ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 30

หน้าที่ 30 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

Senior Member NUENG92's Avatar
    สถานที่
    CHUMSAENG CLASSIC NAKHONSAWAN THAILAND
    ขอบคุณ
    1

ขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับพี่ ผมขี่หมู 95 ครับ ตอนแรกขี่ 92 ครับ แต่ขาย 92 ไปแล้วครับ
    ผมมีปัญหาเรื่องสตาร์ทมือครับ เวลากดสตาร์ท แล้วมันมีเสียงดังที่ไดร์สตาร์ท แต่มันไม่หมุนครับ ตอนแรกคิดว่าแบตไฟมันคงอ่อน ลองชาร์จแบตใหม่ แล้วลองอีกมันก็เป็นเหมือนเดิมครับ แล้วผมควรจะทำอย่างไรดีครับ ( ผมทำรถเองครับ ไม่มีตังจ้างช่างครับ แต่ระบบไฟยัง งง ๆ อยู่ครับ ) รถผมครับ ตอนนี้รอเก็บตังทำใหม่อยู่ครับ ยังขาดอะไหล่อีกนิดหน่อยครับ

รูป รูป  
    วิหคผลัดถิ่น

ทุกชีวิตทำมาหากิน บนแผ่นดินสยาม
    ข้าวและน้ำที่กินทุกคำ จดจำสำนึกคุณ

เลขบัญชี
    นางสาว ศิริพร ชื่นบุญ 626 1 29143 8 ธ.กรุงไทย สาขาตากฟ้า
    โทร. 087-7460329 หนึ่ง

ส่งของ
    นาย รติกร ทรัพย์สมาน 134 ม.2 ต.ตากฟ้า อ.ตากฟ้า จ.นครสวรรค์ 60190

ฝากเพจด้วยครับ
    https://www.facebook.com/#!/NuengNnjShop

Dezcibell's Avatar
    สถานที่
    Ngamsawai Race Only.
    ขอบคุณ
    0

Talking

ขอบคุณมากครับ พี่ safety เด๋วผมได้รถมาแล้วจะถ่ายรูปให้พี่ วิจารณ์หน่อย อิอิ ว่าเป็นไงมั่ง ขอบคุณมั่กๆๆ รบกวนอีกเรื่อง ถ้าหมูแปลงเป็น cdi แล้วสตาร์ทมือจะใช้เปล่าครับ เห็นมีคนบอกว่าใช้ไมได้จิงหรือเปล่า หรือยังไง C95

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Dezcibell อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับ พี่ safety เด๋วผมได้รถมาแล้วจะถ่ายรูปให้พี่ วิจารณ์หน่อย อิอิ ว่าเป็นไงมั่ง ขอบคุณมั่กๆๆ รบกวนอีกเรื่อง ถ้าหมูแปลงเป็น cdi แล้วสตาร์ทมือจะใช้เปล่าครับ เห็นมีคนบอกว่าใช้ไมได้จิงหรือเปล่า หรือยังไง C95
    ...............................

มีครบทั้ง 2 แบบ ตามความรู้ของช่างแต่ละร้าน ที่แน่ๆ ร้าน พี่สิน ลาดกระบัง ทำได้คับ (เด็กลาดกระบังเค้ารู้จักดีคับ )em24

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NUENG92 อ่านข้อความ
    ขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับพี่ ผมขี่หมู 95 ครับ ตอนแรกขี่ 92 ครับ แต่ขาย 92 ไปแล้วครับ
    ผมมีปัญหาเรื่องสตาร์ทมือครับ เวลากดสตาร์ท แล้วมันมีเสียงดังที่ไดร์สตาร์ท แต่มันไม่หมุนครับ ตอนแรกคิดว่าแบตไฟมันคงอ่อน ลองชาร์จแบตใหม่ แล้วลองอีกมันก็เป็นเหมือนเดิมครับ แล้วผมควรจะทำอย่างไรดีครับ ( ผมทำรถเองครับ ไม่มีตังจ้างช่างครับ แต่ระบบไฟยัง งง ๆ อยู่ครับ ) รถผมครับ ตอนนี้รอเก็บตังทำใหม่อยู่ครับ ยังขาดอะไหล่อีกนิดหน่อยครับ

..................................

ใช่กดแล้วมันดัง แต้กๆ หรือป็อกแป็ก รึป่าวคับ ถ้าใช่ให้ลองถอดตัวดีเลย์สตาร์มาขัดหน้าสัมผัสซะหน่อ ยคับ และถ่านที่อยู่ที่ไดสตาร์ก้อ ถอดออกมาขัด ซักหน่อยเช่นกัน แล้วลองเอาแบตไฟเต้มๆใส่ดู น่าจะติดน่ะคับ ( ถ้าอุปกรณ์หลักยังไม่เสีย )

..............................

ถ้าไม่ติดค่อยว่ากันอีกที อิอิ ( เคยเป็นคับอาการนี้ มั่วไปมั่วมาแบบที่บอกนี้ล่ะ มันดันติดน่ะคับ ) em97

Junior Member PaRn_NakoRn's Avatar
    สถานที่
    ซุ้มโบราณ คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

Cool หมูสามารถที่จะเปลี่ยนคาร์บู อย่างอื่นได้ป่าวครับ และมีอะไรที่สามารถใช้กันได้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ
    ..................................

ใช่กดแล้วมันดัง แต้กๆ หรือป็อกแป็ก รึป่าวคับ ถ้าใช่ให้ลองถอดตัวดีเลย์สตาร์มาขัดหน้าสัมผัสซะหน่อ ยคับ และถ่านที่อยู่ที่ไดสตาร์ก้อ ถอดออกมาขัด ซักหน่อยเช่นกัน แล้วลองเอาแบตไฟเต้มๆใส่ดู น่าจะติดน่ะคับ ( ถ้าอุปกรณ์หลักยังไม่เสีย )

..............................

ถ้าไม่ติดค่อยว่ากันอีกที อิอิ ( เคยเป็นคับอาการนี้ มั่วไปมั่วมาแบบที่บอกนี้ล่ะ มันดันติดน่ะคับ ) em97
    Heineken
    ความรู้สึก D D
    แด่
    ซุ้มโบราณ คลาลสิคคลับ

Senior Member NUENG92's Avatar
    สถานที่
    CHUMSAENG CLASSIC NAKHONSAWAN THAILAND
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ

ใช่เลยครับ มันดังแต้กๆ ครับ เดี๋ยวลองทำดูก่อนนะครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดี ๆ นะครับ
    วิหคผลัดถิ่น

ทุกชีวิตทำมาหากิน บนแผ่นดินสยาม
    ข้าวและน้ำที่กินทุกคำ จดจำสำนึกคุณ

เลขบัญชี
    นางสาว ศิริพร ชื่นบุญ 626 1 29143 8 ธ.กรุงไทย สาขาตากฟ้า
    โทร. 087-7460329 หนึ่ง

ส่งของ
    นาย รติกร ทรัพย์สมาน 134 ม.2 ต.ตากฟ้า อ.ตากฟ้า จ.นครสวรรค์ 60190

ฝากเพจด้วยครับ
    https://www.facebook.com/#!/NuengNnjShop

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

คุณ PaRn_NaKoRn .......ผมเห้นคุณประกาศขายหมูเขียว 95 ใช่ไหมคับ เก้บไว้ดูเล่นซักคันเถอาะคับ ฮอนด้า พิกัด 125-150 ตระกลูหมู 92-95 คลาสสิกแล้วคับ ( ขี่ไปไหนรับรองไม่อายใคร ยกเว้นรถเสียแล้วเข็น อิอิ )....ถ้าถามเรื่อง คารืบู เท่าที่เห็นเค้าเอามาลงก้น ก้อ ตระกลู ดรีม / เวฟ / jx / cb 100 / s 90....ประมารนี้คับ

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ใครมีแบ่งได้บ้างครับ

ต้องการหาชุดซ่อมคาร์บูของหมู95ครับที่ไหนมีพอแบ่งได ้บ้างครับ..............ช่วยหน่อยที่นายบอย 089-4611419....ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ............ช่วยหน่อยครับ
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

Junior Member PhiLoSoPhy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แล้วถ้าจะเปลี่ยนคาร์บู 95 ไปใช้รุ่นอื่นๆจะใส่รุนอะไรได้บ้าง
    ที่สามารถใส่อกไก่ได้ด้วยอะครับ
    เพราะเคยได้ยินมาว่าบางรุ่นใส่อกไก่ไม่ได้ เลยไม่แน่ใจ ขอบคุณครับ

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boyinthanon อ่านข้อความ
    ต้องการหาชุดซ่อมคาร์บูของหมู95ครับที่ไหนมีพอแบ่งได ้บ้างครับ..............ช่วยหน่อยที่นายบอย 089-4611419....ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ............ช่วยหน่อยครับ

ลองติดต่อเจ้านี้ดูน่ะคับ ( พ่อค้า อะไหล่ เจเปน ที่สุพรรณ ) 087 - 9199106
    เจ้านี้เค้ามี
    - ลูกลอย 92/95
    - เสื้อเข็ม 95
    - ลูกเร่ง 95

...........................

ขอให้สนุกกับการ ช็อปปิ้งอะไหล่หมูคับ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Safety Man : 17-05-2007 เมื่อ 09:41

Junior Member PaRn_NakoRn's Avatar
    สถานที่
    ซุ้มโบราณ คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

Talking ใช่ครับ ผมก็อยากเก็บไว้แต่ผมทำเครื่อง แล้วมันไม่จบสักที ตอนนี้เลยขับคันอื่นแทน

คุณ PaRn_NaKoRn .......ผมเห้นคุณประกาศขายหมูเขียว 95 ใช่ไหมคับ เก้บไว้ดูเล่นซักคันเถอาะคับ ฮอนด้า พิกัด 125-150 ตระกลูหมู 92-95 คลาสสิกแล้วคับ ( ขี่ไปไหนรับรองไม่อายใคร ยกเว้นรถเสียแล้วเข็น อิอิ )....ถ้าถามเรื่อง คารืบู เท่าที่เห็นเค้าเอามาลงก้น ก้อ ตระกลู ดรีม / เวฟ / jx / cb 100 / s 90....ประมารนี้คับ

คุณพอมีร้านที่ทำครื่องดีๆมั้ยครับ /\2ขอบคุณสำหรับคำตอบ/\2
    Heineken
    ความรู้สึก D D
    แด่
    ซุ้มโบราณ คลาลสิคคลับ

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PhiLoSoPhy อ่านข้อความ
    แล้วถ้าจะเปลี่ยนคาร์บู 95 ไปใช้รุ่นอื่นๆจะใส่รุนอะไรได้บ้าง
    ที่สามารถใส่อกไก่ได้ด้วยอะครับ
    เพราะเคยได้ยินมาว่าบางรุ่นใส่อกไก่ไม่ได้ เลยไม่แน่ใจ ขอบคุณครับ

....................................

ถ้าคิดจะเปลี่ยนขอแนะนำ คาร์บู s90 ใช้ดีและยังสามารถใส่อกไก่ครอบคาร์บูได้สบาย

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PaRn_NakoRn อ่านข้อความ
    คุณพอมีร้านที่ทำครื่องดีๆมั้ยครับ /\2ขอบคุณสำหรับคำตอบ/\2
    ...................................
    ร้านซ่อมที่ผมไว้วางใจและใกล้บ้าน คือ ร้านพี่สิน เซอร์วิส (ลาดกระบัง ) ตามลิงค์คับ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=21931

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ ได้แต่เข้ามาแอบอ่าน คราวนี้ได้ทีมีคำถามครับ
    95 ผมตอนนี้มีปัญหากับไฟครับ คือไฟไม่พอ กำลังจะลองเปลี่ยนแบตดู ถ้ายังไม่ดีขึ้นก็จะลองเปลี่ยนตัวชาร์จ ซึ่งตอนนี้เตรียมตัวชาร์จไว้แล้วแต่ยังไม่ได้ซื้อแบต และถ้ามันยังตะขิดตะขวงใจอยู่ ก็กะว่าจะแปลง cdi ไปเลย ก็เลยจะถามว่าถ้าจะแปลงไฟเนี่ยราคาค่าทำมันอยู่ที่ปร ะมาณเท่าไหร่ครับ แล้วใช้ของอะไรถึงจะดี รูน็อตที่ถังมีน้ำมันซึมออกมา วานช่วยไขข้อข้องใจให้หน่อยครับ
    ขอบคุณครับ...

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ marlboro อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ ได้แต่เข้ามาแอบอ่าน คราวนี้ได้ทีมีคำถามครับ
    95 ผมตอนนี้มีปัญหากับไฟครับ คือไฟไม่พอ กำลังจะลองเปลี่ยนแบตดู ถ้ายังไม่ดีขึ้นก็จะลองเปลี่ยนตัวชาร์จ ซึ่งตอนนี้เตรียมตัวชาร์จไว้แล้วแต่ยังไม่ได้ซื้อแบต และถ้ามันยังตะขิดตะขวงใจอยู่ ก็กะว่าจะแปลง cdi ไปเลย ก็เลยจะถามว่าถ้าจะแปลงไฟเนี่ยราคาค่าทำมันอยู่ที่ปร ะมาณเท่าไหร่ครับ แล้วใช้ของอะไรถึงจะดี รูน็อตที่ถังมีน้ำมันซึมออกมา วานช่วยไขข้อข้องใจให้หน่อยครับ
    ขอบคุณครับ...
    .................................

แหม ๆ คุณ marlboro ทำเป้นคนอื่นคนไกลไปได้คับ อิอิ
    .................................

แน่ใจไหมคับว่า มัดข้าวต้มยังใช้งานได้ดี ( ตัวนี้ผมเปลี่ยนมา 4 ครั้งแล้วคับ 2 ครั้งแรก งก คับ ซื้อแบบมือ 2 มาใช้ ครั้ง 3 จ้างเค้าพันใหม่ สุดท้ายครั้งที่ 4 ลงทุนซื้อใหม่เลย )

ช่างทีมีประสบการณ์ เค้าสามารถเช้คให้เราได้ทุกอย่างเลยคับว่า ชิ้นไหนเสียหรือไม่ ( มัดไฟ และตัวชาตร์ เห้นช่างแถวบ้านใช้วิธี เขี่ยสายไฟ ดูไฟว่าออกมาไหม และแรงไหม )

.............................

ค่าแปลง cdi หมู ไม่แน่ใจคับยังไม่เคยแปลง ....โทรไปคุยกะช่างได้คับ ตามลิงค์ข้างบน รับรองช่างอัธยาศัยดีคับ และสามารถแปลง cdi ตาร์ดมือได้ด้วย (กล้าโทรไปถามไหมคับ กล้าได้อาย อด น่ะคับ )

......................

ถ้าถังรั่ว และเรารู้จุดน่ะคับ ไปให้ร้าน หม้อน้ำ เชื่อมบัดกรีตะกั่วได้คับ อุดอยู่คับเนียนสวยดี ( เคยรั่วเหมือนกัน น่ะคับ )

หน้าที่ 30 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks