ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 36

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100
หน้าที่ 36 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

Senior Member mozilla's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยด้วยคับ รถมีปัญหา

คือว่าผมขับc95อยู่ครับแล้วมันมีปัญหาตรงที่ว่าไฟมัน จ่ายไม่พออะครับทำให้รถสตาทไม่ติดเลย ไฟหน้านี่หรือบางทีไม่ติดเลยครับ เอาไปซ่อมช่างเค้าก็ชาตแบตให้ก็ขับได้ประมาณ2-3วันมันก็เป็นอีกคับ เลยอยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไรครับไม่กล้าขับไปข้างนอกเ ลยกลัวดับมากๆ เอ่อแล้วใครมีทริกจำเกียรถมั่งอะครับผมชอบขับแล้วเพล ินลืมว่าขับเกียไรอยู่ งงเลยครับ

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mozilla : 19-08-2007 เมื่อ 11:03

Senior Member mozilla's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โปรดกดปุ่ม ตอบแบบรวดเร็ว ของข้อความที่คุณต้องการตอบ

20th..CenTury..l3oYss unjius's Avatar
    สถานที่
    โดดเดี่ยวขลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boyinthanon อ่านข้อความ
    จะถามว่าน้ำหนักเท่าไรครับ.........อย่าลืมครับชื่อห มูเนี่ยะที่มามันมาจากไหน..........เมื่อก่อนไว้ขนหม ูนะครับ.....น้ำหนักหมูอย่างน้อยก็ตัวนึงอย่างน้อยเป ็น100ก.ก.ครับ.........ปัจจุบันไม่ต้องห่วงเลยกาลเวล าพิสูจน์คุณค่าของมันเอง..............ผมรับรองครับเ พราะตัวผมเองก็เยอะอยู่เหมือนกันมันยังวิ่งฉิว...... ..ถ้าไม่พังซะก่อนครับ.....................92หรือ95 ตัวไหนก็ได้ครับแล้วแต่โอกาสและวาสนาในการซื้อหามาเล ่นแต่จะตัวไหนมันสุดยอดพอกันครับ................ผมม ันรักหมูเข้าไส้กะเลือดไปแล้ว555555(เตรียมทำลาบหมูด ่วน)ล้อเล่นครับ/\2
    ยินดีครับผม..ผมนน. 90 โล สูง 193 ครับ อุ ๆ เด๋ววันจันทร์นี้ว่าจะเตรียมตัวไปถอยมาแล้วครับ แหะ ๆ
    กำลังหาจากในเว็บที่นี้ส่วนนึงครับผม ถูกใจอยู่สองคัน เด่วต้องรอดูต่อครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unjius : 19-08-2007 เมื่อ 13:01

ขอบคุณ
    0

Talking ช่วยทีงับ

em96คือว่าผมขับc95อยู่ครับแล้วมันมีปัญหาตรงที่ว่าไ ฟมัน จ่ายไม่พออะครับทำให้รถสตาทไม่ติดเลย ไฟหน้านี่หรือบางทีไม่ติดเลยครับ เอาไปซ่อมช่างเค้าก็ชาตแบตให้ก็ขับได้ประมาณ2-3วันมันก็เป็นอีกคับ เลยอยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไรครับไม่กล้าขับไปข้างนอกเ ลยกลัวดับมากๆ เอ่อแล้วใครมีทริกจำเกียรถมั่งอะครับผมชอบขับแล้วเพล ินลืมว่าขับเกียไรอยู่ งงเลยครับ

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mozilla อ่านข้อความ
    em96คือว่าผมขับc95อยู่ครับแล้วมันมีปัญหาตรงที่ว่าไ ฟมัน จ่ายไม่พออะครับทำให้รถสตาทไม่ติดเลย ไฟหน้านี่หรือบางทีไม่ติดเลยครับ เอาไปซ่อมช่างเค้าก็ชาตแบตให้ก็ขับได้ประมาณ2-3วันมันก็เป็นอีกคับ เลยอยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไรครับไม่กล้าขับไปข้างนอกเ ลยกลัวดับมากๆ เอ่อแล้วใครมีทริกจำเกียรถมั่งอะครับผมชอบขับแล้วเพล ินลืมว่าขับเกียไรอยู่ งงเลยครับ

น่าจะเป็นเพราะว่าไฟมันไม่ชาร์ตนะครับ ไม่แน่ใจ ยังไงลองเอาไปให้ช่างดีๆดูดีกว่า
    เรื่องเกียร์นี่ ต้องจำกันเอาเองเลยครับ พยายามมีสติตอนที่ขี่อะนะครับ อิอิ
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับๆทีตอบคำถามครับ

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ปัญหาของคนใช้หน้าทองขาวคือไฟไม่ชาตร์เข้าแบต...มีจุ ดให้แก้ไขตรวจสอบหลายจุด จุดใหญ่ที่จะแนะนำที่เสียกันบ่อย คือ มัดข้าวต้มและตัวกลับไฟ(สีส้ม)...หากเสียต้องเปลี่ยน ใหม่....ส่วนเรื่องเกียร์ c92 (วน)สำหรับผม จะสังเกตุเข็มไมล์และฟังเสียงเครื่อง รถผมถ้าขี่เร็วประมาณ 40+ ขึ้นไปและเสียงเครื่องปกติ แสดงว่า ตบหมดแล้ว อิอิ จำแบบนี้ครับ

ขอบคุณ
    0

แล้วยังงี้ผมควรจะแปลงเป็นcdiไหมครับเพราะผมกังวลปัญ หานี้มากๆครับ

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

Question สอบถามหน่อย

ไอ้คาร์บูผ้าปั๊มเนี่ยะมันเอามาใส่กะหมู95ได้เลยอะเป ล่าหรือว่าต้องปรับแต่งหรือจูนนมหนูอีก.........ใครร ู้ช่วยไขหน่อยกำลังขัดข้องใจอยู่
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mozilla อ่านข้อความ
    แล้วยังงี้ผมควรจะแปลงเป็นcdiไหมครับเพราะผมกังวลปัญ หานี้มากๆครับ
    ในส่วนตัวผมอย่างแปลงเลยครับ
    เพราะว่าระบบไฟเดิมๆของมันดีที่สุดแล้ว

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Member clpkeeree's Avatar
    สถานที่
    ท่าสบก
    ขอบคุณ
    0

Talking ครับ ขอแนะนำอยากได้ถูกๆแนะนำไปที่.....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unjius อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ ตอนนี้กำลังสนใจ c92 กับ 95 อยู่ครับกำลังหาอยู่ ยังไม่มีรถครับผมเดี๋ยวเจอที่ถูกใจ
    คงต้องขอฝากตัวด้วยนะครับ ช่วงนี้กำลังหาข้อมูลรถอยู่ครับ

ปล.ไม่แน่ใจว่า 92 กับ 95 ตัวไหนเหมาะกับคนตัวใหญ่น้ำหนักเยอะแบบผมครับ
    สระบุรีครับ รถหมูเยอะมากๆ และมีทะเบียน ราคาไม่สูงเท่านี้นะครับ ของคุณ YAM ที่แกมาโพสขายของบ่อยๆ ในนี้ ก็มาจากสระบุรีครับ รถNo-Bookก็เยอะ เมื่อวันแม่ผมได้ไปสำมะเรเทเมากะเพื่อนที่สระบุรี และสุพรรณ ที่สระบุรีได้ไปพบเพื่อนของเพื่อนของเพื่อน ครับ ในโกดังมีรถเก่าญี่ปุ่นบานครับ เช่น c72 1 คัน cb72 1 คัน c 100 c 90 c92 4 คัน 95 2 คัน อะไหล่หมู เป็นกองๆ ครับ รถจักรยานเก่า อาจมีอีกเยอะ ผมถามเขา เขา บอกจะขายและ จะเก้บไว้ขันเดียว เขาไม่ได้ประกาศขายนะครับ บอกกันในหมู่เพื่อนๆ ผมจอง cb 72 ไว้ มีทะเบียนโอน ราคาไม่น่าเชื่อ ของก้อครบ แต่ไม่รุ้จะได้มาขี่ตอนไหน

20th..CenTury..l3oYss unjius's Avatar
    สถานที่
    โดดเดี่ยวขลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ clpkeeree อ่านข้อความ
    สระบุรีครับ รถหมูเยอะมากๆ และมีทะเบียน ราคาไม่สูงเท่านี้นะครับ ของคุณ YAM ที่แกมาโพสขายของบ่อยๆ ในนี้ ก็มาจากสระบุรีครับ รถNo-Bookก็เยอะ เมื่อวันแม่ผมได้ไปสำมะเรเทเมากะเพื่อนที่สระบุรี และสุพรรณ ที่สระบุรีได้ไปพบเพื่อนของเพื่อนของเพื่อน ครับ ในโกดังมีรถเก่าญี่ปุ่นบานครับ เช่น c72 1 คัน cb72 1 คัน c 100 c 90 c92 4 คัน 95 2 คัน อะไหล่หมู เป็นกองๆ ครับ รถจักรยานเก่า อาจมีอีกเยอะ ผมถามเขา เขา บอกจะขายและ จะเก้บไว้ขันเดียว เขาไม่ได้ประกาศขายนะครับ บอกกันในหมู่เพื่อนๆ ผมจอง cb 72 ไว้ มีทะเบียนโอน ราคาไม่น่าเชื่อ ของก้อครบ แต่ไม่รุ้จะได้มาขี่ตอนไหน

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมาก ๆ ครับผม

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boyinthanon อ่านข้อความ
    ไอ้คาร์บูผ้าปั๊มเนี่ยะมันเอามาใส่กะหมู95ได้เลยอะเป ล่าหรือว่าต้องปรับแต่งหรือจูนนมหนูอีก.........ใครร ู้ช่วยไขหน่อยกำลังขัดข้องใจอยู่
    ................................
    ผมว่าการปรับแต่งนมหนู หรือจูนคาร์บูให้เข้ากะรถแต่ละคันมันเป็นเรื่องปกติข องช่างอยู่แล้วครับ ไม่น่าจะกังวลน่ะครับ สิ่งที่น่าจะกังวลก้อคือ คารืบูมือ 2 มันจะเน่ามากไหม ชุดซ่อมมีไหม สุดท้ายราคาทำไงให้ได้มาถูกๆ 555

boy244729
    สถานที่
    ภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยแก้ไข

แนะนำนะคับ
    ควรเปลี่ยนตัวชาร์ตไฟคับ เพราะรถผม จอดไว้ประมาณเกือบเดือน สตาร์ทติดคับ และก็ซ่อมให้ลูกค้าไปทุกราย ไม่เคยมีปัญหาเรื่องชาร์ตไฟกับมาเลย ส่วนตัวชาร์ต 6-8 ชั้น ผมไม่แนะนำนะคับ
    เพราะวัดจากกระแสไฟที่เข้าแบตแล้ว ไม่เพียงพอ และก่อให้เกิดปัญหาไฟหน้าทองขาว จะเขียว (กินไฟ ไฟเข้าเครื่องไม่พอ)

ส่วนเรื่องเกียร์ของรถ C92 ผมซ่อมแล้วคับ ผมติดตัวล็อคไว้ในเครื่อง โดยพอถึงเกียร์ 4 แล้ว จะตบไม่ลง ( คือ N- 1 -2-3-4 แล้วตบไม่ลงต้องตบถ้อยหลัง ) เพราะผมขับ ประมาณ 100 กว่า ๆ แล้วเผลอไปตบเกียร์ แล้วเข้าเกียร์ 1 ต่อเลย ปรากฎว่าเกือบไปคับ เลยต้องให้ลุงผม ติดตัวล็อคเกียร์ไว้ในเครื่อง ขับแล้วไม่อันตราย

ถ้าอยากปรึกษา เรื่องเครื่อง ระบบไฟ คุณ Bank C95 พอให้คำแนะนำได้คับ 089-555-6859
    ยินดีคับ (จะพยายาม ช่วยคนขับหมู ให้ปลอดภัย )

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณพี่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ
    ................................
    ผมว่าการปรับแต่งนมหนู หรือจูนคาร์บูให้เข้ากะรถแต่ละคันมันเป็นเรื่องปกติข องช่างอยู่แล้วครับ ไม่น่าจะกังวลน่ะครับ สิ่งที่น่าจะกังวลก้อคือ คารืบูมือ 2 มันจะเน่ามากไหม ชุดซ่อมมีไหม สุดท้ายราคาทำไงให้ได้มาถูกๆ 555
    จิงๆแล้วได้มาสภาพ70%เป็นของรุ่นพี่............แล้ว ก็มีชุดซ่อมอยู่เลยกะว่าจะเอามาใส่นะเลยขอความคิดเห็ น
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

หน้าที่ 36 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks