ผลงาน เจ้าฟีม รัฐภาคย์ เด็กไทย คนเดียว ในการแข่งระดับโลก รุ่น Moto2 เริ่มมีแวว ดีขึ้นครับ หลังสนามล่าสุด จบที่อันดับ 17 (ถ้าจำไม่ผิด) ได้ มา หลังแข่งไม่จบมาหาย สนาม

วันอาทิตย์นี้ Moto2 และ Moto GP มีแข่งวันเดียวกัน ทั้งคู่ ใครอยากดูฟรี ที่สนามพรรษกาล ลาดพร้าว 101 เขามีจัดไว้ ฟรี และ ถ่ายทอดสด (เริ่มแข่งตั้งแต่ราวๆ 5 โมง เข้างานได้ตั้งแต่ 3-4 โมง

สนามนี้รู้สึกจะแข่งที่ USA ครับ เห็นคำสัมภาษณ์ ของ สโตนเนอร์ ที่คะแนนนำโด่ง เป็นอันดับ 1 ในรุ่น Moto GP จากทีม Repsol Honda ยังบอกว่าหวั่นๆ เพราะมีทั้งโค้งที่ยากๆ และทางตรงไว้เร่งความเร็ว
แต่สนามเพิ่งปรับสภาพพื้นใหม่ เหมือนจะลื่นขึ้นรึเปล่าไม่รู้

งานนี้ต้องคอยเอาใจเชียร์เจ้าฟีมครับ... ใครว่างๆ ลองไปเชียร์ที่เขาจัดดูครับ ผมไปยังชอบ ติดใจเลย อิอิอิ (สะสมสแตมป์ ไว้แลกของได้ด้วย)