ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 13

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

Talking ขอบคุณสำหรับหลายเสียงตอบรับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กาละแม อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับ คุณ boyinthanon ที่ตอบ /\2 ถ้าซ่อมตรงนี้ต้องแก้ไขอย่างไร ฟันธงได้เลยนะครับ และพอจะทราบราคาซ่อมหรือไม่ ว่าน่าจะประมาณเท่าไรครับ หรือมีเพื่อนสมาชิกท่านใดเจอปัญหาแบบนี้หรือใกล้เคลี ยงรบกวนขอความรู้บ้างนะครับ ขอบคุณ
    ก่อนอื่นตอบคุณกาละแมก่อนละกันครับ................. ...ตรงรอยบากนั้น เอาไปให้ช่างพอกก่อนจากนั้นก็กลึงออก(ตรงนี้ต้องเน้น ช่างนิดนึงนะครับ)จากนั้นใช้เครื่องผ่า....ผ่าตรงรอย เก่าแต่ต้องเล็กกว่ารอยเดิมเพื่อที่เวลาเอาปัมใส่เข้ าจะได้แน่นขึ้น......อาการดังกล่าวก็จะหายไป.......บ อกก่อนนะครับว่าไม่ได้เป็นช่างแต่ช่างประจำรถหมูของผ มเค้าบอกมาอีกทีนึงผมก็ทำดูแล้วมันก็จบครับ ลองดูนะครับคุณกาละแม

ส่วนพี่Safety Manขอบคุณมากสำหรับทริกเล็กๆน้อยๆจะได้จำไว้ครับ แต่จริงแล้วเจ้าซีดีนี่ก็สามารถใส่กับหมูได้หลายๆอย่ างเหมือนกันใช่ไหมครับ เคยเห็นที่กาวานาก็พิมพ์ไว้ว่าซีดี125เหมือนกัน ก็ขอความรู้เพิ่มเติมอีกนิดนะพี่....มีอะไรบ้างที่ซี ดีสามารถทดแทนหมูได้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ/\2
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

Senior Member boyinthanon's Avatar
    สถานที่
    ชมรมนครชากังราวคลาสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อีกนิด

สำหรับราคาค่าซ่อมก็อยู่ที่
    1.โรงกลึง
    2.ช่างที่เอาไปทำ
    แต่ราคาไม่น่าแพงเกินไปนะครับงบ1พันบาทก็น่าจะอยู่นะ เวลานี้ ของผมช่างที่ทำมันเป็นรุ่นน้องก็เลยฟรีอะ:d :d
    ผู้อนุรักษ์รถโบราณ พานต๋าย อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร

Junior Member Ton C92's Avatar
    ขอบคุณ
    0

em21 แล้วข้อเหวียงเดิมเป็นอะไรครับ ยังพอที่จะไปอัดก้านใหม่ได้อยู่หรือเปล่า แนะนำให้ลองปรึกษาโรงกลึงดูก่อนนะครับ ถ้าเปลี่ยนใหม่เราก็ไม่รู้ว่าข้อเหวี่ยงใหม่ที่เราใส ่มันมีอาการอะไรบ้าง ดูจากรูปแล้วนะครับ
    ในรูปเป็นข้อเหวี่ยง C92 ถ้าเป็น C95 เหล็กแผ่นตรงกลางจะเกือบชิดกัน คือมันจะหนากว่านี้ ทางที่ดีครับถ้ารถของคุณเป็นC95 ผมยากให้ใช้ข้อเหวียงC95 จะดีกว่านำหนักมันดีกว่ากัน

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ
    ..........ความรุ้เพิ่มเติม ฮอนด้าหมู สามารถใส่ข้อเหวี่ยง(ตับเป็ด)ของ cd125 ได้น่ะ แต่ต้องกลึงหัวลูกสูบออก นิดหน่อย .....
    ไม่ทราบว่ามีอะไรบ้างที่พอจะเอาของ cd125 มาใส่ c95 ได้ เพราะผมมีเครื่อง cd125KE (สูบตั้ง) ยกลงไว้ไม่ได้ใช้ครับ

Junior Member a_sign's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ช่วงนี้ไม่ได้แตะรถเลยครับ แต่ละคนสบายกันดีรึปล่าว เรื่องแผ่นคลัท ขอบคุณคุณบอยมากครับที่ตอบ แต่ยังไม่ได้แก้ไขเลย (ก็อกน้ำมันเดิมตอนนี้หาได้แล้วครับแต่ต้องซ่อมนิดหน ่อย และยังได้คาร์บิวเดิมๆมาอีก 2 ลูกแต่ก็ต้องซ่อมเหมือนกัน ใครพอซ่อมเป็นแนะนำหน่อยนะครับ)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boyinthanon อ่านข้อความ
    สำหรับราคาค่าซ่อมก็อยู่ที่
    1.โรงกลึง
    2.ช่างที่เอาไปทำ
    แต่ราคาไม่น่าแพงเกินไปนะครับงบ1พันบาทก็น่าจะอยู่นะ เวลานี้ ของผมช่างที่ทำมันเป็นรุ่นน้องก็เลยฟรีอะ:d :d
    ขอบคุณมากๆ ครับ คุณบอย แล้วผมจะลองดู ได้ความยังไงจะมาส่งข่าวให้ทราบครับ /\3
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย กาละแม : 30-08-2006 เมื่อ 12:08

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

ขอนุญาตนะครับ ที่บอร์ดโชว์รถเก่าญี่ปุ่น ผมได้ตั้งกระทู้ขึ้นมาใหม่ เป็นภาพไอเดียแปลกๆ ของฝรั่งลองดูครับ เดี๋ยวผมลองแปลบทความของเค้าก่อนแล้วจะเขียนให้อ่านอ ีกที ชื่อกระทู้ "ทายซิ นี่คืออะไรเอ่ย" em18
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

มีใครมีสวิทช์เกียร์ว่าง c92,95 (ไฟเบอร์กลม+สวิทช์ตัวแตะ) มั้ยครับ
    ยางข้างถังของ ca 95 ด้วยครับ ตามรูป แจ้งราคาพร้อมเบอร์โทรเลยครับ

รูป รูป  

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เพื่อนมีขาตั้งคู่หมู95เหลืออยู่ต้องการขาย หามานานมากแล้วลงเบอร์ไว้

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ baramyou อ่านข้อความ
    มีใครมีสวิทช์เกียร์ว่าง c92,95 (ไฟเบอร์กลม+สวิทช์ตัวแตะ) มั้ยครับ
    ยางข้างถังของ ca 95 ด้วยครับ ตามรูป แจ้งราคาพร้อมเบอร์โทรเลยครับ

.....ตัวไฟเบอร์เกียรืว่าง ยังหาได้ครับ ของใหม่ ร้านเจ๊สวนมะลิ ( ส.สม) น้องๆในกลุ่มเคยไปซื้อมา......

Junior Member eak c95's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หวัดดีครับเพื่อนๆคนรักหมูทุกคน

ผมมีหมูดำอยู่ตัวนึง อยากให้มันมีเพื่อนเยอะๆ

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ laong1 อ่านข้อความ
    เพื่อนมีขาตั้งคู่หมู95เหลืออยู่ต้องการขาย หามานานมากแล้วลงเบอร์ไว้
    จะขายหรือจะซื้อครับ อ่านแล้ว งงๆ :: :: :: ถ้าขายขายเท่าไหร่ครับ

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ baramyou อ่านข้อความ
    ยางข้างถังตามรูปเลยครับแท้ใหม่เก่าเก็บ สภาพดีปุ่มไม่มีหลุด ราคา 5000 อย่าหาว่าราคาแพงเลยครับเพราะมันหายากจริงๆ คงรู้นะครับ สนใจโทรมา 09-2327249 โอ๋
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

SAD92's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

อยากทราบว่ารถออกตัวช้าๆๆๆ เเล้วเวลาขึ้นสะพานไม่มีเเรง ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ ตอบทีซ้อนสองขับช้ามาก

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ marlboro อ่านข้อความ
    จะขายหรือจะซื้อครับ อ่านแล้ว งงๆ :: :: :: ถ้าขายขายเท่าไหร่ครับ
    ซื้อครับ ...,มีไม่ครับ

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks