยว่า ต แอบดูพวกเราคุยกัน เพราะว่าตอนที่กระทิงกำลังพิมพ์คุยกันอย่างเมามันโดย ไม่รู้ว่าหายนะกำลังคืบคานเข้ามา 5555

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

เจ้าของกระทู้รายงานตัวด่วนพี่น้องพัทยาคิดถึงอย่างแรงไม่รู้แอบไปเที่ยวไหนหรือ เปล่า^_^..
    เห็นว่าน้องนําไปทางพระราม2แล้วเขาเป็นหว่งกันครับพี ่ชายยยย...

Bookmarks