ว่าc50 มาใช้บนถนนNo-Bookผิดกฏหมายมั้ย

ชื่อกระทู้: ว่าc50 มาใช้บนถนนNo-Bookผิดกฏหมายมั้ย

Arrow ว่าc50 มาใช้บนถนนNo-Bookผิดกฏหมายมั้ย

ผมว่า มันน่าจะไม่ผิดกฏหมายแล้ว นะ เพราะ มัน cc เท่ารถป๊อบ แล้วก็ถ้าจำไม่ผิดปี39

เขายกเลิกทะเบียนพวกรถต่ำกว่า 50cc แล้วคิดว่ายังไงครับ ผมว่าน่าจะไม่ผิดแล้วนะ

รวมถึงพวก c100 พวกที่เสื้อสุบ 49 cc
    อัพเดทสินค้าและการส่งสินค้าหน้าเพจได้เลยครับ

ฝากเพจนาฬิกาด้วยนะครับสั่งได้ใหม่เก่ามือ1-2

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ daskmaster
    ผมว่า มันน่าจะไม่ผิดกฏหมายแล้ว นะ เพราะ มัน cc เท่ารถป๊อบ แล้วก็ถ้าจำไม่ผิดปี39

เขายกเลิกทะเบียนพวกรถต่ำกว่า 50cc แล้วคิดว่ายังไงครับ ผมว่าน่าจะไม่ผิดแล้วนะ

รวมถึงพวก c100 พวกที่เสื้อสุบ 49 cc
    จริงดิ รถที่มีทะเบียนอยู่แล้วก็ต่อไป ถ้าไม่มีก็ไม่ต้องจด เพราะเค้าไม่อนุญาติให้ใช้บนถนนหลวงนะซิครับ จึงต้องยกเลิกไป

ผมก็ลืมสนิทรู้นานแล้ว อิๆ เขาไม่รับจดแล้วนิน่า แต่เราไม่ต่อก็อ้างกับตำรวจว่า รถไม่ถึง 50cc ได้ใช่ป่ะครับ
    อัพเดทสินค้าและการส่งสินค้าหน้าเพจได้เลยครับ

ฝากเพจนาฬิกาด้วยนะครับสั่งได้ใหม่เก่ามือ1-2

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ daskmaster
    ผมก็ลืมสนิทรู้นานแล้ว อิๆ เขาไม่รับจดแล้วนิน่า แต่เราไม่ต่อก็อ้างกับตำรวจว่า รถไม่ถึง 50cc ได้ใช่ป่ะครับ
    อ้างไม่ได้ครับ เพราะกฏหมายระบุใว้ชัดเจนเรื่องรถทุกคันจะต้องเสียภา ษีจึงจะสามารถใช้บนทางสาธารณะได้ ดังนั้นยังไงก็ผิดกฏหมาย ฐานใช้รถที่ไม่แสดงป้ายวงกลมเสียภาษี ใช้รถที่ไม่ได้เสียภาษีบนทางสาธารณะ และใช้รถที่ไม่ได้ทำการจดทะเบียน อาจจะเจอของแถมถ้ากวนทีนลูกเสืออีกข้อคือ สงสัยว่าอาจจะเป็นรถที่ถูกขโมยมา

Bookmarks