ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 49

หน้าที่ 49 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ bamboo26's Avatar
    สถานที่
    คลาสสิคสองแคว
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอคำแนะนำหน่อยครับ

คือผมมีจานฉาย c-92 แต่โคเมียมด้านในไม่เงาแล้ว
    พอจะมีวิธีแก้ปัญหาอย่างไงบ้างครับ ให้มันเงอย่างเดิม
    (แล้วการชุประหลอดคืออะไรครับ ชุปได้ที่ไหนครับ )

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bamboo26 อ่านข้อความ
    คือผมมีจานฉาย c-92 แต่โคเมียมด้านในไม่เงาแล้ว
    พอจะมีวิธีแก้ปัญหาอย่างไงบ้างครับ ให้มันเงอย่างเดิม
    (แล้วการชุประหลอดคืออะไรครับ ชุปได้ที่ไหนครับ )
    มีคนเคยแนะนำผม ว่าให้เอาไปชุบโครเมี่ยม ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย marlboro : 29-12-2008 เมื่อ 08:24
    cowboy on the vintagebike

::: You get the best out of others when you give the best of yourself. :::

Senior Member devil_T_T's Avatar
    สถานที่
    บินเดี่ยว
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แนะนำตัวครับ

ชื่อชัย ขับ c92 ครับ

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bamboo26 อ่านข้อความ
    ตอบหน่อยละกันครับ

การชุบจานฉายมี 2 แบบที่ทำมานะครับ
    1.ชุบโครมเมี่ยม ข้อดีคือ กระจกจานฉายจะเงาสวยขึ้นกว่าเดิมเยอะเฃย แต่ข้อเสีย การกระจายแสงของจานฉายไม่ดี ราคา ไม่น่าเกิน 200 บาทไทย
    2.ชุบปรอท ข้อดีคือการกระจายแสงเวลาเปิดไปจะดีกว่าโครมเมี่ยม ข้อเสียคือแพง ราคา ประมาณ 500 บาทไทยครับ

เบื่อที่มีคนบอกว่ามาโพสถามปัญหาในบ้านหมูและไม่มีใค รตอบเลย.......................

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

MEAJO 53 หมื่นสหาย's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up เจ็งครับเสี่ย

ผมไม่มีความรู้ในเรื่องนี้เลย แต่สังเกตว่าทุกคนที่เล่นหมูที่มีประสบการณ์ผ่านมา น่าจะเข้ามาตอบบ้างนะครับ อย่างน้อยก็เคยมีหมูมาไม่ต่ำกว่า ปี หรือ 2 ปี นิดๆหน่อยๆก็ยังดีครับ ไม่งั้นกระดานนี้อาจจะเป็น (ฮอนด้าหมู 92/95 ดูแล้วผ่านไป ภาค.....) ลืมทักทายเสี่ยปาล์มเลย สวัสดีครับเสี่ย
    ****ผมยังไม่มีประสบการณ์ครับ แต่กำลังรวบรวมข้อมูล (แค่คนถ่ายเอกสารเองครับ)****
    ***มิตรแท้หนึ่งเดียวเยียวยาได้ มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
    มนุษย์เป็นสัตว์ฌลกนับล้านปี คบมิตรแท้เสี้ยวนาทีสิรอดตาย***
    ขอบคุณครับ

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถ c92/95 เติม 'โซฮอลล์ 91 หรือ 95 ได้รึเปล่าครับ
    cowboy on the vintagebike

::: You get the best out of others when you give the best of yourself. :::

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ marlboro อ่านข้อความ
    รถ c92/95 เติม 'โซฮอลล์ 91 หรือ 95 ได้รึเปล่าครับ
    บ้างคนก็บอกว่าใช่ได้เเต่ช่างผมไม่แนะนำให้ใช่มันชอบ มีคราบเขียวๆๆเหนียวๆๆอ่ะขนาดรถรุ่นพี่ xjr400cc ยังเดี่ยงเลย
    ใครที่สนใจรถตระกลูหมู c92-95 แวะมาได้ที่นี้ เรามี บ้านหมู แล้วครับ ตาม link
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...prune=-1&f=242
    ขอเชิญเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน แบบหมูๆ

0099 สาขาซอยรามคำแหง 24 ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 099-237097-7 ออมทรัพย์ สิริชัย กัลยา ณ กิตติ

Tel. 0895556859

อาจตอบกระทู้ช้าเพราะติดงานนะครับต้องขออภัยไว้ก่อนน ะครับ

ขอเป็นข้าใต้พระบาททุกชาติไป ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

Bigg's Avatar
    สถานที่
    ลำพัง
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ตราโลโก้เล๊ก กับ โลโก้ใหญ่ เเตกต่างกันยังไงคับ ??
    เ ก็ บ วั น นี้ - พ รุ่ ง นี้ ก็ เ ก่ า

นาย สุวิชญ์ สันธิ เลขที่บัญชี 523-0-36843-2 ธ.กรุงเทพ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bigg อ่านข้อความ
    ตราโลโก้เล๊ก กับ โลโก้ใหญ่ เเตกต่างกันยังไงคับ ??
    ก็ต่างกันที่ขนาดไงครับ..............ไม่ได้กวนนะครั บแต่มันเป็นเช่นนั้นจริงๆ

บางคนก็บอกว่าตราใหญ่เป็น 95 เล็กเป็น 92 แต่โลโก 150แท้ๆเป็นตราเล็กครับ
    นาย โสภณ แหวนทองคำ
    ธ.กรุงเทพ 119-0-78242-3
    Tel. 089-693-2002

HONDA MOTOR CO.,LTD

Junior Member pard 79's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สวัสดีครับ ผาดครับ เพิ่งได้หมูมาเลี้ยงครับ เครื่องร้อนแล้วดับ

เครื่องเดินสายไฟมายังไม่เรียบร้อย ร้อนแล้วดับครับพี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pard 79 : 03-03-2009 เมื่อ 10:50
    "คนบ้านนี้รักษ์แผ่นดิน พออยู่พอกิน
    ใช้จ่ายพอเพียง"

Junior Member pard 79's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pard 79 อ่านข้อความ
    เครื่องเดินสายไฟมายังไม่เรียบร้อย ร้อนแล้วดับครับพี่
    ขอท่านผู้รู้ชี้แนะครับ
    "คนบ้านนี้รักษ์แผ่นดิน พออยู่พอกิน
    ใช้จ่ายพอเพียง"

อาการนี้ นึกย้อนไปตอนเล่นใหม่ๆคันแรกเลย ร้อนแล้วดับเหมือนกัน แต่ลืมไปแล้วว่ามาจากอะไร ผมเดาว่า คอยล์หัวเทียนครับ หรือไม่ก็คาบูS90นมหนูมันเล็กไป เพราะเมื่อก่อนผมมีปัญหาอยู่สองอย่างนี้จำไม่ได้ว่าอ ะไร แก้มันทุกอย่างem93

รอคนอื่นมาฟันธงนะครับ

Angry

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ volume c อ่านข้อความ
    อาการนี้ นึกย้อนไปตอนเล่นใหม่ๆคันแรกเลย ร้อนแล้วดับเหมือนกัน แต่ลืมไปแล้วว่ามาจากอะไร ผมเดาว่า คอยล์หัวเทียนครับ หรือไม่ก็คาบูs90นมหนูมันเล็กไป เพราะเมื่อก่อนผมมีปัญหาอยู่สองอย่างนี้จำไม่ได้ว่าอ ะไร แก้มันทุกอย่างem93

รอคนอื่นมาฟันธงนะครับ
    กรณีที่น้ำมันไม่พอกินเครื่องจะร้อนมากๆๆๆๆ
    และสุดท้ายสูบจะติดด้วยนะครับ
    ส่วนอีกกรณีหนึ่งก็คือก้านสูบซี92แต่เอาสื่อซี95ไปใส ่อันนี้ก็ร้อนครับ
    และถ้าถอดดูเสื้อจะเห็นเสื่อและลูกสูบเป็นลอยด้านในท ั้งสองข้างเลยนะครับ
    (อันนี้หมอติแห่งโรงบาลนาหว้าบอกกับผมมา)

อันนี้....ขอคำแนะนำครับ ว่าก้าน95 กับ92มันต่างกันหรือครับ ตับเป็ดต่างกันแน่ 92-95 แต่ ก้านนี้ผมเข้าใจว่าเท่ากัน
    ผมใช้แต่92อกร่องเกียร์95 แต่เสื้อผม 95 ไซส์ 75 ของS90 วิ่งกระจายไม่เคยติด ผมว่าขึ้นอยู่กับการคว้านเสื้อด้วยนะครับบางทีฟิตไป

ช่างผมไปคว้านมาฟิตวิ่งสูบติดควันออกต้องถอดมาคว้านใ หม่ หมดลูกแหวนไป2ไซส์ฟรีๆ
    ผมโมโห เอาไปคว้านเองกับช่าง รถสิบล้อ ลุงแกคว้านแบบว่าเห็นแสงรอดจากขอบลูกเลย ผมละถอดใจแล้วถ้าควันออกอีกทีไม่เล่นแล้ว เลิก

แต่ผิดคาด ไม่มีสูบติดไม่มีควัน เงียบนิ่ง วิ่งอัดยาวๆพยายามให้มันติด ให้รู้กันไป สรุปได้ว่าการคว้านมีเทคนิคของแต่ละช่าง ที่จะคำนวนการใช้งานของเครื่องนั้นๆ หรือง่ายๆต้องหาช่างที่รู้จักรถรุ่นนั้นๆ ครับ

ปัจจุบัน สองปีแล้ว ยังไม่ได้ยุ่งกับเครื่องเลย

ชาตินี้จะคว้านลูกสูบกับลุงไปตลอดถ้ายังใช้หมูอยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volume C : 05-03-2009 เมื่อ 05:28

pusoodteen's Avatar
    สถานที่
    Sanamchai motorcyc classic
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ volume c อ่านข้อความ
    อันนี้....ขอคำแนะนำครับ ว่าก้าน95 กับ92มันต่างกันหรือครับ ตับเป็ดต่างกันแน่ 92-95 แต่ ก้านนี้ผมเข้าใจว่าเท่ากัน
    ผมใช้แต่92อกร่องเกียร์95 แต่เสื้อผม 95 ไซส์ 75 ของs90 วิ่งกระจายไม่เคยติด ผมว่าขึ้นอยู่กับการคว้านเสื้อด้วยนะครับบางทีฟิตไป

ช่างผมไปคว้านมาฟิตวิ่งสูบติดควันออกต้องถอดมาคว้านใ หม่ หมดลูกแหวนไป2ไซส์ฟรีๆ
    ผมโมโห เอาไปคว้านเองกับช่าง รถสิบล้อ ลุงแกคว้านแบบว่าเห็นแสงรอดจากขอบลูกเลย ผมละถอดใจแล้วถ้าควันออกอีกทีไม่เล่นแล้ว เลิก

แต่ผิดคาด ไม่มีสูบติดไม่มีควัน เงียบนิ่ง วิ่งอัดยาวๆพยายามให้มันติด ให้รู้กันไป สรุปได้ว่าการคว้านมีเทคนิคของแต่ละช่าง ที่จะคำนวนการใช้งานของเครื่องนั้นๆ หรือง่ายๆต้องหาช่างที่รู้จักรถรุ่นนั้นๆ ครับ

ปัจจุบัน สองปีแล้ว ยังไม่ได้ยุ่งกับเครื่องเลย

ชาตินี้จะคว้านลูกสูบกับลุงไปตลอดถ้ายังใช้หมูอยู่

ที่ไหนครับพี่บอกหน่อย รถวิ่งสองวัน ทำสองอาทิตย์ บอดทุกวัน หัวเทียนเนี่ย ควันออกด้วย

หน้าที่ 49 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks