ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 50

หน้าที่ 50 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

Junior Member pard 79's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอนเอานี้กลับไปเช็คแล้วครับ วิ่งกลับสัก10 กม. ยังร้อนมากแล้วดับอยู่

ผมซื้อโครงเครื่องมาครับเดิมไม่ติด เอามาทำ เปลี่ยนปล๊อก แสตนดาดพร้อมลูกสูบ (92)
    ไม่ได้อัดก้านใหม่เพราะยังพอใช้ได้หลวมนิดหน่อย คาบูเดิม
    ครั้งแรกขับกลับก็ร้อนจน ดับ จอดให้เย็น สัก 10 นาทีก็สตาร์ท 2 - 3 ที่ก็ติด ขี่ต่อได้
    ครั้งที่ สองเอากลับไปเช็คใหม่มันมีอาการเขกเล็กด้วยในจังหวะเ ร่งถ้าร้อน แต่ลงเขาไม่ดัง
    ครั้งนี้ช่างบอกว่าเจียหัวลูกสูบนิดหน่อย เสียงเบาลง ทำเสร็จแล้วขับกลับเลย
    ยังร้อนครับแต่ระยะร้อนแล้วดับมันไกลขึ้น ประมาณ 10 กม.ร้อนแล้วดับไปเลย จอด10 นาทีขี่ได้ครับ
    ตอนนี้ขี่ใกล้ๆได้ครับ3-4 กิโลสบาย สตาร์ทติดง่าย ที่เดียว ยังไม่กล้าอัด เพราะร้อนดับอยู่ครับ
    ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยชี้แนะอีกที่ครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
    "คนบ้านนี้รักษ์แผ่นดิน พออยู่พอกิน
    ใช้จ่ายพอเพียง"

Bigg's Avatar
    สถานที่
    ลำพัง
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ถ้ารถNo-Bookสามาถขนส่งได้ทางไหนบ้างคับ
    เ ก็ บ วั น นี้ - พ รุ่ ง นี้ ก็ เ ก่ า

นาย สุวิชญ์ สันธิ เลขที่บัญชี 523-0-36843-2 ธ.กรุงเทพ

Senior Member tarotaro's Avatar
    สถานที่
    รวมพลคนรักMTXคลับ
    ขอบคุณ
    0

test

Junior Member PhiLoSoPhy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สอบถามเรื่องสวิตกุญแจ ครับผม

ผมมี c95 อยากทราบว่า สวิตกุญแจให้ของอะไรได้บ้าง แล้วมีขายในร้านมอไซค์ทั่วไปไหม
    ขอโทษด้วยนะครับ ที่ไม่ได้ไปค้นกระทู้เก่า
    ขอบคุณสำหรับคำตอบครับผม

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ philosophy อ่านข้อความ
    ผมมี c95 อยากทราบว่า สวิตกุญแจให้ของอะไรได้บ้าง แล้วมีขายในร้านมอไซค์ทั่วไปไหม
    ขอโทษด้วยนะครับ ที่ไม่ได้ไปค้นกระทู้เก่า
    ขอบคุณสำหรับคำตอบครับผม
    ของเอ100ครับลองดูหรืออย่างอื่นครับแต่จำรุ่นไม่ได้อ ะ
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boyinthanon อ่านข้อความ
    ของเอ100ครับลองดูหรืออย่างอื่นครับแต่จำรุ่นไม่ได้อ ะ
    ถ้าไม่ซีเรียส ของชาลีก็ใส่ได้นะครับแท้ๆมือสอง2-3ร้อย มี3แก๊ก

Junior Member PhiLoSoPhy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบเรื่องสวิตกุญแจครับผม

ชอบคุณคร๊าบบบบบ

ไดสตาร์ทไม่ติด คล้ายไฟไม่พอ ไดหมุน แต่อ่อน ไฟเป็น 12v.7 a คล้ายไฟลงกราวน์ ตอนเครื่องติด แตะสวิทซ์สตาร์ทจะดับ แก้ปัญหาให้ทีครับ ปกติคว้านลงลูก size 0.75 แรกๆจะมีปัญหาเรื่องลูกสูบติดหรือเปล่าครับ ถ้าติด น่าจะเกิดจากสาเหตุใดครับ แก้ปัญหายังไงดีครับ ขอบคุณครับ __________________
    โอนเสร็จโทรบอกด้วยนะครับ

ขอบคุณ thaiscooter w.classic ดีๆเพื่อคนคลาสสิค
    0852559056

ธนัญชัย
    [CENTER]
    ธ. ไทยพาณิชย์ สาขา สันกำแพง 841-205-7120
    เช็คพัสดุ

Free Honda WiringDigrams http://oldmanhonda.com/MC/WiringDiagrams/

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากทราบว่าผมจะดำเนินการอย่างไรได้บ้าง เพื่อทำการโอนรถ

ผมมี C95 อยู่ ทะเบียนรถจังหวัดแพร่ (ผมอยู่ปทุมธานี)
    รถทะเบียนขาดต่อ 4 ปี แต่ตอนนี้ได้ต่อภาษีทั้งหมดแล้ว แล้วได้แจ้งระงับทะเบียนไว้
    เพื่อทำการโอนมาจังหวัดปทุมธานี
    เอกสารการโอนของเจ้าของรถพร้อมทุกอย่าง
    แต่มันมีปัญหาคือ เรื่องโครงรถ โครงรถเก่ามันผุ พังไปแล้ว ไม่มีเลขโครงด้วย
    ผมจึงดำเนินการหาซื้อโครงอินวอยได้มา แต่มันเป็นโครงของ C92 นายตรวจจึงไม่ให้ผ่านเพราะเลขโครงไม่ตรงตามรุ่น C95
    อยากทราบว่าผมจะดำเนินการอย่างไรได้บ้าง เพื่อทำการโอนรถและจดทะเบียนใหม่เป็นชื่อเราแบบถูกกฎ หมาย
    หรือใครพอมีคนรู้จักขายโครง C95 อิวอย หรือว่าจะตอกดีครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
    ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกๆ คำตอบนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PhiLoSoPhy : 03-06-2009 เมื่อ 14:27

สวัสดีครับ พี่ๆกลุ่มc92-95
    ผมเพิ่งได้c95มาทำ
    ถ้าติดขัดยังไง ขอรบกวนสอบถามจากพี่ๆด้วยนะครับ
    ผมอยู่พระนครเหนือ
    ไปเดินรัชดาบ้าง
    ไว้จะลงรูปให้ดูนะครับ

ขอบคุณ
    0

อยากสอบถามถึงเรื่อง การตอกโครงรถ และรับทำทะเบียน ขออยู่ใกล้ ปทุมธานี พอมีแนะนำบ้างไหมครับ ถ้ามีรบกวนช่วย PM ด้วยนะครับ
    พอดีจะนำรถไป โอนแล้วติดเรื่องโครง หาซื้อ โครง C95 invoice ไม่ได้เลย
    คิดว่าจะใช้วิธีนี้เพื่อให้สามารถทำทะเบียนได้ก่อน เพราะว่าหหนังสือมอบอำนาจจะหมดเจ้าของอยู่อเมริกา ตามลำบากมากครับ แล้วถ้าหาโครง C95 invoice คงจะทำให้ถูกกฏหมายอีกที

ขอบคุณมากๆครับ

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

โครง 95 อินวอยซ์ หายากมากครับ....
    แต่ตอกเลขอะ โทรมาหาได้ครับ 0860874141 ผมไม่ได้ตอกเองนะ
    แต่มีคนทำอยู่บอกในนี้ไม่ได้ครับ

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Bigg's Avatar
    สถานที่
    ลำพัง
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

สวิชไฟ 5 เเละ 6 แก๊ก แต่ละแก๊กมันหมายความว่าอะไรคร้าบบบบ ใครรู้ช่วยตอบที
    เ ก็ บ วั น นี้ - พ รุ่ ง นี้ ก็ เ ก่ า

นาย สุวิชญ์ สันธิ เลขที่บัญชี 523-0-36843-2 ธ.กรุงเทพ

Member zippo851's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตอบแบบเท่าที่รู้
    1.เช็คไดสตาร์ทแต่เครื่องไม่ติด
    2.ดับเครื่อง(ถอดกุญแจได้)
    3.สตาร์ทเครื่องได้
    4.ไฟหรี่(95)/ไฟท้ายติด(เครื่องติด)
    5.ไฟหน้า/ไฟท้ายติด(เครื่องติด)
    6.เครื่องดับแต่ไฟหน้า/ท้ายติด/ถอดกุญแจได้(ถ้ากุญแจหายหรือลืมรับรองแบตหมด...ซวยไป )

เอาคำตอบมาจากพี่ที่ชื่อว่า บอยอินทนนท์

Dezcibell's Avatar
    สถานที่
    Ngamsawai Race Only.
    ขอบคุณ
    0

ขอถามไรหน่อยคับ ว่า คาร์บู ผ้าปั๊มเนี่ย เอาชุดซ่อม ของรุ่นไหนใช้ได้บ้างคับ

หน้าที่ 50 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks