ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 8

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Oat 92
    เห็นที่ ส.สม มีขายครับ...อยู่กรุงเทพเปล่าครับ
    น่าจะหมด สต้อกแล้วคับ ..........ยัวซ่าใช่ว่าจะดีเสมอไปน่ะคับ เพราะมันเป็นแบตเก่าถึงโครตเก่าเก็บ รึจะสุ้แบตใหม่ๆได้ ยี่ห้อผมว่าน่ะ เวลานี้อย่าไปซีเรียสเลย เอาให้มันได้แบตสเปกเดิม ก้อพอแล้ว... แค่แนะนำคับ/\3

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man
    น่าจะหมด สต้อกแล้วคับ ..........ยัวซ่าใช่ว่าจะดีเสมอไปน่ะคับ เพราะมันเป็นแบตเก่าถึงโครตเก่าเก็บ รึจะสุ้แบตใหม่ๆได้ ยี่ห้อผมว่าน่ะ เวลานี้อย่าไปซีเรียสเลย เอาให้มันได้แบตสเปกเดิม ก้อพอแล้ว... แค่แนะนำคับ/\3
    แล้วแบตสเปกเดิมเนี่ยยังไงเหรอครับ (ไม่เข้าใจ เรื่องรูปร่างขนาด หรือ 6 v อะไรก็ได้ใส่ได้หมดหรือ ) คือไม่รู้จะซื้ออะไรมาใส่น่ะครับ
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แบต 6 v. ที่ ส.สม นั้นมีแต่ยี่ห้อ nn หรือ kk ฃักอย่าง เห็นคนขายเค้าบอกมา ส่วนที่คลองถมนั้นผมเดินหาอยู่เกือบทุกร้านในคลองถมแ ละวรจักร มีแต่ยี่ห้อ yasaki แทบทุกร้าน บางร้านเปิด 380 บางร้านเปิด 480 ส่วนยี่ห้ออื่นๆไม่มี วันนี้เพิ่งไปมา

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh
    แล้วแบตสเปกเดิมเนี่ยยังไงเหรอครับ (ไม่เข้าใจ เรื่องรูปร่างขนาด หรือ 6 v อะไรก็ได้ใส่ได้หมดหรือ ) คือไม่รู้จะซื้ออะไรมาใส่น่ะครับ

.......ก้อแบตลูกใหญ่ ไง ( ย้ำลูกใหญ่) 6 v 10 แอมป์ ละมั่ง ...รหัส 6N12 4A ถ้าจำไม่ผิดน่ะ ....ตอนนี้ก้อที่เห้นๆก้อมี ยี่ห้อ ยาซากิ กับ เอ็นจีเค อะไรประมารนี้ อย่างที่คุณ โมเศษว่านั้นล่ะ ......ยัง งง อีกไหมคับ ...ถ้าไปรัชดายังไงก้อมีขาย ชัวๆ ไม่ต้องไปหาหรอก ยัวซ่าน่ะ หมดสต้อกแล้ว /\6
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Safety Man : 31-03-2006 เมื่อ 22:33

Junior Member theblue's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยกระซิบบอกหน่อยครับ

คือผมอยากทราบว่าคาร์บูs90ของใหม่ราคาเท่าไหร่ครับใค รมีขายบ้างครับ(จะเอามาช่วยชีวิตหมูน้อยกรอยใจให้ฟื้ นคืนชีพก่อนด่วน)เพราะทราบมาว่าใช้แทนได้/\4 /\4

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ theblue
    คือผมอยากทราบว่าคาร์บูs90ของใหม่ราคาเท่าไหร่ครับใค รมีขายบ้างครับ(จะเอามาช่วยชีวิตหมูน้อยกรอยใจให้ฟื้ นคืนชีพก่อนด่วน)เพราะทราบมาว่าใช้แทนได้/\4 /\4
    .แบบง่าย ๆโทรไปถาม ร้านมอเตอร์คลาสสิก ให้เค้าแปลงรูมาให้ด้วยเลย ราคาไม่น่าเกิน 1000 บาทน่ะ...../\2

Junior Member theblue's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man
    .แบบง่าย ๆโทรไปถาม ร้านมอเตอร์คลาสสิก ให้เค้าแปลงรูมาให้ด้วยเลย ราคาไม่น่าเกิน 1000 บาทน่ะ...../\2
    ขอบคุณครับคุณเซม/\2

มาตรฐาน การตรวจสอบสภาพของหัวเทียน

การสังเกตสภาพของหัวเทียนสามารถทราบถึงสภาพการทำงานข องเครื่องยนต์ได้ดังนี้
    ๑. ถ้าหัวเทียนมีสภาพสีดำและแห้งและสามารถเช็ดออกได้ง่า ย แสดงว่าส่วนผสมของไอดีหนา ควรทำการปรับซ่อมคาร์บูเรเตอร์ หรือเปลี่ยนกรองอากาศใหม่
    ๒. ถ้าหัวเทียนมีสภาพน้ำมันเครื่องเปียก แสดงว่าลูกสูบ กระบอกสูบ หรือแหวนลูกสูบหลวม ให้ทำการตรวจสอบเครื่องหรือซ่อมใหญ่
    ๓. ถ้าหัวเทียนมีสภาพแห้ง มีสีน้ำตาลอ่อนๆ แสดงว่าการเผาไหม้ของเครื่องยนต์สมบูรณ์เป็นปกติ
    ๔. ถ้าหัวเทียนมีสภาพกร่อนแสดงว่าเครื่องยนต์ทำงานที่อุ ณหภูมิสูงเกินไป อาจใช้หัวเทียนผิดเบอร์ คือหัวเทียนร้อนเกินไป หรืออาจเกิดจากการชิงจุดระเบิดอันเนื่องมาจากเครื่อง ยนต์ร้อนจัด
    ๕. ถ้าหัวเทียนมีสภาพสีขาวหรือสีเหลืองจับ แสดงว่าไฟอ่อน แก้ไขโดยการตั้งไฟจุดระเบิดให้แก่ขึ้นและหัวเทียนร้อ นขึ้น

ที่มา : หนังสืองานบำรุงรักษารถยนต์

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เวลาเครื่องร้อนแล้วจะเข้าเกียร์ยาก ครัชไม่ค่อยคืนกลับ แต่ถ้าขี่ตอนเครื่องไม่ร้อนมากไม่มีปัญหา รบกวนผู้รู้หรือมีประสบการณ์ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มีใครจะขาย C95 ที่สมบูรณ์ มีทะเบียน พร้อมโอน บ้างไหมครับ อยากได้ /\4

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยแนะนำหน่อยครับ

อยากหาร้านที่หุ้มเบาะเดี่ยวหมูซี95สวยๆ(มีตัวโครงเบ าะ)พอจะมีใครแนะนำได้บ้างครับขอบคุณล่วงหน้าครับ/\4 /\4 /\2

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน ลองไปดูครับ

ร้านที่รับหุ้มเบาะใหม่ทำทรงเดิมของเบาะหมูที่ดีๆ ที่ผมเคยไปทำนะครับ เบาะยาวมีแต่โครง ทำใหม่ทรงเดิมมีคิ้ว ทำสปริงให้ใหม่ ราคาแค่ 800 บาท หนังเดิมๆ สกรีน honda หลังเบาะเดิม
    แล้วรูปที่ลงให้ดูเป็นตัวอย่างที่ไปทำมาใหม่ครับแต่แ ค่เปลี่ยนหนังหุ้มใหม่นะครับ ราคาเบาะเดี่ยว 180 บาท เบาะนั่งบนตะแกรงหลัง ราคา 180 บาทเท่ากันครับ ราคาร้านนี้ไม่แพง ฝีมือดีครับ ถ้าไปเห็นร้านแล้วก็จะรู้ว่าขลังจริงๆ ร้านนี้นะครับ ชื่อร้าน ตรากระต่ายนะครับ (เพราะหน้าร้านจะมีป้ายตรากระต่ายสีแดงแขวนอยู่หน้าร ้าน สวยเด่นเห็นแต่ไกล) อยู่แถวสวนมะลิครับ ถ้ามาจากทางเสาชิงช้า จะเลยแยกแม้นศรีไป พอถึงไฟแดงแยกสวนมะลิ ตรงไปแล้วชิดขวาครับร้านจะอยู่ขวามืออยุ่เลยไฟแดงไปไ ม่เกิน 50 เมตรครับ อยู่ก่อนถึงโรงบาลหัวเฉียวครับ ลองไปดูไปถูกแต่อธิบายไม่ค่อยถูก แต่ถ้าไปถึงแถวนั้น ถามคนแถวนั้นก็น่าจะรู้ครับ เพราะร้านเค้ามีมานานแล้วครับ

รูป รูป    
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับคุณoh/\2 /\2

มาตรฐาน ถามผู้รู้คับ

อยากทราบว่าฝาสูบของซี92 นำมาใส่กับ ซีดี125 ได้ปล่าวอ่ะคับ เห็นช่างว่าน่าได้

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สอบถามข้อมูลทีครับ

อยากทราบว่ารีเรย์สตาร์ท c 95 มีของใหม่รึเปล่าครับ

ถ้ามีพอจะทราบมั้ยว่าราคาเท่าไร่ และสามารถนำมาใส่กับรถได้มั้ย

เพราะของเก่ามันแพงเลยอยากหาข้อมูลเพื่อเอาไว้ตัดสิน ใจในการซื้อของ

ขอบคุณมากๆครับ

/\2 :D

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks