ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 16

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 16 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

เคยช่วงแรกๆที่ไปพันฟิลคอยล์เป็น12vใหม่ๆ ถอดแบตชาร์ทตอนกลางคืนไว้ ตื่นเช้ามาสตาร์ทติดเลย บิดสวิทช์กุญแจตาแมวยังมีไฟขึ้นเลย ก็ไม่ได้คิดอะไร มองไปเห็นแบตชาร์ทอยู่ไกลๆ อ้าวรถไม่มีแบตแต่สตาร์ทติด ยังงงโทรไปถามช่างบอกว่ามันระบบสมบูรณ์มากก็จะเป็นแบ บนี้ เป็นได้ประมาณอาทิตย์ ก็จะเหมือนเดิมคือต้องใช้แบต ในการสตาร์ท

แต่ขับได้หรือไม่ ไม่ได้ลองขับครับกลัวล่มกลางทาง ติดเครื่องแบบอยู่กับที่วอมเครื่อง

Senior Member ซ า ` เ ล้ ง's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suchao อ่านข้อความ
    พอดีไปได้หมู92 มาพร้อมโอน18000 บาท เครื่องมันไม่ติด เค้าบอกว่าไฟมันชอต พี่ชาวหมู ช่วยแนะนำหาร้านซ่อมดีๆๆให้หน่อยครับ (กลัวโดนช่างหลอก) ผมอยู่แถวเกษตร บางเขน ครับ
    ผมอยู่แถวๆรัชโยธิน พอจะมีร้านฝีมือดีๆอยู่ ยังไงโทรมานะคับ 04-104-0140
    •รักษ์หมูจัง•
    chapanakit@hotmail.com

Member TO_C92's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สวัดดีคราบผมขอฝากเนื้อฝากหมูผมด้วยนะคราบ(อยู่ขอนแก ่นครับ)

ผมเด็กใหม่นะครับยังไงก็ฝากด้วยนะครับพี่ๆ ดูรถผมจิคราบ(เน่ามะพี่ๆ) ส่งรูปทำไงเหรอครับอิอิอิอิ

suchao's Avatar
    สถานที่
    KU classic club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณครับ.....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ๐ZaLeNg๐ อ่านข้อความ
    ผมอยู่แถวๆรัชโยธิน พอจะมีร้านฝีมือดีๆอยู่ ยังไงโทรมานะคับ 04-104-0140
    ขอบคุณครับ.....เดี่ยวโทรไปสอบถามรายละเอียดครับ ไกรภพ

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

Exclamation เหงา......

รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้หมูจะหายหน้าหายตาไปเลยนะครับ สงสัยจมน้ำกับป่วยซะแล้วมั่งเนี้ยะ....เงียบเลย....พ ลพรรคชาวหมูส่งข่าวกันบ้าง/\4 /\4
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

Talking

อยากเห็นงานรวมตัว แต่ชาว C 95 92 Benly Ca cs 95 92...77 72

รถในตระกูลเดียวกันโดยเฉพาะ (รถที่มีอกไก่เท่านั้น)

คงจะสวยมากเวลารถตระกูลนี้อยู่รวมกันพร้อมกันเยอะๆ.. ได้แค่ฝัน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    เคยช่วงแรกๆที่ไปพันฟิลคอยล์เป็น12vใหม่ๆ ถอดแบตชาร์ทตอนกลางคืนไว้ ตื่นเช้ามาสตาร์ทติดเลย บิดสวิทช์กุญแจตาแมวยังมีไฟขึ้นเลย ก็ไม่ได้คิดอะไร มองไปเห็นแบตชาร์ทอยู่ไกลๆ อ้าวรถไม่มีแบตแต่สตาร์ทติด ยังงงโทรไปถามช่างบอกว่ามันระบบสมบูรณ์มากก็จะเป็นแบ บนี้ เป็นได้ประมาณอาทิตย์ ก็จะเหมือนเดิมคือต้องใช้แบต ในการสตาร์ท

แต่ขับได้หรือไม่ ไม่ได้ลองขับครับกลัวล่มกลางทาง ติดเครื่องแบบอยู่กับที่วอมเครื่อง
    ขอบคุณครับที่ช่วยแสดงความคิดเห็นแสดงว่ามันทำได้จริ งๆไม่งั้นคนสมัยก่อนคงซื้อ battery กันน่าดู ok ผมจะลองคนหาวีธีที่จะทำให้รถวิ่งได้โดย no bat แล้วจะมาบอกกันอีกที่ เพราะผมเคยขี่รถตอนกลางคืนสุดท้ายเหนื่อยเข็นรถกลับบ ้านครับยังดีที่ใจรักนะเนี่ยไม่งั้นคงได้กระทืบกันบ้ างแหละ สุดท้ายผมลองเข็นรถแล้วใส่เกียรถก็ติดแต่ห้ามเบาครับ ต้องบิดคันเร่งใว้ตลอดรถจะสามารถวิ่งได้โดยไม่มี bat ครับแต่อันตรายมากครับ

Junior Member eak c95's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีครับ 1500 เอามัยครับ

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    อยากเห็นงานรวมตัว แต่ชาว C 95 92 Benly Ca cs 95 92...77 72

รถในตระกูลเดียวกันโดยเฉพาะ (รถที่มีอกไก่เท่านั้น)

คงจะสวยมากเวลารถตระกูลนี้อยู่รวมกันพร้อมกันเยอะๆ.. ได้แค่ฝัน
    ...อยากเห็นเหมือนกัน ใครสนใจจับกลุ่มหมู ขับรถเล่นที่สนามบินสุวรรณภูมิ ก้อบอกน่ะ...06-7842138

ล้อหน้าเอียงเกิดจากบู๊ทเสียใช่เปล่าครับ แล้วเรากลึงมาแล้วยังไม่ดี อยากทราบว่ามีเปลี่ยนมั้ยครับ

หรือจะทำงัยให้มันดีขึ้นครับ พี่น้องครับ

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

Talking น่าจะใช่

น่าจะใช่นะครับ เพราะของผมก้เป้นเหมือนกัน แต่ตอนนี้ผมซื้ออะไหล่ของคุณตั้มามาเปลี่ยนแล้ว งัยลองโทรถามคุณตั้มดูว่าบูชยังเหลือเปล่า.......... ...........
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

บังโซ่นอกจากเอาของ k125 มาแปลงแล้ว มีรุ่นไหนแปลงใส่ได้อีกมั้ยครับ เอาแบบรุ่นที่หาได้ง่ายตามร้านหน่อย
    ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ

pooksaka's Avatar
    สถานที่
    C++ Udonthani
    ขอบคุณ
    0

อยากทราบว่า วงล้อของ C-95 16" เนี้ย มียางขาวขายรึเปล่าค่ะ มีขายที่ไหน ราคาเท่าไร

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

Unhappy

พี่ๆครับใครพอจะรู้หรือมีท่อแท้ด้านซ้ายใหม่ของc95ขอ เป็นของญี่ปุ่นนะครับคือผมมีแท้ใหม่ด้านขวาอยากจะให้ มันครบคู่จะได้ใส่ช่วยบอกหน่อยนะครับ

พี่ครับ.....ใครมีท่อ แท้ C95-ข้างขวาใหม่ญี่ปุ่น ขายบ้างครับ ผมมีข้างซ้ายใหม่ในห่อญี่ปุ่นอยู่ ใครถอดใจขายข้างขวาได้นะครับ ผมก็อยากจะให้มันครบคู่เหมือนกัน จะได้เก็บ

หน้าที่ 16 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks