ต้องการทำทะเบียนครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ต้องการทำทะเบียนครับ

ขี่ๆไปเหอะอย่าคิดมาก หลบให้ทันมันดี
    คนงามงามต้องงามคู่ความเด่นดี

ต้องฮักศักดิ์ศรีของกุลสตรีแม่ย่าแม่หญิง

Junior Member winyarit's Avatar
    สถานที่
    BRE-TA-PRUE
    ขอบคุณ
    0

ขุดๆๆ

MassComm'47 opecCMU's Avatar
    สถานที่
    รับสมัครสาวซ้อนหน้าตาดีมีค่าล่วงเวลาให้
    ขอบคุณ
    0

เหมือนผมจะเคยเห็นคนรับทำทะเบียนนะครับ แต่จำไม่ได้แล้วว่าบอร์ดไหน ลองไปค้นหาดูแล้วโทรคุยกะเค้าดูครับ
    (จำไม่ได้อ่ะ ดูผ่านๆ)

ปล. ผมว่า ค่าทำทะเบียน+ค่ารถอินวอย มันพอๆกะรถมีทะเบียนเลยนะครับ สู้ๆครับ
    ::หนุ่มปากเสียแต่จริงใจ เวสป้าสหประชาชาติ

หาคู่ใจให้รถสุดที่รักครับ เจ้าของคนใหม่ถ้าได้รถไป ดูแลรถดีๆนะครับ
    ขอบคุณหลายๆ กระทู้ที่ให้ความรู้กระผม ไว้มีโอกาสเราเจอกันใหม่ครับ รอบหน้าขอLam อิอิ
    [email protected]

criber's Avatar
    สถานที่
    CRIBER Gang
    ขอบคุณ
    0

ลองเช็คสายปราจีนดูสิครับ น่าจะประมาณ ไม่เกิน 3หมื่นครับ ทะเบียนแท้ๆมีคนทำครับ

panda_pupa's Avatar
    สถานที่
    หลังกาดโจ้
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mintmickey อ่านข้อความ
    เอาเถอะครับ มีอินวอยก็มะโดนจับละ
    ขนาดมีทะเบียน ยังโดน จับเลย ครับ

มันหาเรื่องจับไปเรื่อย ทางที่ดีมีทะเบียนภาษีต่อ ครับรถพร้อมไช้งาน คนใส่หมวกใบขับขี่พร้อม ไม่โดน จับ 99 เปอร์เซ็น อีก 1 เปอร์เซ็น ขับผิดกฎ จรา จร
    ยู่ย่างบ้านๆนี้แหละเรา

panda_pupa@hotmail.com
    089-1794595

ปล.ผมมันเด็กเลี้ยงแกะ

Senior Member chatri_bird's Avatar
    สถานที่
    ssc สายจอมพล
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Baguette Man อ่านข้อความ
    ถ้าเรื่องทะเบียน แนะนำว่าสอบถามที่กองทะเบียนของจังหวัดที่คุณอยู่จะด ีกว่าครับ
    แล้วคุณจะได้คำแนะนำที่ถูกต้องมากกว่าครับ
    ผมถามมาเรียบร้อยแล้วครับเขาบอกว่าทำไม่ได้แล้วอ่าคร ับ ยัดเงินให้เขายังไม่ทำให้เลยครับ
    ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน แต่มานะตนหรือจะสู้คนเลีย ( ssc 009 )

[email protected] (0835216267)

http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=343 (บอร์ดกลุ่ม)

Senior Member non sense's Avatar
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chatri_bird อ่านข้อความ
    ผมถามมาเรียบร้อยแล้วครับเขาบอกว่าทำไม่ได้แล้วอ่าคร ับ ยัดเงินให้เขายังไม่ทำให้เลยครับ
    จยย. 2 จังหวะ ไม่รับจดใหม่มานานแล้วครับ มันไม่ผ่านเรื่องผลกระทบต่อสภาพแวดล้อม ไม่ผ่าน มอก.

แล้วก็ ไปถามเค้าตรงๆแบบนั้น ที่หน่วยงานราชการแบบนั้น เขายิ่งไม่กล้าทำให้ด้วยหรอกครับ (ถึงมันจะทำได้โดยวิธีแบบหลบเลี่ยง) เพราะถ้าเขาสืบแล้วจับได้ว่าแอบทำทะเบียน สวมทะเบียน แล้วเรียกรับเงิน เวลาโดนจับ เขาคงไม่คุ้มกับที่ได้รับเงินจากพวกที่จ้างทำน่ะครับ

Member pis_za's Avatar
    สถานที่
    ตูดเหล็ก
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน -*-

อันนี้รู้มานะครับ ทำได้ แต่ต้องใช้ตังค์ไม่เกิน 30000 ทำยิ่งเยอะยิ่งถูกครับ...(หมายถึงทำหลายคันอะครับ)
    หาแหล่งเอาเองนะครับแต่ที่รู้มันทำได้ ผมก้ออยากทำเหมือนกันแต่คิดไปคิดมามันก้อไม่คุ้มเท่า ไหร่
    ทำทะเบียน 150 cc ได้รถมาขับอีกคันเลยนะครับ อีกอย่างกฎหมายบ้านเรามันมีช่องโหว่มากมายนะครับ
    ผมขับมาปีละ ไม่เคยเจอตำรวจจับเลยนะครับ...แต่พี่ผมจอดทิ้งไว้เจอ ยกรถไปเลย แล้วอินวอยไม่ตรงกับตัวถัง
    อีกตอนนี้ยังไม่ได้เอาออกเลยน่าจะหลายบาทเหมือนกันถ้ าจะเอาออก แต่ถ้าอินวอยโดนจับก้อไม่น่าเกิน 1000
    แต่ทางที่ดีไม่ต้องเจอเลยดีกว่าตำรวจอะครับ...ถ้าเจอ ให้มัน จบตรงนั้นไปเลยอย่ายาวครับเดี๋ยวบานปลาย
    เหมือนผมเคยรู้ว่า ทุก 100 บาทเข้าตำรวจ 70 บาท 30 เข้ากรม...ยังไงเค้าก้อหาเรื่องเอาอยู่ดีอะครับต่อให ้รถมีทะเบียนก้อเหอะ...
    ปล.อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับผิดพลาดประการ ใดต้องขอโทษด้วย...

คิดต่างแต่...ไม่แตกแยก !!!

Senior Member non sense's Avatar
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pis_za อ่านข้อความ
    อันนี้รู้มานะครับ ทำได้ แต่ต้องใช้ตังค์ไม่เกิน 30000 ทำยิ่งเยอะยิ่งถูกครับ...(หมายถึงทำหลายคันอะครับ)
    หาแหล่งเอาเองนะครับแต่ที่รู้มันทำได้ ผมก้ออยากทำเหมือนกันแต่คิดไปคิดมามันก้อไม่คุ้มเท่า ไหร่
    ทำทะเบียน 150 cc ได้รถมาขับอีกคันเลยนะครับ อีกอย่างกฎหมายบ้านเรามันมีช่องโหว่มากมายนะครับ
    ผมขับมาปีละ ไม่เคยเจอตำรวจจับเลยนะครับ...แต่พี่ผมจอดทิ้งไว้เจอ ยกรถไปเลย แล้วอินวอยไม่ตรงกับตัวถัง
    อีกตอนนี้ยังไม่ได้เอาออกเลยน่าจะหลายบาทเหมือนกันถ้ าจะเอาออก แต่ถ้าอินวอยโดนจับก้อไม่น่าเกิน 1000
    แต่ทางที่ดีไม่ต้องเจอเลยดีกว่าตำรวจอะครับ...ถ้าเจอ ให้มัน จบตรงนั้นไปเลยอย่ายาวครับเดี๋ยวบานปลาย
    เหมือนผมเคยรู้ว่า ทุก 100 บาทเข้าตำรวจ 70 บาท 30 เข้ากรม...ยังไงเค้าก้อหาเรื่องเอาอยู่ดีอะครับต่อให ้รถมีทะเบียนก้อเหอะ...
    ปล.อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับผิดพลาดประการ ใดต้องขอโทษด้วย...
    ที่ว่าทำได้ ไม่เกิน 3 หมื่น เนี่ย จากพวกร้านประกอบรถอินเดียหรือป่าวครับ

ผมว่าถ้าใช่เนี่ย มันไม่ใช่การขึ้นเล่มใหม่หรอกครับ เอาทะเบียนเก่า มาสวม น่ะครับ เป็นทบ.สวม ใช้ของ baco piaggio ฯลฯ

ดูดีๆก่อนครับ ก่อนจะโดนหลอกทำ

aew_64
    สถานที่
    freedom
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน *-*

ซื้อ ทบ. ที่มีป้าย/พรบ./โอนได้(ทีโอนลอย) มาหาช่างเจ๋งๆตอก (มีเพลทเลขโครงยิ่งดี)

จ้างโอนโดยไม่ต้องตรวจสภาพรถ(อันนี้มีคนรับทำคับ+ลอง เดินไปร้านรับโอนรถ+ต่อพรบ.หน้าขนส่งจังหวัดแล้วบอกไ ปตรงๆเลยว่า จะโอนโดยไม่ตรวจสภาพรถทำได้มั้ยเท่าไรห่)ผมเคยถามขนส ่งนนทบุรี อยู่ที่ 3-4พัน
    เวลาต่อพรบ. ก็ต่อเอกชนได้อยุ่แล้ว
    ไม่ง่ายกว่าหรอคับ ตกๆแล้วไม่น่าเกิน 2หมื่น

Bookmarks