ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 29

หน้าที่ 29 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cp อ่านข้อความ
    แต่ของผมขนส่งพิมพ์แปลกดีอะครับ จาก 2 สูบ พิมพ์เป็น 1 สูบ เลขตัวถังอยู่ที่กลางซ้ายก็พิมพ์เป็นที่คอบังคับเลี้ ยว งงจริงๆ
    แสดงว่าขนส่งทำไม่ละเอียด รอบคอบ เอาไปให้เค้าแก้ไข ให้ถูกต้องจะดีกว่าไหมครับ เผื่อมันจะมีผลในระยะยาว
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cp อ่านข้อความ
    แต่ของผมขนส่งพิมพ์แปลกดีอะครับ จาก 2 สูบ พิมพ์เป็น 1 สูบ เลขตัวถังอยู่ที่กลางซ้ายก็พิมพ์เป็นที่คอบังคับเลี้ ยว งงจริงๆ
    ของผมนี่โดนพิมพ์เลขโครงผิดครับ มารู้เอาตอนจะต่อทะเบียน ดีว่าที่ขนส่งเค้าเก็บเล่มทะเบียนเก่าไว้ (แต่กว่าจะเปลี่ยนให้ก็สอบกันอยู่พักนึงแหละครับ)

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อยากทราบว่าของ2อย่างนี้ยังมีขายอยู่หรือเปล่าครับ ถ้ามีเป็นของใหม่หรือของเก่าแล้วราคาและที่ซื้อด้วยน ะครับ ขอบคุณมากครับ พอดีไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย
    - เพลาข้อเหวี่ยง
    - ชุดทองขาว

แล้วก็ใครพอมี สวิงอาร์มหลัง และบังโคลนหน้า สภาพเดิมๆไม่ผุเลยขายโปรดแจ้งทีนะครับ ต้องการของทั้งหมดเลยด่วนครับ

ขอบคุณมากครับ
    ที่ช่วยอ่านและตอบคำถามผม

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

เคยหาของที่รัชดา ทองขาว เทียม 150- 200 แท้ 250 - 350 ..ประมาณนี้ (เฉพาะหน้าทองขาว 2 รู 3 รู)
    เพลาข้อเหวี่ยงใหม่ๆ(ตับเป็ด) ยังไม่เคยเจอคับ.....

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรรครับว่าเรารถเราต้องใช้แบบ 2 รู หรือ 3 รู รถผม C95

แล้ว 2 รู กับ 3 รู มันต่างกันอย่างไร พอดีผมค้นข้อมูลในนี้แล้วไม่เจอคำตอบเลยครับ

ต้องขอโทษด้วยเพราะว่าไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เลย

ขอบคุณครับ

em84
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vw_class : 08-05-2007 เมื่อ 20:36

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_class อ่านข้อความ
    อยากทราบว่าของ2อย่างนี้ยังมีขายอยู่หรือเปล่าครับ ถ้ามีเป็นของใหม่หรือของเก่าแล้วราคาและที่ซื้อด้วยน ะครับ ขอบคุณมากครับ พอดีไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย
    - เพลาข้อเหวี่ยง
    - ชุดทองขาว

แล้วก็ใครพอมี สวิงอาร์มหลัง และบังโคลนหน้า สภาพเดิมๆไม่ผุเลยขายโปรดแจ้งทีนะครับ ต้องการของทั้งหมดเลยด่วนครับ

ขอบคุณมากครับ
    ที่ช่วยอ่านและตอบคำถามผม
    มีข้อเหวี่ยง ขายทั้งชุดครับ ต้องเอาไปอัดก้านใหม่เอาเอง เป็นของเก่าถอดจากรถผม พอดีว่าผมได้ชุดข้อเหวี่ยง 95 แท้ๆใหม่ๆ มาเลยใส่ของใหม่ ของเก่าถอดขาย ซัก 1100 บาทพร้อมส่ง สนใจโทร 089-2327249 โอ๋ ครับ
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_class อ่านข้อความ
    แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรรครับว่าเรารถเราต้องใช้แบบ 2 รู หรือ 3 รู รถผม C95

แล้ว 2 รู กับ 3 รู มันต่างกันอย่างไร พอดีผมค้นข้อมูลในนี้แล้วไม่เจอคำตอบเลยครับ

ต้องขอโทษด้วยเพราะว่าไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เลย

ขอบคุณครับ

em84
    หน้าทองขาว ง่ายๆเลยครับ ว่าของเรา 2 รู หรือ 3 รู
    ถอดเอาไปเทียบที่รัชดาเลยครับ ร้านพี่สมชายก้อมี หรือร้านคนอื่นๆก้อมีครับ
    แต่ไม่รู้ว่าคุณอยู่ กทม. รึป่าวอะดิ

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

Exclamation Bank95

มันใช่ของ c 95 ไหมครับ

รูป รูป    

Dezcibell's Avatar
    สถานที่
    Ngamsawai Race Only.
    ขอบคุณ
    0

Talking

หวัดดีครับทุกท่าน ขอเข้าร่วมสมาคมอีกคนน๊า แต่ตอนนี้ยังไม่มีรถเลยอ่า กำลังหาอยู่ หายากจิง
    ใครมีก็ช่วยแบ่งปันให้ผมมั่งก้อได้นะครับ ขอแบบราคาไม่แรงมาก..... 089-0011900 กำลังต้องการ
    ด่วนค๊าบบบบบบบบบ อีกอัน [email protected]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dezcibell : 10-05-2007 เมื่อ 23:07

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ถ้ามีเงินในกระเป๋า ซัก 25000 ผมว่าหาได้น่ะในเน้ตมีขายหลายคัน (แต่ต้องมีทะเบียนด้วยน่ะ ) ........

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

ขอบคุณคับ หาแบบมีทะเบียน+โอนมันยากอ่ะคับพี่ แต่ถ้าใครมีก็แบ่งมาให้ผมอุปการะได้นะคับ ยังรออยู่ อิอิ แล้วราคา25000 นี่พี่ว่าน่าจะได้ของเดิมเยอะมะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

พี่ๆๆ พอจะรู้ไหมครับ ว่า สมมุติผมได้รถมาทั้งคัน สภาพเดิมๆ อะไหล่ครบ แล้วอยากจะเอาไปชุบให้
    แว๊ปทั้งคันอ่ะคับ จะใช้งบประมาณเท่าไหร่ [ตัวถังไม่ต้องนะ] ถ้าบอกได้ละเอียดยิ่งดี แบบว่าอะไหล่ชิ้นนี้ชุบเท่าไหร่ หรือไม่ได้ก็บอกราคารวมๆก็ได้นะครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคนรักหมู ทุกท่านที่เข้ามาตอบคำถามให้ผมค๊าบบบบบบบบบบบบบบบบ

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Dezcibell อ่านข้อความ
    ขอบคุณคับ หาแบบมีทะเบียน+โอนมันยากอ่ะคับพี่ แต่ถ้าใครมีก็แบ่งมาให้ผมอุปการะได้นะคับ ยังรออยู่ อิอิ แล้วราคา25000 นี่พี่ว่าน่าจะได้ของเดิมเยอะมะครับ
    .................................................. .....

น้องคงต้องใช้วิธีศึกษาด้วยตัวเองก่อน ทำยังไงก้อได้ให้เรารุ้จักหมูมากๆ แล้วน้องจะวิเคราะห์และตัดสินใจได้เอง การหาข้อมุลเช่น
    1.ไปดูรถคนอื่นที่เค้าทำครบๆเดิมๆ และกล้าคุยหาข้อมุลกับเจ้าของรถ ( แบบ มีมารยาท )
    2. ดูรูปรถที่เนียนๆเดิมๆเยอาะๆช่วยได้ จะทำให้เรารุ้ว่า ของแท้ มันควรมีหน้าตาแบบไหน ( ส่วนจะเจเปน หรือไทย ไต้หวัน อันนี้ต้องอาศัยหาข้อมูลในเน็ตบ้าง ถามเค้าบ้าง )
    3.อ่านกระทุ้ ซื้อ -ขาย เกี่ยวกับหมูเอยาะๆ ทำให้เราประเมินราคากลางได้บ้างพอสมควร
    4.อ่านกระทู้ร่วมด้วยช่วยกันตั้งแต่กระทุ้แรก จนถึงกระทุ้สุดท้าย รับรอง สอบผ่านแน่ๆ ( ถ้ามีวิชาสอบ ฮอนด้าหมู) อิอิ

.................................................

( ถ้าใจร้อน ) หาแบบโอนไม่ได้ ก้อไม่ต้องกังวล ขอให้มีทะเบียนไม่ขาดต่อเป้นใช้ได้ ( ย้ำต้องไม่ขาดต่อเกิน 3 ปี ) ...แต่ถ้าใจเย้นๆรอจังหวะพี่ว่า มีคนปล่อยน่ะแบบโอนได้ 25000 ..แต่ของโดยมากจะไม่ครบหรอก ติดขี่ได้ไม่แห้งเน่าหนอนมาก ก้อโอล่ะ ( มันแพงตรงทะเบียนโอนนี่ล่ะ )

.....................................

แต่ถ้าเล่นหมู ต้องทำใจอะไหล่แพง ...........อะไหล่หมูทุกชิ้นกว่า 90 % มีขายแน่นอน แต่น้องจะสู้ราคารึป่าว เท่านั้น

........................................

(ตามความคิดเห็น ) หมูถ้าชุบทุกชิ้นส่วนไม่สวยคับ ต้องเล่นแบบ ยิงทราย บ้าง ชุบบ้าง ปัดเงาบ้าง ให้มันดูตัดกัน จะโอเคกว่า .......น่ะ ส่วนราคา ไม่แน่นอน แล้วแต่คุณภาพ ที่แน่ๆ 5000 ขึ้นแน่นอน ถ้าชุบทุกชิ้น อาจทะลุไปถึง 10000 อิอิ

........................................

วันนี้ว่างพอได้อู้งาน 555 เลยจัดให้ สาวกหมูน้องใหม่ ( ขอให้ได้รถไวๆคับ จะได้มีสาวกหมู เพิ่มขึ้นอีกคน ) มีอะไรโทรคุยกันได้คับ 086-7842138 ( ไม่เก่ง ไม่เซียน แต่ไม่อยากให้น้องใหม่โดนฟันเลือดสาดเหมือนผม ตอนเข้าวงการใหม่ๆ ก้อแค่นั้นคับ )......

....................................

ขอ้ความทั้งหมด เป้นความคิดเห็นส่วนตัว อาจถูกผิด โปรดใช้วิจารณญาณ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

โห๋พี่ !!! ผมถามสั้นๆเองพี่ตอบซะ ปัญหาผมทะลุเลย ขอบคุณมากนะครับพี่ ถ้าผมมีปัญหาจะมารบกวนพี่อีกนะ อิอิ ตอนนี้มันกำลังจะมาแล้ว เดิมทั้งคัน....+โอน 30000 แพงมะพี่ อะไหล่ครบแต่รถไม่ติด เพราะจอดไว้นาน ขอบคุณครับสำหรับคำตอบที่มีให้ผม .......

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Dezcibell อ่านข้อความ
    โห๋พี่ !!! ผมถามสั้นๆเองพี่ตอบซะ ปัญหาผมทะลุเลย ขอบคุณมากนะครับพี่ ถ้าผมมีปัญหาจะมารบกวนพี่อีกนะ อิอิ ตอนนี้มันกำลังจะมาแล้ว เดิมทั้งคัน....+โอน 30000 แพงมะพี่ อะไหล่ครบแต่รถไม่ติด เพราะจอดไว้นาน ขอบคุณครับสำหรับคำตอบที่มีให้ผม .......

.................................

รึว่าจะให้ตอบสั้นๆ ก้อได้น่ะ.........คุ้มแน่ๆถ้าได้ท่อแท้ติดรถ

.................................

จะเอาสั้นๆกว่านี้ไหม คับ อิอิ 55

หน้าที่ 29 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks