ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 9

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

Junior Member jai-dee's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking ดีค่ะ

/\3 ถ้ามีอะไรก็แนะนำบ้างนะคะ เพิ่งมีค่ะ

Noi Noi_XL125's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Oat 92
    อยากทราบจังครับว่าใครในที่นี้ มียานพาหนะ C92/95 และอยู่กรุงเทพช่วงไหนกันบ้าง ซ่อมหรือมีอู่ที่ทำประจำที่ไหนกันบ้าง

ส่วนผมc95 สีดำ อยู่ ดอนเมือง แต่อู่ที่ทำประจำอยู่ ซอย จรัญสนิทวงษ์ 71 ไปรัชดาทุกเสาร์:d

ผมชื่อ น้อย อยู่ ยุดยา ใกล้ๆ กรุงเทพ ถ้าว่างๆ น่าจะเอาไปทำที่ สุพรรณ
    ของผม C-95 เดินไฟใหม่หมด แตรหอย สตาร์ทมือ ไฟติดทุกดวง ราคาไม่แพง แต่ นานหน่อย
    เครื่องแน่น และอะไหล่เพียบ .../\2

Junior Member
    สถานที่
    กรุงเก่าคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Noi_XL125
    ผมชื่อ น้อย อยู่ ยุดยา ใกล้ๆ กรุงเทพ ถ้าว่างๆ น่าจะเอาไปทำที่ สุพรรณ
    ของผม C-95 เดินไฟใหม่หมด แตรหอย สตาร์ทมือ ไฟติดทุกดวง ราคาไม่แพง แต่ นานหน่อย
    เครื่องแน่น และอะไหล่เพียบ .../\2
    ผมก็อยู่อยุธยาc95ดำ

Junior Member theblue's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องเบาะ+ตะแกรงหลัง ของหมู

บอร์ดนี้เท่านั้นที่ไม่เคยทำให้ผิดหวัง/\2
    อยากทราบวิธีดูเบาะเดี่ยว+ตะแกรงหลังแท้ซี92-95ครับใครที่มีรูปรบกวนช่วยลงรูปให้ดูหน่อยครับ
    หรือมีคำแนะนำดีๆช่วยหน่อยครับอยากรู้จริงๆขอบคุณล่ว งหน้าครับ/\4 /\2 /\2

Senior Member sersta's Avatar
    สถานที่
    คนดีไม่มีที่อยู่
    ขอบคุณ
    0

ชาวหมูใครอยู่แถวรังสิตมั่ง ผมอยู่ลำลุกกาคลอง2 เผื่อว่างๆจะได้มานั่งคุยไปดริ๊งไปอ่ะ อิ อิ ...../\7
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sersta : 06-01-2009 เมื่อ 14:51
    ............

Member TuB's Avatar
    สถานที่
    เซเว่นอัพ เวสป้าแอนด์คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

Exclamation อยากได้หมูมากๆ

อืม พี่คับคือว่าผมอยากได้ C95,c92 มากๆแตว่าที่ลำพูนไม่มีขายเลยอ่ะบผมไม่รู้จะไปหาที่ใ หนใครมีหมูจะขายช่วยบอกผมที่นะคับ อยากได้ใกล้ๆแถวบ้าน เอาจังหวัดแถวๆเหนือนะคับ ผมจะได้ไปดูรถได้คับ หามานานแล้วยังไม่ได้เลยคับ เจอแต่รถNo-Bookอ่ะคับ/\4
    ขับรถซีดี ๑๒๕ กระเป๋าน้อยครับ แอดมาอู้กั๋นได้เน้อครับ
    [email protected]

Senior Member ray's Avatar
    สถานที่
    Orbit club
    ขอบคุณ
    13

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man
    ผมก้อใช้ ยี่ห้อนี้ ยาซากิ มาประมาณ 6 เดือน แล้ว ....ก้อไม่เห็นมีปัญหาอะไร ...แต่ที่แน่ๆผมรู้สาเหตุรถผมที่ไฟชาตร์เข้าแบตน้อยแ ล้ว(เวลาเปิดไฟหน้า).....น่าจะเป้นที่ตัวชาตร์ครับ(ข องเก่าที่ใช้เป้นตัวสีดำ)ตอนนี้ลองเปลี่ยนเป็นสีส้ม 8 ชั้น(สภาพเก่ามาก)แต่ใช้ได้ดีทีเดียว.....ใช้มาประมา ณ 1 เดือนแล้วยังไม่มีปัญหาเรื่องไฟ ให้ลำบากกาย ลำบากใจ......ถ้าใครมีตัวชาตร์สีส้ม 8 ชั้น(ของใหม่)...ก้อกระซิบบอกกันบ้างน่ะคับ..สนใจ... .คับ

ตัวชาจร์สีส้มปะครับที่เปงชั้นนะ เคยมีคนบอกผมว่าไม่ดีนะครับมันจะทำให้เกิดไฟช็อตถ้าไ ม่ดีไฟไหม่ไปเลยลองดูนะครับ หรือลองไปที่ร้านเอก เซอร์วิท สิครับอาจได้คำตอบที่ดีๆๆก็ได้ครับผมไปมาแล้ว

Senior Member ray's Avatar
    สถานที่
    Orbit club
    ขอบคุณ
    13

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Oat 92
    อยากทราบจังครับว่าใครในที่นี้ มียานพาหนะ C92/95 และอยู่กรุงเทพช่วงไหนกันบ้าง ซ่อมหรือมีอู่ที่ทำประจำที่ไหนกันบ้าง

ส่วนผมc95 สีดำ อยู่ ดอนเมือง แต่อู่ที่ทำประจำอยู่ ซอย จรัญสนิทวงษ์ 71 ไปรัชดาทุกเสาร์:d

ผม เน่าๆ ครับ หมูc95 ผมทำที่ร้านพี่เอกครับ ตอนนี้รออไหล่อีกไม่นานคงจะวิ้งได้แล้วครับ
    ไม่น่าไป (คุกข้าวเม่า) ที่เชียงไหม่เลยต้องมานั้งทำรถไหม่เลยนานเลยทีนี้

ดีนะครับที่มีคนรักหมูเยอะๆๆอยากให้มีการจัดนัดหมูจั งจะเยอะมากขนาดไหน/\2

oue_22's Avatar
    สถานที่
    Orbit Club
    ขอบคุณ
    0

อยากจะเปลีย่นคาบู แต่ไม่รู้ว่าจะใส่คาบูอะไรดี ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะ S90หรือเวฟ125 ดี เลือกไม่ถูก:p อ่อลืมบอกรุ่น C92
    รับออกแบบสื่อสิ่งพิมพ์ทุกชนิด ราคากันเอง โทร.088-544-2611 อุ๊

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

อยากได้ C92 แบบผ่อนได้ซักคันอะ...............ตังค์มี แต่ถ้าจ่ายสดเสียชีวิตแน่ๆ........./\4 /\4

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

Question อยากรู้

อยากรู้ว่าคอยไฟหัวเทียนของ95 นั้นสามารถถอดเปลี่ยนสายไฟได้ไหม !!!!!พอดีว่า มีของเก่าแต่ถูกตัดสายไฟหัวเทียน.............เอามาต ่อแล้วก็ดูไม่ได้ อยากเปลี่ยนสายมันอะ ใครรู้ช่วยไขหน่อย อีกอย่างเรามีวิธีดูอย่างไรว่าคอยมันเสียหรือไม่(นอก จากทดลองไฟที่ออกมาจากสายไฟทั้ง2ข้างไม่เสมอกัน เคยเห็นเวลาลองหัวเทียน ข้าง1ไฟออกดี อีกข้างไม่ค่อยมี) ผมเคยไปซื้อที่บางกระบือ(เมื่อก่อนสมัยที่ขายอยู่ที่ นั้น) โดนมาตัว1 คนขายบอกดีใช้ได้เลย ไอ้เราก็อยากได้ก็คว้ามา พอมาบ้านลองใส่ดู 55เรียบร้อยไฟไม่มี ซึ้งเลยว่าโดนพ่อค้าตัวดีเล่นเราซะแล้ว...........ช่ วยหน่อยถือว่าช่วยกัน......ขอบคุณล่วงหน้า

ขอบคุณ
    0

มีใครพอจะทราบราคาลูกปืนข้างข้อบ้างครับ
    ถ้าทราบช่วยบอกทีนะครับจะเปรียบเทียบราคาดูก่อนตัดสิ นใจซื้อของอะครับ

/\2
    /\2
    /\2

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คอยล์

ผมเคยแกะของเก่าดู ข้างในมันเป็นแกนเหล็ก ยาวประมาณ 1 cm เส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ 1 mm ปัญาหาอยู่ที่ว่าถ้าเราดึงออกมาแล้วมันจะใส่เข้าไปแน ่นเหมือนเดิมหรือเปล่า(ข้างหนึ่งจะตื้น ok พอเห็นอยู่ แต่อีกด้านมันอยู่ลึกมองลำบาก) ถูกผิดยังงัยรอท่านอื่นมาชี้แนะด้วยแล้วกันครับ

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ถ้าเรื่องคาร์บู ต้อง s90 เท่านั้นรับรองไม่ผิดหวัง.....ฟันธง

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

เจ้าเอาไปวิ่งแข่งกะใครรึ ....เดิมๆก้อวิ่งกระจายอยู่แล้วน่ะ

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks