ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 19

หน้าที่ 19 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

panda_c92's Avatar
    สถานที่
    หัวรถไฟโคราช mc classic
    ขอบคุณ
    0

รบกวนถามผู้รู้นิดนึงครับ รถผมเพิ่งจะผ่าเครื่องใหม่ แต่ช่างเค้าบอกว่าตอนเอาวาลว์ไปทำที่โรงกลึง
    เค้าทำไม่ดีวาล์วเลยรั่วครับ เลยทำให้รถมันวิ่งอั้นๆ ได้ไม่เกิน40-50 ทั้งที่เปลี่ยนใหม่ทุกอย่าง
    บางคนบอกไม่ใช่วาล์วเป็นกับไฟ บางคนบอกตั้งวาล์วไม่ดี ตอนนี้ผมเลยไม่รู้จะทำอะไรดี จะรื้อวาลวไปทำใหม่ก็กลัวทำแล้วรถจะไม่หาย ใครมีวิธีเช็คทีละขั้นตอนรบกวนบอกหน่อยเถอะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    กูไม่ตามกระแส แต่ก็ไม่สวนกระแส กูก็แค่เลือกสิ่งที่กูชอบเท่านั้น

คนเทห์ ต้องเทห์โดยธรรมธรรมชาติเทห์ที่ความคิดเทห์ที่อุดมกา รณ์

กูไม่อยากจะยุ่งกับพวกที่พยายามเทห์ และ ไม่เป็นตัวของตัวเอง..

เอกฐากร เที่ยงตรง ธนาคารไทยพานิช เลขบัญชี 5805278117 สาขามุขมนตรี [email protected]/

บอร์ดกลุ่มหัวรถไฟโคราชครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=140

Junior Member rayyatruis's Avatar
    สถานที่
    ตัวคนเดียว ขับคนเดียว "อุตสาตาเหลี่ยม" แห่ง กลุ่มรถโบราณ ม.นเรศวร
    ขอบคุณ
    0

พี่ครับทองขาวของ92นี่มันใช้แบบตัวใหญ่หรือว่าตัวเล็ กครับ...(มี2แบบร้านบอกมาครับ)...ขอบคุณครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Exclamation สอนหน่อย

อยากลงรูปใครก็ได้สอนหน่อย

มาตรฐาน แลกเปลี่ยนความรู้เรื่อง หมูครับ

แลกเปลี่ยนความรู้เรื่อง หมูครับ ผมมือใหม่ อยากหาความรู้เพิ่มเติมครับ [email protected]

ขอบคุณ
    0

Exclamation จากใจ

....
    สถานที่
    ...
    ขอบคุณ
    0

อยากรู้เหมือนกันครับเกี่ยวกับทองขาว 92-95 เพราะมันมีแบบ2รูและ3 รู มันใช้ต่างกันยังไง และรถส่วนใหญ่ใช้แบบไหนครับ

Junior Member nu471's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอบ

มีครับ ร้านแถวบ้านผมทำได้ครับ โดยไม่ใช้แบตรี่ ช่วยในการสตาร์ทนะครับ เพราะรถแถวนั้นไปทำมาหลายครับแล้ว ช่างเก่งมากเลยครับ ผมกำลังไปเรียนรู้จากเขามานะเดียวก็ทำเองได้แล้ว

Junior Member tid123456's Avatar
    สถานที่
    ม้าบักจ้อน
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถึงพี่เซม อาทิตย์ ชัยภูมิ

จะได้ออกทริปและครับ หลังจากส่งซ่อมมาเป็นปี เป็นรูปยังไม่ทำครับปีใหม่นี้จะไปน้ำหนาวกับกลุ่ม
    และยอดด้วยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nu471 อ่านข้อความ
    มีครับ ร้านแถวบ้านผมทำได้ครับ โดยไม่ใช้แบตรี่ ช่วยในการสตาร์ทนะครับ เพราะรถแถวนั้นไปทำมาหลายครับแล้ว ช่างเก่งมากเลยครับ ผมกำลังไปเรียนรู้จากเขามานะเดียวก็ทำเองได้แล้ว
    ดีครับช่วยนำมาบอกด้วย เพื่อนๆจะได้ไปลองทำดูบ้าง

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tid123456 อ่านข้อความ
    จะได้ออกทริปและครับ หลังจากส่งซ่อมมาเป็นปี เป็นรูปยังไม่ทำครับปีใหม่นี้จะไปน้ำหนาวกับกลุ่ม
    และยอดด้วยครับ

..........ดีใจด้วยคับ ที่จะได้มีหมูหล่อๆและแข็งแรง ออกมาวิ่งอวดโฉม บนท้องถนนเพิ่มอีก 1 คัน.......

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยตอบ

พอดีผมก็เพิ่งลงเป็นเหมือนกัน ตามนี้เลย http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=797
    แต่ไม่แน่ใจว่ารูปมาด้วยหรือเปล่า

Junior Member tid123456's Avatar
    สถานที่
    ม้าบักจ้อน
    ขอบคุณ
    0

รูปครับ

รูป รูป  

suchao's Avatar
    สถานที่
    KU classic club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หาเบาะยาวมาใส่หมูครับ...พี่ๆช่วยแนะนำร้านถูกๆหน่อย ครับ

ถ้าอยู่แถวบางเขนก็ดีครับ อันเดิมมันพังแล้วแบบไม่สามารถซ่อมได้เลย เพราะเพื่อนน้ำหนักร้อยกว่ายืมไปขับสองวัน กลับมาเบาะสปริงขาด ฟองน้ำเบาะไม่คืนตัว......เซ็งเลย.....
    ขอบคุณพี่ๆไว้ล่วงหน้าครับ ภพ0866220897

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

ซ่อมได้ครับ สามารถหาสปริงมาใส่ได้ใหม่ แต่ค่าซ่อมกับค่าเปลี่ยนหนังทำฟองน้ำใหม่ตอนนั้นผมไป ทำมา 800 ครับ ร้านอยู่ในกรุงเทพเลย แถวๆแยกโรงพยาบาลหัวเฉียว ร้านนี้ทำดีลองๆไปดูครับ ชื่อร้านตรากระต่าย เบาะรถผมไปมีแต่โครง แต่กลับมาก็เหมือนใหม่ทรงเดิมเลย ตามรูปเลยครับ มีสกรีนฮอนด้าให้ด้วย ยังไงโทรมาถามทางได้ครับ

รูป รูป    
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หวัดดีโอ๋

ถามต่อนิดนึง
    แล้วไอ้เจ้าคิ้วข้างเบาะเนี้ยะเค้ามีใส่ให้ด้วยเปล่า .........แล้วถ้าจะเอาแต่คิ้วคิดเท่าไร????บาทสนใจแต ่คิ้วอะ/\3
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

หน้าที่ 19 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks