ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 25

หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

จะตั้งวาวล์ซี 92 คับ ต้องใช้ฟิลเลอร์เกตเบอรไรอ่ะคับ แล้วการตั้งแผ่นคลัซมันตั้งยังไง ขอแบบละเอียดหน่อยนะคับ คือคลัซมันลื่น

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

Unhappy

ขอถามผู้รู้หน่อยว่าหลอดไฟนี้ใช่ไฟหน้า c95 หรือเปล่าช่างที่ซ่อมรถผมบอกว่าใช่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bank C95 : 07-05-2007 เมื่อ 20:28

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รูปไม่ชัดเลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bank C95 อ่านข้อความ
    ขอถามผู้รู้หน่อยว่าหลอดไฟนี้ใช่ไฟหน้า c95 หรือเปล่าช่างที่ซ่อมรถผมบอกว่าใช่
    มันไม่ชัดอะรูปอะครับ ดูแล้วก็น่าจะใช่นะผิดถูกก็ไม่ว่ากันนะem94
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ classicclub_92 อ่านข้อความ
    จะตั้งวาวล์ซี 92 คับ ต้องใช้ฟิลเลอร์เกตเบอรไรอ่ะคับ แล้วการตั้งแผ่นคลัซมันตั้งยังไง ขอแบบละเอียดหน่อยนะคับ คือคลัซมันลื่น
    วาวล์กับคลัชลื่นผมว่ามันไม่เกี่ยวกันนะครับ
    คลัชลื่นน่าจะดูที่สปริงกดวาวล์หนือตัวที่เป็นดอกเห็ ดดันฝากดว่าบางหรือเปล่า

คือเปลี่ยนแผ่นคลัซแล้วคลัชมันไม่จากอ่ะแล้วก็หอนด้ว ยมันต้องตั้งหรือทำยังไงคับช่วยชี้แนะหน่อย(จากความค ิดผมว่าสปริงกดแผ่นมันอ่อน)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ classicclub_92 อ่านข้อความ
    คือเปลี่ยนแผ่นคลัซแล้วคลัชมันไม่จากอ่ะแล้วก็หอนด้ว ยมันต้องตั้งหรือทำยังไงคับช่วยชี้แนะหน่อย(จากความค ิดผมว่าสปริงกดแผ่นมันอ่อน)
    ที่ผมเคยประสบปัญหาคลัชมานะครับ
    1 ผมเรียกอะหลั่ยตัวนี้ไม่ถูกเหมือนกันอยู่ต่อจากแกนคล ัช คล้ายดอกเห็ด ไว้ดันฝากดคลัชข้างในมันมีโอกาส สึกหลอมองไม่ออกถ้าไม่ได้เทียบกับของใหม่จะเห็นได้ชั ดว่ามันบางมาก
    2 สปริงล้ามากก็ต้องเปลี่ยนครับ ต้องลองเทียบดูถ้าจะแปลงครับหาอันที่ขนาดกว้างเท่ากั นแต่ยาวกว่า
    3 แผ่นคลัชใช้ของแท้จะดีที่สุด ของแท้ เป็นไฟเบอร์สีน้ำตาล ไม่ใช่แผ่นเหล็กนะมองจากด้านข้าง
    4 ฝากดคลัชสึกหลอมากหรือเปล่าลูบดูครับจะเป็นร่องแสดงว ่าสึก
    5 แกนส่งคลัชไม่ค่อยสึก แต่หาอันที่สภาพดีๆตรงๆเข้าไว้ครับโดยการเอามือลูบดู ว่ามีคลืนไม่เรียบตรงไหนหรือเปล่าเป็นสาเหตุของการที ่น้ำมันรั่วออกซิลตลอด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volume C : 05-03-2007 เมื่อ 22:13

Member clpkeeree's Avatar
    สถานที่
    ท่าสบก
    ขอบคุณ
    0

Talking สงสัยจัง

เนื่องจากว่า รถผมมันเป็นเบนลี่ครับ โครง ถัง ฝาข้างถังแบบไม่มียาง ก้อก แตร ตะแกรงหลัง คิ้ว แล้วในเล่ม เลข โครง และเลข เครื่อง ตรงกะในเล่ม สงสัยว่าทำไมไม่เขียน รุ่นรถว่า HONDA BENLY C92 ละ เป็นไปได้ไหมว่ามันถูกสวมทะเบียนมาครับ ไม่ซีเรียสครับแต่สงสัย เพิ่งไปต่อทะเบียนมา

มาตรฐาน c95 ของผม มีนิดเดียว มีผลกับเครื่องมั้ยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ HM_man อ่านข้อความ
    หมุนก้านวัดออกมา แล้วเช็ดน้ำมันด้วยผ้า จากนั้นจุ่มลงไปในช่อง แต่ไม่ต้องหมุนกลับ ดึงขึ้นมาดูที่ขีดของก้านวัด จะมีขีดบนและล่าง โดย
    ขีดบน หมายถึง เต็ม น้ำมันอยู่ในระดับพอดี หรืออาจจะเกินขีดนิดหน่อยก็ไม่เป็นไร แต่ก็อย่าให้เกินมากนัก
    ขีดล่าง หมายถึง ต่ำ น้ำมันเหลืออยู่ในระดับที่ต่ำ แต่ยังไม่แห้งหมด ให้เติมเพิ่มทันที

สำหรับช่วงระหว่างขีดบนและล่าง เป็นช่วงที่เครื่องยนต์สามารถใช้งานได้เต็มที่ เพียงแต่น้ำมันเครื่องพร่องลงไป และอย่างไรก็ตามควรเติมให้อยู่ในขีดบน

ส่วนเรื่องน้ำมัน ก็แล้วแต่ครับ จะเป็น น้ำมันธรรมดา หรือ กึ่งสังเคราะห์ หรือ สังเคราะห์ 100% ก็ได้ สำหรับผมขอแนะนำเบอร์ 50 ครับ ไม่ว่าข้างหน้ามันจะเบอร์อะไรก็ตาม ขอให้เบอร์หลังเป็น 50 ครับ
    ลองทดสอบดู มีติดปลายนิดเดียว มีผลกับเครื่องมั้ยครับ ไม่ได้ขี่หลายวัน ช่างบอก คาร์บูเน่า เลยไม่กล้าขี่ มาวันนี้ลองขี่ 4-5 โล ไม่เป็นไรแฮะ เกียวกันรึเปล่า สงสสัยถามผู้รู้หน่อย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Smile ิbank

ถ้าซ่อมที่ อําเภอเชียงคําแล้วยังขี่ไม่ดี วันที่ 1 เมษาผมกลับบ้าน คุณมาในพะเยาผมจะพาไปซ่อมกับช่างของผม
    รับลองไม่ผิดหวังเรื่องคาบู ไม่ต้องห่วงใส่ของ s90 ได้ em20

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

ขอถาม หมู 92 หน่อยครับ
    แบบว่าเพิ่งได้รถมาใหม่ครับ สตาร์ทไม่ติด แต่เคยติดครับเมื่อปีที่แล้ว (จอดทิ้งไว้นาน)

1สายคันเร่งราคาเท่าไหร่ครับ เพราะว่ามันบิดไม่ไป
    2.สวิทช์ราคาเท่าไหร่.
    สวิทช์ มันมีทั้งหมด กี่แก๊ก
    แต่ละแก๊กมันทำหน้าที่ยังไง
    3.เกียร์มันเข้ายังไงมันมีกี่เกียร์ ตบไปเรื่อยๆ หรือ ตบ 1 งัด 2

ปล.เพิ่งได้หมูมา แต่ไม่มีความรู้เลย
    มีใครอยู่พระราม 5 มั้งป่าว
    ช่วยทำให้วิ่งได้ทีครับ จะไปหาพี่ ชาติ 71 ให้ซ่อมให้ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

ใครมีดุมล้อ benly ขอดูหน่อยว่ามันต่างจาก c95-92 เห็นพี่เขาบอกว่ามันต่าง

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามนิดนึงครับ

แบบว่ารถผมจะเอา คาร์บู S90 มาใส่ ต้องแปลงอะไรบ้างครับ
    ของใต้หวันได้ข่าวว่าไม่ดีใช่ไหมครับ แล้วต้องเป็นของอะไร ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Wink คาร์บู s90

จะบอกว่า ของไต้หวันไม่ดีก็คงไม่ใช่ทั้งหมด มันอยู่ที่ว่าดัดแปลง และปรับจูนอย่างไรด้วย ถ้าจะเอามาใส่หมู 1. ขยายรู หรือเอาตะไบแต่งรูที่คอคาร์บู 2 รู ถึงจะใส่เข้าไปได้
    2. ขยายรูนมหนูให้ใหญ่ขึ้นนิดหน่อย หรือเปลี่ยนใหม่ตัวละประมาณไม่เกิน10 บาท แล้วแต่ร้าน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

หายไปไหนกันหมดครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แตรไม่ดัง..

ใครรู้บางครับ...คือว่าผมพึ่งใส่แตร cd 125 6 v. ก่อนใส่ทดสอบแล้วดังดีครับ....พอต่อสายแล้วกลับกดไม่ ดังทำไงดี ช่วยหน่อยครับ...
    ขอร่วมทางสานฝันไปด้วยคน...

หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks