ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 44

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 44 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

tong_28ie's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร "อุตสาตาเหลี่ยม"
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tong_28ie อ่านข้อความ
    พี่ๆๆท่านใดเคยมีปัญหาอย่างนี้บ้างครับ หมู95ของผมมันมีเสียงดังเหมือนอะไรมันกระพือแถววาล์ว ยกเครื่องลงมาดูนึกว่าลูกชนวาล์ว แต่มันก็ไม่มีรอยอะไร ตั้งวาวแล้วก็ไม่หาย จังหวะก็ไม่ผิด มันจะดังเฉพาะตอนรอบสูงๆๆๆนะครับ ถ้าติดเครื่องแล้วเร่งนิดหน่อยไม่ดัง กระเดื่องและแคมก็สึกไม่เยอะนะครับ เป็นไปได้หรือไม่ที่ก้านสูบจะพัง มันขยับซ้ายขวาได้พอประมาณ ขึ้นลงก็ไม่ได้ ผมไม่รู้จะทำไงแล้วครับ ยกเครื่องรอบที่3แล้ว ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้ช่วยบอกให้ทราบหน่อยครับจะได้แก ้ได้ถูก ขอบคุณครับ
    ผมทราบแล้วครับ มันเกิดจากแคม มันเลื่อนไปมาได้เพราะผมไม่มีแผ่นอะลูมิเนียมกลมๆๆที ่ติดกะเฟืองราวลิ้นทำให้มันเลื่อนซ้ายขวา ต้องขอขอบคุณลุงสันมากๆๆครับ เจอกันที่งานซัปป่าว่านเลยเข้าไปขอความรู้ ขอบคุณมากๆๆครับ
    [CENTER][FONT=Century Gothic][COLOR=darkred][SIZE=5][COLOR=blue]โทร

..น้oJ xมู llดJ
    ขตย-111
    พิษณุโลก

......................

Senior Member veerached's Avatar
    สถานที่
    7-up Vespa and Classic Club
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีคร้าบบชาวหมู
    ทะยานไปข้างหน้าด้วยลีลาที่โล้ดแล่น
    การเรียนรู้ที่ดีที่สุดคือความสามารถที่จะรู้ว่าเราไ ม่รู้อะไร
    ทุกสิ่งมองได้สองด้านเสมอ
    อุปสรรค์เล็กๆน้อยๆระหว่างทางทำให้การเดินทางมีรสชาต ิมากขึ้น
    มองโลกด้วยหัวใจ ไม่ใช่ด้วยสายตาอย่างเดียว
    ton_wang_tong@hotmail.com เชษฐ์คร้าบบem24

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Bank C 95

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    ตัวในรูปคือตัวอะไรครับ มีใน Part หรือเปล่าครับem18
    เครื่อง รุ่นอะไรอะครับ
    ไม่เคยเห็นเหมือนกันขอภาพเต็มๆๆได้ไหมครับอยากเห็น

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน นิกหน่อยนะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    ตัวในรูปคือตัวอะไรครับ มีใน Part หรือเปล่าครับem18
    เครื่อง รุ่นอะไรอะครับ
    เท่าที่รู้มันคือตัวระบายไอน้ำมันเครื่องคล้ายๆกับตร งหัวสูบจะเป้นในเครื่องรุ่นแรกๆอะครับพอรู้เท่านี้แห ละ
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ชาวหมูทุกท่านโปรดทราบ ขณะนี้เรามี บอดส์เป้นของตัวเองแล้วน่ะครับ ร่วมด้วยช่วยกัน c92-95 thailand เข้ามาช่วยกันสร้างฐานข้อมุลน่ะครับ

Member tee_69's Avatar
    สถานที่
    อยากอยู่เงียบๆคนเดียว
    ขอบคุณ
    0

พึ่งได้ 95 มาขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับคูณแซม

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

ts23พึ่งได้ 95 มาขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับคูณแซม tee_we@hotmail.compic08281

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tong_28ie อ่านข้อความ
    ผมทราบแล้วครับ มันเกิดจากแคม มันเลื่อนไปมาได้เพราะผมไม่มีแผ่นอะลูมิเนียมกลมๆๆที ่ติดกะเฟืองราวลิ้นทำให้มันเลื่อนซ้ายขวา ต้องขอขอบคุณลุงสันมากๆๆครับ เจอกันที่งานซัปป่าว่านเลยเข้าไปขอความรู้ ขอบคุณมากๆๆครับ
    ลุงสัน ...นี่ชักจะดังใหญ่และ เหอๆๆ
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Bank C 95

คันนี้ครับ
    ขอบคุณที่ให้ชมครับมีความรู้เพิ่มเลย/\2

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถนี่ถ้าจอดนานๆนอกจากแบตฯเสื่อมแล้ว ยังจะมีผลอะไรอีกรึเปล่าครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อยากเห็นวงจรของระบบcdi มันทำงานยังไรใครรู้ตอบด้วยครับts01

20th..CenTury..l3oYss unjius's Avatar
    สถานที่
    โดดเดี่ยวขลับ
    ขอบคุณ
    0

มีเรื่องมารบกวนถามพี่ ๆ หน่อยครับ รถผมเพิ่งไปเปลี่ยนลูกสูบคว้านปลอกมาใหม่
    ทีนี้เวลาเราขับ ใส่เกียร์แล้วขี่ไปเร่งรอบสูง ๆ ที่รอบจัด ๆ มันจะมีเสียงดังแกร๊ก ๆ ๆ ๆ
    ที่เครื่องอะนะครับ เหมือนกับมีอะไรกระแทกกันสักอย่าง อาการนี้ไม่รู้ว่าตรงไหนมีปัญหาครับ
    มีพี่ ๆ ท่านใดเคยเจอบ้างครับ
    "People want to fly before they can walk-slow and steady wins the race"
    "David McLain"

Senior Member the_araamboy's Avatar
    สถานที่
    the aramboy club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แบตเตอรี่ หมู

แบตเตอรี่เดิม หมูมันเป็น 6 vote แล้วกี่ Amp ครับ แล้ว code มันคืออะไรครับ ช่วยหน่อยครับ
    รองเท้ายังมีคู่
    ต่างหูมีสองข้าง
    ตะเกียบมีสองอัน
    ส่วนตัวฉันคู่กับเธอ

the_aramboy@hotmail.com

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ marlboro อ่านข้อความ
    รถนี่ถ้าจอดนานๆนอกจากแบตฯเสื่อมแล้ว ยังจะมีผลอะไรอีกรึเปล่าครับ
    ยางจะแฟบครับพี่ อิอิ จริงๆนะ
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh อ่านข้อความ
    ยางจะแฟบครับพี่ อิอิ จริงๆนะ
    ขอบคุณน้องโอ๋มากครับ ช่วยได้เยอะเลย งั้นเดี๋ยวคงต้องกลับไปเติมลมยางหน่อยแล้ว

หน้าที่ 44 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks