ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 4

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

สายครัสเดี่ยวนี้ก้อไม่แพงน่ะ ผมว่าใช้ตรงรุ่นเลยดีกว่า แท้ 150 เทียม 80 แต่อย่าลืมน่ะว่า รถคุณเป้นแบบสายครัส สั้นหรือยาว เคยโดนมาแล้ว

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถามเรื่องตัวรถหน่อยครับ หมูผมเวลามองดูหมูตัวเองโดยเฉาพะตรงถังน้ำมันทำไมมัน ดูเล็กๆเพรียวๆ แต่ของคนอื่นทำไมมันดูใหญ่ๆแน่นๆล่ะ เป็นไปได้มั้ยว่าถังน้ำมันจะมีขนาดไม่เท่ากัน

ขอถามหน่อยครับ

ทองขาว กับ cdi มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบางครับ

แล้วควรจะใช้อันไหนดีกว่ากัน

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

เรื่องระบบไฟ.....โดยส่วนตัว ชอบเดิมๆ ระบบไฟหน้าทองขาว ถ้าทำระบบไฟชารต์เข้าแบตจบ ก้อไม่มีอะไรให้น่าเป็นห่วง....

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

รถผมเหมือนกันครับ ระบบชาร์ทไม่ดีครับ
    ไม่ชอบวิ่งกลางคืนครับ ไฟจะหมดครับ
    นอกจากจะปิดไฟวิ่งครับ ว่าจะเปลี่ยนตัวชาร์ทใหม่
    เอาของอะไรมาใส่ดีครับ

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ของเดิมแบบ 8 ชั้น ดีทีสุดคับ .....ถ้าหาของใหม่ได้รับรองไม่ผิดหวัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Safety Man : 11-01-2006 เมื่อ 22:20

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอร่วมด้วย

ไอ้ที่ว่า8ชั้นนั้นเค้าหากันที่ไหนครับ แล้วก็ราคารประมาณเท่าไร หากไม่มีจะเอาของรุ่นไหนมาใส่ได้ ของผมนั้นใส่แบบ4 ชั้นอยู่ แต่เวลาเปิดไฟหน้าก็ไม่เห็นมีปัญหา แต่ติดใจตรงที่เวลาขี่ทางไกลๆจะกดปุ่มสตาร์ทมือได้ แต่หากขี่ใกล้ๆมันดันกดไม่ติด เอายังงัยกับฉันเนี้ยะ งัยผู้รู้และผู้มีขายช่วยหน่อยนะ boyinthanon@yahoo.com/\4 /\4 /\4 /\4

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต่อเติมอีกหน่อย

เวลาขี่เปิดไฟหน้ามันก็ไม่ค่อยสว่างนักนะ เวลาขี่ผ่านไฟที่ติดกับเสาไฟฟ้านะ โดนไฟเสากลบหมด แต่ถ้าหากขี่ตามถนนมืดๆไม่มีไฟนะ แจ่มซะ เอากะมันดิ เออ แลปกดี นี่ละ เสน่ห์ของหมู95ของผม อิอิอิ/\3 /\3 /\3 /\3 boyinthanon@yahoo.com

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ตัวชาตร์ 4 ชั้น เป็น ของ c92 ....8 ชั้น ของ c95 แต่แน่นอนกว่า ถ้าสภาพดีๆ ราคามือสองประมาณ 200 - 300 บาท ของใหม่ประมาณ 850 - 1000 บาท ....ที่รัชดายังหาได้ และร้านบันนีสุรินมร์ยังมี

Question สายครัชหมู

มีเรื่องสงสัย อยากสอบถามสมาชิกหน่อยครับว่า สายครัช C92 ต้องสายยาว ส่วนC95 นั้นสายครัชสั้น จากที่เคยถามมาตอบไม่ค่อยเหมือนกัน แต่ก็เข้าใจเพราะส่วนใหญ่เกิดไม่ทัน ::

Talking

ขอตอบแบบมั่นใจละกันนะครับว่า

สายครัช ยาว เนี่ย จะอยู่คู่กันกับฝาวาล์วที่เป็นซี่ครับ มีทั้งใน C92และ 95

สายครัชสั้น เนี่ย จะอยู่คู่กันกับฝาวาล์วที่เป็นฝาเงาหรือฝาขาวครับ มีทั้งในc92-95

ฝาซี่เนี่ย จะเป็นรถที่ออกมาขายกันก่อน จะมีความเก่ากว่า ฝาเงา ครับ

ส่วนใครจะหาฝาครัชสั้นมาใส่ ในเครื่องฝาครัชยาวก้อได้ครับ สามารถนำมาใส่ทั้งชุดกันได้พอดี แต่ถ้าเป็นสายครัชยาวครัชจะแข็งกว่าคนส่วนใหญ่เลยนิย มใช้ ครัชสั้นครับ

เกิดไม่ทันแต่ศึกษาครับ ไม่มีใครเกิดทันสมัยกรุงศรีอยุธยา แต่ทำไมจึงมีคนรู้ข้อมูลหล่ะ เพราะเค้าศึกษา งัย

ที่ลงมานี่ ไม่มีเจตนาใดๆ นอกจากไม่อยากให้ข้อมูลที่แท้จริงถูกลบเลือนไปด้วยคว ามเข้าใจผิดครับ

*** ในรูปทั้งสองคันเป็น C92 ทั้งคู่ และเป็นรถที่ไม่ได้เปลี่ยนฝาครัชเลย จะเห็นได้ว่า ทั้งคู่มีทั้งครัชสั้นและยาว และก้อไม่จำเป็นเสมอครับว่า ครัชยาวจะต้องเป็นเบนลี่นะครับ ทั่วไปก้อมีครับ แต่ครัชยาวปี มันจะเก่ากว่าเท่านั้นเอง

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Motor classic shops : 13-01-2006 เมื่อ 01:39
    "สโลแกน ร้านเรา.... ซื่อสัตย์ จริงใจ ไม่สุภาพ"
    [[ ร้านอะไหล่สำหรับคนรักรถเก่าที่ฉลาดเลือก ]]

ร้าน อยู่ ซ.จันทร์ทองเอี่ยม อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    โทร. 02 - 920 4006 // 083 - 232 2000 //

ร้านเปิด วันจันทร์ - วันเสาร์ หยุดวันอาทิตย์ // ทำงาน เวลา 9โมงเช้า - 2ทุ่ม
    "" ขอความกรุณา โทรตามวันเวลาดังกล่าวด้วย ""
    เลขที่บัญชี ชำระเงิน
    1284076757 ธ.กรุงเทพ // 7442235575 ธ.กสิกรไทย // 3862169797 ธ.ไทยพาณิชย์ ยงยุทธ อังศุกรานต์

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

เรื่องโลโก้ 92/95 เปิดอ่านได้ที่ เว็ปมอเตอร์คลาสสิกซ็อป ........แล้วคุณจะรุ้อะไรดีๆอีกเอยาะ

http://www.motorclassicshops.com/article.php?lang=th

Post สายครัชหมู

ขอบคุณทาง Motor classic shops ที่ตอบกระทู้อย่างมั่นใจ ถูกต้องที่เกิดไม่ทันแต่ศึกษา คำถาม-คำตอบทุกข้อความก็เป็นประโยชน์กับสมาชิกทุกคน ซึ่งจะลดความสับสนลงได้ มาช่วยกันถาม ช่วยกันตอบ ช่วยกันศึกษา กันมากๆ ก็จะช่วยกันพัฒนาวงการรถเก่า-โบราณ บ้านเรา /\2

ขอบคุณ
    0

อยากทราบว่าปีที่เริ่มผลิต c95 ครั้งแรกนี่เริ่มตั้งแต่ปีไหน

ขอบคุณ
    0

คำถามเพิ่มเติมอีกนิดนึง ป้ายทะเบียนบังโคลนหน้าเนี่ย ตามร้านที่เค้ารับทำทะเบียนทั่วไปทำได้รึเปล่า หรือใครมีแหล่งตรงไหนช่วยชี้แนะหน่อยครับ อยู่ต่างจังหวัดน่ะ

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks