ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 14

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh อ่านข้อความ
    ยางข้างถังตามรูปเลยครับแท้ใหม่เก่าเก็บ สภาพดีปุ่มไม่มีหลุด ราคา 5000 อย่าหาว่าราคาแพงเลยครับเพราะมันหายากจริงๆ คงรู้นะครับ สนใจโทรมา 09-2327249 โอ๋
    สู้ราคาไม่ไหวครับถ้าราคานี้ ซื้อรถได้อีกเป็นคันเลยนะครับ แต่ถ้า1000-1200 เอาเลยครับ
    09-6214655 อนุชา

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ baramyou อ่านข้อความ
    สู้ราคาไม่ไหวครับถ้าราคานี้ ซื้อรถได้อีกเป็นคันเลยนะครับ แต่ถ้า1000-1200 เอาเลยครับ
    09-6214655 อนุชา
    งั้นก้อลองดูไปก่อนครับ ถ้าหาได้หาเผื่อผมด้วยนะครับ ผมจะได้ซื้อมาเก็บไว้ เพราะคิดว่าคงไม่มีใครขายต่ำกว่าราคานี้แน่นอน บวกลบจากราคานี้ไม่น่าจะเกิน 500

ของแท้ๆ หายากๆ ถูกๆ ดีๆ ไม่มีในโลกครับ สัจธรรมของคนเล่นของเก่าของโบราณ... ฝากไว้ให้คิดครับ
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sad92 อ่านข้อความ
    อยากทราบว่ารถออกตัวช้าๆๆๆ เเล้วเวลาขึ้นสะพานไม่มีเเรง ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ ตอบทีซ้อนสองขับช้ามาก
    คลัชลื่น

Junior Member phethai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หัวเทียนบอดข้างเดียวบ่อยๆช่วยด้วยครับ

หัวเทียนข้างซ้าย c92 ของผมสะดุดบ่อย เปลี่ยนหัวเทียนใหม่เดี๋ยวเดียวก็เป็นอีกจะต้องเช็คจ ากตรงไหนดีครับ อาการนี้เพิ่งเจอครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phethai อ่านข้อความ
    หัวเทียนข้างซ้าย c92 ของผมสะดุดบ่อย เปลี่ยนหัวเทียนใหม่เดี๋ยวเดียวก็เป็นอีกจะต้องเช็คจ ากตรงไหนดีครับ อาการนี้เพิ่งเจอครับ
    ไม่เก่งนะครับแค่ อยากช่วยตอบ
    น่าจะเป็นที่ หน้าทองขาวเคลื่อน ทำให้ระบบไฟจุระเบิดไม่ตรง ลองตั้งใหม่อีกที

Junior Member phethai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

สังเกตุไหมคับว่า ช่วง 2 - 3 อาทิตย์ นี้ ทำไม หมู 92/95 ถูกปล่อยขายออกมามากจัง น่าจะถึง 10 คันน่ะคับ.........ไม่มีไรคับ แค่เล่าสู่กันฟังตามประสา คอตนรักหมู

........ถึงจะเล่นหลายรุ่น แต่ก็ไม่เคยลืม ฮอนด้าหมู ....... ตอนนี้ได้ 95 รถนอกมาทำอีกคันแล้ว คงจะหมดไม่เท่าไร เพราะ 92 คันแรก เป็นครูอย่างดีเลยคับ55555.....

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

Talking โอ้????????????

ยินดีด้วยครับที่มีหมูมาเข้าเล้าอีก 1คัน อิจฉาจัง อยากได้บ้างจัง....ว่าแต่รถนอกเลยหรือครับอยากรูจังว ่าที่มาที่ไปมันเป็นอย่างไร............อยู่หลังกำแพ งเพชรเลยไม่รู้เรื่องอย่างนี้...อิอิอิดีใจด้วยอีกคร ั้งครับกับหมูนอกตัวใหม่
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

Senior Member ray's Avatar
    สถานที่
    Orbit club
    ขอบคุณ
    13

หมูจงเจริญครับ

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boyinthanon อ่านข้อความ
    ยินดีด้วยครับที่มีหมูมาเข้าเล้าอีก 1คัน อิจฉาจัง อยากได้บ้างจัง....ว่าแต่รถนอกเลยหรือครับอยากรูจังว ่าที่มาที่ไปมันเป็นอย่างไร............อยู่หลังกำแพ งเพชรเลยไม่รู้เรื่องอย่างนี้...อิอิอิดีใจด้วยอีกคร ั้งครับกับหมูนอกตัวใหม่

ตามที่เค้าเล่าๆกันมาน่ะคับ ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยคับ..... หมู95 รถนอก ที่เค้าเรียกกัน จะเป็นหมู95 รุ่นแรกๆที่เข้ามาในประเทศไทย เกียรืจะเป็นเกียร์วน ตบหน้าหมด ไมล์จะเป้นหน้าดำ อะไรประมารนี้น่ะคับ ใครรุ้มากกว่านี้ ช่วยเสริมด้วยน่ะคับ

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ
    ......ถึงจะเล่นหลายรุ่น แต่ก็ไม่เคยลืม ฮอนด้าหมู ....... ตอนนี้ได้ 95 รถนอกมาทำอีกคันแล้ว คงจะหมดไม่เท่าไร เพราะ 92 คันแรก เป็นครูอย่างดีเลยคับ55555.....
    ทำเสร็จแล้วเอามาชมบ้างนะครับ

Junior Member Ton C92's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากเห็น

อยากเห็นรูปบางครับ ตอนนี้ผมก็อยากเล่นC95 อีกสักคัน แนะนำหน่อยครับ

SAD92's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    คลัชลื่น
    ผมต้องทำไง เปลี่ยนไหมป่าวครับ หรือต้องทำไงอะไม่ได้เกี่ยวกับวาว์หรือครับ เเค่สงสัยขอบคุนที่ตอบครับ

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

Smile ขอบคุณ

ก็ดีครับที่ได้ความรู้ใหม่เพิ่มขึ้น เคยได้ยินเหมือนกันครับ แต่ไม่เข้าใจแล้วก็เลยไม่ใส่ใจฟัง ลืมไปแล้วด้วย งัยถ้ามีใครรู้ข้อมูลก็ช่วยลงเพื่อเพิ่มพูนความรู้หน ่อยนะครับ ขอบคุณพี่มากเลยครับem24 /\2
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับรถผมจวนจะวิ่งได้แล้วจะหาโอกาสไปเจอทุกท่า นนะครับ

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks