ผมอยากได้ มาสด้าน้อย.. (กำลังศึกษาข้อมูลครับ ช่วยตอบหน่อยคร๊าบ ๆ ๆ ๆ ๆ )

ชื่อกระทู้: ผมอยากได้ มาสด้าน้อย.. (กำลังศึกษาข้อมูลครับ ช่วยตอบหน่อยคร๊าบ ๆ ๆ ๆ ๆ )

Member ddnoina's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Question ผมอยากได้ มาสด้าน้อย.. (กำลังศึกษาข้อมูลครับ ช่วยตอบหน่อยคร๊าบ ๆ ๆ ๆ ๆ )

ผมกำลังมองหา mazda 1000 กระบะสักคันครับ

คอนเสปคือ.
    1.ค่าตัวไม่เกิน 30,000 รถป้าย กทม.ภาษีไม่ขาด
    2.ถ้าได้มาแล้ว.. เปลี่ยนเครื่องแน่นอน..
    3.แต่งแนว offroad 4X4 ครับ.. แต่ไม่ยกสูงนะ

ดังนั้นจึงมีคำถามผุดมาในหัว สารพัด สารเพ ดังนี้
    1. จะมีใครขายให้เราไม๊ น๊อ....
    2. จะเปลี่ยนเป็นเครื่องอะไรดี น๊ะ... เครื่องดีเซลไหวไหม ระหัสอะไร.ค่ายไหนดี.. (มอง LD20T) อยู่
    3. จะชนกับเกียร์อะไรน๊ะ..
    4. คานแข็ง ต้องใส่ของใครดี ล่ะ...

สุดท้าย แค่อยากรู้ว่า ความกว้างของคานหลังเท่าไหรครับ.. กี่เซ็นติเมตร....ตอบให้หน่อยครับ.....

Senior Member prai n's Avatar
    สถานที่
    mazda ride wite pride
    ขอบคุณ
    31

ยินดีต้อนกลับเอ้ย!ต้อนรับครับ CheerlName:  2412255216364.jpg
Views: 2769
Size:  102.9 KBeaderเคยคิดจะทำอยู่ครับแถวบ่อวินมีคันนึงสีแดง แต่งได้สวยเลยทีเดียวราละเอียดhttp://www.weekendhobby.com/board/ma...age=2&id=17388

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

ถ้ามองตามคอนเสปของท่าน ผมจะตอบตามคำถามละนะ
    1.ผมมีคันนี้ครับ ดูตามรูปนะครับ มาสด้า1000 4ขอ ป้ายพิษณุโลก ภาษีไม่ขาด(ขาด เม.ย.55)
    แจ้งย้าย 3 วัน เอารถเข้าโอนเป็นชื่อท่านได้เลยเช่นกัน
    ราคาแบบญาติมิตร 16900
    2.ถ้าจะเปลี่ยนเครื่องง่ายเลย เพราะผมขายเครื่องไปแล้ว ตอนนี้ตัวเปล่า มาลากกลับไปแบบชิลๆ
    ส่วนเครื่องผมเคยเห็น 4s' 3s' หรือเครื่องซู คาริเบี้ยน พร้อมเกียร์จ๊ะ
    3.ท่านไม่เอา 4x4 ก็ไม่จำเป็นต้องมีเกียร์สโลว์ งั้นจัดเครื่องพร้อมเกียร์ขับหลังที่ท่านชอบไปเลย
    4.คานที่ช่างแนะนำ ก็ยกคานหน้า-หลัง ของคาริบเบี้ยนมาเลยครับ แกบอกผมว่าได้ยกชุดมา7500
    แต่ผมว่าแกได้มาน่าจะถูกกว่านั้นอีกนะ เพราะแก"เม้าส์"ว่าได้มาช่วงล่าง7500 ล้อพร้อมยาง3000

อันนี้ตอบแบบยังไม่เคยทำนะครับ แต่พักพวกชอบแนะนำ และทำมาเยอะแล้ว
    ส่วนช่วงล่างระยะอะไร เท่าไหร่ผมไม่ทราบจริงๆ รู้แต่ว่าถ้าท่านไม่เอารถของผม ดีไม่ดีผมอาจจะเอาคำแนะนำ
    ที่ใช้กับท่าน มายัดใส่เป็นของผมซะเลย...ฮี่ๆๆๆ ช่างยิ่งชอบยุอยู่ด้วย!

ปล.สำหรับพี่ๆน้องๆในนี้ ไม่ต้องตกใจนะครับ เพราะผมมีโปรเจครองรับไว้แล้ว มาสด้าแน่นอนจ้า!

รูป รูป      
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    3

รูป รูป      
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

โอ้ววววววววววว

ไม่ทราบอ่ะครับ รอชมผลงานดีกว่า

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ.. ผมจะรับไว้พิจรณานะครับ..
    ผมไปดูของ .http://www.weekendhobby.com/board/ma...age=2&id=17388 อันนี้แล้ว.. ก็ได้ข้อมูลมาเยอะเลย

คือต้องใช้คานของคาริเบี้ยน.
    ส่วนเรื่องเครื่อง.. ผมไปเจอ อันนี้ครับ ไม่ทราบว่า ทำได้จริง ๆ หรอ.. http://www.youtube.com/watch?v=Fmp4u...eature=related
    จะมีปัญหาอะไรกับกรมขนส่งไหมครับ..

ขอบคุณ
    0

ได้มาเพิ่มเติมแล้ว..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=566261

ขอบคุณ
    0

เงียบจังเลยเนาะ

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

1Uz....โอ้ววว..น่าจะหาบอดี้ตัวอื่นดีกว่า บิดเป็นเกลียวแน่

Bookmarks