ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 42

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 42 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

20th..CenTury..l3oYss unjius's Avatar
    สถานที่
    โดดเดี่ยวขลับ
    ขอบคุณ
    0

มีพี่ ๆ ท่านใดเคยวัดบ้างไหมครับว่าไฟ AC ที่ออกมาจากคอยแต่ละเส้นมันออกมากี่โวลท์ครับ
    "People want to fly before they can walk-slow and steady wins the race"
    "David McLain"

Member clpkeeree's Avatar
    สถานที่
    ท่าสบก
    ขอบคุณ
    0

Talking สระบุรีแถวไหนครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ the_araamboy อ่านข้อความ
    มีอะไหล่ C 95 แบ่งบ้างไหมครับ
    - ปะเก็น ชุดใหญ่
    - ท่อ ( แท้ หรือ งานใหม่ก็ได้ครับ )
    - แฮน (แท้ หรืองานใหม่ก็ได้ครับ)
    - ใครมี หรือ แนะ นำร้านก็ได้ครับ ถ้าอยู่ สระบุรี ก็จะดีมากครับ
    the_aramboy@hotmail.com
    ผมมี แฮนด์แท้ ครับ 1000 เอาไหม clpkeeree@hotmail.comem21
    ยินดีที่ได้รู้จัก คนคลาสสิคทุกคนครับ

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unjius อ่านข้อความ
    มีพี่ ๆ ท่านใดเคยวัดบ้างไหมครับว่าไฟ AC ที่ออกมาจากคอยแต่ละเส้นมันออกมากี่โวลท์ครับ
    น่าจะหลายโวล์ทอยู่นะคับ เพราะต้องใช้แรงจุดระเบิดสูง
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

tong_28ie's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร "อุตสาตาเหลี่ยม"
    ขอบคุณ
    0

คือว่าลูกเบี้ยวกดครัสผมมันแตกอ่ะครับทำให้เบ้าของลู กเบี้ยวที่ติดอยู่กะฝาแคร้งมันสามารถเลื่อนได้ เวลากดครัสมันจึงเลื่อนไปมา ทำอย่างไรดีครับ ใครเคยมีปัญหาอย่างนี้และมีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ
    [CENTER][FONT=Century Gothic][COLOR=darkred][SIZE=5][COLOR=blue]โทร

..น้oJ xมู llดJ
    ขตย-111
    พิษณุโลก

......................

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    1

ตีบูชยัดไปเลยคับ หรือไม่ก็เปลี่ยนใหม่เลย อิอิ
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

Senior Member zakai00's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม รถเก่าบ้านหมอ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ใครมีของ

ใครมีของดี ของแท้ ของสวยๆงาม เอามาโชว์หน่อย

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zakai00 อ่านข้อความ
    ใครมีของดี ของแท้ ของสวยๆงาม เอามาโชว์หน่อย
    .......................

ไปดูในหมวดโชว์รถเจเปน กระทู้ครอบครัวเดียวกัน 92-95 แล้วคุณจะได้เห้นของดีของแท้สมใจ

tong_28ie's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร "อุตสาตาเหลี่ยม"
    ขอบคุณ
    0

พี่ๆๆท่านใดเคยมีปัญหาอย่างนี้บ้างครับ หมู95ของผมมันมีเสียงดังเหมือนอะไรมันกระพือแถววาล์ว ยกเครื่องลงมาดูนึกว่าลูกชนวาล์ว แต่มันก็ไม่มีรอยอะไร ตั้งวาวแล้วก็ไม่หาย จังหวะก็ไม่ผิด มันจะดังเฉพาะตอนรอบสูงๆๆๆนะครับ ถ้าติดเครื่องแล้วเร่งนิดหน่อยไม่ดัง กระเดื่องและแคมก็สึกไม่เยอะนะครับ เป็นไปได้หรือไม่ที่ก้านสูบจะพัง มันขยับซ้ายขวาได้พอประมาณ ขึ้นลงก็ไม่ได้ ผมไม่รู้จะทำไงแล้วครับ ยกเครื่องรอบที่3แล้ว ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้ช่วยบอกให้ทราบหน่อยครับจะได้แก ้ได้ถูก ขอบคุณครับ
    [CENTER][FONT=Century Gothic][COLOR=darkred][SIZE=5][COLOR=blue]โทร

..น้oJ xมู llดJ
    ขตย-111
    พิษณุโลก

......................

น้าฟ้า_ลั่น
    สถานที่
    กลุ่มรถเก่าบ้านหมอ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เขาเรียกว่าตัวอะไรอยู่ใน c95

ตัวนี้เขาเรียกว่าตัวอะไร ช่างบอกว่าเสีย ทำให้สตาร์ทมือไม่ได้ และจะหาได้ที่ไหนคับ ช่วยชี้ชัดที่คับ

รูป รูป    
    กึ่ง....ศตวรรต
    อายุไม่เกี่ยง ขอแค่เป็นเพื่อนกันเท่านั้นพอ

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Bank C 95

ออโต้สตาร 2 สายถ้าหาซื้อไม่ได้ลองเอาไปร้านได้เก่งๆๆซิ ช่างที่ซ่อมรถผมบอกว่าร้านไดซ่อมได้

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น้ำมันเครื่อง ซี92

น้ำมันเครื่อง ซี 92 ใส่กี่ลิตร และน้ำมันเครื่องยี่ห้ออะไรที่ดี ๆ

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ น้าฟ้า_ลั่น อ่านข้อความ
    ตัวนี้เขาเรียกว่าตัวอะไร ช่างบอกว่าเสีย ทำให้สตาร์ทมือไม่ได้ และจะหาได้ที่ไหนคับ ช่วยชี้ชัดที่คับ
    หาไม่ได้บอกนะจะหาให้ครับ รับหาอะไหล่ฮอนด้าครับ

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sky thunder อ่านข้อความ
    น้ำมันเครื่อง ซี 92 ใส่กี่ลิตร และน้ำมันเครื่องยี่ห้ออะไรที่ดี ๆ

0.9 ลิตร ตามที่ระบุไว้ที่เครื่อง ( แต่ผมเติม 1 ลิตร ไปเลย เพื่อหยดเพื่อซึม อิอิ ) ...ผมใช้แต่คลาสตรอน ไตรโซน ...เพราะมันหาซื้อง่ายดี 555

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

Talking ด้วยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ

0.9 ลิตร ตามที่ระบุไว้ที่เครื่อง ( แต่ผมเติม 1 ลิตร ไปเลย เพื่อหยดเพื่อซึม อิอิ ) ...ผมใช้แต่คลาสตรอน ไตรโซน ...เพราะมันหาซื้อง่ายดี 555
    ผมก็เติมครับเพาเวอร์วันใช้ดีครับไม่มีอาการครัชลื่น ครับแถมช่วยรักษาเครื่องอีก(โฆษณาให้พร้อมเลยเรา)555
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ผมมีความคิดว่า จะขอเวปมาสเตอร์ เปิด บ้านให้กับชาวหมู เป็น บอดส์ honda หมู club ขึ้นมาโดยเฉพาะ จะได้รวบรวมข้อมุลต่างๆไว้ในแห่งเดียวกัน ทำให้สะดวกต่อมือใหม่ และมือเก่า ในการค้นหาหรือลงข้อมูล...เพื่อนๆคิดว่าเป็นไงบ้างคร ับ

หน้าที่ 42 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks