ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 32

หน้าที่ 32 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PhiLoSoPhy อ่านข้อความ
    สอบถามทีครับ
    ตอนนี้กำลังใส่ท่อไอเสีย
    ตอนใส่ท่อเข้ากับ คอท่อไอเสีย ปรากฏว่า มันหลวมๆ อะครับ เหมือนมันต้องมีอะไรยัดอยู่ข้างใน
    เพื่อให้มันแน่นหรือ เปล่า ใครทราบช่วยบอกทีครับ
    ท่อให้ของ S 90 ครับ
    ขอบคุณครับ
    em89
    มันจะต้องมียางที่ใส่ตรงนั้นด้วยอะครับ ระหว่างคอท่อและตัวท่อ ถ้าเป็นท่อเดิม แบบที่ผมใส่อยู่ จะเป็นยางสีส้มๆครับ เป็นวงกลม เหมือนโอริง
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Junior Member PhiLoSoPhy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh อ่านข้อความ
    มันจะต้องมียางที่ใส่ตรงนั้นด้วยอะครับ ระหว่างคอท่อและตัวท่อ ถ้าเป็นท่อเดิม แบบที่ผมใส่อยู่ จะเป็นยางสีส้มๆครับ เป็นวงกลม เหมือนโอริง

ขอบคุณครับ แล้วจะหามาใส่

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    1

พี่ๆคับ จะใส่น้ำมันเครื่องหมูตัวโปรดยังไงดี มากน้อยขนาดไหนถึงจะดี
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh อ่านข้อความ
    เป็นคำแนะนำจาก ความคิดเห็ส่วนตัวองผมนะครับ เคยซื้อโช้คใหม่ตามรัชดามาใช้แล้วรู้สึกว่ามันไม่ทนค รับ ใช้ได้พักนึง มีคนซ้อนแล้วนิ่มไป
    ตอนนี้ใช้โช้คเก่าญี่ปุ่น หนึบดี และถ้าเสีย สามารถถอดมาซ่อมได้ สบายๆ เลยครับ
    พี่ดอ้ แล้วมันราคาประมาณเท่าไรคับ แล้วจะหาที่ไหนได้คับ เอาแบบที่ถอดได้อ่ะ
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cp อ่านข้อความ
    พี่ดอ้ แล้วมันราคาประมาณเท่าไรคับ แล้วจะหาที่ไหนได้คับ เอาแบบที่ถอดได้อ่ะ
    หาได้ที่ไหน คือว่าผมก้อหาซื้อที่ตลาดรัชดานี่แหละครับ จากร้านพี่สมชายสุพัน คือแกจะซื้อรถเก่าญี่ปุ่นมาแล้วแยกอะไหล่ขายอะครับ แต่ช่วงนี้ยังไม่มีรถเชียงกงเข้ามาเลย ก้อเลยยังไม่มีของครับ โอ๋ครับผม...
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถึงชมรมมหาวิยาลัย นเรศวร

ผม เล็กครับ อยู่พิดโลก ครับ อยากเข้าชมรมด้วยต้องทำไงครับ
    แล้วที่ชมรมมีเวปไซด์ หรือเปล่าครับ ถ้ามีบอกกันด้วยน่ะครับ
    ต้องสมัครไง ถ้าจะเข้าชมรมน่ะครับ
    ขอบคุณมากครับ ตอบด้วยน่ะครับ อยากมีชมรมจริงๆ

cp's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    3
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yoko001 อ่านข้อความ
    ผม เล็กครับ อยู่พิดโลก ครับ อยากเข้าชมรมด้วยต้องทำไงครับ
    แล้วที่ชมรมมีเวปไซด์ หรือเปล่าครับ ถ้ามีบอกกันด้วยน่ะครับ
    ต้องสมัครไง ถ้าจะเข้าชมรมน่ะครับ
    ขอบคุณมากครับ ตอบด้วยน่ะครับ อยากมีชมรมจริงๆ
    ยินดีมากเลยครับคุณเล็ก ว่างๆแวะเข้ามาคุยกันได้เลยครับ ยินดีต้อนรับคับ อู่อยู่ตรงข้าม หอ เคเค ข้างมอครับ (มอนอกนะครับ) ไม่ต้องเสียอะไรเลยครับ เข้ามาคุยกันเลย ยังไงติดต่อผมได้คับ 0845050836 แชมป์ครับ ยังไงโทมานะครับ ไปเที่ยวเมืองเลยด้วยกัน
    ส่วนบอร์ดกลุ่มก็ตามลิ้งค์เลยครับ http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=165

Senior Member superman90's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมได้มา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ
    ใครพอรู้เรื่องหมู 95 รุ่น ไมล์หน้าดำ เกียร์วน บ้าง คือเท่าที่ผมรู้มาคือ มีรุ่นนี้จริงที่ผลิตออกมาใช่ในเจเปน และเป็นไมล์หน้าดำ สัญนิฐานน่าจะเป้น c95 ปีลึกรุ่นแรกๆ ..........ใครมีข้อมุลเพิ่มเติมกว่านี้บ้างคับ เพราะเท่าที่เจอ 95 ในบ้านเราโดยมากเป็นเกียร์ ตบแล้วงัด .........พอดีผมได้มา1คัน ตอนแรกสงสัยอยู่นานว่าทำไมมันเป้นเกียร์วน (โดนย้ำมาป่าวว่ะ อะไรทำนองนั้น 55 ) ....ใครรุ้ช่วยโฟสเพิ่มเติมด้วยล่ะกัน คับ
    เป็น 92 แต่ของส่วนใหญ่ดูผิวเผิน จะเหมือน 95 ไมล์ดำครับ ไม่ทราบเหมือนกันงงอยู่ คาร์บูคล้า บิลลี่แต่ไม่เหมือนกัน โลโก้ตราใหญ่ ครัสยาวครับ เครื่อง 92 เกียร์วน บางคนบอกว่าเป็นปีติด ๆ กับ 95 ครับ แต่ผมก็ไม่ทราบข้อมูลที่แท้จริงครับ
    บันทึกของเสด็จในกรมหลวงชุมพร เขตรอุดมศักดิ์
    เจอบันทึกนี้ให้เอาคำต่อไปนี้ของกูไปประกาศให้คนรู้ว ่า
    " กูกรมหลวงชุมพรเขตรอุดมศักดิ์ "
    " ผู้เป็นโอรสของพระปิยมหาราช ขอประกาศให้พวกคุณรับรู้ไว้ว่า
    แผ่นดินสยามนี้ บรรพบุรุษ ได้เอาเลือดเอาเนื้อเอาชีวิตแลกไว้
    ไอ้อีมันผู้ใด คิดชั่วร้ายทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
    ฤา กระทำการทุจริต ก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม
    จงหยุดการกระทำนั้นเสียโดยเร็ว
    ก่อนที่ที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตรให้หมดเสนียด ของแผ่นดินสยาม
    อันเป็นที่รักของกู
    ตราบใดที่คำว่า "อาภากร"
    ยังยืนหยัดอยู่ในโลก กูจะรักษาผืนแผ่นดินสยามของกู
    ลูกหลานทั้งหลาย แผ่นดินใดให้เรากำเนิดมา
    มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น
    แผ่นดินใดที่ให้ซุกหัวนอน ให้ความร่มเย็นเป็นสุข
    มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น "
    *ประชาธิปไตย ใช่แค่จักพูด เข้าใจแล้วฤา ถึงเอ่ยอ้าง*

จ้า....พ่อคนดี ขี่หมู

Senior Member superman90's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไฟหน้าไม่ค่อยสว่างทำงัยดี

92 ครับ ไฟเดิมทองขาว ใครพอรู้ว่าต้องทำงัยตอบหน่อย
    บันทึกของเสด็จในกรมหลวงชุมพร เขตรอุดมศักดิ์
    เจอบันทึกนี้ให้เอาคำต่อไปนี้ของกูไปประกาศให้คนรู้ว ่า
    " กูกรมหลวงชุมพรเขตรอุดมศักดิ์ "
    " ผู้เป็นโอรสของพระปิยมหาราช ขอประกาศให้พวกคุณรับรู้ไว้ว่า
    แผ่นดินสยามนี้ บรรพบุรุษ ได้เอาเลือดเอาเนื้อเอาชีวิตแลกไว้
    ไอ้อีมันผู้ใด คิดชั่วร้ายทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
    ฤา กระทำการทุจริต ก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม
    จงหยุดการกระทำนั้นเสียโดยเร็ว
    ก่อนที่ที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตรให้หมดเสนียด ของแผ่นดินสยาม
    อันเป็นที่รักของกู
    ตราบใดที่คำว่า "อาภากร"
    ยังยืนหยัดอยู่ในโลก กูจะรักษาผืนแผ่นดินสยามของกู
    ลูกหลานทั้งหลาย แผ่นดินใดให้เรากำเนิดมา
    มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น
    แผ่นดินใดที่ให้ซุกหัวนอน ให้ความร่มเย็นเป็นสุข
    มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น "
    *ประชาธิปไตย ใช่แค่จักพูด เข้าใจแล้วฤา ถึงเอ่ยอ้าง*

จ้า....พ่อคนดี ขี่หมู

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เพิ่มเติมข้อมุล

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ superman90 อ่านข้อความ
    เป็น 92 แต่ของส่วนใหญ่ดูผิวเผิน จะเหมือน 95 ไมล์ดำครับ ไม่ทราบเหมือนกันงงอยู่ คาร์บูคล้า บิลลี่แต่ไม่เหมือนกัน โลโก้ตราใหญ่ ครัสยาวครับ เครื่อง 92 เกียร์วน บางคนบอกว่าเป็นปีติด ๆ กับ 95 ครับ แต่ผมก็ไม่ทราบข้อมูลที่แท้จริงครับ
    ..............................

เป้น c95 แน่นอนคับ ทั้งเลขโคลงเลขเครื่อง และความจุกระบอกสูบ ถ้าจำไม่ผิด มีเลข 153-154 นี่ล่ะคับ.....ไม่ใช่c92 แน่ๆ คับ ....มันเป้น c95 เกรียร์วน ใครมีข้อมุลเพิ่มเติมบ้างครับ ได้ข้อมุลจากพ่อค้าเพิ่มเติมมาว่า เครื่อง 95 เชียงกงนำเข้าจาก เจเปน เค้าเคยเอาเข้ามาเป้นเกรียรืวนก้อมีคับ

............................

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ superman90 อ่านข้อความ
    92 ครับ ไฟเดิมทองขาว ใครพอรู้ว่าต้องทำงัยตอบหน่อย
    ..............................

ลองดู

1.ใช้หลอด 6 v สแตนเลย์แท้
    2.ลองให้ช่างต่อไฟหน้าจากเครื่องเลย (สว่างตามแรงบิด อาจจะประทับใจกว่าก้อได้)

ดีไม่ดีค่อยว่ากัน ลองดูได้ไม่เสียหายครับ

......................

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ

เป้น c95 แน่นอนคับ ทั้งเลขโคลงเลขเครื่อง และความจุกระบอกสูบ ถ้าจำไม่ผิด มีเลข 153-154 นี่ล่ะคับ.....ไม่ใช่c92 แน่ๆ คับ ....มันเป้น c95 เกรียร์วน ใครมีข้อมุลเพิ่มเติมบ้างครับ ได้ข้อมุลจากพ่อค้าเพิ่มเติมมาว่า เครื่อง 95 เชียงกงนำเข้าจาก เจเปน เค้าเคยเอาเข้ามาเป้นเกรียรืวนก้อมีคับ

............................
    เคยได้ยินมาจากรุ่นพี่อะนะครับ ว่ามีแน่นอน ตัว 95 ที่เป็นเกียร์วน เป็นหมูตัวแรกๆ ปีเก่าๆ ลึกๆ ที่นำเข้ามาขายในเมืองไทย ส่วนรายละเอียด ต่างๆนั้นไม่แน่ใจ เอาไว้จะไปถามมาให้อีกทีครับ

Junior Member PhiLoSoPhy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยากทราบข้อแตกต่างระหว่างลูกสูบ S 90 กับของ 95 อะครับ
    ว่าจะใช้แบบไหนดี เพราะว่าราคามันต่างกันประมาณ 2 พันได้
    ถ้าขง S 90 ใช้ได้ดี ก็จะได้ทุ่นคาใช้จ่ายไปหน่อยอะครับ
    ขอบคุณมากครับ

em85

cp's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    3
    1

s90 ตีนมันจะยาวกว่าต้องปาดทิ้งให้พอดีกับลูกเดิมก็ใช้ได ้ แต่จังหวะอัดมันจะไม่สุดจะเหลือที่ด้านเบ้าฝาเสื้อนิ ดหน่อยแต่ก็ไม่เป็นไรคับ

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ลูกสูบ c65 ก็ใช้ได้คับ...ตอนนี้ใช่กับ c92 อยู่ครับ

หน้าที่ 32 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks