ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 15

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100
หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

Senior Member jecked's Avatar
    สถานที่
    orbit อยู่เสาชิงช้า เขาเปลี่ยนเสาใหม่แล้ว ไปดูบ้างรึยัง ห๋า..
    ขอบคุณ
    0

..........สงสัยเหมือนกันคับ หมูถูกปล่อยเยอะมากเลยคับ เขาไม่รักหมูแล้วเหรอคับ รึว่าอะไหล่แพงเกินไปคับ เปนกำลังใจให้กับคนที่เริ่มเล่นนะครับ อย่าเพิ่งท้อนะ(ให้กำลังใจตัวเองด้วย)...........

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

ราคาอะไหล่หมู ที่ตลาดกลางการค้าที่รัชดา ตอนนี้แพงมากๆครับ ไม่รู้ว่าทำไมมันถึงแพงได้ใจอย่างนี้ มันอาจจะเป็นปัจจัยให้คนที่อยากมีหมู สู้ราคาไม่ไหวก้อได้ครับ เมื่อก่อนเคยซื้อแตร แท้ๆ ก้นหอย สวยๆลูกละ 1500 ตอนนี้อัพมาเป็นลูกละ 2500 แล้วครับ แต่ทำไงได้ครับเรามันคนเล่น แพงแค่ไหนก้อต้องซื้อครับ เฮ้อ ทำใจครับว่า ของแท้ๆ หายากๆ ถูกๆ ดีๆ ไม่มีในโลก ของคนเล่นรถโบราณแน่นอนครับ
    ล่าสุดโดนท่อมาครับ ราคาคงไม่ต้องบอก...

รูป รูป    
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Talking

กระทู้นี้น่าสนใจดีคับ

งั้นขอถามหน่อยนะคับ

ไม่ทราบว่า C92 C95 สามารถเปลี่ยนเป็นแฮนเบนลี่ได้มั้ยคับ (จากเดิมแฮนแป๊บใช่ป่ะคับ)

แล้ว ? C92 C95 กับเบนลี่ มันต่างกันตรงไหนบ้างคับ นอกจากแฮนของรถ

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบน่ะครับ

ดูรูปประกอบเพิ่มเติ่มนะครับ เพื่อความกระจ่าง (ขอยืมรูปมาในบอร์ดนะครับ)

แฮนเบนลี่ ครับ

แฮนหมู ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย evolution : 17-09-2006 เมื่อ 16:20

ถ้าสนใจรถโบราณแล้วเล่นตรงรุ่นจะดีที่สุด

ใส่ได้แต่ใส่ไปนานๆไปถ้าสนใจลึกจริงๆจะมีข้อมูลความแ ตกต่างและจะละอายตัวเองว่าไม่ตรงรุ่น จะเบนลี่ ก็เถิดชาวบ้านเขาดูรู้ว่าแค่C95แอบว่าลับหลังได้ และต้องถอดไปหาของเดิมๆใส่ ยิ่งนับวันจะแพงขึ้นถ้าไม่ซื้อเก็บแต่เนิ่นๆ

ต่างกันหลายๆอย่างดูรวมๆอาจคล้ายแต่มีรายละเอียด อะไหล่บางตัวใช่กันไม่ได้ เฟรมดูดีๆจะมีความต่างกัน คิวไฟเลี้ยวหน้าหลัง เบาะยาว กระปุ๊กไมล์ตรงดุม ตะเกียบหลัง กระโหลกไม่มีฮอนด้าใต้ไฟ อื่นๆ

เรามาสวยแบบตรงรุ่นดีกว่าครับ....รุ่นไหนก็สวยได้ถ้า เดิมๆ ตรงรุ่น

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ
    ตามที่เค้าเล่าๆกันมาน่ะคับ ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยคับ..... หมู95 รถนอก ที่เค้าเรียกกัน จะเป็นหมู95 รุ่นแรกๆที่เข้ามาในประเทศไทย เกียรืจะเป็นเกียร์วน ตบหน้าหมด ไมล์จะเป้นหน้าดำ อะไรประมารนี้น่ะคับ ใครรุ้มากกว่านี้ ช่วยเสริมด้วยน่ะคับ
    นอกเรื่องนิดนะครับพี่
    เกียร์วนนี้ น่ากลัวมาสำหรับ 95 เพราะรถมันแรง ถ้าเผลอตบเกียร์ลงไปมีกลิ้งเกียร์ ผู้ชายปลอดภัยกว่าเยอะ เคยจะกลิ้งด้วยเกียร์วนมาแล้วกับ92 ขับลืมตบอีกเกียร์เกือบตาย ขายทิ้งไปเล่น95ดีกว่า ปลอดภัย แต่92เกียร์ผู้ชายก็มีแต่ไม่ค่อยเจอ

เรื่อง วนไม่วน เก่าไม่เก่ากว่า ไม่ใช่ปัญหาแต่ เรื่องความปลอดภัยมาก่อนครับ

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

คับ...... จะขับยากกว่าแบบตบแล้วงัด จริงๆในตอนแรกๆจับจังหวะไม่ถูกว่าหมดแล้วรึยัง แต่ถ้าขับไปนานๆก้อจับจังหวะได้คับคับ ใช้ฟังเสียงเครื่องกับดูเข้มไมล์ และไฟเกียร์ว่าง ช่วยได้คับ......สุดท้ายต้องไม่ประมาทครับ ทั้งคนทั้งรถ คับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    ถ้าสนใจรถโบราณแล้วเล่นตรงรุ่นจะดีที่สุด

ใส่ได้แต่ใส่ไปนานๆไปถ้าสนใจลึกจริงๆจะมีข้อมูลความแ ตกต่างและจะละอายตัวเองว่าไม่ตรงรุ่น จะเบนลี่ ก็เถิดชาวบ้านเขาดูรู้ว่าแค่C95แอบว่าลับหลังได้ และต้องถอดไปหาของเดิมๆใส่ ยิ่งนับวันจะแพงขึ้นถ้าไม่ซื้อเก็บแต่เนิ่นๆ

ต่างกันหลายๆอย่างดูรวมๆอาจคล้ายแต่มีรายละเอียด อะไหล่บางตัวใช่กันไม่ได้ เฟรมดูดีๆจะมีความต่างกัน คิวไฟเลี้ยวหน้าหลัง เบาะยาว กระปุ๊กไมล์ตรงดุม ตะเกียบหลัง กระโหลกไม่มีฮอนด้าใต้ไฟ อื่นๆ

เรามาสวยแบบตรงรุ่นดีกว่าครับ....รุ่นไหนก็สวยได้ถ้า เดิมๆ ตรงรุ่น
    ขอบคุญสำหรับคำตอบครับ
    พอดีไม่มีรถหมูหรอกครับ แค่สงสัยบางประการเองครับ อย่างที่คุณว่าแหละครับตรงรุ่นดีที่สุดงับ

panda_c92's Avatar
    สถานที่
    หัวรถไฟโคราช mc classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต้องการเหล็กพักเท้าหน้าครับ

ต้องการเหล็กพักเท้าหน้าครับ ใครมีเหลือแบ่งให้ผมอันนึงนะครับ ลงราคา เบอร์โทรไว้เลยครับ
    กูไม่ตามกระแส แต่ก็ไม่สวนกระแส กูก็แค่เลือกสิ่งที่กูชอบเท่านั้น

คนเทห์ ต้องเทห์โดยธรรมธรรมชาติเทห์ที่ความคิดเทห์ที่อุดมกา รณ์

กูไม่อยากจะยุ่งกับพวกที่พยายามเทห์ และ ไม่เป็นตัวของตัวเอง..

เอกฐากร เที่ยงตรง ธนาคารไทยพานิช เลขบัญชี 5805278117 สาขามุขมนตรี ake_maic92@hotmail.com/

บอร์ดกลุ่มหัวรถไฟโคราชครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=140

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยด้วยยยยยยยยยยยย

ใครพบเบาะแสถ้วยก๊อกเดิมเอาแต่ถ้วยนะ แจ้งด่วน 059687550

Senior Member ซ า ` เ ล้ ง's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ n_korn อ่านข้อความ
    ใครพบเบาะแสถ้วยก๊อกเดิมเอาแต่ถ้วยนะ แจ้งด่วน 059687550
    ไปเจอพอดี ตามลิ้งค์เลยครับ>>>> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=17083
    •รักษ์หมูจัง•
    chapanakit@hotmail.com

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ชาวหมูทั้งหลายนัดเจอกันบ้างก้อดีน่ะ

suchao's Avatar
    สถานที่
    KU classic club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยด้วยครับอยากปลุก หมู92

พอดีไปได้หมู92 มาพร้อมโอน18000 บาท เครื่องมันไม่ติด เค้าบอกว่าไฟมันชอต พี่ชาวหมู ช่วยแนะนำหาร้านซ่อมดีๆๆให้หน่อยครับ (กลัวโดนช่างหลอก) ผมอยู่แถวเกษตร บางเขน ครับ

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ถ้าเป้นหน้าทองขาว ลองเอาแบตไปชาร์ต แล้วเอาใส่สตาร์ดูว่าติดไหม

เงียบๆเหงาๆคิดถึงสาวขี่หมู

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Talking

อยากทราบครับรถหมูใครที่ไม่ต้องใช้แบตเตอร์รีแล้ว สตาทร์ติดวิ่งได้บ้างครับถ้าทำได้แล้วช่วยแนะนำหน่อย ครับ

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks