ขอความเห็น pinasco 200

ชื่อกระทู้: ขอความเห็น pinasco 200

Senior Member AAA's Avatar
    สถานที่
    มุดสังหอม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอความเห็น pinasco 200

ขอความเห็นท่อ ตัวนี้หน่อยครับ pinasco 200cc...
    มีท่านใดเคยใช้ หรือใส่อยู่บ้างครับ.....ว่าเป็นไงบ้าง
    ดีไหม..หรือสวยอย่างเดียว....ผมจะเอาใสรถเดิม(PX200) ...ไม่รู้เป็นไงบ้าง
    อยากขอความเห็นจากท่าน ผู้มีประสบการหน่อย....ก่อนเสียตัง

ขอบคุณครับ...

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AAA : 28-08-2011 เมื่อ 19:05
    เราต่างก็เกิดไม่ทันกันทั้งนั้น..

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อืิมม์...จริงๆแล้วท่อตัวนี้ บ้านเราได้รับความนิยมไม่มากเท่าที่ควรนะครับ แต่ถามว่าดีมั๊ย ผมก็่ว่ามันดีอยู่แล้วแหละ เพียงแต่ว่ามันจะเหมาะกับรถของเรารึเปล่า นั่นก็อีกเรื่องนึง ก็ไม่กล้าแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับท่อใบนี้มากเท่าไห ร่นัก แต่จากการสอบถามผู้เคยใช้และผู้ที่ให้ข้อมูลเกี่ยวกั บท่อใบนี้ เสียงส่วนใหญ่จะเอนเอียงไปทางPoliniกับMalossiมากกว่ าเป็นอย่างมาก ด้วยเพราะเหตุผลอะไรนั้น ผมก็ไม่อาจทราบได้ นานาจิตตังครับ ส่วนตัวผมใช้แค่Poliniมาตลอด น้องๆที่รู้จักกันก็ใช้แค่Malossi แต่Pinascoนี่ ไม่เห็นจริงๆเลยครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของผู้ซื้อ เป็นหลักนะครับ ถ้าเราคิดว่าเราชอบเป็นการส่วนตัว ผมว่าก็สามารถที่จะซื้อหามาครอบครองไว้ได้ แต่ถ้าต้องการข้อมูลเทียบกันแบบ ปอนด์ต่อปอนด์แล้ว ตรงนี้เห็นทีว่า จะยากในการตัดสินใจซื้อนะครับ อีกอย่างเรื่องการดูแลท่อรุ่นนี้ ผมว่าค่อนข้างต้องพิถีพิถันกันพอสมควร เนื่องจากความสวยงามของมันนั่นเอง ผมเลยตัดสินใจไม่ซื้อ มาจบด้วยPoliniเหมือนเดิม ยังไงก็ลองดูครับ ชอบไม่ชอบตัวเราเป็นหลักครับ!!

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Senior Member Immortal_rock's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ผมเคยลองรถรุ่นน้องครับfl2ทีแรกใส่Poliniทั้งต้นทั้ง ปลายไหลก็โอเคนะครับ
    เลยลองเปลี่ยนไปใส่ท่อPinascoดูความรู้สึกส่วนตัวผมน ะPinascoได้ต้นจัดครับปลายไม่ค่อยไหลเท่าไหร่
    แต่ถ้าเราชอบซะอย่างรุ่นไหนตัวไหนก็จัดได้ทันทีเลยคร ับ
    รึมันอาจเป็นเพราะความรู้สึกของผมคิดไปเองเดียวรอให้ เกจิมาตอบอีกทีนะครับผมก็เด็กเพิ่งหัดขี่เหมือนกัน

criber's Avatar
    สถานที่
    CRIBER Gang
    ขอบคุณ
    0

pinasco ตัวนี้ดีครับ อยู่ในระดับ คือ แพงกว่า polini กับ malossi ถือเป็นท่อระบดับ "กลาง"ของท่อคิท เพราะยังรองรับชุดสแตนดาด เครื่องยนต์ได้อยู่
    รูปทรงสวยงาม เป็นท่อออกขวา รองรับเครื่องชุดคิทเพิ่มได้สบายๆไม่ต้องเปลี่ยน หรือไปตกแต่ง ผ่าเพิ่ม
    แต่ข้อเสีย ในความคิดของผม คือ ตอนติดตั้ง ตัวท่อ ปลายมันโผ่มาสั้นไปหน่อย ไม่โดดเด่นเท่า2ยี้ห้อข้างบนนี้ ลงทุนเป็นหมื่น แต่มองไม่ค่อยเห็น ก็ลองเก็บข้อมูลดูครับ

ปล.*ที่บอกว่าระดับกลางในที่นี้คือ ท่อPx200 คิท ออกมาหลายสิบยี้ห้อ แต่มีเข้ามาบ้านเราไม่กี่แบรนด์ และท่อ ระดับHi-end ส่วนใหญ่จะทำมาสำหรับเสื้อคิท และ รถที่ ขยายกระบอกสูบ และ ความจุ โดยเฉพาะ

ลองดูข้อมูลเปรีบยเทียบ ตามลิ้งค์ดูนะครับ

http://vintagescooters.free.fr/tunin...00_exhaust.htm

แต่ถ้าตามชาร์ต นี้ ที่โดดเด่นและราคา สมน้ำสมเนื้อ และพอหาได้ในบ้านเรา ก็นี่เลยครับ Simonini
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย criber : 29-08-2011 เมื่อ 14:20

http://www.facebook.com/home.php?sk=...091544762&ap=1
    แยกรามฯ scooter house
    รับประกอบ ซ่อม โมดิฟลาย เพิ่มแรงม้า ปรึกษา เกี่ยวกับ อะไหล่ ค่าใช้-จ่าย ให้กับรถ Vespa ชุดคิท หรีดวาว ฯลฯ PX150,200 - small frame
    รับสั่งสินค้าจากทั่วทุกมุมโลก(ไม้จิ้มฟันยันเรือรบ - Toothpick lean warship)
    https://www.facebook.com/MiCimFunYanWarship

เลขบัญชี 173-220865-3 MR.WORAWUT Kam. ธ.ไทยพานิชย์ สาขาเดอะมอล3(รามฯ)
    Tel., 089-7973323 Lex แยก ราม

Senior Member AAA's Avatar
    สถานที่
    มุดสังหอม
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ สำหรับทุกคำตอบ.....
    จะได้มีท่อ ใส่กะเขาบ้าง....ขอบุณครับ
    เราต่างก็เกิดไม่ทันกันทั้งนั้น..

ต้น.มทบ24's Avatar
    สถานที่
    UDONTHANI SCOOTER CLUB
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ criber อ่านข้อความ
    pinasco ตัวนี้ดีครับ อยู่ในระดับ คือ แพงกว่า polini กับ malossi ถือเป็นท่อระบดับ "กลาง"ของท่อคิท เพราะยังรองรับชุดสแตนดาด เครื่องยนต์ได้อยู่
    รูปทรงสวยงาม เป็นท่อออกขวา รองรับเครื่องชุดคิทเพิ่มได้สบายๆไม่ต้องเปลี่ยน หรือไปตกแต่ง ผ่าเพิ่ม
    แต่ข้อเสีย ในความคิดของผม คือ ตอนติดตั้ง ตัวท่อ ปลายมันโผ่มาสั้นไปหน่อย ไม่โดดเด่นเท่า2ยี้ห้อข้างบนนี้ ลงทุนเป็นหมื่น แต่มองไม่ค่อยเห็น ก็ลองเก็บข้อมูลดูครับ

ปล.*ที่บอกว่าระดับกลางในที่นี้คือ ท่อpx200 คิท ออกมาหลายสิบยี้ห้อ แต่มีเข้ามาบ้านเราไม่กี่แบรนด์ และท่อ ระดับhi-end ส่วนใหญ่จะทำมาสำหรับเสื้อคิท และ รถที่ ขยายกระบอกสูบ และ ความจุ โดยเฉพาะ

ลองดูข้อมูลเปรีบยเทียบ ตามลิ้งค์ดูนะครับ

http://vintagescooters.free.fr/tunin...00_exhaust.htm

แต่ถ้าตามชาร์ต นี้ ที่โดดเด่นและราคา สมน้ำสมเนื้อ และพอหาได้ในบ้านเรา ก็นี่เลยครับ simonini

พี่ ครับ แล้ว px200 รถเดิมๆ(เสื้อเดิมๆ) ใส่ ท่อ jl มีผล ยังไงบ้างครับ ช่วยแนะนำ ทีนะครับ

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ต้น.มทบ24 อ่านข้อความ
    พี่ ครับ แล้ว px200 รถเดิมๆ(เสื้อเดิมๆ) ใส่ ท่อ jl มีผล ยังไงบ้างครับ ช่วยแนะนำ ทีนะครับ
    มีผลเป็นลูกน้อยหน่ามั้งครับ เอิ๊กๆ..

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Machinista's Avatar
    สถานที่
    Sriracha-Bangsaen Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ criber อ่านข้อความ

ปล.*ที่บอกว่าระดับกลางในที่นี้คือ ท่อPx200 คิท ออกมาหลายสิบยี้ห้อ แต่มีเข้ามาบ้านเราไม่กี่แบรนด์ และท่อ ระดับHi-end ส่วนใหญ่จะทำมาสำหรับเสื้อคิท และ รถที่ ขยายกระบอกสูบ และ ความจุ โดยเฉพาะ

แต่ถ้าตามชาร์ต นี้ ที่โดดเด่นและราคา สมน้ำสมเนื้อ และพอหาได้ในบ้านเรา ก็นี่เลยครับ Simonini
    ข้อมูลแน่นมากๆเลยคาฟ ขอคาราวะเลยคาฟ
    TRAKULTHONG GOLD SHOP
    ตระกูลทอง โกล์ดช็อป โรบินสันศรีราชา
    จำหน่ายทองรูปพรรณ96.56%
    จากเยาวราช มาตรฐานรับรองโดย สคบ.
    รับจำนำ-ซื้อคืนทองรูปพรรณทุกชนิด
    038-324950 089-6000-616
    [email protected]

ต้น.มทบ24's Avatar
    สถานที่
    UDONTHANI SCOOTER CLUB
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    มีผลเป็นลูกน้อยหน่ามั้งครับ เอิ๊กๆ..

t^t แงๆๆ เอาดีๆๆ ครับ ท่านพี่ อยากรู้จิงๆ

Senior Member Immortal_rock's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ต้น.มทบ24 อ่านข้อความ
    t^t แงๆๆ เอาดีๆๆ ครับ ท่านพี่ อยากรู้จิงๆ
    น้อยหน่าอาจจะหมายถึงลูกระเบิดลูกทะลุก็ได้ครับ สำหรับjl รึเปล่าไม่รู้นะแปลตามนั้น

criber's Avatar
    สถานที่
    CRIBER Gang
    ขอบคุณ
    0

P.M. หรือ โทรมาถามก็ ได้ครับ เด๋ว ตอบไม่ดีคนที่ขายอยู่จะน้อยใจ

http://www.facebook.com/home.php?sk=...091544762&ap=1
    แยกรามฯ scooter house
    รับประกอบ ซ่อม โมดิฟลาย เพิ่มแรงม้า ปรึกษา เกี่ยวกับ อะไหล่ ค่าใช้-จ่าย ให้กับรถ Vespa ชุดคิท หรีดวาว ฯลฯ PX150,200 - small frame
    รับสั่งสินค้าจากทั่วทุกมุมโลก(ไม้จิ้มฟันยันเรือรบ - Toothpick lean warship)
    https://www.facebook.com/MiCimFunYanWarship

เลขบัญชี 173-220865-3 MR.WORAWUT Kam. ธ.ไทยพานิชย์ สาขาเดอะมอล3(รามฯ)
    Tel., 089-7973323 Lex แยก ราม

Bookmarks