ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 43

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100
หน้าที่ 43 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

Member TO_C92's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

ผมเห็นด้วยครับพี่ Safety Man
    I Love Honda C_92 C_95
    มาคุยกันได้ตลอดนะครับ ผมอยู่ขอนแก่นนะครับ

เบอร์ 0868634100 มีไรโทรหาได้นะคราบ
    ที่สุดของชีวิตคือความคราสสิคของ...รถโบราณ

( คนรักหมู )

Junior Member โหงว95's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bank C95 อ่านข้อความ
    หาไม่ได้บอกนะจะหาให้ครับ รับหาอะไหล่ฮอนด้าครับ
    พี่bank95ครับผมโหงวครับที่เคยโทรไปคุยเรื่องตัวชาตร ์ไฟ95ไงครับไม่ทราบว่าพี่มีหรือยังครับ(กลัวพี่ลืมคร ับ)0848644008ยังรอครับem95

Member tee_69's Avatar
    สถานที่
    อยากอยู่เงียบๆคนเดียว
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up มือใหม่ ขี่หมู

ts23
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ
    ผมมีความคิดว่า จะขอเวปมาสเตอร์ เปิด บ้านให้กับชาวหมู เป็น บอดส์ honda หมู club ขึ้นมาโดยเฉพาะ จะได้รวบรวมข้อมุลต่างๆไว้ในแห่งเดียวกัน ทำให้สะดวกต่อมือใหม่ และมือเก่า ในการค้นหาหรือลงข้อมูล...เพื่อนๆคิดว่าเป็นไงบ้างคร ับ
    เอาเลยครับเห็นด้วย

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Bank C 95

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โหงว95 อ่านข้อความ
    พี่bank95ครับผมโหงวครับที่เคยโทรไปคุยเรื่องตัวชาตร ์ไฟ95ไงครับไม่ทราบว่าพี่มีหรือยังครับ(กลัวพี่ลืมคร ับ)0848644008ยังรอครับem95
    มาแล้วครับในกระทู้ขายของผมดูได้ครับ

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Bank C 95

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ
    ผมมีความคิดว่า จะขอเวปมาสเตอร์ เปิด บ้านให้กับชาวหมู เป็น บอดส์ honda หมู club ขึ้นมาโดยเฉพาะ จะได้รวบรวมข้อมุลต่างๆไว้ในแห่งเดียวกัน ทำให้สะดวกต่อมือใหม่ และมือเก่า ในการค้นหาหรือลงข้อมูล...เพื่อนๆคิดว่าเป็นไงบ้างคร ับ
    ถ้าพี่แซมทำผมช่วยเต็มที่ครับด้านอะไหล่ผมพอลงรูปให้ พี่ได้ครับ

Crave Scooter สายหล่ม Chaojeen love vespa's Avatar
    สถานที่
    ~ { Crave ☼ C|assic} ~
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับพี่ เจ๋งครับ จะได้เป็นประโยชน์ส่วนรวมของคนรักหมูครับ เยี่ยม!!
    Very good~!~em90em90

/\2www.thaiscooter.com/forums >>เวปที่ผมรัก!!/\2
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=255 >>มาม่ะมาหื่น

...................{{ความหื่ไม่เคยปราณีผม}}

em24 ที่สุด

น้าฟ้า_ลั่น
    สถานที่
    กลุ่มรถเก่าบ้านหมอ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แผ่นชาร์ท c 95

แผ่นชาร์ท c 95 รู้ได้อย่างไรว่ามันเสีย มีวิธีตรวจสอบง่าย ๆ อย่างไร เพราะรถผมเวลาปิดไฟวิ่งเรียบดี แต่พอเปิดไฟหน้ารถจะมีอาการสดุด ๆ อาการแบบนี้เป็นไรคับ
    กึ่ง....ศตวรรต
    อายุไม่เกี่ยง ขอแค่เป็นเพื่อนกันเท่านั้นพอ

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ติดเครื่อง แล้วลองเอาสายตัวชาตร์เส้นที่ต่อเข้าแบต มาเขี่ยตัวถัง ดูว่ามีประกายไฟไหม ถ้าตัวชาตร์ดีไฟออกดีประกายไฟจะแรง ( จำๆเค้ามาอาจมีอีกหลายวิธีครับ) อาการวิ่งสะดุดตอนเปิดไฟ น่าจะไฟไม่พอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Safety Man : 16-10-2007 เมื่อ 11:18

น้าฟ้า_ลั่น
    สถานที่
    กลุ่มรถเก่าบ้านหมอ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณคร้าบ

ติดเครื่อง แล้วลองเอาสายตัวชาตร์เส้นที่ต่อเข้าแบต มาเขี่ยตัวถัง ดูว่ามีประกายไฟไหม ถ้าตัวชาตร์ดีไฟออกดีประกายไฟจะแรง ( จำๆเค้ามาอาจมีอีกหลายวิธีครับ) อาการวิ่งสะดุดตอนเปิดไฟ น่าจะไฟไม่พอครับ
    ลองทำแล้วคับไฟแลปแป๊บเลยแต่มันก็เก็บไฟไม่อยู่เบตก็ ใหม่หรือมันลงกราวด์ตรงไหน
    กึ่ง....ศตวรรต
    อายุไม่เกี่ยง ขอแค่เป็นเพื่อนกันเท่านั้นพอ

20th..CenTury..l3oYss unjius's Avatar
    สถานที่
    โดดเดี่ยวขลับ
    ขอบคุณ
    0

อาการรถผมมันแปลก ๆ ครับ คือสตาร์ทยาก ทั้ง ๆ ที่เพิ่งทำเครื่องมา
    เช็คไฟชารืตแล้วแรงดีครับ แต่พอเปิดไฟหน้าแล้วเครื่องจะวูบเหมือนจะดับทันทีครั บ
    แต่ไฟสว่างดีน่ะครับต้องบิดคันเร่งขึ้นถึงจะติดเครื่ องอยู่ต่อได้ ไม่ทราบอาการนี้เป็นเพราะอะไรครับ
    เวลาขี่ ๆ ไปจะมีอาการสะดุดบ่อยมากครับ โดยเฉพาะเวลาจะเร่งเครื่องขึ้น
    เช็คหัวเทียนแล้วไม่มีปัญหาครับ ไม่มีน้ำมันติด แห้งดีครับ
    คอยดืหัวเทียนเพิ่งเปลีย่นใหม่ครับ
    "People want to fly before they can walk-slow and steady wins the race"
    "David McLain"

SAD92's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ น้าฟ้า_ลั่น อ่านข้อความ
    ลองทำแล้วคับไฟแลปแป๊บเลยแต่มันก็เก็บไฟไม่อยู่เบตก็ ใหม่หรือมันลงกราวด์ตรงไหน
    ผมก้อเคยเป็น ลองเช็คที่สวิตกุญเเจดูครับเเล้วก้อไล่เช็คที่สายไฟอ าจช็อตตรงไหน เเต่ของผมเช็คเเล้วก้อไม่มีไรมันก้อไม่เก็บไฟออกหมดข ี่เปิดไฟหน้าเลยไปให้ช่างพันพลาสติกที่หุ้มฟิลคลอย์ใ หม่ (ไม่เเน่ใจว่ามันเป็นพลาสติกหรือป่าวมันใสๆๆครับ)ปัญ หาก้อจบไม่เเน่ใจนะครับผมเคยเป็นเเต่ก้อหมดปัญหาไปคร ับ

SAD92's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tong_28ie อ่านข้อความ
    พี่ๆๆท่านใดเคยมีปัญหาอย่างนี้บ้างครับ หมู95ของผมมันมีเสียงดังเหมือนอะไรมันกระพือแถววาล์ว ยกเครื่องลงมาดูนึกว่าลูกชนวาล์ว แต่มันก็ไม่มีรอยอะไร ตั้งวาวแล้วก็ไม่หาย จังหวะก็ไม่ผิด มันจะดังเฉพาะตอนรอบสูงๆๆๆนะครับ ถ้าติดเครื่องแล้วเร่งนิดหน่อยไม่ดัง กระเดื่องและแคมก็สึกไม่เยอะนะครับ เป็นไปได้หรือไม่ที่ก้านสูบจะพัง มันขยับซ้ายขวาได้พอประมาณ ขึ้นลงก็ไม่ได้ ผมไม่รู้จะทำไงแล้วครับ ยกเครื่องรอบที่3แล้ว ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้ช่วยบอกให้ทราบหน่อยครับจะได้แก ้ได้ถูก ขอบคุณครับ
    ตอนนี้ผมก้อเจอปัญหาคล้ายๆๆกัน ประกอบเครื่องใหม่เเล้วเสียงดังช่วงวาว์ก้อเลยเอาเคร ื่องลงใหม่ กำลังเช็คอยู่ ของผมเเหวนลองสปลิงวาว์ตัวใหญ่ที่อยู่ด้านล่างมันหาย ตอนช่างประกอบเเล้วมันก้อมั่วใส่ให้มาโดยไม่มีเเหวน มันเลยดังเกิดจากสปลิงตัวใหญ่ไปโดนตัวเล็กเลยเกิดเสี ยงดังเหมือนโลหะสีกัน ทำให้สปลิงตัวเล็กล้าไปหมด ผมเลยเปลี่ยนสปลิงตัวเล็ก เเล้วกำลังหาเเหวนลองมาใส่เพราะดูในหนังสือพลาสเเหวน ตัวนี้ค่อนข้างสำคัญ ตอนนี้กำลังรอประกอบยังไม่มีเวลาไม่เเน่ใจนะครับว่าจ ะใช่อาการเดียวกันใหม่ ลองเช็คดูนะครับ ทุกวันนี้ก้อทำเองจะได้หมดปัญหาช่างมันลืมใส่นู้นนี่ อะ งูๆๆปลาๆๆกันไปครับพิดพลาดอย่างไรขออภัยนะครับ

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sad92 อ่านข้อความ
    ตอนนี้ผมก้อเจอปัญหาคล้ายๆๆกัน ประกอบเครื่องใหม่เเล้วเสียงดังช่วงวาว์ก้อเลยเอาเคร ื่องลงใหม่ กำลังเช็คอยู่ ของผมเเหวนลองสปลิงวาว์ตัวใหญ่ที่อยู่ด้านล่างมันหาย ตอนช่างประกอบเเล้วมันก้อมั่วใส่ให้มาโดยไม่มีเเหวน มันเลยดังเกิดจากสปลิงตัวใหญ่ไปโดนตัวเล็กเลยเกิดเสี ยงดังเหมือนโลหะสีกัน ทำให้สปลิงตัวเล็กล้าไปหมด ผมเลยเปลี่ยนสปลิงตัวเล็ก เเล้วกำลังหาเเหวนลองมาใส่เพราะดูในหนังสือพลาสเเหวน ตัวนี้ค่อนข้างสำคัญ ตอนนี้กำลังรอประกอบยังไม่มีเวลาไม่เเน่ใจนะครับว่าจ ะใช่อาการเดียวกันใหม่ ลองเช็คดูนะครับ ทุกวันนี้ก้อทำเองจะได้หมดปัญหาช่างมันลืมใส่นู้นนี่ อะ งูๆๆปลาๆๆกันไปครับพิดพลาดอย่างไรขออภัยนะครับ
    .......................
    เยี่ยมมากครับ ขอชมเชย ทำเองได้ดีที่สุดครับ /\3

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ น้าฟ้า_ลั่น อ่านข้อความ
    .......................
    ลองอีกวิธีไหม ผมไม่ใช่ช่างน่ะแต่อยากช่วย คือลองให้ช่างต่อไฟหน้าจากไฟเครื่องเลย ( ผมไม่รู้ว่าต่อยังไง ) โดยที่ไม่ต้องดึงจากแบต อาจจะช่วยให้ไฟชาตรืเข้าแบตได้พอเพียง em87

หน้าที่ 43 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks