ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 47

หน้าที่ 47 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

วันนี้ไปซื้อ กระเดื่องวาวล์ มาคับ 4 ตัว 1800 แพงมั้ยคับ

เป็นของมือ 2 นะ

tong_28ie's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร "อุตสาตาเหลี่ยม"
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KinGsiZe_nk อ่านข้อความ
    วันนี้ไปซื้อ กระเดื่องวาวล์ มาคับ 4 ตัว 1800 แพงมั้ยคับ

เป็นของมือ 2 นะ
    ผมเคยโทรถามร้านที่เชียงใหม่ และร้านที่สุพรรณ ตัวละ 450 ของใหม่นะครับ
    [CENTER][FONT=Century Gothic][COLOR=darkred][SIZE=5][COLOR=blue]โทร

..น้oJ xมู llดJ
    ขตย-111
    พิษณุโลก

......................

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tong_28ie อ่านข้อความ
    ผมเคยโทรถามร้านที่เชียงใหม่ และร้านที่สุพรรณ ตัวละ 450 ของใหม่นะครับ

เจ็บปวดดดด

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ทำไมซื้อแพงจังครับ ถ้าเป็นมือ1 แพงก้อยังทำใจได้ ......เซ็งพ่อค้าจิง

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ
    ทำไมซื้อแพงจังครับ ถ้าเป็นมือ1 แพงก้อยังทำใจได้ ......เซ็งพ่อค้าจิง
    ผิดเป็นครูครับ เรื่องนี้เมื่อก่อนโดนจนจำไม่ได้เลย สู้ๆๆครับ/\2
    ใครที่สนใจรถตระกลูหมู c92-95 แวะมาได้ที่นี้ เรามี บ้านหมู แล้วครับ ตาม link
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...prune=-1&f=242
    ขอเชิญเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน แบบหมูๆ

0099 สาขาซอยรามคำแหง 24 ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 099-237097-7 ออมทรัพย์ สิริชัย กัลยา ณ กิตติ

Tel. 0895556859

อาจตอบกระทู้ช้าเพราะติดงานนะครับต้องขออภัยไว้ก่อนน ะครับ

ขอเป็นข้าใต้พระบาททุกชาติไป ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

Bigg's Avatar
    สถานที่
    ลำพัง
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ยางล้อหน้า เเละ ล้อหลัง ของหมู ใช้ขนาดเท่าไหร่ หรอคับ
    เ ก็ บ วั น นี้ - พ รุ่ ง นี้ ก็ เ ก่ า

นาย สุวิชญ์ สันธิ เลขที่บัญชี 523-0-36843-2 ธ.กรุงเทพ

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bigg อ่านข้อความ
    ยางล้อหน้า เเละ ล้อหลัง ของหมู ใช้ขนาดเท่าไหร่ หรอคับ
    16 ครับ
    ใครที่สนใจรถตระกลูหมู c92-95 แวะมาได้ที่นี้ เรามี บ้านหมู แล้วครับ ตาม link
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...prune=-1&f=242
    ขอเชิญเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน แบบหมูๆ

0099 สาขาซอยรามคำแหง 24 ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 099-237097-7 ออมทรัพย์ สิริชัย กัลยา ณ กิตติ

Tel. 0895556859

อาจตอบกระทู้ช้าเพราะติดงานนะครับต้องขออภัยไว้ก่อนน ะครับ

ขอเป็นข้าใต้พระบาททุกชาติไป ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

Bigg's Avatar
    สถานที่
    ลำพัง
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน - -

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bank C95 อ่านข้อความ
    16 ครับ
    ขอบ ของผมเป็นขอบ 17 จะใช้ได้หรอคับ
    เ ก็ บ วั น นี้ - พ รุ่ ง นี้ ก็ เ ก่ า

นาย สุวิชญ์ สันธิ เลขที่บัญชี 523-0-36843-2 ธ.กรุงเทพ

Junior Member PhiLoSoPhy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Smile

ใครพอมีวิธีไม่ทำให้สีถลอก ตรงฝาถังน้ำมันบ้างครับ

ขอบคุณ
    0

รถผมโครงเป็น C95 แต่เครื่องเป็น C92 เปลี่ยนเครื่องมานานมากตั้งแต่ปี 27 ตอนนี้ผ่าตัดใหญ่อยู่หมดไปยี่สิบพันแล้วทั้งที่ได้อะ ไหล่แท้มั่งเทียมมั่ง(ของเดิมมีเยอะ) ท่อไม่เดิม โดนช่างยุให้แปลง cdi ด้วยความที่ได้มาใหม่ๆ แล้วก็ไม่มีความรู้เลยก็ตกลงแปลง นี่ปาเข้าไปเกือบสองเดือนแล้วยังไม่ได้ประกอบเลย แล้วทะเบียนที่มีโอนไม่ได้เจ้าของไปสวรรค์นานแล้ว ทำไงจะโอนได้ครับครับช่วยบอกที อยากเป็นเจ้าของเต็มๆตัวครับ กลัวมีปัญหากะตำรวจด้วย
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ''You'll never ride pig alone.''
    ( คุณจะไม่มีวันขี่หมูอย่างเดียวดาย )

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kaijan อ่านข้อความ
    รถผมโครงเป็น C95 แต่เครื่องเป็น C92 เปลี่ยนเครื่องมานานมากตั้งแต่ปี 27 ตอนนี้ผ่าตัดใหญ่อยู่หมดไปยี่สิบพันแล้วทั้งที่ได้อะ ไหล่แท้มั่งเทียมมั่ง(ของเดิมมีเยอะ) ท่อไม่เดิม โดนช่างยุให้แปลง cdi ด้วยความที่ได้มาใหม่ๆ แล้วก็ไม่มีความรู้เลยก็ตกลงแปลง นี่ปาเข้าไปเกือบสองเดือนแล้วยังไม่ได้ประกอบเลย แล้วทะเบียนที่มีโอนไม่ได้เจ้าของไปสวรรค์นานแล้ว ทำไงจะโอนได้ครับครับช่วยบอกที อยากเป็นเจ้าของเต็มๆตัวครับ กลัวมีปัญหากะตำรวจด้วย
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ''You'll never ride pig alone.''
    ( คุณจะไม่มีวันขี่หมูอย่างเดียวดาย )

ถ้าเจ้าของเก่าตายแล้วเรื่องมันจะยาวมากครับ........ .............
    1.ตามทายาทของเขาให้เจอ
    2.ให้ทายาทแสดงหนังสือหรือพินัยกรรมว่ามีสิทธิ์ในการ จัดการอะไรมั้ง (ถ้าเขาไม่มีหนังสือตัวนี้ เขาจะต้องไปหาทนายเพื่อทำหนังสือตัวนี้ให้ ซึ่งจะเสียเวลาเขา บางทีเจอพวกหัวหมอ แจ้งความเอาของคืนได้นะครับเพราะว่าชื่อในเล่มเป็นขอ งบรรพบุรุษเขาครับ อันนี้ระวัง เพราะหลักฐานการซื้อขายเราไม่มี เพื่อนผมโดนมาแล้ว)
    3.เอาหลักฐานพวกนี้ไปดำเนินการที่ขนส่งได้เลยครับ
    4.ง่ายที่สุดขายคันนี้ไปแล้วหาคันที่โอนได้ดีกว่าครั บ

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เอางี้เลยหรอพี่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    ถ้าเจ้าของเก่าตายแล้วเรื่องมันจะยาวมากครับ........ .............
    1.ตามทายาทของเขาให้เจอ
    2.ให้ทายาทแสดงหนังสือหรือพินัยกรรมว่ามีสิทธิ์ในการ จัดการอะไรมั้ง (ถ้าเขาไม่มีหนังสือตัวนี้ เขาจะต้องไปหาทนายเพื่อทำหนังสือตัวนี้ให้ ซึ่งจะเสียเวลาเขา บางทีเจอพวกหัวหมอ แจ้งความเอาของคืนได้นะครับเพราะว่าชื่อในเล่มเป็นขอ งบรรพบุรุษเขาครับ อันนี้ระวัง เพราะหลักฐานการซื้อขายเราไม่มี เพื่อนผมโดนมาแล้ว)
    3.เอาหลักฐานพวกนี้ไปดำเนินการที่ขนส่งได้เลยครับ
    4.ง่ายที่สุดขายคันนี้ไปแล้วหาคันที่โอนได้ดีกว่าครั บ
    ข้อ1กับข้อ3พอได้ ข้อ2 นี่น่ากลัวเนอะ ข้อ4ผมยังไม่ได้ขี่มันเลยครับพี่
    ไงก็ขอขอบคุณเสี่ยปาล์มมากๆเลยครับ

สถานที่
    รถเก่าควนขนุน
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยหน่อยนะครับ

เพิ่งได้หมูนะครับขอความรู้หน่อย เครื่องเดินเบาไม่ได้ ต้องบิดคันเร่งตลอดเลยครับ เกิดจากสาเหตุใดบ้างครับ

Junior Member joome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอความช่วยเหลือครับ

หมูผมขาดของอยู่หลายอย่างเลยช่วยหน่อยครับ C92 ครับ
    - ออร์โตเมติกสตาท 6 V
    - ปลอกเร่ง + ลิ้นเร่ง ขอแท้นะครับ
    Jack honda club
    http://Jack-Honda-Club.hi5.com

ไม่เก่า ไม่แท้ แค่คล้าย สบายตา ราคาไม่แรง แต่สวย ......... อิ อิ

Junior Member joome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ลืมลงเบอร์คับ

085 - 0445299 jack
    Jack honda club
    http://Jack-Honda-Club.hi5.com

ไม่เก่า ไม่แท้ แค่คล้าย สบายตา ราคาไม่แรง แต่สวย ......... อิ อิ

หน้าที่ 47 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks