ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 41

หน้าที่ 41 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

teerapat's Avatar
    สถานที่
    NO HAVE
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนถามเรื่องคันสตาร์ทหน่อยครับ

คันสตาร์ท C95 - C 92 ใช้ตัวเดียวกันหรื่อเปล่าครับ เผอิญได้มาเป็นของ C92 แต่พอไปใส่ C 95 มันหลวมนะครับ แล้วแกนสตาร์ทผมลองดูแล้วไม่เหมือนกันนะครับ ใช้หรือเปล่าครับ รบกวนด้วยครับ

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gook อ่านข้อความ
    em96ช่วยหน่อยครับ ผมเพิ่งจะเล่น รถผมไม่ได้ใช้มาเกือบปีแล้ว มันสตาร์ทไม่ติด เหมือนไม่มีไฟ ผมใช้ทองขาวอยู่ ถ้าจะเปลี่ยนมาใช้ cdi จะดีไหม แต่ตอนนี้ยากจะให้มันติด ต้องทำอย่างไงดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยem97
    ............................

1.ลองเอาแบตไปชาตร์ใหม่ เพราะระบบหน้าทองขาวต้องใช้ไฟแบตช่วยในการสตาร์ด้วย
    2.น้ำมันบูดรึป่าวจอดเป้นปี ควรถ่ายเปลี่ยนใหม่ด้วย และดูด้วยว่าน้ำมันลงคาร์บูไหม
    3.เรื่อง cdi และ ทองขาว ไม่กล้าฟันธงว่าอย่างไหนดีกว่ากันเพราะแต่ละอย่างมัน ก้อมีข้อดีข้อด้อยต่างกัน
    เอาเป้นว่า หมูผมทั้ง 2 คัน ใช้ระบบหน้าทองขาวครับ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Safety Man : 21-09-2007 เมื่อ 08:42

SAD92's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากทราบเรื่องคว้านลูกครับ

คือปกติเเล้วเวลาคว้านลูกต้องเพื่อไหมครับหรือพอดีลู ก เพราะเมื่อวานผมไปคว้านมาช่างโรงกลึงบอกว่าถ้าเป็นc9 2 ต้องคว้านเพื่อ เเต่ถ้าเป็นc95ไม่ต้องคว้านเพื่อลูกจะไม่ติดเหมือน92 ผมก้อคิดว่ามันก้อน่าจะเหมือนกันเพราะดูเเล้วไม่ต่าง กันมาก ต่างเเค่เพียงขนาดลูก เเล้วที่คว้านมาก้อเเน่นพอดีเลยกลัวว่าประกอบเเล้วลู กจะติดมีส่วนไหมครับ ถ้าคว้านเพื่อต้องเพื่อเเค่ไหน .........ขอบคุณครับ

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SAD92 อ่านข้อความ
    คือปกติเเล้วเวลาคว้านลูกต้องเพื่อไหมครับหรือพอดีลู ก เพราะเมื่อวานผมไปคว้านมาช่างโรงกลึงบอกว่าถ้าเป็นc9 2 ต้องคว้านเพื่อ เเต่ถ้าเป็นc95ไม่ต้องคว้านเพื่อลูกจะไม่ติดเหมือน92 ผมก้อคิดว่ามันก้อน่าจะเหมือนกันเพราะดูเเล้วไม่ต่าง กันมาก ต่างเเค่เพียงขนาดลูก เเล้วที่คว้านมาก้อเเน่นพอดีเลยกลัวว่าประกอบเเล้วลู กจะติดมีส่วนไหมครับ ถ้าคว้านเพื่อต้องเพื่อเเค่ไหน .........ขอบคุณครับ
    เรื่องการคว้านนี่นะครับ แล้วแต่สูตรของช่างนะครับ ลุงที่ทำรถให้ผม แกจะคว้านให้หลวมนิดนึง แบบไม่ให้ฟิตมาก ถามมาหลายช่างแล้ว ก็ จะประมาณ เดียวกันนี้นะครับ ไม่ว่า จะ 92 รึ 95 ครับ ไม่ได้บอกว่าต้องตามนี้นะครับ แค่เท่าที่รู้มา
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Senior Member zakai00's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม รถเก่าบ้านหมอ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คาบู s90

ถ้าจะเอาคาบูs90 มาใส่c92 ต้องแปลงแป้นหรือส่วนไหนบ้างครับ จะได้หามาใส่บ้าง

Member clpkeeree's Avatar
    สถานที่
    ท่าสบก
    ขอบคุณ
    0

Talking บูทขาไก่

บูทขาไก่มันหลวม ต้องทำไงครับ แถวงามวงวานมีร้านทำปะครับ
    ยินดีที่ได้รู้จัก คนคลาสสิคทุกคนครับ

สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ clpkeeree อ่านข้อความ
    บูทขาไก่มันหลวม ต้องทำไงครับ แถวงามวงวานมีร้านทำปะครับ
    ถ้ามันดังเอียดๆๆเวลาเราวิ่ง ก้อคงต้องเปลี่ยนครับผมก้อเปลี่ยนมา เสียงดังกล่าวก้อหายครับ ร้านซ่อมรถทั่วไปก้อพอจะทำได้นะความคิดผม มันยากตรงที่ต้องถอดล้อ เอาโช๊คออกมาครับ เเล้วก้ออัดบูทเข้าไปใหม่

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zakai00 อ่านข้อความ
    ถ้าจะเอาคาบูs90 มาใส่c92 ต้องแปลงแป้นหรือส่วนไหนบ้างครับ จะได้หามาใส่บ้าง
    ..................

ขยายรูน็อตแป้นที่ตัวคาร์บูนิดหน่อย เท่านั้นครับ ....

Member RANCID's Avatar
    สถานที่
    No
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แนะนำยี่ห้อแบตเตอร์รี่สำหรับ C95 หน้าทองขาว หน่อยคับ

แนะนำยี่ห้อแบตเตอร์รี่สำหรับ C95 หน้าทองขาว ที่ใช้ดีๆไฟชาร์ทดีๆ หน่อยคับ ราคาโดยประมาณ + สถานที่ขาย(โซนสมุทรปราการ /กทม/นนทบุรี) (มือใหม่)

สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน """

เเบตรี่ส่วนตัวผมไปซื้อเเถวเเยกวรจักรครับมีหลายร้าน ครับ ราคาก้อประมาณ450 เเบตน้ำนะครับ ...

Senior Member kaka's Avatar
    สถานที่
    INDEPENDENT
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แนะนำครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RANCID อ่านข้อความ
    แนะนำยี่ห้อแบตเตอร์รี่สำหรับ C95 หน้าทองขาว ที่ใช้ดีๆไฟชาร์ทดีๆ หน่อยคับ ราคาโดยประมาณ + สถานที่ขาย(โซนสมุทรปราการ /กทม/นนทบุรี) (มือใหม่)
    สำหรับหมูก็มียี่ห้อ Yasai ละครับแต่เป็นของเทียม ซึ่งอายุใช้งานไม่ดีเท่าที่ควรครับ 1-2ปี ก็ชาร์ตไม่เข้าแล้วครับ แบตเสื่อม ถ้ายี่ห้อ Yuasa ก็ไม่อยากแนะนำครับ เพราะของเก่าเก็บกลัวว่าเอามาใช้ได้ไม่นานนะครับ (เราไม่มีทางเลือกครับก็ต้อง Yasai อย่างเดียว 6N11)
    ถ้าระบบไฟชาร์ตกลับดี Yasai ก็ใช้ได้แล้วครับ

Senior Member the_araamboy's Avatar
    สถานที่
    the aramboy club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หาอะไหล่

มีอะไหล่ C 95 แบ่งบ้างไหมครับ
    - ปะเก็น ชุดใหญ่
    - ท่อ ( แท้ หรือ งานใหม่ก็ได้ครับ )
    - แฮน (แท้ หรืองานใหม่ก็ได้ครับ)
    - ใครมี หรือ แนะ นำร้านก็ได้ครับ ถ้าอยู่ สระบุรี ก็จะดีมากครับ
    the_aramboy@hotmail.com
    รองเท้ายังมีคู่
    ต่างหูมีสองข้าง
    ตะเกียบมีสองอัน
    ส่วนตัวฉันคู่กับเธอ

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ the_araamboy อ่านข้อความ
    มีอะไหล่ C 95 แบ่งบ้างไหมครับ
    - ปะเก็น ชุดใหญ่
    - ท่อ ( แท้ หรือ งานใหม่ก็ได้ครับ )
    - แฮน (แท้ หรืองานใหม่ก็ได้ครับ)
    - ใครมี หรือ แนะ นำร้านก็ได้ครับ ถ้าอยู่ สระบุรี ก็จะดีมากครับ
    ..................................
    ถ้ามาตลาดรัดชดาได้ครบแน่นอน (งานเทียมใหม่ )

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RANCID อ่านข้อความ
    ....................
    ตลาดรัชดาไงได้ของแน่นอน บอกร้านว่าแบตหมู ของทำใหม่ที่เห็นก้อมี 2 ยี่ห้อ ยาซากิ กับ เอ็นจีเค .....ใช้ได้ทั้งนั่นล่ะem90

tong_28ie's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร "อุตสาตาเหลี่ยม"
    ขอบคุณ
    0

ปลายฝนต้นหนาวแล้วนะครับสาวกหมูทุกท่าน คึกครื้นหน่อยเร็ววว
    [CENTER][FONT=Century Gothic][COLOR=darkred][SIZE=5][COLOR=blue]โทร

..น้oJ xมู llดJ
    ขตย-111
    พิษณุโลก

......................

หน้าที่ 41 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks