ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 33

หน้าที่ 33 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

Unhappy

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PhiLoSoPhy อ่านข้อความ
    อยากทราบข้อแตกต่างระหว่างลูกสูบ S 90 กับของ 95 อะครับ
    ว่าจะใช้แบบไหนดี เพราะว่าราคามันต่างกันประมาณ 2 พันได้
    ถ้าขง S 90 ใช้ได้ดี ก็จะได้ทุ่นคาใช้จ่ายไปหน่อยอะครับ
    ขอบคุณมากครับ

em85
    อยากทราบว่าราคาลูกสูบ C 95 ครับและบอกได้ไหมว่าไซต์อะไรทำไมเดี่ยวนี้แพงจังกำลั งเตรียมของไว้
    ผ่าเครื่องอยู่ครับ

tong_28ie's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร "อุตสาตาเหลี่ยม"
    ขอบคุณ
    0

หมูแดงของผมไปเป็นเครื่องอกร่องได้ไง 92มีเครื่องอกร่องหรือป่าวครับName:  98.JPG
Views: 743
Size:  46.1 KB
    [CENTER][FONT=Century Gothic][COLOR=darkred][SIZE=5][COLOR=blue]โทร

..น้oJ xมู llดJ
    ขตย-111
    พิษณุโลก

......................

Junior Member PhiLoSoPhy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bank C95 อ่านข้อความ
    อยากทราบว่าราคาลูกสูบ C 95 ครับและบอกได้ไหมว่าไซต์อะไรทำไมเดี่ยวนี้แพงจังกำลั งเตรียมของไว้
    ผ่าเครื่องอยู่ครับ

ก่อนอื่นเลย ต้องขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบนะครับ
    พอดีว่ามีคนฝากถามมา ผมเลยไม่รู้ว่าไซต์อะไร แต่ราคาที่ได้ทราบข้อมูลมาประมาณลูกละพันครับ
    เห็นเขาไปหาของที่สวนมะลิครับผม
    ส่วนผมก็ใช้ลูกสูบ S 90 แต่รถยังไม่เสร็จเลยไม่มีคำตอบไปตอบเขาได้จึงมาโพสถา มครับ

ขอบคุณครับ ไว้จะถามขนาดไซต์ มาให้ครับผม

Senior Member superman90's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ
    ..............................

ลองดู

1.ใช้หลอด 6 v สแตนเลย์แท้
    2.ลองให้ช่างต่อไฟหน้าจากเครื่องเลย (สว่างตามแรงบิด อาจจะประทับใจกว่าก้อได้)

ดีไม่ดีค่อยว่ากัน ลองดูได้ไม่เสียหายครับ

......................
    บันทึกของเสด็จในกรมหลวงชุมพร เขตรอุดมศักดิ์
    เจอบันทึกนี้ให้เอาคำต่อไปนี้ของกูไปประกาศให้คนรู้ว ่า
    " กูกรมหลวงชุมพรเขตรอุดมศักดิ์ "
    " ผู้เป็นโอรสของพระปิยมหาราช ขอประกาศให้พวกคุณรับรู้ไว้ว่า
    แผ่นดินสยามนี้ บรรพบุรุษ ได้เอาเลือดเอาเนื้อเอาชีวิตแลกไว้
    ไอ้อีมันผู้ใด คิดชั่วร้ายทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
    ฤา กระทำการทุจริต ก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม
    จงหยุดการกระทำนั้นเสียโดยเร็ว
    ก่อนที่ที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตรให้หมดเสนียด ของแผ่นดินสยาม
    อันเป็นที่รักของกู
    ตราบใดที่คำว่า "อาภากร"
    ยังยืนหยัดอยู่ในโลก กูจะรักษาผืนแผ่นดินสยามของกู
    ลูกหลานทั้งหลาย แผ่นดินใดให้เรากำเนิดมา
    มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น
    แผ่นดินใดที่ให้ซุกหัวนอน ให้ความร่มเย็นเป็นสุข
    มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น "
    *ประชาธิปไตย ใช่แค่จักพูด เข้าใจแล้วฤา ถึงเอ่ยอ้าง*

จ้า....พ่อคนดี ขี่หมู

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tong_28ie อ่านข้อความ
    หมูแดงของผมไปเป็นเครื่องอกร่องได้ไง 92มีเครื่องอกร่องหรือป่าวครับName:  98.JPG
Views: 743
Size:  46.1 KB

............................

เครื่อง c92 บิลลี่ อกร่อง ลูกปืนข้อเหวี่ยง 3 ตลับ

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

ทำไมลูกสุบหมูมันแพงจังอะครับ ล่าสุดลุงที่ทำรถหมู 95 ให้ผม พึ่งไปซื้อมาลูกสุบ95แท้ ไซส์ 3 ชุดละ
    ( 2 ลูก ) 1600 บาท พร้อมแหวนแต่แหวนไม่แท้ ที่ร้าน ส.สม สวนมะลิ มันปั๊มว่า honda นะครับ แต่บางทีมีคนซื้อมา ปั๊มว่า art เลยไม่แน่ใจว่าแบบไหนแท้กันแน่ ใครรู้บอกด้วยนะครับ แต่ลองเปรียบเทียบและสังเกตดูรู้สึกว่าเนื้อลูกสุบขอ ง art จะเนียนกว่าแบบที่ปั๊ม honda ครับ
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Member TO_C92's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

อิจฉาพี่ๆๆจางเลยคราบ
    รถผมวันยางไม่เสร็จเลย(ยางมะมีตังทำอิอิ)
    เดี๋ยวสิ้นเดือนเนี่ยแหละผมจาได้ตังทำไอ้หมูผมแล้ว
    อิอิอิอิอิ
    ฝากเนื้อฝากหมูผมด้วยน๊าคราบพี่ๆขับหมู
    I Love Honda C_92 C_95
    มาคุยกันได้ตลอดนะครับ ผมอยู่ขอนแก่นนะครับ

เบอร์ 0868634100 มีไรโทรหาได้นะคราบ
    ที่สุดของชีวิตคือความคราสสิคของ...รถโบราณ

( คนรักหมู )

Junior Member bazelus's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผู้รู้ช่วยตอบทีคับ

ตอนนี้ผมมีหมู92อยู่คับขี่มาได้5ปีแล้วแต่เพิ่งมาสัง เกตุเห็นว่าเลขเครื่องกะเลขตัวถังมันม่ะใช่ของC92อ่ะ คับ
    มันเปนเลขbenly
    ผมก้อเลยอยากถามพี่ๆผู้มีความรู้เกี่ยวกับc92 benlyหน่อยคับว่ามีตรงจุดไหนบ้างที่ต่างจากหมูc92ธรร มดาอ่ะคับ
    ที่ผมรู้คือ
    1.เลขเครื่องกับเลขตัวถังไม่เหมือนกัน
    2.ถังน้ำมันไม่เหมือนกัน
    3.ตัวจับเครื่องไม่เหมือนกัน
    4.แฮนด์ไม่เหมือนกัน

ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมพี่ช่วยบอกหน่อยนะคับขอบคุณคับ
    [email protected]

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TO_C92 อ่านข้อความ
    อิจฉาพี่ๆๆจางเลยคราบ
    รถผมวันยางไม่เสร็จเลย(ยางมะมีตังทำอิอิ)
    เดี๋ยวสิ้นเดือนเนี่ยแหละผมจาได้ตังทำไอ้หมูผมแล้ว
    อิอิอิอิอิ
    ฝากเนื้อฝากหมูผมด้วยน๊าคราบพี่ๆขับหมู
    ...................................

อยากดูรูปเล็กซ้ายมือแบบชัดๆเต็มๆ ลงให้ดูได้ไหมครับ ( ชอบๆ)

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bazelus อ่านข้อความ
    ตอนนี้ผมมีหมู92อยู่คับขี่มาได้5ปีแล้วแต่เพิ่งมาสัง เกตุเห็นว่าเลขเครื่องกะเลขตัวถังมันม่ะใช่ของC92อ่ะ คับ
    มันเปนเลขbenly
    ผมก้อเลยอยากถามพี่ๆผู้มีความรู้เกี่ยวกับc92 benlyหน่อยคับว่ามีตรงจุดไหนบ้างที่ต่างจากหมูc92ธรร มดาอ่ะคับ
    ที่ผมรู้คือ
    1.เลขเครื่องกับเลขตัวถังไม่เหมือนกัน
    2.ถังน้ำมันไม่เหมือนกัน
    3.ตัวจับเครื่องไม่เหมือนกัน
    4.แฮนด์ไม่เหมือนกัน

ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมพี่ช่วยบอกหน่อยนะคับขอบคุณคับ
    [email protected]
    .......................................
    คร่าวๆ จุดที่หลายคนอาจยังไม่รู้หรือไม่สนใจสังเกตุ

โครง แถวๆกระเป๋าข้าง จะเว้าแทบเล็ก แทบใหญ่ไม่เหมือนกัน ลองจอดเทียบสังเกตุดูจะเห็นความแตกต่างครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking จัดให้คราบเพ่ แล่มไหม

พี่ขอมาผมจัดให้พี่ พอดีผมไปค้นหาเจอใน Google ครับ

Name:  HyoshiC92[1].jpg
Views: 466
Size:  35.2 KB

มาคุยกันได้ตลอดนะครับ ผมอยู่ขอนแก่นนะครับ

เบอร์ 0868634100 มีไรโทรหาได้นะคราบ
    ที่สุดของชีวิตคือความคราสสิคของ...รถโบราณ

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อุปกรณ์เสริมหล่อ ....ไปสปอตร์ไลท์ เหลี่ยม .....แจ่มครับ

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เก้บมาฝาก

เป้นรูปถ่ายเก่าประมารปี 2515 ติดข้างฝาศาลาวัดแห่งหนึ่งในสุพรรรไปเจอมาเลยถ่ายมาฝ ากครับ (รูปจิงชัดแต่ผมถ่ายเบลอเองอ่ะ )

............ฮอนด้าหมูรถตำรวจภูธร ใช้นำขบวนครับ.................แจ่มเลย

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Safety Man : 26-06-2007 เมื่อ 17:38

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แล่มเลยพี่คร๊าบ

แล่มจิงๆเลยพี่ สุดยอดเลย
    em24em24em24em24em24

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    1

แจ่มครับแจ่ม แหม หมูเราสมัยก่อนนี่ก็เทห์ไม่เบาเลยนะครับ
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

หน้าที่ 33 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks