ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 12

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

เงียบกันหมดเลยเนอะ

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

Talking ช่ายๆๆๆๆๆๆ

ช่วงนี้หน้าฝน แก็งหมูเลยเข้าเล้ากันหมด.............หายเงียบกันไป หมด............ช่วยกันดูแลกันหน่อยนะครับ ราคายิ่งแพงๆอยู่เดี๋ยวจะซ่อมกันบานอิอิอิ งัยก็ช่วยกันโพสมากันบ้างดิจะได้รู้กันว่าไปอย่างไรก ันบ้าง อย่างของผมเนี้ยะพึ่งเจอไป ล้อหลังลูกปืนมันหมดอายุยางโบกไปโบกมา ถอดมาดูและเช็คเลยรู้ว่าลูกปืนไปแล้วเปลี่ยนใหม่ดีเห มือนเดิมแล้ว.......อิอิอิ แล้วก็อีกอย่างใครช่วยหาของให้ผมหน่อยดิ......อยากได ้ฟินคอล์ย(มัดข้าวต้ม)จะเปลี่ยนอะ เหมือนไฟมันจะรั่วลงกราว ใครมีของใหม่อยากช่วยเหลือ โพสมาบอกกันหรือมาที่ [email protected] หรือที่ (บอย...04-6216618):D :D
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

Junior Member a_sign's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ต้องการความช่วยเหลือหน่อยนะครับ ...อยากได้แผ่นคลัทส์แท้ๆสัก 1 ชุดครับ กับ ก็อกนำมันเดิม(ที่ราคาไม่แรงนะครับ) ... ตอนนี้เข้าเกียร์ไม่ค่อยสะดวกครับ ก็อกเดิมก็เริ่มมีปัญหาแล้ว ใครพอจะมีแบ่งบ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ปล.ขอให้หมูทุกๆตัวอยู่ดีมีสุข สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองไม่ต้องซ่อมบ่อยๆ

kongsak's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มีเพื่อนผมแนะนำว่า เอามัดข้าวต้มไปพันใหม่ .. อาจจะ.. ดีกว่าของเก่าเก็บนะครับในกรณีที่ราคาต่างกันมากๆนะค รับ อาจจะไม่รู้จริง แต่มีใจที่อยาดจะช่วยกัน คงไม่ว่ากันนะครับ

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kongsak อ่านข้อความ
    มีเพื่อนผมแนะนำว่า เอามัดข้าวต้มไปพันใหม่ .. อาจจะ.. ดีกว่าของเก่าเก็บนะครับในกรณีที่ราคาต่างกันมากๆนะค รับ อาจจะไม่รู้จริง แต่มีใจที่อยาดจะช่วยกัน คงไม่ว่ากันนะครับ
    ราคาค่าพันมัดข้าวต้มประมาณเท่าไหร่ กำลังจะพันใหม่อยู่แต่ไม่มั่นใจเรื่องราคา กลัวแพงครับ

ผมมีมัดข้าวต้มเหลืออยู่อันนึงครับ

Senior Member jecked's Avatar
    สถานที่
    orbit อยู่เสาชิงช้า เขาเปลี่ยนเสาใหม่แล้ว ไปดูบ้างรึยัง ห๋า..
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอความช่วยเหลือครับ

พี่ครับช่วยโพสรูปอะไหล่หน่อยครับ ผมสับสนระหว่าง
    1.ตัวแตะสตาร์ท
    2.เขี้ยวสตาร์ท
    ผมอยากรู้ว่ามันคือตัวไหนกันแน่ แต่ละเว็บเรียกต่างกันอ่ะครับ อยากรู้ไครมั่วกันแน่ พอดีผมชื้อมาผิดอ่ะ เพราะเรียกตามเว็บ ครับ ...ช่วยหน่อยครับ...ขอบคุณล่วงหน้าครับ...

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ลองดู

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_sign อ่านข้อความ
    ต้องการความช่วยเหลือหน่อยนะครับ ...อยากได้แผ่นคลัทส์แท้ๆสัก 1 ชุดครับ กับ ก็อกนำมันเดิม(ที่ราคาไม่แรงนะครับ) ... ตอนนี้เข้าเกียร์ไม่ค่อยสะดวกครับ ก็อกเดิมก็เริ่มมีปัญหาแล้ว ใครพอจะมีแบ่งบ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ปล.ขอให้หมูทุกๆตัวอยู่ดีมีสุข สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองไม่ต้องซ่อมบ่อยๆ
    ผมใส่ของnsrก็ไม่เห็นเป็นไรเลย มีก็แต่หาแผ่นเหล็กมาเพิ่มซักแผ่นเดียวก็เท่านั้น แล้วก็ใส่แผ่นครัชไป5แผ่น วิ่งดีไม่เห็นเป็นไร ก็ลองดูนะครับ หรือว่าถ้าใส่แล้วมันจะเป็นอย่างไรก็เล่าให้ฟังมั้งน ะครับ ส่วนก็อกต้องใจเย็นครับเดี๋ยวก็ได้ เอาใจช่วยแต่ว่าจะหาให้ผมบ้างก็ดีอยากได้อยู่ แต่ตอนนี้อยากได้มัดข้าวต้มมากกว่า
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

มีใครมีสวิชท์เกียร์ว่างมัยครับ เป็นตัวสวิชท์แตะกับไฟเบอร์กลม(ไม่รู้เรียกถูกหรือเป ล่า)
    ต้องการซื้อครับ แนะนำหน่อย ขอบคุณครับ

Junior Member Ton C92's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ครัช Cb175 แทนได้

ลองซื้อครัช CB175 ที่ร้าน Motercycle Depart ดูซิครับผมซื้อมาแล้ว แผ่นหนาเท่าของเดิมไม่ต้องเสริมเหล็กเพิ่ม วิ่ง 100 กว่าสบายๆ

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

แผ่นครัสที่เป็นแบบเหล็กยัดไส้ เคยได้ยินมาว่าใช้ไปนานๆจะทำให้ชามครัสสึก เพราะของเดิมๆจะเป้นครัสกระดาษอัดหนาๆจะถนอมชามครัสม ากกว่า......ส่วนมัดไฟผมแนะนำให้ซื้อใหม่ดีกว่าคับ(ใ หม่เก่าเก็บ) ถ้าคุรไปเจอร้านพันไม่ชัว รับรองเสียอารมณ์แน่ๆ (โดนมาแล้ว) คิดง่ายๆพันมือ กะพันด้วยเครื่องจักรมีคิวซีตรวจสอบมาจากโรงงาน อย่างไหนน่าใช้กว่ากัน ถึงจะแพงต้องทำใจในเมื่อเราเลือกเดินมาบนเส้นทางนี้แ ล้ว ฮอนด้าหมูจงเจริญ55555

Question เสียงผิดปกติ

C95 มีเสียงดังแต๊กๆ ๆ ๆ สังเกตุมันจะดังจากทางด้านขวาของเครื่องตลอด ไม่ทราบว่ามีเพื่อนสมาชิกท่านใดเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้า งครับ ว่าเกิดจากอะไร พอจะมีใครแนะนำได้บ้าง
    ขอบคุณครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เหมือนกัน

ของผมมันดังตรงแคร้งด้านขวา ดังก็อกๆๆๆๆๆ สาเหตุคือปั๊มน้ำมันเครื่องมันหลวมตรงรอยบากของข้อเห วี่ยง(มันบาน) ใครมีข้อเหวี่ยง95มือสองสภาพสวยต้องการแบ่ง โทรหาหน่อยนะ บอย 04-6216618ขอบคุณล่วงหน้า:)

วงล้อโบราณ's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน !

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boyinthanon อ่านข้อความ
    ของผมมันดังตรงแคร้งด้านขวา ดังก็อกๆๆๆๆๆ สาเหตุคือปั๊มน้ำมันเครื่องมันหลวมตรงรอยบากของข้อเห วี่ยง(มันบาน) ใครมีข้อเหวี่ยง95มือสองสภาพสวยต้องการแบ่ง โทรหาหน่อยนะ บอย 04-6216618ขอบคุณล่วงหน้า:)
    ผมซื้อเก็บไว้ไม่ได้ใช้ ไม่รู้จะถูกใจรึเปล่า ตามสภาพ เรื่องราคาโทรคุยกันได้ครับ 046973233 / 065637672 / 014423160

รูป รูป  

Question น่าจะใช่เลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boyinthanon อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับ คุณ boyinthanon ที่ตอบ /\2 ถ้าซ่อมตรงนี้ต้องแก้ไขอย่างไร ฟันธงได้เลยนะครับ และพอจะทราบราคาซ่อมหรือไม่ ว่าน่าจะประมาณเท่าไรครับ หรือมีเพื่อนสมาชิกท่านใดเจอปัญหาแบบนี้หรือใกล้เคลี ยงรบกวนขอความรู้บ้างนะครับ ขอบคุณ

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

..........ความรุ้เพิ่มเติม ฮอนด้าหมู สามารถใส่ข้อเหวี่ยง(ตับเป็ด)ของ cd125 ได้น่ะ แต่ต้องกลึงหัวลูกสูบออก นิดหน่อย .....

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks