ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 45

หน้าที่ 45 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ the_araamboy อ่านข้อความ
    แบตเตอรี่เดิม หมูมันเป็น 6 vote แล้วกี่ Amp ครับ แล้ว code มันคืออะไรครับ ช่วยหน่อยครับ
    6 n12 4a

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถมีปัญหาครับ คือว่าสตาร์ททีเดียวติด แต่เข้าเกียร์ 1จะออกตัวมันดับ ก็เลยลองเร่งไว้ตอนออกตัวเกียร์ 1 มันไปได้หน่อยเดียวยังไม่ทันจะเข้าเกียร์ 2 มันก็ดับอีก เอ้อ..ลองขัดหัวเทียนแล้ว มันเป็นอะไรตรงไหนครับ

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยากสอบถามพี่น้อง พอดีจะเปลี่ยนหูกระจกฝั่งขวา ของเก่ามันหัก แต่ปัญหามันอยู่ตรงที่จะเอาหูกระจกเก่าออกไม่ได้ คงต้องถอดสวิตซ์แฮนด์ซึ่งมันต้องร้อยชุดสายไฟเข้าไปใ นแฮนด์ ถ้าเราถอดสวิตซ์แฮนด์ออกแล้วตอนใส่กลับร้อยชุดสายไฟเ ข้าไปในแฮนด์มันจะยากไหม พี่น้องคนไหนเคยใส่รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ผมเคยลองทำเองครับ แบบ ไม่ถอดสายไฟ เอาสายไฟผ่านช่องใส่น็อตหูกระจกแล้วค่อยๆเลื่อนหูกระ จกออก ทำไปทำมาสุดท้าย พลาด บาดสายไฟขาด พอเปลี่ยนเสร้จต้องนั่งบัดกรีสายไฟอีก 555
    ....................
    เข้าร้านง่ายกว่ามั่งคับ อิอิ ค่าแรงน่าจะ 20 - 30 บาท ถอดออกและใส่เข้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Safety Man : 20-11-2007 เมื่อ 09:26

Member TuB's Avatar
    สถานที่
    เซเว่นอัพ เวสป้าแอนด์คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

Smile โทษครับ รถซีดี 125 ถามได้มั้ยครับ

โทษครับ รถซีดี 125 ถามได้มั้ยครับ คือว่าไม่มีใครมาตอบคำถามผมอ่ะครับเลยไม่รู้จะไปถามท ี่ใหน

รถผมเวลาเร่งรอบสูงๆแล้วมันกระตุกอ่ะครับ คาร์บูผ้าปั๊มเดิมแท้เปลี่ยนมาได้ 2-3ปีละครับ
    บางทีคาร์บูก็จาม เดินเบาดี ขับช้าๆไม่เป็นไร แต่ถ้ารอบสูงกระตุกครับ ไม่รู้ว่าจะแก้ไขอย่างไร บางทีมันอาจจะไม่เป็นที่คาร์บูก็ได้ครับ

ขอโทษนะครับที่เอารถรุ่นอื่นมาถาม
    ขอบคุณครับ
    ขับรถซีดี ๑๒๕ กระเป๋าน้อยครับ แอดมาอู้กั๋นได้เน้อครับ
    [email protected]

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TuB อ่านข้อความ
    โทษครับ รถซีดี 125 ถามได้มั้ยครับ คือว่าไม่มีใครมาตอบคำถามผมอ่ะครับเลยไม่รู้จะไปถามท ี่ใหน

รถผมเวลาเร่งรอบสูงๆแล้วมันกระตุกอ่ะครับ คาร์บูผ้าปั๊มเดิมแท้เปลี่ยนมาได้ 2-3ปีละครับ
    บางทีคาร์บูก็จาม เดินเบาดี ขับช้าๆไม่เป็นไร แต่ถ้ารอบสูงกระตุกครับ ไม่รู้ว่าจะแก้ไขอย่างไร บางทีมันอาจจะไม่เป็นที่คาร์บูก็ได้ครับ

ขอโทษนะครับที่เอารถรุ่นอื่นมาถาม
    ขอบคุณครับ

สีของหัวเทียนเป็นอย่างไรบ้างครับ หรือ บางทีอาจเป็นเรื่องของไฟก็ได้นะครับ

Junior Member Horse Carriage's Avatar
    สถานที่
    X
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เบอร์หัวเทียนและขั้วไฟหน้า

อยากรู้ว่า C95 ใช้หัวเทียนเบอร์ไรครับ แล้วก็ขั้วไฟหน้าหาซื้อได้ที่ใหนถ้าหาไม่ได้เอารุ่นใ หนมาดัดแปลงใส่ได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

20th..CenTury..l3oYss unjius's Avatar
    สถานที่
    โดดเดี่ยวขลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Horse Carriage อ่านข้อความ
    อยากรู้ว่า C95 ใช้หัวเทียนเบอร์ไรครับ แล้วก็ขั้วไฟหน้าหาซื้อได้ที่ใหนถ้าหาไม่ได้เอารุ่นใ หนมาดัดแปลงใส่ได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

หัวเทียนถ้าเอาของ Denso ก็เป็นพวก เบอร์ X20 อะครับ เช่น X20FS-U พวกนี้ใช้ได้หมดครับ
    ของฮอนด้าเลยนี่ไม่แน่ใจว่าเป็นเบอร์ D6 ป่าวน่ะครับลองเอามาเทียบดูครับ

ขั้วไฟหน้าร้านขายอะหลั่ยรถมอไซด์ร้านใหญ่ ๆ หน่อยน่าจะมีขายคับ อย่างแถวบ้าน
    ผมนี่ก็ที่ร้านแม่ข่าอะหลั่ย ก็มีขายครับ ไม่งั้นก็อาจจะลองถามพี่ ๆ น้อง ๆ ในบอร์ดหมูนี่
    ดูครับเผื่อท่านใดมีอาจจะแบ่งขายกันบ้างครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unjius : 30-11-2007 เมื่อ 23:23
    "People want to fly before they can walk-slow and steady wins the race"
    "David McLain"

Junior Member Horse Carriage's Avatar
    สถานที่
    X
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณมากครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unjius อ่านข้อความ
    หัวเทียนถ้าเอาของ Denso ก็เป็นพวก เบอร์ X20 อะครับ เช่น X20FS-U พวกนี้ใช้ได้หมดครับ
    ของฮอนด้าเลยนี่ไม่แน่ใจว่าเป็นเบอร์ D6 ป่าวน่ะครับลองเอามาเทียบดูครับ

ขั้วไฟหน้าร้านขายอะหลั่ยรถมอไซด์ร้านใหญ่ ๆ หน่อยน่าจะมีขายคับ อย่างแถวบ้าน
    ผมนี่ก็ที่ร้านแม่ข่าอะหลั่ย ก็มีขายครับ ไม่งั้นก็อาจจะลองถามพี่ ๆ น้อง ๆ ในบอร์ดหมูนี่
    ดูครับเผื่อท่านใดมีอาจจะแบ่งขายกันบ้างครับ
    ผมอยู่ลำปาง ไว้มีโอกาสไปเชียงใหม่จะลองไปหาซื้อดูครับ ว่าแต่ร้านนี้อยู่แถวใหนเหรอครับ ขอบคุณครับ

น้าฟ้า_ลั่น
    สถานที่
    กลุ่มรถเก่าบ้านหมอ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สายไมล์

จะหาสายไมล์ c95 ได้ที่ไหนบ้างคับ
    กึ่ง....ศตวรรต
    อายุไม่เกี่ยง ขอแค่เป็นเพื่อนกันเท่านั้นพอ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยหน่อยครับ

พลาสติกบังลมที่อยู่ตรงเข่าอ่าครับ หาได้ที่ไหนอ่ะครับแล้วราคาเท่าไร ช่วยบอกทีนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pkorell2 : 19-12-2007 เมื่อ 18:39

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยอีกทีนะครับ

ยาง ที่มีขีดขาว หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ ช่วยบอกผมที [email protected] add มาคุยก็ได้นะครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทำไมไม่มีคนตอบ

ตั้งกระทู้แล้วไม่มีคนตอบเลย ทำไงดีคับ

Member clpkeeree's Avatar
    สถานที่
    ท่าสบก
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ฝาข้างถัง เบนลี่สนิมกินทะลุนิดๆ จะอุดไงดีครับ

ฝาข้างถัง เบนลี่สนิมกินทะลุนิดๆ จะอุดไงดีครับ ถ้าชุบทองแดงก่อนได้ ปะครับแล้วค่อยชุบโครมเมียม หรือซีเมนเหล็กอุดแล้วชุบโครมเมียมพลาสติก มีวิธีอื่นที่ดีกว่าป่าวครับ

รูป รูป  
    ยินดีที่ได้รู้จัก คนคลาสสิคทุกคนครับ

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ clpkeeree อ่านข้อความ
    ฝาข้างถัง เบนลี่สนิมกินทะลุนิดๆ จะอุดไงดีครับ ถ้าชุบทองแดงก่อนได้ ปะครับแล้วค่อยชุบโครมเมียม หรือซีเมนเหล็กอุดแล้วชุบโครมเมียมพลาสติก มีวิธีอื่นที่ดีกว่าป่าวครับ
    เหล็กที่มันผุๆ หรือ กร่อนๆแบนี้ ต้องเชื่อมไรท์ทองเหลือง ก่อนที่จะเอาไปชุบ แต่ชุบแล้วงานอาจจะออกมาไม่ดีเท่าที่ควร เพราะว่าตอนชุบ ต้องแช่ย้ำยาต่างๆ พอโดนน้ำยาก้อจะเป็นรูเล็กๆ เป็นรู ฟองอากาศ อะครับ ถ้าไม่ซีเรียส รับได้ ก้อพอได้อะนะครับ
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

หน้าที่ 45 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks