ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 24

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 24 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

Member clpkeeree's Avatar
    สถานที่
    ท่าสบก
    ขอบคุณ
    0

Talking ผ้าเบรคหมดทำไง เทียบรุ่นอื่นได้ปะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh อ่านข้อความ
    ยังไงใจผมก้อมีแต่หมูไม่เคยเปลี่ยนแปลงครับ อิอิ
    เพราะว่าเลิกไม่ได้แล้วอ่ะครับ มันเข้าเส้นไปแล้ว เลิกแล้วลงแดง แน่ๆ
    ผ้าเบรคหมดทำไง เทียบรุ่นอื่นได้ปะครับ ยังไม่เคยเปลี่นอะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ clpkeeree อ่านข้อความ
    ผ้าเบรคหมดทำไง เทียบรุ่นอื่นได้ปะครับ ยังไม่เคยเปลี่นอะ
    ถ้าไม่สะดวกซื้อ นำไปอัดใหม่ได้ครับ ดีกว่าครับ แต่เอาล้อทั้งชุดไปด้วยนะ

มาตรฐาน c95 ของผมควันออกท่อเดียวครับผม ผิดปกติป่าว

c95 ของผมควันออกท่อเดียวครับผม ผิดปกติป่าว ผู้รู้ตอบหน่อย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เดาเอา

ถ้าว่าผิดปกติไหม ก็คงผิดปกตินะครับ คือที่ถามหมายถึงว่าต่อไปในอนาคตมันจะเป็นอะไรหรือเป ล่าใช่ใหมครับ ผมน่าจะเป็นป็นที่แหวนลูกสูบ หรือไม่ก็ระบบวาว์ลซักอย่างน่าจะปัญหา ยังงัยรอท่านอื่นมาช่วยตอบด้วยหละกัน

เผาไหม้ไม่หมด ด้วยประการทั้งปวง
    วาวล์รั่ว แหวนหลวม ลูกสูบ เป็นรอย

น่าจะบดวาวล์ใหม่ หรือลองดูที่หลอดวาวล์ ครับถ้ารั่วมันจะมีน้ำมันเบนซินค้าง และ จะเกิดควันครับ

Senior Member veerached's Avatar
    สถานที่
    7-up Vespa and Classic Club
    ขอบคุณ
    0

Question นำมันออกตรงคาบู

ขอฝากเนื้อฝากตัวกันก่อนดีกว่า....คือว่าผมเพิ่งซื้อ หมูมาใหม่...แล้วน้ามันมันออกตรงคาบูอ่ะครับมันจะเป็ นอารายหรือป่าวแนะนำให้หน่อยครับ
    ทะยานไปข้างหน้าด้วยลีลาที่โล้ดแล่น
    การเรียนรู้ที่ดีที่สุดคือความสามารถที่จะรู้ว่าเราไ ม่รู้อะไร
    ทุกสิ่งมองได้สองด้านเสมอ
    อุปสรรค์เล็กๆน้อยๆระหว่างทางทำให้การเดินทางมีรสชาต ิมากขึ้น
    มองโลกด้วยหัวใจ ไม่ใช่ด้วยสายตาอย่างเดียว
    ton_wang_tong@hotmail.com เชษฐ์คร้าบบem24

Member TuB's Avatar
    สถานที่
    เซเว่นอัพ เวสป้าแอนด์คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ veerached อ่านข้อความ
    ขอฝากเนื้อฝากตัวกันก่อนดีกว่า....คือว่าผมเพิ่งซื้อ หมูมาใหม่...แล้วน้ามันมันออกตรงคาบูอ่ะครับมันจะเป็ นอารายหรือป่าวแนะนำให้หน่อยครับ
    โหหหห น้าออกมาจากคาร์บูเหรอ เจ๋งๆๆ
    แล้วอากับป้าออกมาด้วยมั้ยอ่ะ
    ขับรถซีดี ๑๒๕ กระเป๋าน้อยครับ แอดมาอู้กั๋นได้เน้อครับ
    TuB_TuB_KuB@hotmail.com

panda_c92's Avatar
    สถานที่
    หัวรถไฟโคราช mc classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยดูให้หน่อยครับใช่ของหมูป่าว

สวิตย์กุญแจ5แก๊ก ไม่รู้ของหมูรืป่าว ค้นเจอในกล่องอะไหล่ไม่รู้ใช้ได้ป่าว

รูป รูป  
    กูไม่ตามกระแส แต่ก็ไม่สวนกระแส กูก็แค่เลือกสิ่งที่กูชอบเท่านั้น

คนเทห์ ต้องเทห์โดยธรรมธรรมชาติเทห์ที่ความคิดเทห์ที่อุดมกา รณ์

กูไม่อยากจะยุ่งกับพวกที่พยายามเทห์ และ ไม่เป็นตัวของตัวเอง..

เอกฐากร เที่ยงตรง ธนาคารไทยพานิช เลขบัญชี 5805278117 สาขามุขมนตรี ake_maic92@hotmail.com/

บอร์ดกลุ่มหัวรถไฟโคราชครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=140

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

น่าจะในดูแล้วเหมือนกับของผมนะ
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

สถานที่
    ท่าสบก
    ขอบคุณ
    0

Talking น้ำมันเครื่อง ครับ มันแห้ง

มันหายไปไหนเอ่ย คือพึ่งจะเชคน้ำมันเครื่อง ตรงปลายเหล็กที่มันแบนๆอะ ระดับควรจะอยู่ตรงไหนอะครับ ของผมมันอยู่ตรงปลายเลยอะประมาร 2 มิลอะ แล้วควรเติมเบออะไร ถึงจะดี ตอนนี้เครื่องดังจังครับem89

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ไม่รุ้คนอื่นจะเหมือนผมไหม.........ผมจะเติมให้พอดีข ีดแบน ด้านบน (คราบน้ำมันต้องท่วมขีดแบนๆน่ะคับ)

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ clpkeeree อ่านข้อความ
    มันหายไปไหนเอ่ย คือพึ่งจะเชคน้ำมันเครื่อง ตรงปลายเหล็กที่มันแบนๆอะ ระดับควรจะอยู่ตรงไหนอะครับ ของผมมันอยู่ตรงปลายเลยอะประมาร 2 มิลอะ แล้วควรเติมเบออะไร ถึงจะดี ตอนนี้เครื่องดังจังครับem89
    หมุนก้านวัดออกมา แล้วเช็ดน้ำมันด้วยผ้า จากนั้นจุ่มลงไปในช่อง แต่ไม่ต้องหมุนกลับ ดึงขึ้นมาดูที่ขีดของก้านวัด จะมีขีดบนและล่าง โดย
    ขีดบน หมายถึง เต็ม น้ำมันอยู่ในระดับพอดี หรืออาจจะเกินขีดนิดหน่อยก็ไม่เป็นไร แต่ก็อย่าให้เกินมากนัก
    ขีดล่าง หมายถึง ต่ำ น้ำมันเหลืออยู่ในระดับที่ต่ำ แต่ยังไม่แห้งหมด ให้เติมเพิ่มทันที

สำหรับช่วงระหว่างขีดบนและล่าง เป็นช่วงที่เครื่องยนต์สามารถใช้งานได้เต็มที่ เพียงแต่น้ำมันเครื่องพร่องลงไป และอย่างไรก็ตามควรเติมให้อยู่ในขีดบน

ส่วนเรื่องน้ำมัน ก็แล้วแต่ครับ จะเป็น น้ำมันธรรมดา หรือ กึ่งสังเคราะห์ หรือ สังเคราะห์ 100% ก็ได้ สำหรับผมขอแนะนำเบอร์ 50 ครับ ไม่ว่าข้างหน้ามันจะเบอร์อะไรก็ตาม ขอให้เบอร์หลังเป็น 50 ครับ
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

สถานที่
    ท่าสบก
    ขอบคุณ
    0

Talking ขอบคุณครับ ทุกคำตอบ

จาไปโอนทะเบียนละ...C92...

ขอถามหน่อยคับ ระบบไฟของ หมู กะ cd125e ดหมือนกับป่ะคับ

panda_c92's Avatar
    สถานที่
    หัวรถไฟโคราช mc classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต้องการเล่มทะเบียนหมูด่วนครับ

ต้องการด่วนครับ เป็นเล่ม หรือกระดาษแผ่นเดียวก็ได้ครับ โอนไม่ได้ไม่เป็นไร ใครต้องการขายโพสเบอร์ไว้หรือโทรมา 0815497874 ขอราคาเบาๆด้วยนะครับ ตังค์จาหมดแล้ว
    กูไม่ตามกระแส แต่ก็ไม่สวนกระแส กูก็แค่เลือกสิ่งที่กูชอบเท่านั้น

คนเทห์ ต้องเทห์โดยธรรมธรรมชาติเทห์ที่ความคิดเทห์ที่อุดมกา รณ์

กูไม่อยากจะยุ่งกับพวกที่พยายามเทห์ และ ไม่เป็นตัวของตัวเอง..

เอกฐากร เที่ยงตรง ธนาคารไทยพานิช เลขบัญชี 5805278117 สาขามุขมนตรี ake_maic92@hotmail.com/

บอร์ดกลุ่มหัวรถไฟโคราชครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=140

หน้าที่ 24 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks