ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 31

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 31 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

Junior Member PhiLoSoPhy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ใครพอมีอะไหล่เหลือใช้บ้างครับหรือพอจะหาได้ ผมต้องเหล็กพักเท้าครับ
    ขายเท่าไหร่ ทิ้งราคาและเบอร์ไว้ในข้อมูลส่วนตัวได้เลยครับ

ขอบคุณมากๆครับ
    em24 em24

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ คุณ Safety Man มากๆครับ
    มัดไฟนั่นผมยังไม่ได้เช็ค ถ้าปิดไฟวิ่งก็วิ่งได้ไม่มีปัญหา(วิ่งไปกลับประมาณไก ลสุด 60-70 กม.) พอดีตัวกับรถอยู่คนละที่เลยไม่ค่อยได้ขี่

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PhiLoSoPhy อ่านข้อความ
    ใครพอมีอะไหล่เหลือใช้บ้างครับหรือพอจะหาได้ ผมต้องเหล็กพักเท้าครับ
    ขายเท่าไหร่ ทิ้งราคาและเบอร์ไว้ในข้อมูลส่วนตัวได้เลยครับ

ขอบคุณมากๆครับ
    em24 em24
    ................................

เดี่ยวจะช่วยดูของที่รัชดาให้คับว่าเจ้าไหนมีมาวางขา ยบ้างem21

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อัพครับ เด๋วกระทู้นี้ จะตกลงไปเยอะ
    แสดงว่าช่วงนี้หมูๆ ของ พี่ๆ น้องๆ ไม่ค่อยงอแงกัน อิอิ
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

ทำไงได้ครับ เจอช่างดีก็จบ..........ครับโอ๋

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh อ่านข้อความ
    อัพครับ เด๋วกระทู้นี้ จะตกลงไปเยอะ
    แสดงว่าช่วงนี้หมูๆ ของ พี่ๆ น้องๆ ไม่ค่อยงอแงกัน อิอิ
    ไม่ใช่ว่าไม่งอแงครับ แต่กำลังประเมินทรัพย์เพื่อรักษาตัวครับ

Junior Member netty_mj's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Question ไม่เพื่อนๆทำรถที่ไหนกันคับ

พอดีผมจะปลุกมันอีกครั้ง อยากหาร้านดีๆซักร้าน2ร้านก็ได้ ทำมา3ร้านแล้วมันไม่จบซักกะที ซื้อมา2ปีได้ขี่จิงๆ 2อาทิตย์ เวรกำ หมดไปหลายแล้วคับพี่ น้อง ช่วยด้วย จะที่ไหนรบกวนโพสมานะคับ แถวเกษตร ลาดปลาเค้า ลาดพร้าว สะพานใหม่ ยิ่งดี หรือไกลกว่านั้นก็ได้คับ em99
    อย่าให้ต้องรอถึงพรุ่งนี้.... สิคับ

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อยากได้กระเป๋าใส่สัมภาระเท่ๆ ซัก 1 คู่ ที่ไหนมีขายบ้างคับ ทรงประมาณในรูป หรือ ใกล้เคียง

รูป รูป  

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ผมมี c92 ผมจะทำสี ทำเครื่อง ช่วยแนะนำร้านหน่อยครับ แถวลาดพร้าว 71 ยิ่งดีครับ
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ
    อยากได้กระเป๋าใส่สัมภาระเท่ๆ ซัก 1 คู่ ที่ไหนมีขายบ้างคับ ทรงประมาณในรูป หรือ ใกล้เคียง
    saddle bag แบบนี้รึเปล่าครับ ใบนี้ได้มาจาก country shop ฟิวเจอร์ฯ นานหลายปีมากแล้ว ส่วนแหล่งที่จะแนะนำคือสวนจตุจักรครับ ร้านที่ขายพวกของ cowboy น่ะครับ

รูป รูป  

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณที่แนะนำคับ

Junior Member PhiLoSoPhy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถามความเห็นหน่อยครับ

คือผมกำลังจะซื้อโช๊คหลังครับ อยากทราบว่า
    จะซื้อของเก่าญี่ปุ่นดี หรือว่าซื้อของใหม่ ของไทยดีครับ
    ช่วยแสดงความเห็นทีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PhiLoSoPhy : 27-05-2007 เมื่อ 23:45

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PhiLoSoPhy อ่านข้อความ
    คือผมกำลังจะซื้อโช๊คหลังครับ อยากทราบว่า
    จะซื้อของเก่าญี่ปุ่นดี หรือว่าซื้อของใหม่ ของไทยดีครับ
    ช่วยแสดงความเห็นทีครับ
    เป็นคำแนะนำจาก ความคิดเห็ส่วนตัวองผมนะครับ เคยซื้อโช้คใหม่ตามรัชดามาใช้แล้วรู้สึกว่ามันไม่ทนค รับ ใช้ได้พักนึง มีคนซ้อนแล้วนิ่มไป
    ตอนนี้ใช้โช้คเก่าญี่ปุ่น หนึบดี และถ้าเสีย สามารถถอดมาซ่อมได้ สบายๆ เลยครับ
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ใครพอรู้เรื่องหมู 95 รุ่น ไมล์หน้าดำ เกียร์วน บ้าง คือเท่าที่ผมรู้มาคือ มีรุ่นนี้จริงที่ผลิตออกมาใช่ในเจเปน และเป็นไมล์หน้าดำ สัญนิฐานน่าจะเป้น c95 ปีลึกรุ่นแรกๆ ..........ใครมีข้อมุลเพิ่มเติมกว่านี้บ้างคับ เพราะเท่าที่เจอ 95 ในบ้านเราโดยมากเป็นเกียร์ ตบแล้วงัด .........พอดีผมได้มา1คัน ตอนแรกสงสัยอยู่นานว่าทำไมมันเป้นเกียร์วน (โดนย้ำมาป่าวว่ะ อะไรทำนองนั้น 55 ) ....ใครรุ้ช่วยโฟสเพิ่มเติมด้วยล่ะกัน คับ

ขอบคุณ
    0

สอบถามทีครับ
    ตอนนี้กำลังใส่ท่อไอเสีย
    ตอนใส่ท่อเข้ากับ คอท่อไอเสีย ปรากฏว่า มันหลวมๆ อะครับ เหมือนมันต้องมีอะไรยัดอยู่ข้างใน
    เพื่อให้มันแน่นหรือ เปล่า ใครทราบช่วยบอกทีครับ
    ท่อให้ของ S 90 ครับ
    ขอบคุณครับ
    em89

หน้าที่ 31 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks