สปริงคลัสมันล้า สามารถเอาของรถอ่ะไรใส่แทนกันได้มั้งมั้ยครับ

ชื่อกระทู้: สปริงคลัสมันล้า สามารถเอาของรถอ่ะไรใส่แทนกันได้มั้งมั้ยครับ

Junior Member honda_c95's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สปริงคลัสมันล้า สามารถเอาของรถอ่ะไรใส่แทนกันได้มั้งมั้ยครับ

คือรถผม เวลาบิดสวน มันไม่ตามมืออ่ะครับ
    มันมีอาการคลัชลื่น
    แต่ถ้าค่อยๆเลี้ยงคันเร่งขึ้นเรื่อยๆมันก็ไม่ลื่น
    ผมคิดว่าน่าจะมากจากปัญหาสปริงตัวดันคลัชมันล้า
    อยากทราบว่า มันใช้ของรถรุ่นอ่ะไรแทนได้มั้งมั้ยครับ

หรือว่าอาการคลัชลื่นอย่างนี้มันมาจากสาเหตุอ่ะไรได้ อีกบ้าง
    ผู้รู้ช่วยชี้แนะทีครับ

รถผมc95 ลูกs90 คาบิวca95

ขอบคุณครับ
    ๐.. รุ ก่ ก็ ..๐

๐๐มิตรภาพ คือ การเดินทาง๐๐

นายจิรานุพงษ์ เฟื่องบางหลวง
    76/16 หมู่2 ต.ท่าตลาด อ.สามพราน จ.นครปฐม 73110

Senior Member nice13's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้าหากตั้งคลั แล้วยังไม่หายลื่น ลองโรปรึกษา ช่างโบ้ ดูครับ
    080-0193458,084-7819514
    ซ่อมขาตั้งเดี่ยวรถหมู
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=559592
    วิธีแก้เกียร์4วูบ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=496451
    อุปกรณเบ็ดเตล็ด
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...539&highlight=

....
    สถานที่
    ...
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ honda_c95 อ่านข้อความ
    คือรถผม เวลาบิดสวน มันไม่ตามมืออ่ะครับ
    มันมีอาการคลัชลื่น
    แต่ถ้าค่อยๆเลี้ยงคันเร่งขึ้นเรื่อยๆมันก็ไม่ลื่น
    ผมคิดว่าน่าจะมากจากปัญหาสปริงตัวดันคลัชมันล้า
    อยากทราบว่า มันใช้ของรถรุ่นอ่ะไรแทนได้มั้งมั้ยครับ

หรือว่าอาการคลัชลื่นอย่างนี้มันมาจากสาเหตุอ่ะไรได้ อีกบ้าง
    ผู้รู้ช่วยชี้แนะทีครับ

รถผมc95 ลูกs90 คาบิวca95

ขอบคุณครับ

เยี่ยมครับ สูตรเดียวกันเลย ลูก cs90 size 0.25 +คาบู ca 95 วิ่งมันมาก

Junior Member honda_c95's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ peeak อ่านข้อความ
    เยี่ยมครับ สูตรเดียวกันเลย ลูก cs90 size 0.25 +คาบู ca 95 วิ่งมันมาก
    อ่ะครับ
    แล้วรถของคุณมีอาการคลัชลื่นแบบผมมั้ย
    ถ้ารถผมคลัชไม่ลื่นคงขับมันน่าดูเหมือนกัน
    555+
    เสียอย่างเดียวตรงคลัชเนียแหละ
    ต้องทำสักหน่อยแล้ว
    ๐.. รุ ก่ ก็ ..๐

๐๐มิตรภาพ คือ การเดินทาง๐๐

นายจิรานุพงษ์ เฟื่องบางหลวง
    76/16 หมู่2 ต.ท่าตลาด อ.สามพราน จ.นครปฐม 73110

....
    สถานที่
    ...
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ honda_c95 อ่านข้อความ
    อ่ะครับ
    แล้วรถของคุณมีอาการคลัชลื่นแบบผมมั้ย
    ถ้ารถผมคลัชไม่ลื่นคงขับมันน่าดูเหมือนกัน
    555+
    เสียอย่างเดียวตรงคลัชเนียแหละ
    ต้องทำสักหน่อยแล้ว

ไมีมีนะครับ.ผมใช้แผ่นคลัช nsr.....ลองดูแผ่นคลัช หรือ ลองตั้งคลัชไหม่ ลองดูครับ

Junior Member
    สถานที่
    กรุงเก่าคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถาม

แผ่นคลัชnsrตัวไฟ2ตาหรือตาเดียวแล้วใช้กี่แผ่นครับ

Bookmarks