ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 35

หน้าที่ 35 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

ไม่ได้เข้ามานานเหมือนกัน ไม่ได้ขี่หมูนาน จนแบตเสื่อมเหมือนกัน แบบว่าน้ำกลั่นแห้งกันไปเลย
    เลยนึกขึ้นได้ว่า ถ้าเอารถไปเซ็ทอีกทีจะ ซื้อ แบตแห้งเก็บไว้ แบบ แบตติดรถเสื่อมเมื่อไหร่ ก็หยิบแบตแห้งมาเติมน้ำกรดใช้ทันที่...แก้เซ็ง

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

....เคยเห้นมีขายน่ะร้านขายอะไหล่แต่งรถยนต์....แบตแ ห้ง 6 v 11 a ....ที่เจอราคา 400 บาท มีที่ไหนถูกกว่านี้ไหมครับ ว่าจะลองซื้อมาใช้ดูบ้างเหมือนกัน อิอิ......

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    สงสัยครับ
    มีหมูใครที่แปลงซีดีไอมามั้ง อยากรู้ปัญหาของมันเพราะเคยได้ยินข่าวว่า ไม่ดีจิงเหรอครับ
    รถผมก็แลง cdi มันก็ใช้ดีนะ แต่เวลาร้อนจัดๆเครื่องมันจารู้สึกตื้อๆ
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

Junior Member rayyatruis's Avatar
    สถานที่
    ตัวคนเดียว ขับคนเดียว "อุตสาตาเหลี่ยม" แห่ง กลุ่มรถโบราณ ม.นเรศวร
    ขอบคุณ
    0

แหม๋...แชมป์ขนาดตื้อๆๆ แชมป์วิ่งเป็นร้อยเลยนะน่ะ 555+++ อย่างว่าเน้อะ เครื่องดี สีสวย
    รถผมวิ่งไม่ไว เครื่องผมไม่แรง
    เสียงผมไม่ดัง ผมวิ่งตามอายุ
    รถคลาสสิค

เมื่อใจรักที่จะทำ อย่ามั่วพะวงหน้าพะวังหลัง
    " บินทั่วหล้า Honda 92 "
    ลูกพ่อนเรศวร

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

พอดีถอดก็อกน้ำมันมาดู ....อยากถามว่า เบอร์ 22 ....มันคือตัวอะไร ทำหน้าที่อะไร พอดีถอดออกมาไม่เห็นมี แต่ก็อกก้อทำงานได้ตามปกติครับ

รูป รูป  

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ
    พอดีถอดก็อกน้ำมันมาดู ....อยากถามว่า เบอร์ 22 ....มันคือตัวอะไร ทำหน้าที่อะไร พอดีถอดออกมาไม่เห็นมี แต่ก็อกก้อทำงานได้ตามปกติครับ
    รู้สึกว่าเป็นน็อตยึดถังไม่เกี่ยวกับก๊อกน้ำมันครับ ถ้าตอบผิดขอโทษด้วยครับ

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ....ผมก้อคิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับก็อกเหมื อนกัน 55

@-- 07/07/2007 --@ "ซามูไรเดอร์"'s Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร
    ขอบคุณ
    0

ขอถามนอกเรื่องเอาความรู้สัก 2 ข้อครับ

1.หมูนำเข้ามาประเทศไทยประมาณปีไหนครับ..ประมาณว่าเร ิ่มจดทะเบียนนะครับ
    (รถผมจดปี 10)
    2.หมูที่นำเข้ามามีสีไหนบ้างครับที่เริ่มจดทะเบียน.. สีดำสีเดียวรึเปล่า
    (รถผมจดสีดำ)

เห็นบอร์ดเงียบๆครับเลยมาแจมสักหน่อย
    ขอบคุณคราบบบบ

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ "ซามูไรเดอร์" อ่านข้อความ
    ขอถามนอกเรื่องเอาความรู้สัก 2 ข้อครับ

1.หมูนำเข้ามาประเทศไทยประมาณปีไหนครับ..ประมาณว่าเร ิ่มจดทะเบียนนะครับ
    (รถผมจดปี 10)
    2.หมูที่นำเข้ามามีสีไหนบ้างครับที่เริ่มจดทะเบียน.. สีดำสีเดียวรึเปล่า
    (รถผมจดสีดำ)

เห็นบอร์ดเงียบๆครับเลยมาแจมสักหน่อย
    ขอบคุณคราบบบบ
    ...................................
    c92 ของผม จดทะเบียนนปี 2507
    เท่าที่เคยเห็นแคทตาล็อค มีสีดำ แดง และน้ำเงินกรมท่า

Member clpkeeree's Avatar
    สถานที่
    ท่าสบก
    ขอบคุณ
    0

Talking อยากเห็นรูปหมู จากเยอรมันครับ

อยากเห็นรูปหมู จากเยอรมันครับ คือเคยเห้นครั้งนึง ตอนนั้นไม่ได้สนใจ เป็นเบนลี่ ครับ ไฟแปลกๆครับ/\4

[ BLacK CLasSiC ] James Sheffer Munky's Avatar
    ขอบคุณ
    0

95 เคยเข้าเกีร์ยแรงไปหน่อยแค่นิดเดียว รูดถอนเกีร์ยไม่ได้มันเกิดจากอะไร
    em20. โปรดใช้วิจารณญานในการรับชมและรับฟัง .[SIGPIC][IMG][/IMG][/SIGPIC]

C A 95 คื อ อ ะ ไ ร ครับช่วยอธิบายหน่อย.......a นี้คือ อเมริกาหรือเปล่าครับ....

จากคนบ้า Ca

@-- 07/07/2007 --@ "ซามูไรเดอร์"'s Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร
    ขอบคุณ
    0

เท่าที่รู้นะครับ CA ก็คือรหัสรถ Benly ทางฝั่งยุโรปเค้าอ่ะ
    ในที่นี้ CA95 ก็คือ Benly C95 นั่นเอง

ปล..ผิดถูกอย่างไรขออภัยนะครับ

20th..CenTury..l3oYss unjius's Avatar
    สถานที่
    โดดเดี่ยวขลับ
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ ตอนนี้กำลังสนใจ c92 กับ 95 อยู่ครับกำลังหาอยู่ ยังไม่มีรถครับผมเดี๋ยวเจอที่ถูกใจ
    คงต้องขอฝากตัวด้วยนะครับ ช่วงนี้กำลังหาข้อมูลรถอยู่ครับ

ปล.ไม่แน่ใจว่า 92 กับ 95 ตัวไหนเหมาะกับคนตัวใหญ่น้ำหนักเยอะแบบผมครับ

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb ใจมาก่อน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unjius อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ ตอนนี้กำลังสนใจ c92 กับ 95 อยู่ครับกำลังหาอยู่ ยังไม่มีรถครับผมเดี๋ยวเจอที่ถูกใจ
    คงต้องขอฝากตัวด้วยนะครับ ช่วงนี้กำลังหาข้อมูลรถอยู่ครับ

ปล.ไม่แน่ใจว่า 92 กับ 95 ตัวไหนเหมาะกับคนตัวใหญ่น้ำหนักเยอะแบบผมครับ
    จะถามว่าน้ำหนักเท่าไรครับ.........อย่าลืมครับชื่อห มูเนี่ยะที่มามันมาจากไหน..........เมื่อก่อนไว้ขนหม ูนะครับ.....น้ำหนักหมูอย่างน้อยก็ตัวนึงอย่างน้อยเป ็น100ก.ก.ครับ.........ปัจจุบันไม่ต้องห่วงเลยกาลเวล าพิสูจน์คุณค่าของมันเอง..............ผมรับรองครับเ พราะตัวผมเองก็เยอะอยู่เหมือนกันมันยังวิ่งฉิว...... ..ถ้าไม่พังซะก่อนครับ.....................92หรือ95 ตัวไหนก็ได้ครับแล้วแต่โอกาสและวาสนาในการซื้อหามาเล ่นแต่จะตัวไหนมันสุดยอดพอกันครับ................ผมม ันรักหมูเข้าไส้กะเลือดไปแล้ว555555(เตรียมทำลาบหมูด ่วน)ล้อเล่นครับ/\2
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

หน้าที่ 35 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks